[Thảo luận] [C&P] 13/03/2012 - Công an đi 2B ko mũ BH đâm vào ô tô ở ngã 5 Cửa Nam.

haivina

Xe điện
1. Sáng này đọc bài báo nói chú 2b là Công an.
2. Sao cái bài này không move vào "Tin tức TNGT" đi hả bác Mod.

private1985

Xe tải
mà em không lầm thì trong nội thành 2B chỉ được chạy 40Km/h. Nói thật sáng nay em đọc báo đưa tin cái thằng này chụp ảnh nằm trong bệnh viện em chả thấy thuơng tẹo nào. Nó thân làm công an, lại coi thường luật coi thường mạng sống của chính mình với người khác thì âu cũng là hậu quả tất yếu thôi.

Ban đầu nghĩ lão 4B kia hơi ác nhưng nếu lão kia mà dừng lại chắc còn thảm hơn thằng này, nhìn camera tai nạn xong toàn đám thanh niên choai choai mà cái giờ đấy thì các bác hiểu nó là thành phần gì rồi, liệu có toàn mạng. Em lại mong cho 4B kia thoát vụ này , nhỡ đâu người ta là người luơng thiện giờ bị thằng này gây vạ rồi khổ cả đời nhà người ta, con cái gia đình chịu điều tiếng

gaubaccuc

Xe tải
Nghe nói bác 4b kia ra đầu thú tại Hà đông rồi , rõ khổ!

mr_hieu1

Xe điện
em xin lỗi nhà ai cũng có con em nhưng mà cái thằng trung úy này chết cũng phải. mấy thằng công an là tinh tướng nhất xã hội

Các cụ sang Dantri mà gửi bình luận cho nó xôm, được đăng hay không không quan trọng, vấn đề là người ta sẽ thấy được dân chúng nói gì, báo chí đã viết gì về một vấn đề nhìn khá rõ bằng mắt thường. Hiện đã có 80 bình luận được đăng, 100% nói ông CS sai gây liên lụy đến người khác.

longds

Xe hơi
Nạn nhân bị ôtô kéo lê 40m là công an

Cập nhật 14/03/2012 02:29:00 PM (GMT+7)

- Sau khi hất văng xe máy, chiếc xe ô tô còn cuốn nạn nhân vào gầm và kéo lê một quãng đường khoảng 40m trước khi bỏ chạy. Vụ tai nạn trên diễn ra vào khoảng 1h30 sáng 13/3 tại ngã tư Cửa Nam, Hà Nội.

Thông tin trên Giáo dục VN cho biết, nạn nhân bị hất văng trong vụ tai nạn trên là một chiến sĩ công an đang công tác tại Công an quận Hai Bà Trưng - thiếu úy Nguyễn Hà Lâm (27 tuổi).

Hiện anh Lâm đang được chữa trị tại Bệnh viện Việt Đức trong tình trạng đa chấn thương sọ não.
Trên báo Người lao động, người nhà thiếu úy Lâm (trú tại Kim Mã, Hà Nội) cho biết, vụ tai nạn xảy ra khi anh Lâm đang trên đường đi làm về.
Chiếc ô tô trong vụ tai nạn trên được xác định là Toyota Vios màu đen mang BKS Hà Nội. Sau khi gây tai nạn, một phần gầm, đèn xe đã bị vỡ, nhưng lái xe đã bỏ chạy khỏi hiện trường, để lại nạn nhân nạn nhân giữa đêm khuya.
Hiện công an quận Hoàn Kiếm đang tích cực điều tra làm rõ vụ việc.
Dưới đây là clip vụ tai nạn:

(Nguồn: VOV)
Đức Bảo - Nguyễn Hùng (tổng hợp) theo vietnamnet.vn
Cập nhật 14/03/2012 02:29:00 PM (GMT+7)
Bọn Phóng tinh viên thật là ....., 1h thì chỉ có đi nhậu về thôi, éo ai đi làm về giờ đó

bai_zen

Xe đạp
Xe máy đi vượt đèn đỏ. Và nếu xem và đo hiện trường thì là xe máy đâm oto

mc queen 95

Xe hơi
em nói thật nhé em cầu cho tất cả nhũng thằng nào đi sai luật mà bị tai nạn thì cũng cầu cho chết bớt đi cho đỡ liên lụy người khác và cũng là tạo công ăn việc làm cho những nhà tang lễ

mati

Xe buýt
Em nghĩ điều tra tìm ra xe ô tô này không khó. Phải tập trung vào cả 4 hướng điều tra sau: thứ nhất, khám nghiệm hiện trường -> qua dấu vết lốp xe để lại hiện trường có thể biết được 4 bánh là loại xe gì ?, đi với tốc độ bao nhiêu khi đi qua ngã tư vào thời điểm đó (điều này hoàn toàn có thể vì có công thức tính tốc độ qua vết phanh). Thứ hai, Lấy lời khai nhân chứng, những người có mặt ở hiện trường có thể cho biết thông tin về biển số, hướng đi, và những thông tin liên quan khác (như có 4 bánh đó là nam cầm lái hay nữ, loại xe, đặc điểm riêng của xe,...). Thứ 3, Từ suy luận xe ô tô chắc chắn bị móp đầu, hỏng hóc, dính máu ở gầm xe --> Phối hợp cùng các gara ô tô và các công ty bảo hiểm. Thứ 4, thử nghĩ đến việc, 12 giờ đêm 4 bánh đâm người ở ngã tư và camera VOV ghi lại được; 12'5 phút ô tô chạy trốn đi ngang qua 1 ngã tư khác và camera VOV khác cũng ghi lại được ...--> Tìm ra được hướng di chuyển của xe, dễ dàng cho việc khoanh vùng đối tượng. Thứ 5, một nỗ lực cuối cùng khi mà cả 4 thứ khi đều tắt lịm, đó là cơ quan công an phối hợp với các trạm xăng dầu, để ghi nhận các trường hợp xe ô tô màu đen nào có biểu hiện nghi vấn...
Từ 5 hướng điều tra này, nỗ lực hết mình cộng với một chút may mắn ta có thể tìm ra nạn nhân.Có một kết quả mà sẽ làm các bác cứ yên tâm hơm. 100% các vụ giết người trên địa bàn Hà Nội đều tìm ra thủ phạm. Với một cơ sở vật chất nghèo nào, phương tiện thiết bị nghiệp vụ lạc hậu mà thành tích cao như thế, trật tự xã hội được giữ vững như thế (từ 86 đến nay) thì quả thật LÊ Duẩn nói đúng: "Công an Việt Nam giỏi nhất thế giới". hehe.
Phải sửa thế này mới đúng

Mr Winter

Xe tăng
Chia buồn với bác 4B.

Em ước gì clip này cùng hình ảnh chụp bị mất tai cùng với dòng chữ: "Nếu muốn như tôi, hãy....vượt đèn đỏ" được phát hàng ngày vào giờ vàng trên sóng TV thì hiệu quả phải biết.
Có thể coi đó việc phát hình ảnh này là vô đạo đức nhưng với giao thông Việt Nam hiện nay thì như thế mới hy vọng tình hình tôn trọng luật được cải thiện, bệnh ung thư rồi thì phải phẫu thuật chứ đừng cho uống thuốc cảm rồi mong nó khỏi.

guneai276

Xe đạp
Các cụ sang Dantri mà gửi bình luận cho nó xôm, được đăng hay không không quan trọng, vấn đề là người ta sẽ thấy được dân chúng nói gì, báo chí đã viết gì về một vấn đề nhìn khá rõ bằng mắt thường. Hiện đã có 80 bình luận được đăng, 100% nói ông CS sai gây liên lụy đến người khác.
Vâng, em cũng theo dõi Dân trí suốt từ hôm qua, khi mà bài viết bên đó còn chưa có tí bình luận nào (chưa có vì bọn biên tập chúng nó ém hết đek cho đăng thì phải, rồi chắc bị bình luận ghê quá nên đến sáng nay mới cho đăng dần lên để cho gọi là "khách quan"). Vì tối qua em gửi bình luận, cốt cũng là để hội biên tập biết ý kiến của người dân thế nào chứ thừa hiểu là chúng nó không đăng đâu, em copy chính xác từng chữ trong bài viết của chúng nó để tả cái sự "nói láo nói phét làm lệch hướng dư luận", rồi cũng nói thẳng cái đứa Tiến Nguyên tác giả đó đek có đạo đức, lương tâm, viết bài bất cần biết phải trái đúng sai.

TL_Vietnam

Xe lăn
Cũng may là có Clip nhưng 4b cũng đen là bị ló phi vào lại còn xxx nữa chứ báo chí đăng tin thì toàn: 4b đâm vào 2b - mịe đáng lẽ phải là 2b vượt đèn đỏ tông vào oto chứ 8o|

tammaotn83

Đi bộ
Em thì không mấy khi có can đảm để xem đoạn clip tai nạn. Nhưng nghe đến đi sai luật và là xxxx em xem đi xem lại không thấy chán. Thương cho bác 4 bánh thôi. Chúc bác bốn bánh sớm qua thời gian khó khăn này. Hy vọng bác 4 bánh lên thớt này tham gia để được chia sẻ

Ngo nho

Xe tăng

bi_em

Xe hơi
Website
www.tiencuongmobile.com.vn
Chú 2 b vượt đèn đỏ chết là phải, nhưng ở VN xe to là chít .........Giá trị đảo lộn quá

tit94

Đi bộ
Đọc xong cái thớt này. Em thấy sợ. Thấy sợ là ở VN, con người trở nên vô cảm và cái ác lên ngôi. Vì sao lại thế, thì nhiều bác đã giải trình là tại xã hội nó thế (nghiện ngập, xin đểu, đánh hôi, xxx ăn tiền, xe to đền xe bé...). Đó là điều thực sự đáng báo động.

Vụ tai nạn này ai sai, ai đúng thì rõ mười mươi. Nhưng em cho rằng các bác ko ủng hộ 4B như vậy. Ứng xử cho đến khi tai nạn là 2B sai. Nhưng sau tai nan là 4B sai.
2B: gây tai nạn. Có trách nhiệm bồi thường ô tô. Cái giá lớn nhất mà 2B phải trả ko phải là đền bao nhiêu tiền cho ô tô mà chính là sức khỏe của cậu ta.
4B: rời bỏ nơi xảy ra tai nạn, ko thực hiện nghĩa vụ đưa người bị thương đi cấp cứu. Được nhận tiền sửa xe, nhưng cần xử lý theo bộ luật hình sự.

Nhiều bác cứ trích dẫn Tây thế nọ, Tây thế kia. Xin lỗi, đứa ngu gây tai nạn nó chết, các bác được đền tiền sửa xe. Nhưng kể cả các bác đúng, mà rời bỏ nơi xảy ra tai nạn, VKS nó truy tố ngay chứ ngồi đó mà chờ nhận tiền.

Trong TH này, 4B đúng 100%, tai nạn xảy ra giữa trung tâm thành phố, gần Việt Đức như vậy mà 4B còn bỏ chạy ko dám đứng lại. 4C thì ào ào ra đồng ý. Vậy thì thử tưởng tượng nếu 4B sai, tai nạn ở nơi đồng ko mông quạnh, thì chắc là 100% 4B bỏ chạy luôn. Kiểu này chưa có 4B, em đi xe buýt cho nó lành.

hlv

Xe đạp
ông xe máy đi như điên, còn vượt đèn đỏ, vụ này e thấy tội ông 4b quá, tai bay vạ gió

zin3_cau

Xe tải
Đọc cm của các cụ còn hãi hơn xem Clip :( các cụ cứ đổi tại xã hội, nhưng đừng quên các cụ cũng góp 1 phần nhỏ để tạo lên cái xh này. ai đũng ai sai đã rõ và đã có cái giá phải trả cho mỗi ng... ủng hộ và phê phán ok, nhừng đừng chửi ng rủa ng ta kinh quá khi mà cuộc sống của họ đang kề miệng hố. E nghĩ bác lái 4 bánh ng bị tai bay vạ gió trực tiếp kia giờ này biết tình hình chú 2b như vậy có bực, có điên đến mấy chắc cùng mong cho chú ý qua khỏi chứ ko kiểu " ngu cho chết" như nhiều cụ nói....

damhieu

Xe tải
Đọc xong cái thớt này. Em thấy sợ. Thấy sợ là ở VN, con người trở nên vô cảm và cái ác lên ngôi. Vì sao lại thế, thì nhiều bác đã giải trình là tại xã hội nó thế (nghiện ngập, xin đểu, đánh hôi, xxx ăn tiền, xe to đền xe bé...). Đó là điều thực sự đáng báo động.

Vụ tai nạn này ai sai, ai đúng thì rõ mười mươi. Nhưng em cho rằng các bác ko ủng hộ 4B như vậy. Ứng xử cho đến khi tai nạn là 2B sai. Nhưng sau tai nan là 4B sai.
2B: gây tai nạn. Có trách nhiệm bồi thường ô tô. Cái giá lớn nhất mà 2B phải trả ko phải là đền bao nhiêu tiền cho ô tô mà chính là sức khỏe của cậu ta.
4B: rời bỏ nơi xảy ra tai nạn, ko thực hiện nghĩa vụ đưa người bị thương đi cấp cứu. Được nhận tiền sửa xe, nhưng cần xử lý theo bộ luật hình sự.

Nhiều bác cứ trích dẫn Tây thế nọ, Tây thế kia. Xin lỗi, đứa ngu gây tai nạn nó chết, các bác được đền tiền sửa xe. Nhưng kể cả các bác đúng, mà rời bỏ nơi xảy ra tai nạn, VKS nó truy tố ngay chứ ngồi đó mà chờ nhận tiền.

Trong TH này, 4B đúng 100%, tai nạn xảy ra giữa trung tâm thành phố, gần Việt Đức như vậy mà 4B còn bỏ chạy ko dám đứng lại. 4C thì ào ào ra đồng ý. Vậy thì thử tưởng tượng nếu 4B sai, tai nạn ở nơi đồng ko mông quạnh, thì chắc là 100% 4B bỏ chạy luôn. Kiểu này chưa có 4B, em đi xe buýt cho nó lành.
Thì ở VN mà bác, em đã từng va chạm với 2 bánh trong trường hợp nó sai 100% kẹp 3 ko mũ vượt trái, thế mà em vẫn phải viện phí cho mấy ông tướng đấy hết 6-7tr đấy ạ. Vì thế nói thật lòng là em mà là lx em cũng chạy. Nhưng cũng nên nhân đạo, gọi 115 đến chẳng hạn, nhưng mà lưu ý gọi = máy khác nhé :D

Khiêm NI

Xe máy
Đọc cm của các cụ còn hãi hơn xem Clip :( các cụ cứ đổi tại xã hội, nhưng đừng quên các cụ cũng góp 1 phần nhỏ để tạo lên cái xh này. ai đũng ai sai đã rõ và đã có cái giá phải trả cho mỗi ng... ủng hộ và phê phán ok, nhừng đừng chửi ng rủa ng ta kinh quá khi mà cuộc sống của họ đang kề miệng hố. E nghĩ bác lái 4 bánh ng bị tai bay vạ gió trực tiếp kia giờ này biết tình hình chú 2b như vậy có bực, có điên đến mấy chắc cùng mong cho chú ý qua khỏi chứ ko kiểu " ngu cho chết" như nhiều cụ nói....
Các cụ có rủa 2B thì cũng ko đến mức vô tâm lắm đâu, chỉ là một câu trách một cách quá đáng thôi.