Buzi bốn chấu tăng công suất động cơ?

tan duc

Xe hơi
Chào các bác !

Em nghe người ta nói nếu dùng loại buzi bốn chấu sẽ tăng công suất của động cơ lí do vì loại buzi này kéo dài thời gian đánh lửa đốt triệt để nhiên liệu. Loại buzi này hình như đang được dùng trên xe của BMV.
Em nghe cũng thấy có lý , bác nào biết về kỹ thuật post bài lên cho anh em tham khảo đê (y) (y) (y)

tan duc

Xe hơi
Cảm ơn bác, thế cũng chẳng biết thế nào cả :D

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
theo em được biết, để tăng công suất động cơ người ta dùng phương pháp như sau : tháo ecu và setup lại theo một chương trình mới. Chứ bugi chỉ là công cụ để.... đốt lửa. Loại động cơ mới nhất bây giờ người ta không dùng bugi nữa , động cơ hoạt động vừa giống động cơ xăng lại vừa giống diezel. Rõ ràng vấn đề quan trọng không phải ở cái bugi

tan duc

Xe hơi
Việc tăng công suất động cơ bằng bugi là không tưởng ai cũng hiểu. Nhưng theo em thì dùng bugi bốn chấu không ít thì nhiều cũng nâng được hiệu xuất đốt nhiên liệu.

TBTV

Xe đạp
Việc tăng công suất động cơ bằng bugi là không tưởng ai cũng hiểu. Nhưng theo em thì dùng bugi bốn chấu không ít thì nhiều cũng nâng được hiệu xuất đốt nhiên liệu.
Cho dù bao nhiêu chấu chăng nữa thì cũng chỉ có 1 chấu có tia lửa điện mà thôi. Không có chuyện cả 4 chấu đều có tia lửa điện đâu.
Theo em có lẽ nhà sản xuất đánh vào tâm lý người dùng. Hoặc có thể làm nhiều chấu có tính cách sơcua. Lỡ chết chấu này còn chấu khác.
Bougie quan trọng nhất là cái sứ cách điện. Hơn thua nhau cơ bản là ở chỗ này.

victory

Xe đạp
Theo em được biết thì cái bugi này được dùng với bộ booster hơi nước khi đánh lửa thì tạo ra plastma phân tách hơi nước thành oxy và hydro đốt cháy trong buồng đốt nâng công suất

Explorer

Xe buýt
Không biết bán ở đâu nhỉ em mua một bộ về nghịch :D :D :D. Kết quả thế nào sẽ review cho các bác. Gì chứ nghe thấy tăng được công suất và máy mượt hơn là em mê rồi. Xe còi nên lúc nào cũng đói công suất các bác ạ :'(

tan duc

Xe hơi
Cho dù bao nhiêu chấu chăng nữa thì cũng chỉ có 1 chấu có tia lửa điện mà thôi. Không có chuyện cả 4 chấu đều có tia lửa điện đâu.
Theo em có lẽ nhà sản xuất đánh vào tâm lý người dùng. Hoặc có thể làm nhiều chấu có tính cách sơcua. Lỡ chết chấu này còn chấu khác.
Bougie quan trọng nhất là cái sứ cách điện. Hơn thua nhau cơ bản là ở chỗ này.
Cái này thì bác hơi lầm rồi loại 4 chấu có 2 tia lửa điện, thời gian đánh tia lửa cũng dài hơn loại thông thường vì thế nó đốt hiệu quả hơn :D

TBTV

Xe đạp
Cái này thì bác hơi lầm rồi loại 4 chấu có 2 tia lửa điện, thời gian đánh tia lửa cũng dài hơn loại thông thường vì thế nó đốt hiệu quả hơn :D
Thật à ????
2 tia lửa điện thì phải cần 2 bộ đánh lửa độc lâp. cực giữa của bougie cũng phải chia làm 2 phần riêng biệt.
Thời gian đánh lửa dài hơn thì lại càng khó tin.
Các giải thích cụ thể xem nào. em không tin điều này.

tan duc

Xe hơi
Thật à ????
2 tia lửa điện thì phải cần 2 bộ đánh lửa độc lâp. cực giữa của bougie cũng phải chia làm 2 phần riêng biệt.
Thời gian đánh lửa dài hơn thì lại càng khó tin.
Các giải thích cụ thể xem nào. em không tin điều này.
Điều này cũng khó tin thật nhưng theo phần giới thiệu của loại Super4 của hãng Bosh là như vậy. Rất tiếc em ko có tờ giới thiệu này trong tay để post cho bác tham khảo :D

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Một tia đã đánh rồi thì làm sao còn điện áp cho tia nữa, chỉ có một cáh:

Khoảng cách giữa 4 chấu với cực trung gian là BẰNG NHAU TUYỆT ĐỐI: như thế oánh lửa cả 4 tia luôn, xe chạy nhanh gấp 4 lần luôn

linhnd

Xe tải
Làm sao chạy nhanh gấp 4 được, cùng lắm 1 tia đốt 95% xăng, 4 tia thì 100% ( có khi 1 tia đã thịt 99% rồi ý chứ )

skylineGT

Xe đạp
nghe noi bugi 4 chau ton xang du lam cac bac ah. em hoh bit su that fai vay hoh nua