Thảo luận C200 2019 vs camry

vuquanganh1102

Xe tải
chi phí bảo dưỡng làm 1 gói 50tr/ 100tr/hoặc 3 năm/ 5 năm của mer là xong, sau ngần đó năm cụ cũng lên đời khỏi phải nghĩ (thực tế chi phí bảo dưỡng mẹc C cũng ở mức thấp không cao như các bản E -S).
Còn ai thích giữ tiền đi cam còn muốn giữ mạng thì đi mer, muốn rộng thì đi bus, còn muốn rẻ đi morning :)))

Thắng Micheal

Xe máy
làm gói bảo hành 5 năm là khỏi phải nghĩ. giá thì cao hơn xe bình dân

Minh phuc R4

Xe máy
Đa phần những người lăn tăn như này đều chọn Camry, chỉ số ít chọn Mec

kisianhtrangls

Xe máy
Merc đi cụ. Em vừa lấy c200 facelift và quả thật không chê được cái gì.

casauking

Xe tăng
Vào box merc để hỏi mua merc hay camry, hầu hết sẽ bảo mua merc.
Vào box cam để hỏi mua merc hay cam, hầu hết sẽ bảo mua cam.

Nếu muốn hỏi thì nên hỏi ở 1 box trung lập chứ hỏi kiểu này thấy cụ chủ thớt hài quá :))

khactiepauto

Xe đạp
kết cái câu của chụ kia, " muốn giữ giá thì mua Cam, muốn giữ mạng thì đi Mer, muốn rộng đi xe Bus và còn muốn rẻ thì đi Morning " kaka

PBM81

Xe tải
e cũng là fan Merc nhưng vẫn phải quay qua chọn Cam
1. Giá tiêt kiếm được 1 khoản (e đang so với cam 2019 2.0 cả biển 1.3tỉ)
2. Nhà chỉ tối mới cho vào nhà, ban ngày đỗ cơ quan không có mái che hơi xót (nếu e ở chung cư có hầm thì sẽ cân nhắc)
3. Ngại lúc va quệt, mất đồ (xác suất cao hơn) chi phí cũng mắc hơn
4. Nhà có trẻ con leo trèo thì nội thất Cam vẫn đơn giản và đỡ xước/gãy/vỡ hơn
5. Rộng rãi hơn (không nhiều) không quá quan trọng vì đằng nào cũng 4c
--> e quan điểm merc vẫn ổn hơn, ông nào bảo cam hơn thì e quỳ, nhưng về mặt thực dụng và hiệu quả e vẫn phải qua Cam

So sánh khá là khó, nói chung là Merc vẫn hơn Cam. Nếu có tiền thì sẽ mua Merc, còn lăn tăn thì quất Cam cũng là lựa chọn k tệ :D

Mpbaba

Xe máy
1. Cam 2019 nhập nguyên con Thái, merC (nói riêng và toàn bộ mer nói chung) ráp trong nước.
2. MerC khoang lái và khoang hk đều bé hơn (khá nhiều) so với Cam.
3. MerC lái sướng hơn, đạp phát dính lưng, như kiểu xe 2 bánh "độ" của trẻ trâu, vặn nhẹ gas là xe giật bắn bốc đầu... Cam thì đạp gas xe tăng tốc vừa phải, êm ái.
4. Mer nói chung trang bị nhiều công nghệ đc quảng cáo là an toàn hơn như: hàng trăm túi khí bao quanh xe, khi tai nạn nhẹ cũng bung, nhiều khi người không chết vì tai nạn mà chết vì túi khí đập vào... Cần kể thêm các công nghệ (người tiêu dùng cũng không rảnh nghiên cứu) như: cân bằng thân xe, hỗ trợ chống trượt, thắng khẩn cấp gì đó...vv...v hầm bà lằng, chạy vài bữa báo lỗi này, bữa khác báo nọ... lại phải quay lại hãng test và xì tiền ra.
5. Hộp số mer hiện nay lên tới vài chục cấp thì phải, không biết lúc chạy phân biệt sao với cấp thấp hơn? Máy Mer hay nhiều dòng xe hiện nay dung tích nhỏ lại và thêm turbo. Cái turbo này nhiều ng nói với khí hậu vn bụi bặm thì mau nóng và mau hư.
Còn nhiều cái mà mình quên... mời chủ thớt chọn.

Chỉnh sửa cuối:

Mpbaba

Xe máy
Xe Đức nó là ở đẳng cấp khác. Bây giờ thử đặt con xe Nhật với Mer ra đứng trước mấy em chân dài không hiểu 1 tý gì về xe, xem ý chọn xe nào?
Em chân dài chọn chân giữa cụ ạ.

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
1. Cam 2019 nhập nguyên con Thái, merC (nói riêng và toàn bộ mer nói chung) ráp trong nước.
2. MerC khoang lái và khoang hk đều bé hơn (khá nhiều) so với Cam.
3. MerC lái sướng hơn, đạp phát dính lưng, như kiểu xe 2 bánh "độ" của trẻ trâu, vặn nhẹ gas là xe giật bắn bốc đầu... Cam thì đạp gas xe tăng tốc vừa phải, êm ái.
4. Mer nói chung trang bị nhiều công nghệ đc quảng cáo là an toàn hơn như: hàng trăm túi khí bao quanh xe, khi tai nạn nhẹ cũng bung, nhiều khi người không chết vì tai nạn mà chết vì túi khí đập vào... Cần kể thêm các công nghệ (người tiêu dùng cũng không rảnh nghiên cứu) như: cân bằng thân xe, hỗ trợ chống trượt, thắng khẩn cấp gì đó...vv...v hầm bà lằng, chạy vài bữa báo lỗi này, bữa khác báo nọ... lại phải quay lại hãng test và xì tiền ra.
5. Hộp số mer hiện nay lên tới vài chục cấp thì phải, không biết lúc chạy phân biệt sao với cấp thấp hơn? Máy Mer hay nhiều dòng xe hiện nay dung tích nhỏ lại và thêm turbo. Cái turbo này nhiều ng nói với khí hậu vn bụi bặm thì mau nóng và mau hư.
Còn nhiều cái mà mình quên... mời chủ thớt chọn.
oh my god ! cụ fun hay là cụ là bạn của dmqtrieu vậy ạ :D

Mpbaba

Xe máy
oh my god ! cụ fun hay là cụ là bạn của dmqtrieu vậy ạ :D
Cụ thấy mục nào của em không đúng thì nói giúp để e mở rộng tầm mắt. Em cũng đang lăn tăn sao nhiều cụ cuồng merC mà ra đường camry nhiều quá vậy.
Em nói hơi fun tí thôi, chứ klq thằng cha cực đoan điên cuồng đó.

Ga_son

Xe điện
Cụ thấy mục nào của em không đúng thì nói giúp để e mở rộng tầm mắt. Em cũng đang lăn tăn sao nhiều cụ cuồng merC mà ra đường camry nhiều quá vậy.
Em nói hơi fun tí thôi, chứ klq thằng cha cực đoan điên cuồng đó.
cụ hoặc Fun hoặc chưa chạy 1 trong 2 con hoặc chưa chạy cả 2 con bao giờ (không chỉ cần đời 2019 chỉ cần cùng đời từ 2010 đến nay).

Mpbaba

Xe máy

cụ hoặc Fun hoặc chưa chạy 1 trong 2 con hoặc chưa chạy cả 2 con bao giờ (không chỉ cần đời 2019 chỉ cần cùng đời từ 2010 đến nay).
Em không cần phải khai báo, chỉ cần ai đó phản bác những điểm em nói thôi.
Bên thớt kia cụ phát biểu là em đã biết cụ chả biết gì nhưng vẫn phát biểu (hình đính kèm): Lex chỉ có 1 nơi bán chính hãng duy nhất ở 264 THĐ Q.1, và cũng là nơi bảo trì sửa chữa chính hãng cho toàn miền nam, xe ở ngoài Đà Nẵng vẫn phải chạy vào nhé. Còn mẹc có bao nhiêu điểm trên cả nước thì xin mời cụ sâu mẹc vô phát biểu.

Chỉnh sửa cuối:

Ga_son

Xe điện
Em không cần phải khai báo, chỉ cần ai đó phản bác những điểm em nói thôi.
Bên thớt kia cụ phát biểu là em đã biết cụ chả biết gì nhưng vẫn phát biểu (hình đính kèm): Lex chỉ có 1 nơi bán chính hãng duy nhất ở 264 THĐ Q.5, và cũng là nơi bảo trì sửa chữa chính hãng cho toàn miền nam, xe ở ngoài Đà Nẵng vẫn phải chạy vào nhé. Còn mẹc có bao nhiêu điểm trên cả nước thì xin mời cụ sâu mẹc vô phát biểu.
vâng ạ, cụ thì biết nhiều cam ry của cụ là nhất, 2019 nào rồi vẫn còn cần số, 2019 mới trang bị hỗ trợ khởi hành ngang dốc cerato mấy năm trước đã có rồi, chả hiểu camry 2019 có hơn tính năng của cerato 2019 ko?=))=))