C200 2012 bị rung khi chạy cầm chừng!!!

newest

Xe tải
Chào các cụ,
Lập nhìu thớt mới ngại quá nhng để thớt chung k cụ nào để ý giúp e.
Chả là xe e mới lấy thág 12 năm ngoái . Đi mãi chả sao đến gần đây xuất hiện hiện tượng khi để N hoặc P ngồi trên xe bị rung mông và chân. E cg kiểm chứg vài người ngồ ghế phụ cg cảm thấy
Xe nó lắc lắc nhẹ như lúc mình bị rét, lắc lên từng cơn làm mình bị chóng mặt.
Các cụ tư vấn giúp xe e nó bị cái j? Bìh thường e chỉ thấy xe bị rung cả xe thôi. Đằg này lại oái oăm. E cg đặt lịch kiểm tra An du rồi nhg mún các vụ tư vấn thêm.
Cảm ơn các cụ nhìu

lenso.vn

Xe tải
Em xin dự thế này ( sau này bác vào andu cắm máy test xem có đúng không nhé )
Em dự xe bác bị bỏ máy dẫn đến rung xe . Nguyên nhân có thể do xăng bẩn ảnh hưởng đến kim phun và buji hoặc có sự cố ở cao áp đánh lửa và cảm biến lưu lượng gió

Chỉnh sửa cuối:

newest

Xe tải
Em xin dự thế này ( sau này bác vào andu cắm máy test xem có đúng không nhé ) đúng hay sai bác phản hồi cho anh em thêm kinh nghiệm
Em dự xe bác bị bỏ máy dẫn đến rung xe . Nguyên nhân có thể do xăng bẩn ảnh hưởng đến kim phun.
Mai Andu có làm việc không cụ nhỉ ? Từ ngày lấy xe em chỉ đổ A95 ở Trần Hưng Đạo... hoặc cây xăng Thành Công. E cũng thấy dạo này xe có vẻ gằn hơn, vào số bớt ngọt và ồn hơn.... Thế vụ này có được bảo hành ko hả cụ ?
Nhưng nếu xe bỏ máy thì đèn báo Check Engine phải sáng chứ cụ nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối:

lenso.vn

Xe tải
Mai Andu có làm việc không cụ nhỉ ? Từ ngày lấy xe em chỉ đổ A95 ở Trần Hưng Đạo... hoặc cây xăng Thành Công. E cũng thấy dạo này xe có vẻ gằn hơn, vào số bớt ngọt và ồn hơn.... Thế vụ này có được bảo hành ko hả cụ ?
Nhưng nếu xe bỏ máy thì đèn báo Check Engine phải sáng chứ cụ nhỉ ?
ví dụ nhiên liệu kém chẳng hạn kim phun bác không ngon nhưng vẫn chưa chưa tới mức nổi check.
Hôm trước có một chiếc BMW 320 đến chỗ em với lý do, quý bà lái xe lên nhà nghỉ ở tam đảo. đến đoạn đường lên dốc động cơ cứ ỳ ah, nhưng vẫn không thấy nổi đèn check. đến chỗ em sau khi vệ sinh xong kim phun lại bốc như M3.

Bác thử vào trang web của andu xem thông tin thế nào. Cái nào nguyên nhân tại nhà sản xuât mới được bảo hành .

Chỉnh sửa cuối:

Airbus A380

Xe tải
Website
www.vnn.vn
Bác cứ đi hết bình xăng xem thế nào, em cho là do xăng đểu

nang xuan

Xe buýt
Động cơ tăng áp supercharged nó thế đấy cụ, chả sao đâu xe nào cũng thế thôi cả C200, C250 E200, E250 dùng chung 1 động cơ này đều thế cả

scb360

Xe tăng
Động cơ tăng áp supercharged nó thế đấy cụ, chả sao đâu xe nào cũng thế thôi cả C200, C250 E200, E250 dùng chung 1 động cơ này đều thế cả
Đúng, em thấy xe nào cũng bị, xe em cũng vậy

new bee

Xe tải
Xe em cũng có hiện tượng như vậy. 2010 chắc không phải supercharged các cụ nhỉ. Thực ra thời gian đầu em không thấy hiện tượng này. Được khoảng hơn 1 năm thì thấy có (hay là đi nhiều thì cảm giác hòa mình vào em ấy nó xuất hiện nên mới biết). Chân không thấy rung nhưng mà rung mông. Như kiểu xe bị cảm lạnh rùng mình ấy, nhẹ thôi nhưng mà vẫn cảm thấy được. Khi nổ máy để N hoặc P, khi để D đạp phanh dừng đèn đỏ cũng cảm nhận thấy. Em cũng toàn đổ 95 1 chỗ duy nhất. Cũng đang định đợi cho em nó "rùng minh" rõ hơn, nhiều hơn rồi đi khám một thể. Oài, sắp hết bảo hành đã thấy bệnh xuất hiện rồi đây.

newest

Xe tải
Trời ơi,
Hoá ra rất nhiều cụ gặp hiện tượng này ạ @.@ ?
Vậy như cụ Nắng Xuân nói thì 1 loạt C200 , C250 , E200, E250 đều bị lắc như thế này hết ạ ?
Đi lâu với nó bị khó chịu lắm ạ, người cứ mông lung như đang phê aspirin ý :)).
Mai em cứ đánh xe vào hãng xem người ta trả lời thế nào, tiện xe em cũng bị lỗi bi nhao kêu lục tục luôn ạ.
Em sẽ thông báo kết quả cho các cụ sau !
Hay có cụ nào cũng muốn đi check với em thì đi 2 xe trở lên cho dễ cãi ạ :-s ?

new bee

Xe tải
Em sẽ đi cùng cụ cho vui. Em nhắn tin vào hòm thư của cụ rồi đây. cụ cho em cái số cầm chân vào hòm thư để em liên lạc với cụ.

B18

Xe tăng
Hay bây giờ ta lập 1 topic về C200/C250/C300 các cụ nhể. Tương tự như "Hiệp hội tiếng nói GLK" Hay "C180 Kompressor" để anh anh dễ chia sẻ thông tin các vấn đề về vợ 2 hơn.

new bee

Xe tải
Vâng có lẽ phải lập hội đó các cụ ạ. Hôm nay vào hãng để kiểm tra lỗi "xe rùng mình vì lạnh" thì hãng bảo turbocharged nó phải thế. hê hê. Thì biết làm thế nào. Tranh thủ thời gian rỗi làm một vòng Khu CN Đài Tư. Bình xăng cạn hơn một nửa (còn lại gần vạch 1/2). Đi chầm chậm khoảng 15km/h thì tự nhiên nghe tiếng "phạch phạch..." chỗ phía sau, gần nắp bình xăng. Vào hãng hỏi tiếp. Hãng lật ghế sau lên, tháo bơm xăng ra rồi làm gì đó (quái lạ em đứng ngay cạnh mà chả hiểu họ làm gì mới chán chứ, khả năng là bỏ cái gì đó đi chứ không thấy thay thế gì cả). Sau đó khoảng 3 phút thì lại nắp bơm xăng vào. Lên xe làm một vòng quanh Đài Tư thì không còn tiếng kêu đó nữa. Phù, dù sao cũng không phí thời gian một buổi sáng. Có cụ nào bị như em không nhỉ. Xe em là C200 CGI.

newest

Xe tải
Báo cáo các cụ mãi hôm qua em mới có đủ quyết tâm sang Đài Tư bảo hành cái xe, về rung xe thì cả An Du lẫn Đài Tư đều bảo em là ko sao cả, em cũng ko hiểu ko sao là thế nào. Các bác ý chỉ bảo là chú ý nơi đổ xăng. Mà mang vào Đài Tư cuối cùng ko sửa bệnh rung, mà lại ra ngay bệnh liệt cẳng @.@. Xe em mới lấy 7 tháng, vừa mang vào 1 cụ kỹ thuật leo lên xe, làm 1 vòng và bảo em là hỏng 2 giảm xóc trước :|.
Sau khi chờ đợi 2 tiếng thì em được thay mỗi 1 bên phụ, các cụ ý hội họp với tổ trưởng rồi quyết định là thay 1 cái thấy hết kêu lục cục. Nên kết quả là em ra về với bảo hành 1 bên giảm xóc 12tr chưa kể công thợ.
E vẫn rất lăn tăn là sao bảo hỏng 2 bên, thay 1 bên xong hội họp mất tiếng đồng hồ rồi bảo em là được rồi...

newest

Xe tải
E nghe nói dàn C đời 2010, ngót 99% hỏng 2 giảm sóc trước. Hầu như các cụ đi 2010 đều phải bảo hành 2 giảm xóc trước.
Sao của em 2012 cũng dính phốt thế này ạ :((/

Altrol5859

Xe máy
Trời ơi,
Hoá ra rất nhiều cụ gặp hiện tượng này ạ @.@ ?
Vậy như cụ Nắng Xuân nói thì 1 loạt C200 , C250 , E200, E250 đều bị lắc như thế này hết ạ ?
Đi lâu với nó bị khó chịu lắm ạ, người cứ mông lung như đang phê aspirin ý :)).
Mai em cứ đánh xe vào hãng xem người ta trả lời thế nào, tiện xe em cũng bị lỗi bi nhao kêu lục tục luôn ạ.
Em sẽ thông báo kết quả cho các cụ sau !
Hay có cụ nào cũng muốn đi check với em thì đi 2 xe trở lên cho dễ cãi ạ :-s ?
đi xe rung thì khỏi phải đi mát xa, bác tiết kiệm thế còn gì nữa. :))

PARASUCO

Xe tăng
Rung thì nếu họ nói là động cơ nó thế thì em chịu họ chứ thật ra em nghĩ đấy là hiện tượng mình đổ xăng đểu xe bỏ máy nên nó rung rung giật giật , lưc đạp ga nó hẫng xe nhưng là chưa đạp ga và giật giật cơ. Xăng đểu là bị.

newest

Xe tải
Rung thì nếu họ nói là động cơ nó thế thì em chịu họ chứ thật ra em nghĩ đấy là hiện tượng mình đổ xăng đểu xe bỏ máy nên nó rung rung giật giật , lưc đạp ga nó hẫng xe nhưng là chưa đạp ga và giật giật cơ. Xăng đểu là bị.
Cụ có cao kiến đổ xăng ở đâu chuẩn nhất ko ạ ? Em từ ngày lấy xe chỉ đổ ở Trần Hưng Đạo, Trần Quang Khải và cây xăng Thành công. Trước ko bị đâu, độ 2 tháng nay mới xuất hiện tình trạng rung. CÓ ngày rung nhẹ, có ngày rung nặng.
Ngoài đổ xăng ra còn biện pháp nào xử lí ko ạ ?

luklak

Xe điện
Chào các cụ,
Lập nhìu thớt mới ngại quá nhng để thớt chung k cụ nào để ý giúp e.
Chả là xe e mới lấy thág 12 năm ngoái . Đi mãi chả sao đến gần đây xuất hiện hiện tượng khi để N hoặc P ngồi trên xe bị rung mông và chân. E cg kiểm chứg vài người ngồ ghế phụ cg cảm thấy
Xe nó lắc lắc nhẹ như lúc mình bị rét, lắc lên từng cơn làm mình bị chóng mặt.
Các cụ tư vấn giúp xe e nó bị cái j? Bìh thường e chỉ thấy xe bị rung cả xe thôi. Đằg này lại oái oăm. E cg đặt lịch kiểm tra An du rồi nhg mún các vụ tư vấn thêm.
Cảm ơn các cụ nhìu
Xe bị xe kg rõ ràng là lỗi, cụ để chai nước lên rồi quay clip xem mức độ rung thế nào ?