[Funland] Cập nhật chuyện anh ỦN

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Ít nhất ku Ủn này kiếm được đồng nào cũng không chuyển sang gửi ở ngân hàng Thụy sỹ, xây được quân đôị với hệ thống hạ tầng ngon phết
Bác biết nó gửi ở đâu thì nó tèo lâu rồi bác ạ.

Nó toàn gửi ở VietcomBank với OceanBank thôi.

Lubricant

Xe tăng
Anh Ủn đã cho 1 quả Rocket qua biên giới và chị Park cũng đáp lại với 10 quả các cụ ah, chắc lại giao lưu bóng bàn rùi

xecon

Xe điện

loveoto

Xe hơi
Sao anh Ủn ko giải phóng miền Nam luôn nhỉ, nhiều pháo thế cơ mà

xe lexus

Xe tải
Báo chí Hàn Quốc đưa tin anh Ủn vừa xây dựng xong một sân bay nằm bên cạnh dinh thự riêng ở Kalma.

Anh Ủn từng đến thăm nhà máy sản xuất máy bay ở Bắc Triều Tiên. Tại đây anh nói rằng mình sẽ tự lái, bởi đây là "sản phẩm của giai cấp công nhân chúng ta".

Và trong tháng 4 vừa qua, truyền thông Bắc Triều Tiên loan tin anh Ủn đã lái thử thành công. Còn nhớ cha anh Ủn-Ông Kim Chính Nhật- Không bao giờ đi phi cơ. Dù trong nước hay công du chính thức nước ngoài.

XPQ

Xe lăn
Không hiểu sao em lại thích cái phong cách sống thời bao cấp của Miền Bắc XHCN! Nghèo khó nhưng sống đầy ắp tình người, không bon chen kèn cựa!
Có một nàng tiểu thư con quan, sống giàu sang, đời sung sướng vô vàn...
Cô suốt ngày soi gương, soi gương, tìm nỗi buồn trong thi ca văn chương, cô không buồn thì chết mất, mi lá mi rề mi lá mi...

Có một chàng nhạc sĩ lơ mơ, suốt đời yêu, suốt đời nhớ, nhớ, nhớ, mi lá mi .....

Có một gã chán đời lang thang, suốt đời say, suốt đời quên, quên, quên, không quên thì chết mất, mi lá mi rề mi lá mi...

Có một người không quên, không say, không buồn vui, chẳng thương nhớ ai bao giờ, Sớm lại chiều đi lên cơ quan, chiếc xe cà tàng một lon cơm khô, Họ chẳng chết bao giờ...
Vì có sống bao giờ đâu, Họ chẳng sống bao giờ ....
Thì có chết bao giờ đâu... Mi pha mi rề mi, lá mi...
Anh Tiến em,chắc là trong thời bao cấp nhà anh ấy hơn vạn nhà khác.Anh ấy cũng dác hơi..à quên,dác ngộ hơn vạn anh em chúng mình.

gocart

Xe cút kít
Không hiểu sao em lại thích cái phong cách sống thời bao cấp của Miền Bắc XHCN! Nghèo khó nhưng sống đầy ắp tình người, không bon chen kèn cựa!
Hô hô, ông bác em phải chùm chăn chặt thịt gà.
Xách 5 kg gạo từ quê lên thì thuế vụ nó thu trắng luôn.
Trai gái ngồi nói chuyện với nhau cũng phải mở rộng cửa, vặn to đèn.
Yêu nhau cũng phải báo cáo chi đoàn.
Làm gì cũng lén lút như thèng ăn cắp.

Việc vác súng bắn vào người dân thì em phản đối, nhưng bắn vào cái loa suốt ngày ông ổng thì em nhiệt liệt hoan nghênh. Em có 1 ước ao, 1 khát khao khi nào chú Ủn bắn tịt hết loa bên anh Xẻng thì thưởng cho đội chuyên bắn loa 1 chuyển du lịch sang bên VN

dungslayer

Xe tăng
Thực ra đối với nhán dân BTT bác Kim ( và sau này bác Ỉl và anh Ủn) là Thánh rồi.
Nhật lùn đô hộ xứ kim chi cực kỳ hà khắc, bóc lột thậm tệ 3 gia đình mới cho dùng chung một con dao để giám sát lãn nhau vì sợ dân dùng dao làm vũ khí giết Nhật...
Đối với họ được sống và làm việc như hiện nay là viên mãn lắm rùi...
Vậy ra, để tìm được hạnh phúc cũng không phải quá khó, cụ nhỉ :D

gocart

Xe cút kít
Vừa rồi Hàn Sâm bắt 6 nghị sỹ có tư tưởng thân anh Ủn.
Các đại ca đó ko thân anh Ủn mà ủng hộ thống nhất đất nước.
Tôi danh vượt biên trái phép
Bước qua biên giới

Gặp những người BTT ủng hộ

Khi chở về được đón tiếp trên mức thân mật

joyride

Xe điện
Tôi cũng vô tình được sống qua cái thời đó.
Nghèo khó thì không, vì thiên hạ ai cũng như mình nên đek thấy mình nghèo (AQ vậy chứ làm sao giờ).

Còn tình người thì có.
Bon chen kèn cựa cũng nhiều.

Và cũng nhiều cái củ chuối: Ko biết gì về C1 với Worldcup; ko biết gì về mấy thằng giãy đành đạch sắp chết, chỉ thấy nó nhiều ô tô.
Nói chung là thời ấy mình ngu (và biết là mình ngu), bác ạ. Đừng hỏi tại sao, Mod lại bem mất.
Ông già nghe lỏm BBC thì dấm dúi, cứ như ăn trộm.
Cái vụ nghe đài thì giống ông nội em thế. Vặn nhỏ tiếng, áp tai vào loa để nghe. Nhưng ngẫm lại còn hơn Bắc Hàn hồi đó. Em đi học có mấy chú Bắc triều, thấy cái đài tàu có băng tần SW mắt sáng rực, nghe các chú ấy kể là đài đóm bán ở Triều không có option này.

thuyphuong

Xe tải
Trước có đoàn quân đội Triều Tiên sang chuyển giao công nghệ tên lửa do 1 đồng chí trung tướng dẫn đầu nhưng thực chất lại có 1 "Cẩm Y vệ" thiếu úy quyết hết, phát biểu hay nói gì cũng phải viết ra giấy cho Cẩm y vệ thông qua mới được. Nghỉ trong nhà khách mở TV xem Việt Nam mình đang chiếu phim Hàn Quốc mà hai đ/c phòng đấy giật mình, 1 đ/c phi ngay ra rút điện, 1 đ/c phi ra đóng đánh rầm cái cửa (e nghe kể thôi ạ :))). Đồng chí trung tướng thì ngày nào cũng ốm với đau bụng để xuống quân y xin thuốc rồi về học thuộc lòng loại thuốc gì rồi đỗ lẫn hết vào nhau (e đoán là để đ/c Cẩm y vệ có biết cũng ko lấy được vì ko phân biệt được các loại thuốc ạ), rồi lúc đoàn về anh em tặng quà cho đoàn mỗi người 500$ thì rất tự giác đưa cho đ/c CYV "cất hộ", em nói thật em quá phục họ nhà anh Ủn luôn ạ, vua chúa thời xưa chắc gì đã củng cố quyền lực mình được như thế, cách xe hàng nghìn km rồi mà các thần dân vẫn "ngoan"như thế nhỉ.. =D>

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cái này gọi là nguyên tắc giám sát chéo lẫn nhau. Tất nhiên chú thiuếu uý cẩm y vệ lại bị một chú khác giám sát...chốt lại là chú nào cũng bị giám sát và được giám sát những chú khác, vơ vẩn về nó bòm ngay.
các thuỷ thủ tàu hàng BTT hay các đội công tác nước ngoài đều theo nguyên tắc này
Tàu biển thì ko đến nỗi vậy bác ạ.
Hồi trước, có lần bên tôi thuê 1 ông Triều Tiên chở gạo xuất khẩu đi Africa.
Chú captain suốt ngày lân la, mày có việc gì ko cho bọn tao làm với, trả bằng USD.
Mình chỉ luôn mấy chú kiểm đếm: Giá như này, mày OK ko?
Chú kia mắt sáng như sao, gật gẫy cả cổ.
Đại khái, chi phí kiểm đếm độ 1000USD, các chú Ủn chỉ nhận 5-600, và vui lòng.

Ăn uống thì khổ. Tôi được chén với Captain + Chính ủy, còn có tý thịt.
Từ Đại phó trở xuống, ăn tồi tàn lắm: Cơm + Cá khô + Canh toàn cuốc + rau gì đó. Hết.

mdong

Xe tải
Họp đê, rồi khẩn trương mang gạo sang cống nạp. Ko thì quẫn quá chú Ủn lại lấy tên lửa hột nhưn phang vô kinh đô cho thì chết cả đám...

Vulcan V70

Xe trâu
Trẻ em viết thư pháp kỷ niêm 70 năm chiến thắng

chữ gì đây

về cơ bản là rất phục anh ủn này, vn mà có vị lãnh đạo thế này thì bọn tàu khựa sao dám làm gì

Kokomij

Xe hơi
vn bao giờ mới có người thế này nhỉ. Nhìn lại mình mà buồn

xe lexus

Xe tải
Tại điện Kumsusan ở Bình Nhưỡng, anh Ủn ra lệnh cho quân đội ở tuyến trước sẵn sàng chiến đấu.
_ Từ ngày mai (thứ 7) tụi nó còn phát loa, anh yêu cầu các chú hỏa pháo ngay lập tức cho nó câm đi.

Lính canh đồn biên giới của cả 2 bên dĩ nhiên là những người căng thẳng nhất. Đồn Bắc Triều Tiên ở trên, đồn phía dưới của Nam Hàn.

Cận cảnh đồn Nam Hàn.

Lính Mỹ ở căn cứ quân sự Dongducheon (đông bắc Seoul) cũng nhộn hết cả nhịp.

Cần lao Nam Hàn nơi giáp biên khẩn trương đi sơ tán theo lệnh của nhà chức trách.