[Funland] Buýt ...Rất ...Trậm...bị sờ rồi đây :)

cucsat123

Xe tăng
Có vụ này thật ko cụ? Vì thằng bạn em nó bảo cả năm nó đi vào làn BRT cả trăm lượt và độ chục lần bị xxx bắt nhưng chưa bao giờ bị phạt nguội. Cụ nào bị phạt nguội đi vào BRT rồi?
phạt kinh lắm cụ ạ nhưng chỗ này sai làn rẻ có 2l thôi

Cứng Cương

Xe tải
Mối cái việc nhà chờ không có kết nối gì với hai bên đường đã thấy là không ổn rồi.

dongbighug

Xe buýt
Thực ra đường này có bỏ cái BRT thì vẫn ùn như cũ thôi, lúc cao điểm làn BRT cũng kín xe. Đường này chú nào quy hoạch phải nói thực sự là khủng hoảng vì dân dọc 2 bên đường đấy quá đông, đông ngang ngửa trục Nguyễn Trãi, trong khi trục Nguyễn Trãi rộng 5-6 làn xe mà còn ùn nữa là.
Sau này mật độ "dâm số" lên cao thì em ko biết nhưng em cược vs cụ là nếu h bỏ BRT thì cái cung đường ấy các cụ đi h cao điểm tối thiểu tiết kiệm đc 15p. :)

ung_sung_tu_tai

Xe container
Gớm

Thanh tra thì cứ vô tư

Trừ khi thanh tra lẳng lặng chuyển hồ sơ cho xxx,
Chứ còn dạng nếu abc thì sẽ, hoặc xem xét chuyển hồ sơ sang cơ quan điều tra thì có cái cóc khô giề đâu.

dongbighug

Xe buýt
Vậy là 55 triệu $ cbi đi tong ah các cuk? Phải chăng còn mấy cái xe sắp hết khấu hao?
Em thì khoái vụ Bus điện của Anh Vova cứ phủ khắp đường (mà loại mini bus 30 chỗ thôi) mật độ mà tương đương bus mình bây h thì em tin chắc...em đổi thói quen đi lại :D

dongbighug

Xe buýt
Để sửa từ "ko hiệu quả" sang " chưa hiệu quả" là cả 1 vấn đề. Em nghe phong phanh là các tồng chí PCT huyện rùa cùng có tên trong một số báo cáo...
Tầm lày còn nhiều, ban bệ đã phân, đến h chia phần....tranh thủ "vơ vào" và "thanh lọc" như Đr Ruồi thôi cụ :)

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Mẹ thằng chó nào nghĩ ra cái này, làm cái này mang 3 đời nhà nó ra bắn hết k đủ

sunghuou

Xe tải
Cái đợt nó rào đường Lê Văn Lương đẹp như vậy để đổ bê tông, mỗi lần đi qua nhìn xót ruột thật. Cố làm để giải ngân.
Hồi đó em cũng thấy lạ, xe buýt bình thường như bao xe khác chứ có phải siêu trường siêu trọng đâu mà đổ bê tông dầy riêng? Mà bê tông đổ kiểu gì đi vào nảy tưng tưng, phải đổ như đường băng sân bay có máy xoa thì mới êm được! Nói chung cố nặn ra để đớp..

poiuy

Xe cút kít
Còn chưa nóng hết vụ tuyên thệ mà em đã thấy lôi chú này ra sờ rồi. Mong sao dẹp bỏ cho đg Tố Hữu - LVL đỡ tắc trong tương lai.
Ở một diễn biến khác thì con đg Ng Trãi - Ngã 4 Khổ song song vẫn đang nằm im...che nắng trên cao, mong sao là cũng ...Xắp Xờ :))
Theo em dẹp cũng chả hết tắc tí nào nếu ko cải tạo các giao lộ

dongbighug

Xe buýt
Mẹ thằng chó nào nghĩ ra cái này, làm cái này mang 3 đời nhà nó ra bắn hết k đủ
Thực ra thì nó là...trách nhiệm tập thể cụ ah (truyền thống rồi) nên em là án 1 thằng thì bắn ...3 đời, mà án 10k thằng thì....nghiêm túc tự kiểm điểm :v Tiếc là em lại...hết lượt mời rượu cụ. Hẹn cụ sau 24h...ko say ko về :)

gunner2801

Xe tải
Có phương pháp nào để tính toán tuyến đường, bố trí điểm dừng đỗ cho e buýt (thường) k các bác nhỉ. Nhiều điểm đón xe buýt cách nhau có vài trăm mét, có chỗ còn gần ngã tư, xe lượn ra lượn vào càng thêm tắc đường

dongbighug

Xe buýt
Có phương pháp nào để tính toán tuyến đường, bố trí điểm dừng đỗ cho e buýt (thường) k các bác nhỉ. Nhiều điểm đón xe buýt cách nhau có vài trăm mét, có chỗ còn gần ngã tư, xe lượn ra lượn vào càng thêm tắc đường
Thực ra em thấy thằng Brt này bắt chước thằng khựa (em đi tung quỏ thấy bọn nó áp dụng bus làn này lâu rồi) nhưng khác biệt lớn nhất là đường nó rộng nhiều làn hơn bên mình nhiều & kết nối điểm chờ đi bộ quá ổn.
Còn về giải pháp cụ vừa nêu em có nói ở trên rồi. Bus điện & size nhỏ thôi, 30 chỗ cho mặt bằng giao thông của mình bây h thì xoay sở tiện hơn nhiều.

caisua

Xe lăn
Em mong là đây sẽ là cái cửa vào.....của Tổ Mối. Nghiêm túc nhận sai trước dân là cần thiết. Một dự án thất bại & lãng phí. Em thấy chắc chỉ riêng tiền xăng xe đừng tắc đường đã gấp nhiều lần số tiền đầu tư vào đây, chưa kể lãng phí thời gian của những người đi làm việc & ô nhiễm không khí...
Tắc là do ngã 4 ko thoát được chứ có phải do đường hẹp đâu cụ, đường rộng gấp đôi thì càng tắc hơn thôi

29S2929

Xe tăng
Vụ này rồi không biết liên quan những cụ nào ,một dự án mà ngay khi làm đã thấy dở hơi.Hành dân không biết bao nhiêu năm đi ức chế ko thể tả.Phải cộng thêm thiệt hại của xã hội của người tham gia giao thông mới đúng , bị lên án vẫn cố đấm ăn xôi đường vừa làm lại xong cào lên đổ bê tông đi cà giật cà giật.
https://dantri.com.vn/xa-hoi/thanh-tra-chinh-phu-cong-khai-loat-sai-pham-tai-du-an-xe-buyt-brt-ha-noi-20210726185822487.htm

Chỉnh sửa cuối:

EURO2020

Xe máy
Giờ thấy sai rồi, có kết luận rồi thì sao kg xử lý việc trước mắt là huỷ cmn cái BRT ấy đi, trả lại lòng đường cho các phương tiện để giảm ùn tắc nhỉ? Việc xử lý sai phạm tính sau nhưng bức xúc nhất là đường thì có mà dân kg được đi vào