[Thảo luận] [C&P] 13/03/2012 - Công an đi 2B ko mũ BH đâm vào ô tô ở ngã 5 Cửa Nam.

zin3_cau

Xe tải
Báo cho bác để bác đền xe oto cho người ta hả??? Ngưỡng mộ quá ta!!!!!!!=D>
cụ có là ng lái oto hay là ng nhà gi ko mà cứ gào lên để bảo vệ lái 4B thế?
Dù gi thì ng đi xe máy sai luật giao thông nhưng a ta cũng trả giá quá đắt rồi...giờ sống chết còn ko biết, còn lái 4b thi đúng lúc đầu nhứng sai bét phần còn lại.
E nghĩ tìm ko khó oto chay vào dg ngươcj chiều (có nhiều taxi đi ngược lại cần biết là xe gi thôi ) tìm ra ngay,cái oto này có mấy đặc điểm để nhận dạng mà....

Lancerdo_son

Xe buýt
Sai đúng thế nào tính sau.Đã có va chạm với xe mình thì phải suống xe xem người ta sống chết thế nào đã chứ.nếu tìm được thằng lái xe ô tô ấy,anh em mình phải rủ nhau tới "đánh hội đồng" cho hả dận các bác ợ.
Mời cụ cứ tự nhiên đánh 1 mình nhé. Ko ai ủng hộ đâu

quangdzung

Xe điện
Coi như 1 lần tập vượt đèn đỏ không thành.
Đáng đời

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Lái xe 4 bánh chắc lúc đấy quá hoảng loạn nên chạy bừa. Nếu hôm nay, sáng mai ra trình báo thì sự việc chắc sẽ ổn hơn nhiều.

baboon

Xe đạp
các bác nói e ác e cũng chịu chứ thằng kia bị vậy là đáng rồi. Giả sử kia không phải là 4b mà là 1 chiếc 2b thì sao? bị ông tướng này đâm ngang hông với tốc độ cao như vậy. chẳng phải là 1 mạng người đã ra đi vì cái tội vượt đèn đỏ của thằng này rồi sao. Những thằng như nó nếu ko bị như vậy thì 1 ngày nào đó nó cũng giết 1 người vô tội khác mà thôi

Athena

Xe tăng

baboon

Xe đạp
Nhiều người đâm cột phân làn thù bị chửi, còn ông 2b này đc bênh ác. Em chỉ nghĩ nếu ko phải đâm vào 4b mà là 2b hay người đi bộ có ai còn bênh nữa ko???
hờ hờ vừa post xong thì thấy có bác này trùng ý mình

anhtho

Xe ngựa
Nhiều người đâm cột phân làn thù bị chửi, còn ông 2b này đc bênh ác. Em chỉ nghĩ nếu ko phải đâm vào 4b mà là 2b hay người đi bộ có ai còn bênh nữa ko???

Còn có cụ đòi đánh hội đồng 4b nữa này, đấy là lý do 4b ngại dừng lại khi có va chạm đấy ^:)^
Cái cột nó không biết chạy, còn thằng 4b này thì chạy thục mạng. Nếu 2b có mệnh hệ gì, chắc nó cũng thấy day dứt lắm.
Cái cụ đòi đánh hội đồng là với điều kiện 4b bỏ chạy cụ ợ. Nếu nó dừng lại (nhiều vụ tai nạn vẫn thấy) chắc không ai đòi oánh. Nếu cu 4b này bị bắt lại, tội đầu tiên người ta đổ cho là : bỏ chạy, không cấp cứu người bị nạn.

hellangel

Xe tăng
Em gào lên vì những người như cụ không cho bác tài 4b làm người lương thiện đấy ah. EM ứ có 4b, cũng chẳng có tí quan hệ nào với bác tài nhưng cái kiểu đã không biết nhưng lại hùa theo đám đông để kết tội người khác thì em nghĩ không hay lắm bác nhỉ!
cụ có là ng lái oto hay là ng nhà gi ko mà cứ gào lên để bảo vệ lái 4B thế?
Dù gi thì ng đi xe máy sai luật giao thông nhưng a ta cũng trả giá quá đắt rồi...giờ sống chết còn ko biết, còn lái 4b thi đúng lúc đầu nhứng sai bét phần còn lại.
E nghĩ tìm ko khó oto chay vào dg ngươcj chiều (có nhiều taxi đi ngược lại cần biết là xe gi thôi ) tìm ra ngay,cái oto này có mấy đặc điểm để nhận dạng mà....

Lancerdo_son

Xe buýt
các bác nói e ác e cũng chịu chứ thằng kia bị vậy là đáng rồi. Giả sử kia không phải là 4b mà là 1 chiếc 2b thì sao? bị ông tướng này đâm ngang hông với tốc độ cao như vậy. chẳng phải là 1 mạng người đã ra đi vì cái tội vượt đèn đỏ của thằng này rồi sao. Những thằng như nó nếu ko bị như vậy thì 1 ngày nào đó nó cũng giết 1 người vô tội khác mà thôi
Đây cũng là 1 lý do quan trọng để em quyết định mua xe đấy. Những thằng kiểu như này nó đi láo tương vào mình thì mình chỉ bị bẹp xe thôi. Nếu cụ 4b mà lúc đó đang ở trên 1 chiếc 2b thì ra đi là cái chắc với cú đâm ngang sườn như vậy. Chỉ có cái xã hội nhố nhăng này mới có chuyện xe to đền xe nhỏ bất kể đúng sai.

quangdzung

Xe điện
Các cụ có thông tin về chiếc xe này báo cho em cũng được. Người bị tai nạn tên là Lâm, CB nhà nước là em họ thằng bạn em. Hiện cậu ấy đang cấp cứu ở BV Việt Đức, bị thương rất nặng, mới mổ sáng nay. Tình hình vẫn còn phải theo dõi xát xao. Khổ thân chú em, mong chú chóng bình phục.

Em nhìn xe giống civic
Bạn cụ sau này ra viện có khi nên chuyển nghề. Cứ đi đến các trường để diễn thuyết về kinh nghiệm vượt đèn đỏ có khi lại có ích lớn cho xã hội ( Mà lần sau cụ không cần phải giới thiệu là CB nhà nước cụ ạ)

PhanhGap

Xe điện
E rất ghét bọn ch ó ghẻ cứ thích vựot đèn đỏ mọi lúc mọi nơi, gây cản trở GT cho người khác, gây nguy hiểm cho tính mạng người đi đường. Nói chung là đi láo đi ẩu chết cũng éo có ai thương đâu.

CHIANTHI

Xe tăng
Ban đêm đường vắng phương tiện lưu thông thường chủ quan và bất chấp luật , đây là bài học chung cho tất cả mọi người . Trong trường hợp này chú xe máy sai tự chuốc vạ và làm khổ người khác.

Meo Thamlam

Xe lăn
Xe máy vượt đèn đỏ nên dính chưởng nặng, đó là 1 bài học cho những kẻ thích vượt đèn đỏ,coi thường luật GT,coi thường tính mạng mình cũng như tính mạng người khác !

BUSPBP

Xe máy
Bạn cụ sau này ra viện có khi nên chuyển nghề. Cứ đi đến các trường để diễn thuyết về kinh nghiệm vượt đèn đỏ có khi lại có ích lớn cho xã hội ( Mà lần sau cụ không cần phải giới thiệu là CB nhà nước cụ ạ)
Thế mới thấy cái thành phần gọi là "Cán bộ Nhà nước" này vẫn có những người coi thường luật lệ giao thông đến vậy. Để rồi cái giá phải trả quá lớn, cả với kẻ vi phạm (2b) và cả với người không may bị ảnh hưởng (4b).

kienxq

Xe máy
Cụ chủ cho em ghé nhờ Topic 1 tẹo. Em hỏi ngu tí
Các cụ cho em hỏi xe em bị xxx xử phạt nhưng giấy tờ không đứng tên em. Vậy khi đi nộp phạt thì người chủ giấy tờ xe có phải đi ko ạ hay chỉ cần mang CMTND của người đo đi là đk.
Em mới bị dính lần đầu nên ko có kinh nghiệm j các cụ nào từng bị hoặc biết chỉ giùm em với ạ. Em sẽ mời vodka

Xuân thì

Xe buýt
E rất ghét bọn ch ó ghẻ cứ thích vựot đèn đỏ mọi lúc mọi nơi, gây cản trở GT cho người khác, gây nguy hiểm cho tính mạng người đi đường. Nói chung là đi láo đi ẩu chết cũng éo có ai thương đâu.
E vot cụ. E điên bọn này lắm.

quangdzung

Xe điện
Cụ chủ cho em ghé nhờ Topic 1 tẹo. Em hỏi ngu tí
Các cụ cho em hỏi xe em bị xxx xử phạt nhưng giấy tờ không đứng tên em. Vậy khi đi nộp phạt thì người chủ giấy tờ xe có phải đi ko ạ hay chỉ cần mang CMTND của người đo đi là đk.
Em mới bị dính lần đầu nên ko có kinh nghiệm j các cụ nào từng bị hoặc biết chỉ giùm em với ạ. Em sẽ mời vodka
Đã đọc cái chữ ký của cụ nên em hiểu tại sạo cụ lại post như thế vào cái thớt này. Em thông cảm với cụ

ndkhoivtv

Xe tăng
Nghe qua thì thấy có vẻ là 2b lại như mọi khi... chủ động táng ngang xương 4b. Đã đành, 4b lướt về khuya mát ga cũng kinh lắm... lại còn thêm tội gián tiếp (trực tiếp?) gây tai nạn mà bỏ chạy thì rất đáng lên án. Nhưng, nếu cứ mãi cái tình trạng xe to "đương nhiên" đền xe nhỏ mỗi khi có va chạm thì tâm lý đa phần nếu thế thời cho phép mà không chạy... hơi phí!

quangtayho

Xe container
cụ nên xem kỹ clip, em thấy xe máy đi nhanh vượt đèn đỏ, oto đi đúng luật cụ ạ.
Hy vọng Có khi mấy cái xe dừng đèn đỏ bên kia thấy đc biển ks ô tô gây tai nạn ! chú 2b này vượt đèn đỏ .
Em xem lại mấy lần thấy rõ ràng là 2B vượt đèn đỏ. Chạy quá nhanh. Nhưng cách hành xử của lái xe 4B cũng không thể chấp nhận được