[Thảo luận] [C&P] 13/03/2012 - Công an đi 2B ko mũ BH đâm vào ô tô ở ngã 5 Cửa Nam.

ndkhoivtv

Xe tăng
E rất ghét bọn ch ó ghẻ cứ thích vựot đèn đỏ mọi lúc mọi nơi, gây cản trở GT cho người khác, gây nguy hiểm cho tính mạng người đi đường. Nói chung là đi láo đi ẩu chết cũng éo có ai thương đâu.
Nhiều khi thấy lũ chúng nó ngang nhiên vượt đèn đỏ, hồn nhiên đỗ sai làn, nghêng ngang luồn, lách, tạt bon chen mà chỉ biết gục đầu trên vô lăng mà lầm bầm cám cảnh... ý thức đếch bằng mấy con cừu lang thang trên đồng cỏ mà không có chó chăn dắt.

h_mdc

Xe điện
Đâm xe máy vượt đèn đỏ, ôtô bỏ chạy lúc rạng sáng

Vụ tai nạn xảy ra vào khoảng 1h22 rạng sáng nay, ngày 13/3, tại ngã năm Cửa Nam, Hà Nội.

0 bình chọn

Vụ tai nạn đã bất ngờ được ghi lại qua camera của VOV Giao thông. Qua đoạn video, có thể thấy nạn nhân là một thanh niên đi xe máy, lưu thông theo hướng Hàng Bông - Cửa Nam. Do vượt đèn đỏ và phóng với tốc độ cao, nam thanh niên đi xe máy đã va chạm mạnh với một chiếc ôtô 4 chỗ màu đen chạy cắt ngang.

Cú va chạm mạnh đã khiến nam thanh niên đi xe máy bị hất lên không trung, sau đó rơi xuống đất và cuốn vào gầm ôtô. Trong khi đó, chiếc xe máy của nạn nhân văng sang một bên. Tuy nhiên, người lái ôtô không hề dừng lại mà bỏ chạy khỏi hiện trường vụ tai nạn.

Ngay sau khi nhận được tin báo, Công an quận Hoàn Kiếm (Hà Nội) đã nhanh chóng có mặt tại hiện trường. Nạn nhân đã được đưa đi cấp cứu tại bệnh viện Việt Đức trong tình trạng nguy kịch.

Hiện nay, Công an quận Hoàn Kiếm vẫn đang tiếp tục điều tra và xác định danh tính của người lái chiếc ôtô gây tai nạn. Theo một nhân chứng tại hiện trường, chiếc ôtô "gây án" mang BKS 5 số.
Phải đổi lại cái tít: Xe máy vượt đèn đỏ đâm ôtô bị tai nạn, ôtô không dừng lại
Mong anh bạn đi XM qua khỏi để còn rút kinh nghiệm.

hungbm

Xe điện
cụ nên xem kỹ clip, em thấy xe máy đi nhanh vượt đèn đỏ, oto đi đúng luật cụ ạ.
Lúc nãy lướt of bằng Ipad k xem đc clip. Giờ xem đc clip em thấy chú 2B vượt đèn đỏ nên 4B k tránh kịp

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Ôi ông 2b thuộc phi đội cảm tử rồi đã vượt đèn đỏ lại còn phóng như nay, ông 4b thì đúng là đen bị phang vào nhưng bỏ chạy thì là mất nhân tính đúng sai cũng phải đưa nạn nhân đi viện.cái văn hóa lái xe bỏ trốn có khi pl nên xem lại vụ nào cũng té trong khi ở lại có thể nạn nhân thoát lưỡi hái tử thần.

ndkhoivtv

Xe tăng
Bực mình, vừa xem kỹ lại cái lip quay ở 2 góc quay thì thấy rõ ràng thằng lỏi 2b vượt đèn đỏ đi láo. 4b đúng luật, tốc độ đề pa từ lúc dừng chờ đèn đến lúc đâm phải nó không thể quá nổi ngưỡng 15 -> 25 km/ h. Tuy hơi cực đoan nhưng cứ phải thế cho chúng nó nhớ đời!

vietanh_car

Xe tăng
khiếp quá nạn nhân bị cuốn vào gầm xe thảm quá :( hi vọng tìm được lx gây tai nạn ^:)^ không biết tình hình nạn nhân thế nào

Truongsonnam_37

Xe tăng

BUSPBP

Xe máy
Các bác đọc bản tin cóp nhặt trên VietNamNet này chưa? http://vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/63973/ha-noi--dam-xe--xe-hop-bo-chay-giua-dem.html

Không hiểu cậu phóng viên hay cóp nhặt viên này thuộc loại đầu đất thế nào mà lại đưa ra cái tít và phán những câu nghe mứt quá:

"Theo hệ thống camera ghi lại hiện trường của VOV Giao thông, nạn nhân là một nam thanh niên đang di chuyển theo hướng Hàng Bông- Cửa Nam đến giữa ngã tư thì bị chiếc xế hộp màu đen đang chạy tốc độ rất cao lao đến"

zin3_cau

Xe tải
Em gào lên vì những người như cụ không cho bác tài 4b làm người lương thiện đấy ah. EM ứ có 4b, cũng chẳng có tí quan hệ nào với bác tài nhưng cái kiểu đã không biết nhưng lại hùa theo đám đông để kết tội người khác thì em nghĩ không hay lắm bác nhỉ!
cụ cứ bềnh tễnh đừng nói 1 chiều, bác xem e viết gi đã, e bảo bác lái 4banh đúng quả đầu (bác ý đi đúng đèn) nhưa sai về sau cố tình bỏ chạy (ngoài cái mà camera ghi đc ko biết còn điều gi xảy ra nữa) nếu vỳ hốt hoảng hay gi gi thì bác ý nên ra c.an kai báo thì chẳng nói bác ý làm gi nữa! giờ thì c.an có tìm ra rồi đảm bảo bác 4 bánh mất tiền kha khá cho xxx còn vấn đề 2b đền bốn bánh dư nào thì cứ theo luật mà làm...giờ niều luật sư thuê cung dễ mà....

ducnt

Xe máy
Các cụ ném đá thì cũng ném vừa thôi, thử đặt địa vị mình vào (4B) thì hành xử thế nào..., nếu có chửi thì chửi cái xã hội đổi trắng thay đen, không biết đâu mà lần.

vdtung

Xe tải
Cái luật mà sau tai nạn người gây tai nạn được phép chạy để bảo vệ tính mạng khỏi sự hành hung của gia đình nạn nhân... cụ thể nó là như thế nào nhỉ ? Cụ nào rành thì khai sáng cái đầu em với ạ

cargoman

Xe điện
Em ko xem được clip, nhưng thấy các cụ nói 2B vượt đèn đỏ, mà lỗi này quá thường xuyên ở mình, ban ngày còn vượt nói gì ban đêm, bị đâm là đáng thôi

quocchim

Xe buýt
Kinh khủng quá, thật là mất hết nhân tính các cụ ạ :(

zin3_cau

Xe tải
Bực mình, vừa xem kỹ lại cái lip quay ở 2 góc quay thì thấy rõ ràng thằng lỏi 2b vượt đèn đỏ đi láo. 4b đúng luật, tốc độ đề pa từ lúc dừng chờ đèn đến lúc đâm phải nó không thể quá nổi ngưỡng 15 -> 25 km/ h. Tuy hơi cực đoan nhưng cứ phải thế cho chúng nó nhớ đời!
vâng nếu lái xe máy mà bình yên thì bố bảo sau này còn giám vượt đèn đỏ....(cái giá phải trả thế là quá đắt rồi - hy cong các bác thông cam đợi ku này qua cơn nguy kich rồi chửi 1 thể), còn bác 4 bánh đúng...nhưng e tin là sẽ bị vin vào lỗi bỏ chạy để quay bác ý....chắc chắn là mất nhiều xiền hơn nếu bác ý ko bỏ chạy hoặc ra công an khai báo.

Chỉnh sửa cuối:

BMW530d

Xe tăng
Cụ chủ cho em ghé nhờ Topic 1 tẹo. Em hỏi ngu tí
Các cụ cho em hỏi xe em bị xxx xử phạt nhưng giấy tờ không đứng tên em. Vậy khi đi nộp phạt thì người chủ giấy tờ xe có phải đi ko ạ hay chỉ cần mang CMTND của người đo đi là đk.
Em mới bị dính lần đầu nên ko có kinh nghiệm j các cụ nào từng bị hoặc biết chỉ giùm em với ạ. Em sẽ mời vodka
Cụ lái xe bằng giấy phép tên người khác ah mà cụ hỏi như vậy? Nếu thu Giấy đăng ký, đăng kiểm xe cũng chỉ ghi biên bản"....phạt hành chính anh A và giữ giấy ĐK biển số B hay đăng kiểm xe biển số B thôi". Ông nào đi kho bạc chẳng được, xxx chỉ cần tiền thôi. Ông nào ký biên bản đến mà lấy giấy tờ.

Quay lại thớt chính. 2B đi láo quá, 4B không có cơ hội nào để tránh. Bộ GTVT cần đưa video này vào phụ lục thi luật (2B bắt buộc phải xem và cho ý kiến trước khi cấp GPLX). 4B chạy là không đúng nhưng ở lại cũng chẳng biết làm gì. Bắt đền 2B là điều không thể còn cấp cứu thì ngay cổng Việt Đức và có nhiều người thế thì cũng chẳng đến lượt mình đưa.

Muốn 2B có ý thức - ĐÈN ĐỎ DỪNG LẠI thì những tình huống này cần vài vụ nữa và đưa công khai trên Tivi như truyền thông bầu cử QH. Nhưng quan trọng miễn truy cứu công dân có hành vi trước sự việc là đúng. Đó là cách giáo dục hành vi giao thông cực kỳ hiệu quả.

tainon

Xe điện

Chú kia phóng chắc phải tới 60 chứ k ít, thấy bay vèo 1 cái đâm vào ô tô. Sau khi đâm vào ô tô thì lộn vài vòng văng sang phía bên kia, xui xẻo là con ô tô bị dính lực đâm nên cũng ngoặt sang bên đó, kết quả là xe nó cán qua người. Nếu k cán qua thì chắc nhẹ hơn nhiều. #:-s
Ơ mà 1 rưỡi đêm mà sao người đông thế nhỉ, tai nạn xảy ra có 2-3s đã thấy 5-7 ông chạy ra, mấy ông này xe ôm chạy đêm à?
Tầm đấy trước khi vào ngã 4 phải 80. đi 50-60 phanh phát nó dừng lại ngay nhưng từ 80 đổ lên với 2B phanh nó dài lắm. Tốc độ lúc phang vào oto cũng phải cỡ 60 ạ. Có lần cháu chạy với 1 cậu đi @ qua ngã tư cháu sợ phanh chậm lại cậu kia thừa cơ vút lên đâm phải một bác già già đi 82, cả @ và người đều văng xa đến 20 mét mà tốc độ lúc đấy cũng chỉ khoảng 60 thôi.

Phong111

Xe hơi
Cụ thể thế nào thì em không nhớ, nhưng người gây tai nạn có quyền trình báo trong vòng 24h sau khi gây tại nạn cụ ạ,để tránh trường hợp người nhà nạn nhân hành hung do không kiềm chế được cảm xúc (nếu có)

Cái luật mà sau tai nạn người gây tai nạn được phép chạy để bảo vệ tính mạng khỏi sự hành hung của gia đình nạn nhân... cụ thể nó là như thế nào nhỉ ? Cụ nào rành thì khai sáng cái đầu em với ạ
Như các bác đã biết, hiện nay giao thông ở Hà nội rất loạn, có thể chỉ vì 1 tai nạn giao thông nhẹ, 1 cái lườm,.... cũng có thể khiến các bên gây sự, đánh, chém nhau thậm chí bắn nhau dẫn đến chết người. Giả sử trong trường hợp này mà 2b đi cùng nhiếu người (thường dân đi chơi đêm, thanh niên thường đi đông) thấy bạn bị tai nạn như vậy liệu có bỏ qua cho bác đi 4b này ko? hay bác 4b này cũng vào bệnh viện cùng 2b nốt, chưa kể còn rất nhiều thành phần dỗi hơi, đi đêm thấy tai nạn là chum vào hôi của, tò mò,... mà chả có mấy ai quan tâm đến người bị nạn cả.

Về lý thì bác đi 4b sai vì đã bỏ chạy, nhưng e vẫn tin là bác í sẽ đi trình báo sớm, vì chắc chắn sẽ cắn rứt lương tâm vì đã vô tình gây nguy hiểm tính mạng cho ngươi khác, còn về tình thì e xin nói thật "người không vì mình, trời chu đất diệt" phải đặt bản thân mình lên trên trước, thì mới có thể take care đến người khác được. Thiển ý của em là như vậy, cụ nào nghe không lọt, xin bỏ quá cho.

Chỉnh sửa cuối:

ga.forte

Xe hơi
Nếu k nhận dạng được BKS thì nghe chừng nó thoát òi, khổ thân chú xe máy, đi đêm dễ gặp bọn say và phê lắm...
Em cũng không đồng tình với cụ này, trong clip xe máy vượt đèn đỏ chỉ khổ nỗi bác tài này lại dồ ga lên thôi, nếu phanh lại sự việc chắc không đến nỗi như thế này

tainon

Xe điện
Trong tình huống này theo cháu 4B không hề có lỗi vì không thể quan sát thấy 2B đi từ hướng vuông góc như thế với tốc độ như thế. 2B đâm 4b mạnh đến nỗi chệch cả hướng đi. Quả này cứ lục các gara là tìm được ngay thôi mà. Giờ này chắc cụ 4B cũng ra trình báo rồi ở mình chạy được đi đâu với công an.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

hi_lander_6052

Xe buýt
e là người đã từng trải qua những giây phút như thế này và e thực sự hiểu vấn đề của nó các bác ạ,e rất thông cảm với bác oto,thật đấy,có lẽ do đồng cảnh ngộ chăng nhưng thực sự ai chưa từng trải qua chuyện này thì ko thể nói nhiều và tình người,trách móc bác oto được đâu các kụ ạ.
E cũng giống như cụ chủ thớt,lúc xảy ra tai nạn trong đầu e lúc đó hoảng,và có 2 suy nghỉ trong tích tắc
1 là e chạy có thể thoát được hoặc nếu ko thoát được thì vẫn lên quận giải quyết
2 là ở lại giải quyết hậu quả
Có điều e đã ở lại để giải quyết hậu quả,đó có thể là 1 quyết định mang tính tình người với đa số các bác ở đây nhưng với e khốn khổ khốn nạn lắm các bác ạ,sẽ ko giải thích đc hết đâu,chỉ trải qua thì mới hiểu dc thôi,chốt hạ vấn đề là người đi oto bao giờ cũng sai và người nhà nạn nhân thì ko bao giờ để lái xe yên mặc dù họ biết họ sai.Công an cũng chỉ giải quyết đươc vấn đề khi 2 bên thỏa thuận các bác ạ,nếu ko thỏa thuận được thì sẽ vất vả lắm,sẽ lằng nhằng lắm,chỉ khổ lái xe thôi,mà thỏa thuận ở đây chốt hạ là tiền
Vụ của e rất nhiều người chứng kiến,e đúng,thằng sai là thằng đã xanh cỏ rồi,
nhưng e đã bỏ ra 150tr,dù nhiều người bảo sao nhiều thế
nhưng e bảo e ko muốn rắc rối nữa E MUA SỰ THANH THẢN
chốt hạ e nghĩ vấn để ở đây là chạy hay ko chạy trong tình huống này phải không nhưng có lẽ với e,e hiểu bác tài kia,e thông cảm với bác đó,e KO TRÁCH BÁC ĐÓ
http://m.vovgiaothong.vn/giao-thong/tin-xa-lo/2011/12/dam-thang-vao-xe-o-to-mot-thanh-nien-trong-thuong/

Chỉnh sửa cuối: