[Funland] Cá độ nghìn tỷ qua AOE

Embebandiem

Xe tăng
8-10k gọi là lớn à cụ :)) nếu trong này cụ đang tính cả bọn Tàu thì nó lại như hạt cát giữa sa mạc mất rồi :))

Muốn biết chính xác nhất em mời cụ ra check tất cả các cyber games, net lớn, net cỏ ở SG và HN xem được mấy máy bật AOE nhé :))

Em cũng là 1 thằng đánh AOE nhưng em thỉnh thoảng lắm buổi trưa ra làm mấy game cùng ae cty. Còn lại rảnh rảnh bật mạng lên xem chứ chả hơi đâu ngồi chơi game này như xưa.

Mà cụ tính số người chơi thì để làm j nhỉ? có mang lại tiền cho microsoft hay mấy bọn cá độ này đâu :))

Nên nói về độ phổ biến so với 1 loạt game MOBA bây giờ thì em dùng từ 1 nhúm chả sai đâu.
Cụ làm e nhớ tới Go Viet, sau nửa tuần tuyên bố chiếm nửa số tài xế lái xe :)) .............= cách khuyến mại cho thêm tiền
AOE mà ko có dây cá độ đi sau thì dẹp từ thời cổ đại để nhường cho các game mới theo đúng thị hiếu thị trường rồi

Captcha

Xe tải
Vâng, thế giới riêng chơi theo cách của các bố, chỉ được đánh nhau từ đời 3, rồi bla bla...
Nhạt toẹt
Cụ cũng biết đánh đấy nhưng cần phải nâng cao kỹ năng tay chân đầu óc, tính toán nhanh nhẹn, món này đều phải có IE và IQ cân bằng mới chơi hay được. Không 3 thì làm tí quẩy đá hay đập dân nhỉ=))

hiepngo.nd

Xe tải
Youtuber nào mà cũng giàu kinh thế hử cụ, đếm trên bàn tay nếu tính theo tỷ lệ thôi. Tậu nhà, mua xe, tiêu tiền quyển phải là dạng youtuber có số má, kênh đạt xấp xỉ nút vàng rồi.
Nhiều đội nó làm kinh lắm cụ ạ, mà nó ko chơi với VN đâu thậm chí block ip VN luôn, 1 lúc team có thể có vài nút vàng chứ chả phải 1 nút :))

u2000

Xe tải
Quả game AoE này lắm cái dị thật, ở cty em có ông trưởng phòng mê game này nhưng cty toàn hội trẻ ko chơi. Nên ông phải chơi mấy game cùng các em ấy. Sau có mấy ông vào chơi chế, thế là suốt ngày cặp kè nhau chơi. Sau 2 tháng thì cty mở rộng hoạt động nên tạo ra nhiều phòng ban, nhóm. Mấy ông chơi AoE cùng ít nhất đc lên trưởng nhóm hết, lương cao gần gấp đôi =))
Cụ bảo em đấy hử?

honza

Xe tải
Trò nào hình như cũng phải có tí độ vào thì nó mới máu lửa! Tuy nhiên riêng bộ môn Đế chế cá độ tại quán thì chắc không đáng gì, chắc phải có hình thức đặt độ trên trang mạng như bóng đá chứ các cụ nhỉ?

longngn

Xe tải
game này em chịu, ko chơi được :) nên ko quan tâm lắm, cơ mà cá độ thì game nào chả có

congngo

Xe điện
Cụ nào có cái danh sách 55 đệ của anh H bị triệu tập không ợ, em có cu em họ cũng ham cái này, cách đây hôm qua tết gặp nó cứ thấy buồm buồn, hỏi thì nó chỉ bảo là chắc em sắp có chuyện rồi, mấy hôm nay chả gọi được cho nó, không biết có dính líu gì không.

athk

Xe tăng
Cụ cũng biết đánh đấy nhưng cần phải nâng cao kỹ năng tay chân đầu óc, tính toán nhanh nhẹn, món này đều phải có IE và IQ cân bằng mới chơi hay được. Không 3 thì làm tí quẩy đá hay đập dân nhỉ=))
Bất cứ game chiến thuật nào cũng phải có IE với IQ mà cụ. Ý của em ở đây là em không thích kiểu tự tạo ra luật chơi kiểu như VN với TQ bây giờ. Đã vào game là hãy chơi bằng tất cả những gì mình có, chiến nhau ở bất kỳ thời điểm nào mình thích

quiz

Xe tải
mấy game mới giờ toàn người trẻ chơi . Tiền đập sao mạnh bằng các cụ già được. Em chơi vài game thấy đập tầm chục tr , trăm tr là thường ~~!.

thời xưa mình nghèo chơi cũng không dám nạp, giờ đi làm thì cũng dám nạp dc 1-2tr .

AOE có cái hay riêng của nó, ae ngồi chơi với nhau tự nhiên nhớ về thời trẻ trâu vãi. Còn xem livestream gì đó thì em không xem

Nam0309

Xe đạp
Bầu Huấn nghe nói cũng tay to bên Quân đội lắm. Có cụ nào có thông tin không nhỉ

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Trò nào hình như cũng phải có tí độ vào thì nó mới máu lửa! Tuy nhiên riêng bộ môn Đế chế cá độ tại quán thì chắc không đáng gì, chắc phải có hình thức đặt độ trên trang mạng như bóng đá chứ các cụ nhỉ?
Nó lập trang cá độ. Ra kèo cung chém, kèo tỉ số, kèo chẵn lẻ quả đầu hươu đầu. Ăn phế là đủ no rồi. Game thủ chỉ việc chơi, nó trả lương cho, nên game thủ cơ bản an toàn, không dính vào cá độ mấy.

honza

Xe tải
Nó lập trang cá độ. Ra kèo cung chém, kèo tỉ số, kèo chẵn lẻ quả đầu hươu đầu. Ăn phế là đủ no rồi. Game thủ chỉ việc chơi, nó trả lương cho, nên game thủ cơ bản an toàn, không dính vào cá độ mấy.
Vậy kiểu gì chẳng có Game thủ bán độ để làm lợi cho thằng bầu! Giống bán độ trong bóng đá. Tuy nhiên AEO này cũng không thể hot như bóng đá đc, không hiểu cá độ trang nào mà tiền lên nhiều thế!

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Vậy kiểu gì chẳng có Game thủ bán độ để làm lợi cho thằng bầu! Giống bán độ trong bóng đá. Tuy nhiên AEO này cũng không thể hot như bóng đá đc, không hiểu cá độ trang nào mà tiền lên nhiều thế!
Playonline.win và powxx.com cụ ạ. Bọn pow nuôi đến bốn năm clan gì đó. Con bạc nó thích chơi đỏ đen cung chém chẵn lẻ quả hươu nên vai trò của game thủ không lớn. Vai trò của game thủ là tạo sân chơi thôi.

cmyk77

Xe điện
Game AOE này VN nổi kinh quá đến mấy tay TQ, shenlong. sen liếu qua đánh thuê.... Bảo sao nuôi lớn rồi thịt phát, chứ bọn an ninh nó biết tỏng lâu rồi.

ubisapro

Xe trâu
Toang thật rồi. Chắc AOE Việt cũng chao đảo sau vụ này :D

vieteuro

Xe container
Xxx đợt này nuôi béo thật

GamCaoMayLanh

Xe container
Em chưa biết thật, nhưng liên quân mobile streamer có lượt view cao nhất là ai vậy cụ?
Theo em được biết thì CSDN của AOE là streamer game khủng nhất rồi.
Tuần trước, cặp đấu giữa SKT và Splyce đã phá kỷ lục về lượng khán giả khi có đến hơn 2,5 triệu lượt xem cùng lúc. Đây chỉ là con số thống kê được từ livestream và chưa tính khán giả Trung Quốc (do xem trên các nền tảng riêng biệt).

Hôm qua, SKT lại cùng G2 eSports lập kỷ lục mới với gần 4 triệu khán giả xem cùng lúc. Theo thống kê của escharts, kênh livestream của Việt Nam đóng góp hơn 520.000 khán giả cùng lúc. Đây cũng là kỷ lục mới của VETV (kênh stream chính thức các giải đấu LMHT tại Việt Nam).
Đấy là chưa thống kê trận CK tại Paris hôm 10/11. Quay trở lại với AOE và FB Gaming thì cũng giống kiểu hai ông VN và TQ tổ chức thi bơi 50 m qua cái hồ tôm, cũng live stream trên FB xong hô "Ồ Zê, đã lập kỷ lục TG". Thế đến lúc ra thi bơi ở cái đầm tôm cỡ khoảng 2 ha thôi thì hai ông này không biết có phải suy nghĩ lại về cái sự huyễn hoặc kỷ lục kia chăng?.