Buồn với CIVIC - Và HonDa Việt Nam

cheprong

Xe tải
Kính các cụ, cho em có ý kiến buồn chút về CIVIC 1.8 MT

Em chạy xe mới được gần 10 năm và toàn chạy xe cỏ, năm 2010 khi có được Civic (dù chỉ là 1.8 MT cũ anh em đã sử dụng gần 2 năm - Chạy gần 2 vạn - Anh ấy cũng đã có kinh nghiệm chạy xe gần 20 năm) em cũng mừng vui và mong đợi sẽ được thoải mái vivu
Đi được hơn tháng thì thấy :
1. Chân côn kêu cót két
2. Xe bị rung giật khi chuyển số như đã được mô tả http://www.otofun.net/threads/221714-thay-con-xe-civic-nho-cac-cu-tu-van-giup
Em qua HonDa Mỹ đình bảo dưỡng được chỉnh lại chân côn hết kêu - Bác tư vấn dịch vụ bảo đã xử lý kỹ thuật xong và không bị nữa, còn lỗi thứ 2 chỉ bị trong vài ngày lại hết, không thể hiện rõ khi vào kiểm tra và cũng hết nên em nghĩ do em chưa quyen xe.

Đến tháng 11/2011 hiện tượng thứ 2 lại xuất hiện, cùng với việc rà phanh thì có tiếng rít - Em qua HONDA MỸ DÌNH nhưng đến nơi thì cung không phát hiện ra tạ sao và đi vài ngày lại hết.
Đến đúng ngày đầu năm mới thò lỗi cót két lại thể hiện ngày càng rõ nét và hôm qua em gọi nhờ bác OMEGA để vào kiểm tra tại Hon Da Mỹ đình - Được tiếp đón và đưa vào khắc phục nhưng chỉ thấy Chú ký thuật viên cầm bình RP7 để xịt và nói - em chỉ biết làm thế có gì anh n/c với anh tư vấn - em qua hỏi tư vấn và thực sự buồn khi nhận được lời chia sẻ từ các bác tư vấn:
1. Lỗi chân côn xe MT thì cứ 10 xe thì có đến 9 xe bị và chưa biết đến khi nào có giải pháp khắc phục.
Và câu này mới vui : Chỉ xe ở thành phố HN, HP mới bị nhiều do sử dụng côn nhiều - Vậy tức xe này chỉ nên mua nếu không ở HN hay HP ?
Hiện tượng này chỉ xảy ra ở Việt Nam chứ nước ngoài không bị - Vậy xe này cũng không phù hợp với Việt Nam ?
2. Em hỏi về lỗi thứ 2 và được trả lời : Chỉ có thể là do người sử dụng ( Ngồi không đúng vị trí, rà côn nhiều, ...) - Nếu côn không bị mòn ?
Em định hỏi về việc có hay không nguyên nhân do chế độ ga chưa phù hợp hoặc bẩn cảm biến xăng nhưng chán với kiểu kết luận ngay không cần kiểm tra nên thôi.

Em giọi lại Bác OMEGA ( Khi đó cũng buồn - bực) muốn chia sẻ chút hoặc đơn giản chỉ là chào cảm ơn bác ấy đã đặt lịch theo đúng tinh thầo off nhưng chẳng hiểu sao gọi 2 lần không được bác ấy nghe máy

Xin cụ nào có kinh nghiệm khắc phục những vấn đề trên chia sẻ giúp em chứ em chán vào HONDA rồi.
Xin lỗi các cụ off em viết dài dòng và lan man

Chỉnh sửa cuối:

caobangmobile1

Xe đạp
chia sẻ cùng bác em đi xe cỏ accord thấy vi vu .

lvm

Xe đạp
Cụ ơi cái vụ chân côn kêu thì cụ qua bảo nó bơm thêm mỡ chân côn ly hợp là hết, còn giật khi sang số cụ chịu khó đừng nhả hết côn ngay, muốn khắc phục luôn thì chỉnh chân côn ngắn hơn lại là ok! Chúc cụ vivu nhé!

jim011

Xe tải
Thớt này lại sắp nóng lên rồi đây. Em té thôi, không tí lại bị nhém vỡ đầu

toanthangcs

Xe điện
Sử lý đòi hỏi tỉ mỉ, Cụ cứ gặp Cụ Vietvoiz, phường Bồ Đề, Long Biên, Hà Nội (thành viên OF).
Vào hãng: chỉ gợi ý thay đồ thôi, hiếm thợ tận tâm lắm.

damhieu

Xe tải
Xe em rà phanh cũng kẽo kẹt ra trò mà vui tai lắm, em nghĩ cụ hơi quá lời rồi :)

ktslengoc

Xe tải
cụ chủ qua HĐ GP xem, iem thấy khá hài lòng sau bảo dưỡng_sc ở đây, xe đi "chắc" hẳn, lỗi do nhà máy thì chả có đại lý lào sửa đc, nhưng hỏng hóc thừong thì họ phát hiện rất nhanh...

Truongsonnam_37

Xe tăng
Nhà cháu cũng hóng để học hỏi kinh nghiệm ạ!#:-s

bmw1226

Xe tải
Bạn thử đưa xe vào đại lý khác của Honda xem chuẩn đoán của chuyên viên kỹ thuật ra sao rồi từ đó có kết luận. Nếu cần gửi thư cho TGD Honda VN đi.

Kính các cụ, cho em có ý kiến buồn chút về CIVIC 1.8 MT

Em chạy xe mới được gần 10 năm và toàn chạy xe cỏ, năm 2010 khi có được Civic (dù chỉ là 1.8 MT cũ anh em đã sử dụng gần 2 năm - Chạy gần 2 vạn - Anh ấy cũng đã có kinh nghiệm chạy xe gần 20 năm) em cũng mừng vui và mong đợi sẽ được thoải mái vivu
Đi được hơn tháng thì thấy :
1. Chân côn kêu cót két
2. Xe bị rung giật khi chuyển số như đã được mô tả http://www.otofun.net/threads/221714-thay-con-xe-civic-nho-cac-cu-tu-van-giup
Em qua HonDa Mỹ đình bảo dưỡng được chỉnh lại chân côn hết kêu - Bác tư vấn dịch vụ bảo đã xử lý kỹ thuật xong và không bị nữa, còn lỗi thứ 2 chỉ bị trong vài ngày lại hết, không thể hiện rõ khi vào kiểm tra và cũng hết nên em nghĩ do em chưa quyen xe.

Đến tháng 11/2011 hiện tượng thứ 2 lại xuất hiện, cùng với việc rà phanh thì có tiếng rít - Em qua HONDA MỸ DÌNH nhưng đến nơi thì cung không phát hiện ra tạ sao và đi vài ngày lại hết.
Đến đúng ngày đầu năm mới thò lỗi cót két lại thể hiện ngày càng rõ nét và hôm qua em gọi nhờ bác OMEGA để vào kiểm tra tại Hon Da Mỹ đình - Được tiếp đón và đưa vào khắc phục nhưng chỉ thấy Chú ký thuật viên cầm bình RP7 để xịt và nói - em chỉ biết làm thế có gì anh n/c với anh tư vấn - em qua hỏi tư vấn và thực sự buồn khi nhận được lời chia sẻ từ các bác tư vấn:
1. Lỗi chân côn xe MT thì cứ 10 xe thì có đến 9 xe bị và chưa biết đến khi nào có giải pháp khắc phục.
Và câu này mới vui : Chỉ xe ở thành phố HN, HP mới bị nhiều do sử dụng côn nhiều - Vậy tức xe này chỉ nên mua nếu không ở HN hay HP ?
Hiện tượng này chỉ xảy ra ở Việt Nam chứ nước ngoài không bị - Vậy xe này cũng không phù hợp với Việt Nam ?
2. Em hỏi về lỗi thứ 2 và được trả lời : Chỉ có thể là do người sử dụng ( Ngồi không đúng vị trí, rà côn nhiều, ...) - Nếu côn không bị mòn ?
Em định hỏi về việc có hay không nguyên nhân do chế độ ga chưa phù hợp hoặc bẩn cảm biến xăng nhưng chán với kiểu kết luận ngay không cần kiểm tra nên thôi.

HONDA VIETNAM BÁN SẢN PHẨM CÓ LỖI KỸ THUẬT

Em giọi lại Bác OMEGA ( Khi đó cũng buồn - bực) muốn chia sẻ chút hoặc đơn giản chỉ là chào cảm ơn bác ấy đã đặt lịch theo đúng tinh thầo off nhưng chẳng hiểu sao gọi 2 lần không được bác ấy nghe máy

Xin cụ nào có kinh nghiệm khắc phục những vấn đề trên chia sẻ giúp em chứ em chán vào HONDA rồi.
Xin lỗi các cụ off em viết dài dòng và lan man

kukon

Xe tăng
Cụ qua HonDa giải phóng đi ạ, em thấy ở đấy làm tốt, em vào HĐ mỹ đình dc 2 lần suýt em đấm vào mặt cái thằng già ở đấy .Em đi bảo dưỡng cái xe Của em , em chỉ cần lịch sự và có tiền, Chứ em ko xin của họ.Cụ omega có đọc được thì copy cho mấy chú ấy nghe.

BonbonHd

Xe đạp
Cháu đang máu mua Civic để đi mà nghe bác chủ thớt nói vậy nghe kinh quá"."!

DuyThanhSNG

Xe tăng
Các kỹ thuật viên ở HD Mỹ đình nhiều lúc cũng hay phán linh tinh lắm,ai không biết thì cũng ko biêt đâu mà mò.Tôi cũng bị một lần vào bảo dưỡng 1000 km ở đó mà hai cái đĩa phanh mòn ko đều xước linh tinh mà vẫn nói là bt.Đến khi tôi làm căng lên thì mới mở ra bảo dưỡng chút và bây giờ vẫn chưa bt,còn nhiều chuyện dài ko tiện nói ra nhưng HD Mỹ đình nên quan tâm tới sản phẩm và khách hàng của mình hơn nữa.

wavecar

Xe đạp
Bac chu thot hoi qu'a loi roi, hom nao bac tien em va bac cu`ng mang qua HD Tay Ho kiem tra nhe, hom truoc em lu`i 1 pha't va`o cot dien

[H]oaMai

Xe đạp
trong các showroom của HĐ thì ở đâu là sửa chữa tốt nhất các cụ.e toàn sửa ở HĐ Mỹ Đình
còn việc chân côn cót két thì theo em xe 1.8MT nào cũng bị,sử lý được vài hôm lại kêu thôi ạ.

cheprong

Xe tải
Xe oto đối với 1 số bác là chuyện nhỏ nhưng với em cũng như với nhiều bác khác thì lại chưa bao giờ là nhỏ
Mua được cái xe - tin tưởng sử dụng rồi đến một ngày nghe câu phán của bên bán : Xe này nó là thế đấy đã mua rồi thì ... đây chỉ có vậy
Các bác nghĩ sao - vui vẻ ca ngợi a ? Em nghĩ em vẫn nói đúng sự thực