Cả công ty em sắp đi Cát Bà - bác tư vấn giùm

hoan_meci

Xe tải
Website
mannhuapvc2000.blogspot.com
Chả là sắp tới, cả công ty có cái lịch cho ace đi nghỉ 3 ngày xả hơi sau nhưng ngày chạy xô
địa điểm là Cát Bà, Hải Phòng
Các cậu, mợ nào đã đi và biết thông tin chỗ đó thế nào thì tư vấn và chỉ giúp xem có món gì ngon, nơi nào chơi vui vẻ, đồ lưu niệm đẹp ....mà giá rẻ
thanks các cậu, các mợ

trungtuan_nt

Xe tải
Cụ tham khảo chỗ này http://www.catbasunriseresort.com/ nhé, nếu có nhã húng nhé, nếu có nhã hứng cụ cứ alo em
Tks Cụ

p/s: sozzi các cụ, em gõ thiếu

Chỉnh sửa cuối:

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tham khảo chỗ này www.sunriseresort.com.vn nhé, nếu có nhã hứng cụ cứ alo em
Tks Cụ
Đang nói là Cát Bà - Hải Phòng mà cụ???? Tôi cũng vừa đi Cát Bà về, nên đi vào ngày thường cho rẻ (300-400k/phòng), đi vào ngày cuối tuần đắt lắm, hơn 1 triệu/phòng. Ăn uống thì gần như nhau, nhìn chung là đắt đỏ. Lưu ý thời gian đi lại để kịp phà, đợt này biển động, hôm nọ tôi tưởng không về được đất liền

thuysinh.tl

Xe container
Sunrise Resort nằm ở Cát Bà mà cụ. Nhưng giá cả chỗ đó hơi cao. Đi đông thì nếu có khả năng mà vào Catba Iland Resort là ngon roài. Giá khoảng 70~80$/đêm. Bên Sunrise thì giá toàn hơn 100$ lâu roài. Các khách sạn khác thì đừng đặt qua điện thoại. Nhiều khi đặt qua đó toàn kêu hết phòng và hét giá trên trời nhưng xuống nhiều khi kiếm được giá rẻ hơn. Tuy nhiên đấy cũng chỉ là ngày thường thôi. Cuối tuần thì khó lắm ợ.
Đang nói là Cát Bà - Hải Phòng mà cụ???? Tôi cũng vừa đi Cát Bà về, nên đi vào ngày thường cho rẻ (300-400k/phòng), đi vào ngày cuối tuần đắt lắm, hơn 1 triệu/phòng. Ăn uống thì gần như nhau, nhìn chung là đắt đỏ. Lưu ý thời gian đi lại để kịp phà, đợt này biển động, hôm nọ tôi tưởng không về được đất liền

trungtuan_nt

Xe tải
Vâng đúng rồi đấy ợ, nếu các cụ quan tâm thì ới cầm tay cho em nhá 0989067292. Em Thanh-kiu các Cụ
Em show tí

titocoizin

Đi bộ
Chả là sắp tới, cả công ty có cái lịch cho ace đi nghỉ 3 ngày xả hơi sau nhưng ngày chạy xô
địa điểm là Cát Bà, Hải Phòng
Các cậu, mợ nào đã đi và biết thông tin chỗ đó thế nào thì tư vấn và chỉ giúp xem có món gì ngon, nơi nào chơi vui vẻ, đồ lưu niệm đẹp ....mà giá rẻ
thanks các cậu, các mợ

Ở Cát Bà Nếu cụ ở như ở Khách sạn Hùng Long mình thấy khách sạn này mới phòng ốc ok, giá cả cũng không đắt lắm
Nếu nhà cụ cần thông tin về du lịch (như giá và phòng, tour ...) vui lòng vào đây để xem.
http://www.otofun.net/mgod.webtretho.com/forum/f2500/update-voucher-gia-re-thong-tin-du-lich-1215804/#post24645646

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Em hãi nhất là đi quả tầu cánh ngầm HP - Cát bà, cả đoàn E xỉu gần hết.
Mới sáng thứ 7 vừa rồi thôi, sóng to vãi ... :-ss, nhiều người nôn ọe. Dân ở đó kêu chưa lần nào sóng lớn vậy...

Tungtelit

Đi bộ
Các cụ cho hỏi đi Cat bà thì ăn uống ở đâu ngon bổ ko cần rẻ lắm ., nhà em định đi bằng ô to thì thời điểm phà chạy zư lào nhỉ ko thấy các bác nói chuyện tầu phà chậm trễ em khiếp quá (nhà em 3 F mà)

Chỉnh sửa cuối:

bvc

Xe tăng
em vừa về đây, em ở khách sạn Hùng long hunglonghotel.vn

Giá khoảng 1tr5-3t/ngày, ăn uống ở mấy nhà nổi đối diện ngon, giá hợp lý

Em đi phà Tuần châu nất 1h30 nhanh và ngắm cảnh đẹp, sáng đi từ Tuần chấu 7h-9h-11h-13h-15h, chiều về từ cát bà 9h-11h-13h-15h

Chỉnh sửa cuối:

tmanhthang

Xe tăng
em cũng mới đi cát bà về hôm qua , đi đông ngừoi không đặt phòng trước nên bị chém đẹp 1,2 củ cho khách sạn plaza ngaòi cái bến gì đi thăm vịnh ấy , em chả nhớ . ăn uống đắt . đi vào hôm mưa nên cũng chả có chỗ chơi . cụ đi ô tô thì đi đường phà tuần châu nhé . cuối tuần chạy 4 phà nên nhanh lắm , không phải đợi đâu . từ tuần châu sang em đi mất 1h10'

hoan_meci

Xe tải
Website
mannhuapvc2000.blogspot.com
Cám ơn các bác
Cả cty em đi rồi
và đi theo đoàn
chán ngắt
cái công ty tổ chức là công ty Hành Trình Xanh
Thề là năm sau không đi cái công ty đấy nữa
đi Cát Bà đợi phà dài cổ
đi phà thì lâu
bãi biển cũng bình thường
Các bác đi biển thì đi Cửa Lò ngon hơn

GoldenPig

Xe tăng
em cũng mới đi cát bà về hôm qua , đi đông ngừoi không đặt phòng trước nên bị chém đẹp 1,2 củ cho khách sạn plaza ngaòi cái bến gì đi thăm vịnh ấy , em chả nhớ . ăn uống đắt . đi vào hôm mưa nên cũng chả có chỗ chơi . cụ đi ô tô thì đi đường phà tuần châu nhé . cuối tuần chạy 4 phà nên nhanh lắm , không phải đợi đâu . từ tuần châu sang em đi mất 1h10'
Đúng rồi bác, đi phà chỉ mất từ 1h10' đến 1h20' là đến nơi. Vứn đề là để lên được phà thì như nhà em: chuyến đi em có mặt ở Tuần Châu là 7h (vì rắp tăm đi chuyến phà 7h30') nhưng đến 7h30' thì nhà phà bẩu là mực nước thấp quá, không đi được. Đến 8h30' có chuyến phà đầu tiên nhưng em cũng không đi được vì chỉ xếp được 18 xe, còn xe em số 19 cơ ạ. May mắn thay là sau khi phà đầu đi thì chỉ 10' sau là có phà tiếp theo.

Chuyến về mới kinh hoàng. Em có mặt ở Gia Luận lúc 12h30 để rắp tâm đi chuyến 13h. Đến bến phà em đã thấy xe xếp hàng 3 dài như quân nguyên rồi. Em lội ngược dòng lên hỏi bác tài xe đầu tiên thì bác âu yếm bẩu bác ở đây từ 10h. Rồi bác bẩu là lúc trưa có mấy đoàn ra vạ vật, mỳ tôm họ cũng bán hết rồi nên chả có gì mà ăn cơ. Rồi các bác đợi từ 10h đến 13h thì được lên phà. Sau chuyến phà đầu tiên em lại đi đếm xe, xe em ở vị trí số 72. Đáng yêu thế! Và em ở đó đến 16h thì được lên chuyến phà thứ 4 ah, mà là lot xe cuối cùng. Em vừa sung sướng đậu xe, ra ngoài phà ngắm cảnh biển thì chú quản lý phà ra gãi đầu gãi tai bẩu bên em cố gắng sắp xếp cho anh lên phà, thôi thì anh bồi dưỡng anh em mấy đồng hút thuốc :-o ^:)^. Nói chung là không còn gì để nói.

Túm lại là nếu các bác có đi thì tránh T6, T7, CN ra. Còn nếu không thì đi tàu cao tốc cho nó lành, đỡ phải chờ đợi.

thuysinh.tl

Xe container
Vải cả chưởng với cụ. Nhà cháu đã từng ra ăn ở mấy cái bè ấy roài. Chém như chém chuối. Tốt nhất đi dịch ra phía mấy quán ăn đằng chợ thì đồ vừa ngon vừa rẻ hơn.
Ra Cát bà, Bác cứ ăn ở mấy cái nhà nổi giá hợp lý ngon. Nhưng không nên đi vào cuối tuần!

htlongbien

Xe điện
Nghe chừng việc đi lại thế này có vẻ choáng quá! Sáng mai nhà cháu định đi bằng 4b ntn đấy/

DucMInhtre

Đi bộ
Bác mà cho công ty đi đảo cát bà thì bác phải có kế hoạch đặt rất sớm.
Thứ 1 : phòng khách sạn ở đó thỉ rất đăt. Thứ 7 va chủ nhật thi giá cứ như trên mây
Thứ 2 : Ở cát bà và sầm sơn không khác nhau nhiều về độ chặt chém . Nên tốt nhất bác đặt qua công ty du lịch thỉ ổn hơn và được bảo đảm

Ngoc_Son

Xe máy
đi đường bộ nghe chừng không ổn lắm các cụ ạ, em toàn đi đường thủy thôi, đến bến Bính ở Hải Phòng, bắt quả tàu cao tốc phi khoảng 2 tiếng là ra đảo, nhưng các bác nhớ ngồi phần đuôi tàu nhé, kẻo liver Phun hết đấy