[Funland] Các cụ đánh giá giúp mẫu thiết kế chung cư hiện nay!

dungnguyenstda

Xe buýt
Website
newhomegroup.vn
Căn này hay nhỉ, mở cửa vào là đập vào tường luôn :-j
Cái này nó gọi là mở cửa ra là vào tiền sảnh cụ ah . Dành cho những căn to mới thiết kế như thế cụ ah

dungnguyenstda

Xe buýt
Website
newhomegroup.vn

dungnguyenstda

Xe buýt
Website
newhomegroup.vn
Thằng zen này phòng ngủ master có cái cửa kính to đại tướng. Bếp có lối ra logia phụ để máy giặt và phơi quần áo. Nói chung thiết kế ồn.
E thấy cái hay nữa là cái nhà wc nó giấu vào trong , đỡ chình ình ra phòng khách cụ ah

dungnguyenstda

Xe buýt
Website
newhomegroup.vn
Cụ có layout cả khu ( cả tầng) ko cho e tham khảo. Hợp lý đó
E có cad cả tầng luôn , cụ muốn nhắn e zalo hoặc Mail e gửi cụ . E thấy hợp lý . Khuôn viên thì rộng rãi . Chỗ để xe mênh Mông luôn, bể bơi thì miễn phí, sảnh lễ Tân thì như khách sạn 5 sao :)

tuan2681

Xe điện
Gamuada thì tke ổn. Tiện ích cũng ok. Mỗi cái sát đường vđ3 quá nên ồn và đi lại k tiện lắm

hoaipnb

Xe đạp
Zen đẹp nhưng ồn và bụi. Đi lại cũng hơi xa. Đi xa e khắc phục được nhưng ồn và bụi thì k xủ lý đc. Mặt hướng ngoài coi như mất ban công. Hương tây ít ồn view nội khu đẹp nhưng nắng. Tóm lại hướng nào cũng ồn và siêu ồn. Tiếc cái tiện ích của toà nhà và công viên đẹp

hoaipnb

Xe đạp
Em cũng ưng cái sảnh ngoài, làm thêm 1 tủ chứa đồ đa năng, tủ giầy và để đc 2 cái xe đạp cho trẻ con mà k ảnh hưởng gì đến không gian nhà. Cửa như vậy cũng đề cao tính riêng tư hơn khi bên ngoài k nhìn đc vào trong nhà mình.

cuchuoi0509

Xe tăng
Em cũng ưng cái sảnh ngoài, làm thêm 1 tủ chứa đồ đa năng, tủ giầy và để đc 2 cái xe đạp cho trẻ con mà k ảnh hưởng gì đến không gian nhà. Cửa như vậy cũng đề cao tính riêng tư hơn khi bên ngoài k nhìn đc vào trong nhà mình.
Chuẩn rồi. Nhà em cũng có sảnh và kho ngay ngoài cửa, xe đạp, scooter bọn trẻ con đi xong tự tống thẳng vào kho, gọn sạch.
Có ng đi qua cũng k nhìn thẳng vào nhà đc

Chỉnh sửa cuối:

dungnguyenstda

Xe buýt
Website
newhomegroup.vn
Zen đẹp nhưng ồn và bụi. Đi lại cũng hơi xa. Đi xa e khắc phục được nhưng ồn và bụi thì k xủ lý đc. Mặt hướng ngoài coi như mất ban công. Hương tây ít ồn view nội khu đẹp nhưng nắng. Tóm lại hướng nào cũng ồn và siêu ồn. Tiếc cái tiện ích của toà nhà và công viên đẹp
k biết cụ lên xem căn nào bên the zen. trc e có ở căn 04 bên tòa B ban công đông bắc view cực đẹp mà k bị ồn và bụi cụ à

dungnguyenstda

Xe buýt
Website
newhomegroup.vn
Gamuada thì tke ổn. Tiện ích cũng ok. Mỗi cái sát đường vđ3 quá nên ồn và đi lại k tiện lắm
tùy từng căn cụ ạ, căn nào view vành đai thì xác định hơi ồn chút

hoaipnb

Xe đạp
Em xem đc kha khá, hàng cdt chỉ còn trục 11, căn 04 toà B em chưa được xem vì chì còn hàng chuyển nhượng. Thời điểm em đi tìm căn 04 toà B và C nhưng k có. Bên đó m thích căn 04 nhất vì phòng ngủ view nội khu và ban công view sông hồng. Tuy nhiên toà B bị chắn bởi C và cơ bản phòng ngủ master vẫn lĩnh trọn nắng hướng tây. Còn vụ ồn đảm bảo với cụ k thể hết. Em chọn căn 11 ban công quay trong của B,C hay mấy căn toà A, đóng kín các loại cửa vẫn nghe ù ù. Thời gian này covid nên các phương tiện đi lại cũng thưa. Ban đêm mà nghe xe công chạy + còi chắc mất ngủ.

Ngocanhqn

Xe buýt

Em gởi mb căn hộ e đang ở.
Em cho rằng đây gần như là thiết kế ổn nhất trong các loại cc hiện nay, hầu như ko có khuyết điểm về thiết kế.
Thiết kế thế này phòng ngủ sát nhau quá bố mẹ hoạt động mạnh thì các cháu lại nghe thấy hết hihi

Jerrrry

Xe tải
Thiết kế như vậy mới hiện đại chứ. Nó kiểu như cái sảnh để vào nhà bỏ giày dép, mũ nón, và nếu mở cửa mà có ai đi ngang qua thì cũng ko nhìn thẳng vào nhà mình.

Căn trên tôi thấy thiết kế đẹp, chỉ ghét cái là có tường cong. Nếu phòng rộng thì ko sao, chứ phòng nhỏ trông sẽ khó chịu.
Nhưng nó quá gần cửa, mở ra cái là đập ngay vào mặt, chối lắm. Nếu tường lùi sâu thì thoáng tầm hơn

dungnguyenstda

Xe buýt
Website
newhomegroup.vn
Em xem đc kha khá, hàng cdt chỉ còn trục 11, căn 04 toà B em chưa được xem vì chì còn hàng chuyển nhượng. Thời điểm em đi tìm căn 04 toà B và C nhưng k có. Bên đó m thích căn 04 nhất vì phòng ngủ view nội khu và ban công view sông hồng. Tuy nhiên toà B bị chắn bởi C và cơ bản phòng ngủ master vẫn lĩnh trọn nắng hướng tây. Còn vụ ồn đảm bảo với cụ k thể hết. Em chọn căn 11 ban công quay trong của B,C hay mấy căn toà A, đóng kín các loại cửa vẫn nghe ù ù. Thời gian này covid nên các phương tiện đi lại cũng thưa. Ban đêm mà nghe xe công chạy + còi chắc mất ngủ.
cụ cũng tìm hiểu tương đối kỹ the zen nhỉ, tổng hợp các tiêu chí để đánh giá thì cơ bản the zen theo cá nhân e vẫn là hợp lý. k biết cụ đã tìm mua dự án nào rồi ?