[Funland] Cá độ nghìn tỷ qua AOE

mooncafedaddy

Xe tải
Trước em đi triển khai cho một tập đoàn lớn ở HTK, họ có một phòng riêng chỉ để ae chơi aoe. Nửa đêm làm xong bên KH và bên nhà thầu vật nhau ra chém.

athk

Xe tăng
Nhiều ông cứ mang thành tích hơn 100K views stream gì đó mang ra bảo game này lớn nhất VN =))

Mashimaro

Xe buýt
Cụ cứ lấy tất những trò esport ở Việt Nam ra mà so xem nó đứng ở đâu thôi, livestream trận thằng Sẻ với Shenlong lập kỷ lục 125k người xem
AOE có thể là cả thế giới không chơi, giờ thằng Tàu nó cũng không chơi mấy, nhưng ở Việt Nam do lịch sử để lại nên lượng người chơi và theo dõi cũng rất đông không phủ nhận được
Đây so luôn 1 giải LOL thôi. Viewer peak là số lượng người xem cùng lúc nhiều nhất tại Việt Nam 2018 là 258k người, 2019 là374k người. Đây mới chỉ là giải khi LOL ko còn nổi ở VN như trước chứ nhớ tầm 2016-2017 Chung kết Thế Giới có lần thấy lượng xem trên kênh Youtube của VETV lên cả triệu người. 100k chả là cái gì cả.

Dispatcher

Xe tăng
Cùng 1 thời của Starcrart, Warcraft II, Diabo III, Warcraft D-Day (đời đầu của DOTA và LOL sau này), Heroes III, Couter Strike...

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Em chỉ biết có đội mấy ông ở Sở 1 tỉnh oánh xe lên HN xem thằng Sẻ đánh xong lại về để các cụ hiểu game này nó ăn vào máu biết bao thế hệ cử nhân kỹ sư chứ không trẻ trâu đầu đường xó chợ như mấy game Moba, online như ngày nay, còn mấy ông kêu có biết chơi chắc toàn hạng siêu gà đánh 10 năm cũng chẳng tiến bộ đc, game này nó phải dùng cái đầu kết hợp cái tay. Nên mấy bọn trẻ trâu hoặc đầu óc mu muội không chơi đc hoặc chơi gà quá nên chán.
Cụ nói ai trẻ trâu, ai ngu muội? Chẳng qua em ko có duyên lên được hàng khủng thôi. Em thì chuyên quân Pow với Photon Man, đời 3 ko thành.

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Này mà cụ cũng khen đc, sản phẩm và hệ thống ko chịu sự cạnh tranh của thị trường mà là do tính đặc thù của nó nên phát triển. Gông hết cmn bọn rác này lại. VN mình vấn nghèo, việc vẫn ko đủ, cần những con người làm ra giá trị thật.
Người ta sai thì có pháp luật phán xét , cụ chắc gì đã bằng người ta mà bảo họ là rác

athk

Xe tăng
Không ai bảo lớn, nó là thế giới riêng rất riêng cụ không hiểu được đâu:))
Vâng, thế giới riêng chơi theo cách của các bố, chỉ được đánh nhau từ đời 3, rồi bla bla...
Nhạt toẹt

toimuondie

Xì hơi lốp
Bao giờ thì đến được bầu Kiên nhỉ?
Ông này ngoài AOE ra còn máu cờ tướng lắm, giờ là phó CT hay Tổng thư ký liên đoàn cờ tướng Việt Nam

753HungVuong

Xe tải
8-10k gọi là lớn à cụ :)) nếu trong này cụ đang tính cả bọn Tàu thì nó lại như hạt cát giữa sa mạc mất rồi :))

Muốn biết chính xác nhất em mời cụ ra check tất cả các cyber games, net lớn, net cỏ ở SG và HN xem được mấy máy bật AOE nhé :))

Em cũng là 1 thằng đánh AOE nhưng em thỉnh thoảng lắm buổi trưa ra làm mấy game cùng ae cty. Còn lại rảnh rảnh bật mạng lên xem chứ chả hơi đâu ngồi chơi game này như xưa.

Mà cụ tính số người chơi thì để làm j nhỉ? có mang lại tiền cho microsoft hay mấy bọn cá độ này đâu :))

Nên nói về độ phổ biến so với 1 loạt game MOBA bây giờ thì em dùng từ 1 nhúm chả sai đâu.
Người chơi thì có thể ít chứ người xem thì nhiều lắm nhé.
Em chưa thấy streamer nào ở VN có lượt view vượt được CSDN của AOE cả.

mrcanonx4dl

Xe tải
Không có tý vui chơi có thưởng thì sao các game thủ giờ lại ngon lành vậy các cụ nhỉ, kiểu như đi hội không có tý đỏ đen thì cũng chán :))

Mem0ry

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Youtuber nào mà cũng giàu kinh thế hử cụ, đếm trên bàn tay nếu tính theo tỷ lệ thôi. Tậu nhà, mua xe, tiêu tiền quyển phải là dạng youtuber có số má, kênh đạt xấp xỉ nút vàng rồi.
Bt mà cụ ơi nhiều ông trông còn bẩn bẩn còn hơn nhiều chứ tậu nhà mua xe đã là gì nút vàng đã là gì đâu vài chục con nút bạc tt nc lớn còn gấp bn lần nút bạc ý chứ :))

Go on

Xe điện
Quả game AoE này lắm cái dị thật, ở cty em có ông trưởng phòng mê game này nhưng cty toàn hội trẻ ko chơi. Nên ông phải chơi mấy game cùng các em ấy. Sau có mấy ông vào chơi chế, thế là suốt ngày cặp kè nhau chơi. Sau 2 tháng thì cty mở rộng hoạt động nên tạo ra nhiều phòng ban, nhóm. Mấy ông chơi AoE cùng ít nhất đc lên trưởng nhóm hết, lương cao gần gấp đôi =))

itgp

[Tịch thu bằng lái]
Mình gần cuối 8x, hồi những năm cuối cấp 2, cấp 3 cũng suốt ngày AOE, Half Life, Diablo, MU Online. Giờ đi làm, vẫn hay theo dõi game những không có thời gian để luyện những game kiểu LOL, PUBG như bọn trẻ, cũng không còn hứng thú với AOE ROR vì thế giới chả ai chơi. Chỉ khoái mấy trò mang tính tự sướng như GTA V với cả Diablo 3 nên thỉnh thoảng rảnh vẫn vào chơi.

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
Hix, iem 41, chơi AOE đến giờ được có 21 năm, vẫn đấm nhau đều 🤣🤣🤣
em kém cụ mấy tuổi, cũng chơi được 20 năm rồi cụ ạ, rảnh e vẫn lần mạng làm vài trận, đánh giải trí thôi ạ