[Thảo luận] buồn quá, sao người HN cứ vượt đèn đỏ

Maybach Tàu

Xe container
bậy nào
người càng trẻ trình độ văn hóa càng thấp
mấy ông cụ bà cụ muốn trẻ lại cũng phải đú theo bằng cách chơi không mũ cho máu
lạnh dư lài mà thấy mấy cháu X teen phong phanh thưong phết
ứ dám đứung lại hỏi thăm
Em có ông cậu họ vừa ra đi cậu con trai đúng lúc bước vào ngày ông Công ông táo (chú em đó tên là CÔNG)
Nguyên nhân: Kẹp 3 không đội mũ BH, phóng nhanh qua ngã 4:'(

cesar

Xe tăng
Vâng, người Tràng an thì vẫn thanh lịch lắm các bác
Những người vượt đèn đỏ ko phải người Tràng an bác ah :69::69:

Nazai

Xe buýt
em ứ sửa được
ra đường vượt đèn đỏ
về nhà đèn đỏ cũng vượt luôn:))

Những người ngoại tỉnh đã về quê hết nhưng vẫn còn nhiều người vượt đèn đỏ hôm nay là người HN, không phải là người Tràng An. Cho em chút hy vọng an ủi nào :21: :21: :21:

Muxx

Xe máy
Vượt đèn đỏ thì không nói. Số còn lại thì dừng muộn và đi sớm, đèn có 15s thì dừng muộn 5s và đi sớm 5s...Em đi nhiều khi thấy khinh 1 số ông đang đèn đỏ mà cứ ấn còi đòi vượt đằng sau!

Kimi

Xe máy
Cụ đi trên đường mà tất cả đều vượt, riêng mình cụ đứng chờ đèn thể nào cũng bị chửi :77::77: Đây là thói quen xấu, nhưng rất khó bỏ :102::102:
P/S: Cả ngày hôm nay em thấy toàn đèn xanh :69::69: Chả thấy cái đỏ nào (l)(l)
Cụ nói đúng, thỉnh thoảng em cũng bị đứng đèn đỏ 1 mình nhưng may chưa bị chửi

căng hải

Xe đạp
Có lẽ phải xem lại khái niệm "người HN thanh lịch", liệu đây có phải một mặc nhận sai?

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Cụ đi trên đường mà tất cả đều vượt, riêng mình cụ đứng chờ đèn thể nào cũng bị chửi :77::77: Đây là thói quen xấu, nhưng rất khó bỏ :102::102:
P/S: Cả ngày hôm nay em thấy toàn đèn xanh :69::69: Chả thấy cái đỏ nào (l)(l)
Ko hẳn đâu cụ ạ, nhiều lần em dừng lại thì những người khác cũng dừng lại theo. Nói chung người HN vẫn giữ được bản chất của người Tràng An, nhưng do cái tâm lý bầy đàn nó cao quá, thấy người ta đi ào ào chả lẽ mình dừng, lại bị cho là hâm, ngượng, nên tặc lưỡi.

Muxx

Xe máy
Ko hẳn đâu cụ ạ, nhiều lần em dừng lại thì những người khác cũng dừng lại theo. Nói chung người HN vẫn giữ được bản chất của người Tràng An, nhưng do cái tâm lý bầy đàn nó cao quá, thấy người ta đi ào ào chả lẽ mình dừng, lại bị cho là hâm, ngượng, nên tặc lưỡi.
Em cho là thiếu bản lĩnh!

Tunglee

Xe tải
Chào các cụ. Lần đầu tiên em lập thớt vì lý do này. Em vừa từ ngoài đường, lượn trong nội thành, cả quận mới vv Điều em thấy là rõ ràng tới tối nay 29 tết rồi, chỉ còn toàn người Hà Nội trên đường thôi. Nhưng mà em thấy số người vượt đèn đỏ nhiều quá. 2B thì vượt đèn đỏ ào ào cả nam thanh nữ tú, cả các bác có vẻ nhuôm nhuôm và 4B cũng hay vượt mới ghê. đã có bài viết về văn hóa người Tràng An, về thói xấu vv, em nhớ có ý kiến nói là những người kém văn hóa là ngoại tỉnh về HN thôi. Nhưng tới hôm nay 29 Tết thì chả nhẽ người QUÊ lên HN để đi bậy à. Mong OF ta sẽ là tấm gương tham gia giao thông
nếu ko xxx thất nghiệp:69: nhà nước phải nuôi báo cô cả lũ ah:'(

tdhien

Xe buýt
Chào các cụ. Lần đầu tiên em lập thớt vì lý do này. Em vừa từ ngoài đường, lượn trong nội thành, cả quận mới vv Điều em thấy là rõ ràng tới tối nay 29 tết rồi, chỉ còn toàn người Hà Nội trên đường thôi. Nhưng mà em thấy số người vượt đèn đỏ nhiều quá. 2B thì vượt đèn đỏ ào ào cả nam thanh nữ tú, cả các bác có vẻ nhuôm nhuôm và 4B cũng hay vượt mới ghê. đã có bài viết về văn hóa người Tràng An, về thói xấu vv, em nhớ có ý kiến nói là những người kém văn hóa là ngoại tỉnh về HN thôi. Nhưng tới hôm nay 29 Tết thì chả nhẽ người QUÊ lên HN để đi bậy à. Mong OF ta sẽ là tấm gương tham gia giao thông
Cụ có nhìn biển ko? em nghi là HN2 ạ

Website
www.facebook.com
Thấy nhiều kụ vưỡn lăn tăn cái vụ người Hà Nội hay ko phải Hà Nội, chả biết để cố vớt vát cái gì. Ở chỗ quái nào mà chả có người tốt người xấu, địa phương nào cũng có những người có ý thức tốt sống cũng với những kẻ thiếu ý thức. Nói thật, bây giờ ở hà Nội số người vi phạm luật Gt là đông nhất nước, lý do là Hà Tây đã nhập về HN rồi, những người ở Hà Tây cũng đã thành dân HN rồi đấy. Nào, ai dám bảo đấy ko phải người Hà Nội?????

Okane

Xe container
Ban đêm 1-2 giờ sáng mà đền xanh xanh đỏ đỏ là e vượt tất, có phạt cũng phải chịu :P

vietnduc

Xe hơi
Ban nãy em với gấu từ nhà ngoại về nhà em. Qua đường Láng, đến đoạn Láng Hạ 12 rưỡi đêm rồi mà vẫn xanh đỏ loạn cả lên. Em thấy đèn đỏ nên dừng lại thì có 1 chú taxi Trung Việt đứng đằng sau đá đèn và còi loạn hết cả lên, em kệ. Chú ấy thấy em ko phản ứng j thì đánh lái sang phải, vượt cái vèo... Đến khi đèn xanh, em đi tiếp, đến đoạn cầu Cống Mọc thì thấy chú taxi đang đứng nhăn nhó với 4 chú xxx cơ động. Gấu nhà em nói gọn lỏn: "Thằng ngu! Nhanh hơn ng ta đc mấy s mà mất cha nó mấy lít!"

Ruarualady

Xe tăng
tớ ko biết ý thức ng ở đâu, nhưng nói chung nhé thì cuối năm cg cất vào tủ rồi, mà trong năm thì cg tùy lúc thôi. Cụ nghĩ cụ chưa bao h vượt đèn?
Mà có thể XXX toàn là người ngoài tỉnh nên ** dám bắt ng Hn.

datinh

Xe container
Ban nãy em với gấu từ nhà ngoại về nhà em. Qua đường Láng, đến đoạn Láng Hạ 12 rưỡi đêm rồi mà vẫn xanh đỏ loạn cả lên. Em thấy đèn đỏ nên dừng lại thì có 1 chú taxi Trung Việt đứng đằng sau đá đèn và còi loạn hết cả lên, em kệ. Chú ấy thấy em ko phản ứng j thì đánh lái sang phải, vượt cái vèo... Đến khi đèn xanh, em đi tiếp, đến đoạn cầu Cống Mọc thì thấy chú taxi đang đứng nhăn nhó với 4 chú xxx cơ động. Gấu nhà em nói gọn lỏn: "Thằng ngu! Nhanh hơn ng ta đc mấy s mà mất cha nó mấy lít!"
Hì hì..nó ngâu thì mới thế...
Năm ngoái thi thoảng mấy chú 113 ở chỗ em ra phục bắt lỗi vượt đèn đỏ...nhìn mấy vị bị mắng nhiếc thấy :)):)):))
Có mợ đi 2b bị tóm khóc tu tu.( xxx dọa giam xe )..:))
Còn bọn tóc nhuộm xanh đỏ vàng thì náo kinh...chửi cả xxx (tất nhiên là vừa chửi vừa té ):21:
Hồi trước có cái thread " Người Việt Xấu Xí "...xem ra câu chuyện còn dài lắm

TuFantasy

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
người Tràng An giờ bị pha tạp nhiều rồi cụ ạ, bị nhiễm thói hư tật xấu lâu rồi. Em ko biết mọi người thế nào chứ Tết nhất em biết ko có công an nhưng em đi 2B vẫn MBH như thường, đường tuy vắng nhưng vẫn dừng đèn đỏ bình thường.

bizviet

Xe điện
Nói về việc giao thông thì người Hà nội gốc có khi phạm luật nhiều nhất vì rằng vẫn quen với thói quen cũ từ bao năm. Đi bộ sang đường vẫn đi chéo từ góc ngã tư này sang góc ngã tư kia. Đặc biệt các cụ + thanh niên phố cổ.

Người ngoại tỉnh khi về Hà nội họ phải nghiên cứu giao thông trước tiên. Họ chỉ lúng túng và vi phạm vì xxx thay đổi biển quá nhanh mà thôi.

Vượt đèn đỏ chỉ có thể giảm, khi mà bị húc chết mà thằng đi đúng luật nó không phải chung chi.

Ô, có gì làm em tự ái đâu! Nhưng người gia nhập HN với người HN gốc nhiều khi khác nhau nhiều lắm cụ ạ. Mà người HN chính gốc hiện ở HN chắc giờ ko nhiều đâu cụ ơi. Cho nên cụ đừng lẫn lộn giữa người ở HN với người HN gốc cụ ạ. Còn xe đẹp, quần áo đẹp ko hẳn đã có văn hóa đẹp phải ko ạ. Nhiều người đi 2B cũ, thậm chí đi xe đạp nhưng lại có văn hóa thì

hanoien

Xe điện
Em thấy các cụ nói nhiều về chuyện ứng xử 1 cách có văn hóa trong giao thông, em nghĩ mình nên chấp nhận đi, chỉ mong đợi chính quyền có những quy định chặt chẽ hơn đối với ng tham gia giao thông. Còn lại anh em ta cố gắng chấp hành tốt, giáo dục cho OF F1 để hướng tới sự văn minh hơn trong 20 năm nữa vậy!
Xin các cụ đừng nói nhiều về HN gốc với k gốc nữa. Mấy chú khoai Tây văn minh bỏ xxx sang HN vẫn bị đồng hóa, vượt đèn đỏ như thường::-??

VNimation

Xe buýt
Website
www.vni.pro.vn
Hôm qua em đi trên HHT còn có cụ OF chạy Lax rẽ trái từ dốc Tam đa sang HHT để tiết kiệm được ít đường cơ :D . Vắng xxx là tự do thoải mái lắm ạ