BVC - 2011 - Chào mừng mùng 8 tháng 3 - Anh em mình sẽ...tặng hoa các nàng!

LĩnhNam

Xe tải
Thi Công chức bây giờ Hiệu trưởng toàn quyền quyết định, chưa thi đã biết ai đậu rồi.
Mà em chưa biết là Mỳ HĐ không xác định thời hạn với Sở hay là HĐ có thời hạn với trường?
Nếu là HĐ không xác định thời hạn với Sở thì quyền lợi cũng không khác mấy so với công chức đúng không? :-??
Còn nếu là HĐ có thời hạn với trường thì cứ dạy hết HĐ, nếu trường không ký nữa thì tìm trường dân lập hay bán công đầu quân Mỳ ạ, chẳng cứ gì cứ nhất thiết phải là công lập!

TÔN

Xe container
Mọi người cho em xin lời khuyên với: Em có nên thi viên chức nhà nước ko?

1/ Nếu thi em mất 1 khoản khoảng trăm củ--------------->nếu đỗ----------------> vừa phải lo trả nợ và vừa phải làm không công cho nhà nước ít nhất 1 năm.
2/ Nếu em thi mà ko mất xèng thì 99,99% ko đỗ do tiêu cực--------------------> tạm thời em sẽ đi dạy thêm và xin việc khác làm ngoài
3/ Nếu em ko thi thì Quận mà em đang ký hợp đồng làm việc có quyền chấm dứt hợp đồng lao động--------------------> tạm thời em sẽ đi dạy thêm và xin việc khác làm ngoài.

Em đang phân vân quá. [/COLOR][/SIZE]
nếu chị xác định muốn làm lâu dài thì nên thi chị ạ
đầu tư cũng tốn nhưng về lâu về dài thì mình ổn định.tính cách của chị hiền quá,ko hợp để bon chen bên ngoài đâu,vất vả lắm
em cũng muốn xin làm NN.nhưng chạy vào đấy làm cũng mất kha khá rồi,rồi lại thêm 1 mớ để thi công chức nữa.lương thì ăn theo hệ số,3 cọc 3 đồng
nếu chạy vào làm ko thì chỉ đc làm hợp đồng dài hạn là cùng,cũng bấp bênh.mà chạy thi công chức thì sợ làm 1 thời gian rồi chán bỏ làm thì uổng :(
@ Chị Mỳ: Ít nhất đến tháng 4 chị mới thi công chức đúng k ạ?
Chị cứ thi đi, nhưng đừng bỏ tiền ra làm gì, biết đâu chúng nó đánh nhau, mình ruồi muỗi lại được ăn sái :))
Em cũng đồng ý quan điểm là, bỏ quá nhiều tiền như thế là không nên.:)

ko có cái từ này đâu.thi công chức mất cả trăm triệu đấy,làm gì có chuyện thi đỗ bằng tài năng đc :D
mình ko chạy thì đứa khác nó nhảy vào ngay.chỉ tiêu thi đỗ công chức nó có hạn,mà bao nhiêu người thi nữa
bên ngành GD thì em ko biết.nhưng bên TTXD cấp phường thì mất hơn trăm củ
vừa rồi bên quận BĐ thi tuyển công chức,nghe đâu lấy có 6 người.mà mỗi phường thì 2-3 người thi,quận có khoảng hơn 20 phường

Thích nhỉ. Đi xe Be và gọi tên Ze, đúng mơ ước của Honey 7 nhà em :-bd ;;)

LĩnhNam

Xe tải
Phải công nhận 2 đĩa LO LO của lão Be hôm nay tuyệt thật, diệt hết gần can Nam Đàn rồi còn gì :-bd

nhacsi

Xe tải
@ mỳ: trong vòng 1 năm em có trả hết nợ 100 củ ko? Nếu đc thì thi đi. Cùng lắm coi như đánh rơi, của đi thay người. Còn nếu ko thì thôi vì thi đỗ rồi mà ko có người đỡ đầu thì cũng chẳng khác gì ký hợp đồng đâu, vẫn ngồi ăn đưa công văn như thường !

Tôn silic

Xe tăng
nhà em trên phố lớn nhưng sâu trong ngõ nhỏ
@ mỳ: trong vòng 1 năm em có trả hết nợ 100 củ ko? Nếu đc thì thi đi. Cùng lắm coi như đánh rơi, của đi thay người. Còn nếu ko thì thôi vì thi đỗ rồi mà ko có người đỡ đầu thì cũng chẳng khác gì ký hợp đồng đâu, vẫn ngồi ăn đưa công văn như thường !
anh dạo anyf mất tích đâu đấy

B_e

Xe điện
Mọi người nói cũng nhiều rồi, mình cũng không đi sâu phân tích thêm. Năm ngoái đã mất 60 củ vô ích rồi thì năm nay 100 củ liệu có ý nghĩa gì không? Mình đã hỏi hội đồng thi công chức bên quận Long Biên, bên đó tối thiểu 150 mà chưa chắc chắn 100% đâu.

Vì Mỳ vẫn đang có hợp đồng với trường và việc tiếp tục hợp đồng hay không là tùy ý chí của lãnh đạo trường, có thể trích ra vài chục biếu các sếp đó thì hợp đồng vẫn tiếp tục được thôi, tuy nhiên không chắc chắn vị trí như là ngạch công chức. Phần còn lại để dành mà nuôi cháu, tìm việc dạy thêm hoặc làm thêm là sẽ ổn.

Mỳ cứ cân nhắc - quyết định vẫn là ở Mỳ mà \:D/

B_e

Xe điện
He he.

Lão Bụp xóa hộ không mọi người lại tưởng trưa nay :D

thientamnt

Xe điện
@: Mỳ : Mỳ cứ thi ( thi chính thức, ko chạy chọt lo lót nhé), kể cả ko đỗ (hoặc biết trước là ko đỗ), nhưng chúng nó ko có quyền đuổi mợ Mỳ nhé. Còn nếu đã có ý định đuổi thì 10 cái công chức cũng thế thôi mỳ ới :(

B_e

Xe điện
Chị cứ thi đi, nhưng đừng bỏ tiền ra làm gì, biết đâu chúng nó đánh nhau, mình ruồi muỗi lại được ăn sái :))

Năm nay là năm nào rồi mà em ZE còn ngồi đó mơ ăn sái? Danh sách trúng trượt đã được chốt trước khi thi nhá, đừng hòng có chuyện trúng. Ai làm bài tốt thì ghép phách những người chạy chọt cho bài đó. Chấm hết.

Ô thế anh làm xe ôm à. Làm gì có chuyện đó em Bảy nhỉ :x

For Escape

Xe buýt
sớm nhất có thể em ah ! anh mong lắm rồi đó :))

Linhlovely

Xe tăng
Hiện có 2 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (2 lái chính và 0 lái phụ)

Băt được A rồi nhá, có mà chạy đằng giời
Tiểu ban Check đâu nhỉ? Chuẩn bị đồ ngề!
=P~

For Escape

Xe buýt
sao lại có vụ check hàng ở đây nhỉ ? tiểu ban gồm những ai vậy ?

Mr_Kien

Xe đạp
hình ảnh sống động sắc nét em xin hết, nhìn các cụ vui phết :)

safenoodles

Xe cút kít
Theo kinh nghiệm cá nhưn:). Mỳ vẫn tiếp tục làm như cũ và tìm thêm việc khác, thậm chí có thể tính đến lúc bỏ luôn công việc đang làm. Gấu nhà mình thi công chức xong được nhõn có cái "họ chiếu công vụ" khi đi công tác, ngoài ra chả đáng để hỹ inh 1 vài chục trẹo chứ chưa nói đến cả lít:(^:)^.

Về chuyện tiếp tục làm như hiện nay, không rõ loại hợp đồng Mỳ đang ký là hợp đồng gì, nhưng với tính chất công việc và thời gian Mỳ đã từng làm công việc thì mình cho rằng thuộc loại hợp đồng dài hạn ít nhất là 3 năm hoặc có thể là "không xác định thời hạn". Nếu là 3 năm thì khi nào hết? Nếu là không xác định thời hạn thì...nhất định không nên "chạy công chức", vì không đáng. Mỳ ngần ấy tuổi chắc làm đã lâu, nếu đã làm ở cái cơ quan ấy được trên 4 năm thì đương nhiên hợp đồng phải là "không xác định thời hạn". Mình nhớ chỉ được phép ký có thời hạn đến lần thứ 2, nếu đã ký lần 3 thì phải là "không xác định thời hạn" (lần đầu 1 năm, lần 2 là 3 năm, lần 3 là không xác định thời hạn). Nếu nó ký sai cứ kệ , bao giờ tìm được việc khác đưa nó ra tòa dân sự làm một mớ rồi giải tán.

Nói chung là đừng tiếc, mình thấy bao nhiêu người bạn khi đi rồi đều bảo "nếu tao được chọn lại thì tao vẫn chọn đi":)).
@ mỳ về lâu dài thì chắc là thi thôi E à. Xã hội còn nhiều thay đổi, nếu E còn yêu nghề giáo thì k còn cách nào khhác. Ra ngoài xã hội bon chen áp lực rất nhiều liệu E có đứng vững đc k. Đây là ts kiến của A E có thể tham khảo thêm. Chúc E có lựa chọn thích hợp.
nếu chị xác định muốn làm lâu dài thì nên thi chị ạ
đầu tư cũng tốn nhưng về lâu về dài thì mình ổn định.tính cách của chị hiền quá,ko hợp để bon chen bên ngoài đâu,vất vả lắm
em cũng muốn xin làm NN.nhưng chạy vào đấy làm cũng mất kha khá rồi,rồi lại thêm 1 mớ để thi công chức nữa.lương thì ăn theo hệ số,3 cọc 3 đồng
nếu chạy vào làm ko thì chỉ đc làm hợp đồng dài hạn là cùng,cũng bấp bênh.mà chạy thi công chức thì sợ làm 1 thời gian rồi chán bỏ làm thì uổng :(

@ Mỳ: E cứ trụ lại đến khi nào họ cho giải tán.
Đừng phí tiền chạy chỗ. Mà chắc em cũng có câu trả lời rồi (kéo cày trả nợ).
Trong lúc chưa giải tán thì tranh thủ tìm công việc khác, trường dân lập khác, tìm hs dạy thêm...
Vì e còn muốn tham gia công vc BVC nên k làm chỗ nào giờ giấc fix quá đc. Có những cty nghỉ trưa đúng 1 tiếng. :(

@Chị Mỳ: Mỗi người một suy nghĩ nhưng em thấy cả nhà mình đều chung một suy nghĩ và chị cũng suy nghĩ như vậy.
với 100M bây giờ chị có thể làm vốn được hơn là đổ vào những chỗ không đáng đổ. Đầu tư cơ sở vật chất và nhận học sinh về dạy chẳng hạn :). Em chúc chị sớm từ bỏ suy nghĩ THI CC. L-)
Thi Công chức bây giờ Hiệu trưởng toàn quyền quyết định, chưa thi đã biết ai đậu rồi.
Mà em chưa biết là Mỳ HĐ không xác định thời hạn với Sở hay là HĐ có thời hạn với trường?
Nếu là HĐ không xác định thời hạn với Sở thì quyền lợi cũng không khác mấy so với công chức đúng không? :-??
Còn nếu là HĐ có thời hạn với trường thì cứ dạy hết HĐ, nếu trường không ký nữa thì tìm trường dân lập hay bán công đầu quân Mỳ ạ, chẳng cứ gì cứ nhất thiết phải là công lập!
Mọi người nói cũng nhiều rồi, mình cũng không đi sâu phân tích thêm. Năm ngoái đã mất 60 củ vô ích rồi thì năm nay 100 củ liệu có ý nghĩa gì không? Mình đã hỏi hội đồng thi công chức bên quận Long Biên, bên đó tối thiểu 150 mà chưa chắc chắn 100% đâu.

Vì Mỳ vẫn đang có hợp đồng với trường và việc tiếp tục hợp đồng hay không là tùy ý chí của lãnh đạo trường, có thể trích ra vài chục biếu các sếp đó thì hợp đồng vẫn tiếp tục được thôi, tuy nhiên không chắc chắn vị trí như là ngạch công chức. Phần còn lại để dành mà nuôi cháu, tìm việc dạy thêm hoặc làm thêm là sẽ ổn.

Mỳ cứ cân nhắc - quyết định vẫn là ở Mỳ mà \:D/
@: Mỳ : Mỳ cứ thi ( thi chính thức, ko chạy chọt lo lót nhé), kể cả ko đỗ (hoặc biết trước là ko đỗ), nhưng chúng nó ko có quyền đuổi mợ Mỳ nhé. Còn nếu đã có ý định đuổi thì 10 cái công chức cũng thế thôi mỳ ới :(
Em cảm ơn cả nhà nhiều nhé!

Em đang dạy tại 1 trường và hợp đồng lao động ký với Quận. Hiệu trưởng thì sắp về hưu ạ.

Em cũng nghiêng về phía cứ thi và ko chạy gì hết.
Nếu đõ thì 1 năm em ko thu về được 100 củ đâu ạ, hic. May ra phải 4 năm. hu hu.........
Mà em cũng chả có tiền, Nếu chạy thfi em phải đặt sổ đỏ ngôi nhà của em để vay tiền ngân hàng. Rồi trả nợ dần.Năm ngoái em thwur cahyj , bạn em làm ở phòng GD quận HBT mà ko ăn thua, vì ko đỗ nên bạn em đưa lại em tiền, nên em cũng ko bị mất.

Tóm lại như cả nhà cho em lời khuyên thì em quyết định vẫn thi nhưng ko chạy. Ko đỗ thì em xin việc khác.
Đúng là em ko bon chen được bên ngoài vì tính em lành quá nhưng nếu em chọn công việc phù hợp với năng lực bản thân, và đi dạy thêm tiếp thì em cũng vẫn đủ sống.

Một lần nữa em cảm ơn cả nhà nhiều nha!:x:x:x:x:x

Chỉnh sửa cuối:

Linhlovely

Xe tăng
He he.

Lão Bụp xóa hộ không mọi người lại tưởng trưa nay :D
Kệ A ạ, để hum nào off thì lại kéo lên, đỡ fai? mở thơt mới!
Hu hu, cái máy của E, bị đổi đồ rồi A Be ơi!x-(