[CCCĐ] Cả gia đình cùng phượt Anh, Scotland bằng xe tự lái

Davidang

Xe tải
Em rút ra được 1 điều rất tích cực sau chuyến đi chơi ở Anh và Scotland đó là về Việt Nam lái xe đã biết chờ và nhường đường cho các xe khác trên đường ưu tiên. Bên đấy, nhiều lúc từ đường nhánh rẽ ra đường chính thấy chờ đến sốt cả ruột vì chả thấy mống nào trên đường mà driver cứ ngó ngang, ngó dọc, sau khi biết chắc chắn kg có ai mới dám đi ra đường chính.

tomboyy

Xe hơi
kê gạch hóng thêm bài của cụ

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Thế nên các bác Ăng-lê cũng có những cái tên+nghệ danh như: Rackham Râu Đổ, Jack Đồ tể.. bác chủ nhể! Cũng có dị bản như mấy trự Da đỏ gọi nhau kèm biệt danh như... Thủ lĩnh Usana Năm tấn một héc-ta hay:
Tên của người Da Đỏ
Một cậu bé da đỏ hỏi mẹ với bộ mặt rất băn khoăn: "Mẹ, tại sao anh trai của con lại tên là Cơn Bão?"
"Bởi vì anh ấy được thụ thai trong một ngày mưa bão", người mẹ nói.
"Thế sao chị gái con lại tên là Hoa Cải?"
"Bởi vì khi tạo ra chị ấy, mẹ và bố đang ở giữa cánh đồng hoa cải", người mẹ trả lời.
"Thế còn một chị nữa tên là Mặt Trăng?"
"Bố mẹ đang ngắm mặt trăng thì tạo ra chị con".
Rồi người mẹ ngừng lại và hỏi con trai: "Sao con lại băn khoăn thế hả Bao Cao Su Rách?".
Kêu mỹ miều là giao thoa văn hóa.
Dân do thái ở châu âu cũng bị người đức đặt cho nhiều tên dị lắm.

lee_hyorin

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Thâý chú cũng là OFer nên cháu phủi bụi cái nick vào vodka ủng hộ chú với sư phụ của cháu phát :)) (chắc chú k biết cháu nhỉ. Chỉ có cô biết cháu thôi hehe)

Cháu đặt viên gạch xếp chỗ ngồi hơi xa "sân khấu" tí nhưng vẫn hóng đc hành trình của cô chú ạ (vì cháu hóng trên fb cô từ trc r)

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Thâý chú cũng là OFer nên cháu phủi bụi cái nick vào vodka ủng hộ chú với sư phụ của cháu phát :)) (chắc chú k biết cháu nhỉ. Chỉ có cô biết cháu thôi hehe)

Cháu đặt viên gạch xếp chỗ ngồi hơi xa "sân khấu" tí nhưng vẫn hóng đc hành trình của cô chú ạ (vì cháu hóng trên fb cô từ trc r)
[@lee_hyorin;4302] trên này cứ em mới cụ, mợ thôi. Cám ơn mợ hóng bài của em nhé.

lee_hyorin

Xe đạp
Website
www.facebook.com
[@lee_hyorin;4302] trên này cứ em mới cụ, mợ thôi. Cám ơn mợ hóng bài của em nhé.
Vâng cụ "chú" nói thế thì cháu xin nghe :))

Kể ra gọi cô Lý = cô xong lại gọi ông xã của cô là cụ xưng em cũng hơi bị kì kì :-/

Lái xe

Xe buýt
GATO với bác chủ, em làm cái cờ-nhíp dong xe luồn hẻm ở Estaing (Phờ-răng-xe) tháng 6 rồi - câu viu tí:)

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=v1Qlhx5aUuE[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

Lái xe

Xe buýt
Quả này là tráng bóng trên dãy Pyrenee. Em cũng Opel Astra nhưng đời ơ-kìa chứ không giòn ngon như con Vauxhaull của bác!

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=JOWhYSRNSbA[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
[@Lái xe;2690] cảm ơn cụ chủ.
Xem đoạn clip của cụ xong lại thèm một lần được lái xe qua dãy alpen. Nhìn cụ lái xe trên dãy Pyrenee thèm quá, phong cảnh nhìn trên núi xuống chắc đẹp lắm, ngoài ra cảm giác tự do nó làm mình bay bổng cụ nhỉ. Nhân tiện hỏi cụ chạy tốc độ bao nhiêu ở đoạn nay mà có vẻ nhanh vậy và đường có khó đi không cụ ? Cụ quay bằng máy gì mà nét và không bị rung khuôn hình? Thán phục cụ quá thôi.

caukhi

Đi bộ
cụ ơi thế nuôi vài con gà trong góc vườn để thịt thì có bị đánh giá là kém văn minh ko cụ?

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
cụ ơi thế nuôi vài con gà trong góc vườn để thịt thì có bị đánh giá là kém văn minh ko cụ?
Cụ này buồn cười quá, nếu cụ muốn nuôi gà để thịt thì về Việt Nam mà nuôi, viẹc gì cứ phải nuôi ở anh làm gì cho nó kém lợi nhuận. Bên này siêu thị bán gà sạch mà rẻ hơn cụ tự nuôi là cái chắc. Lăn tăn làm gì, cụ dành thời gian mà kiếm tiền, đi du lịch lợi ích hơn nhiều

Audi2468

Xe hơi
Em vào đây hóng mà muốn chuyển sang ụ sống luôn quá.tiếc là chả có cơ hội ,nhìn đòi sống xh,phúc lợi của dân châu âu mà thấy dân việt mình khổ quá

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Em vào đây hóng mà muốn chuyển sang ụ sống luôn quá.tiếc là chả có cơ hội ,nhìn đòi sống xh,phúc lợi của dân châu âu mà thấy dân việt mình khổ quá
Cảm ơn cụ đã comment, cụ đợi em sắp xếp hình ảnh, chuẩn bị bài viết nhé.

Lái xe

Xe buýt
[@Lái xe;2690] cảm ơn cụ chủ.
Xem đoạn clip của cụ xong lại thèm một lần được lái xe qua dãy alpen. Nhìn cụ lái xe trên dãy Pyrenee thèm quá, phong cảnh nhìn trên núi xuống chắc đẹp lắm, ngoài ra cảm giác tự do nó làm mình bay bổng cụ nhỉ. Nhân tiện hỏi cụ chạy tốc độ bao nhiêu ở đoạn nay mà có vẻ nhanh vậy và đường có khó đi không cụ ? Cụ quay bằng máy gì mà nét và không bị rung khuôn hình? Thán phục cụ quá thôi.
Em lái tráo tài với cậu em. Quay bằng, bác đừng cười, Nokia N8 đời ơ-kìa. Tốc độ khoảng 80 - 120 cây-lô-mếch/giờ. bù cho những lúc phải dừng lại để chộp mấy cái chateau ở đồi núi bên kia.

Chỉnh sửa cuối:

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
[@Lái xe;2690] cụ có hình gì hay thì post lên đây đi, phong cảnh pháp hấp dẫn lắm đó.
Em cũng có đoạn video lái xe đi vào chỗ sương mù đặc quánh, rồi bất ngờ thấy mấy con chim đậu ngay giữa đường nhìn thấy xe em đến mới giật mình đập cánh bay lên. Ma mị phết, khi nào em tìm rồi post lên.

Chỉnh sửa cuối:

Lái xe

Xe buýt
[@Lái xe;2690] cụ có hình gì hay thì post lên đây đi, phong cảnh pháp hấp dẫn lắm đó.
Em cũng có đoạn video lái xe đi vào chỗ sương mù đặc quánh, rồi bất ngờ thấy mấy con chim đậu ngay giữa đường nhìn thấy xe em đến mới giật mình đập cánh bay lên. Ma mị phết, khi nào em tìm rồi post lên.
Đồng lúa trên núi nhé bác! Pha loãng thớt của bác chủ một tí:

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=uhbbaM8ulEk[/YOUTUBE]

Lái xe

Xe buýt
Quả này em vù qua cầu Millau, cây cầu cạn cao nhất TG một thời:

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=XAIZROdB3Mo[/YOUTUBE]

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
[@Lái xe;2690] phong cảnh nam fap hoành tráng quá cụ ạ. Như là bước vào tg khác ý. Có chỗ như thời trung cổ, có chỗ lại như là thế giới viễn tưởng ý. Nhìn cái cầu hoành tráng và đẹp thật. Đúng là bọn pháp mà thiết kế đô thị thì nhất tg.

Chỉnh sửa cuối:

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Em cứ tưởng tượng ở một làng quê anh quốc êm đềm, đẹp như tranh vẽ, có cụ caukhi đang quần xắn móng lợn, một tay cầm một con dao nhọn, một tay cầm cổ con gà sống thiến dơ lên hua hua trong không khí đầy phấn khích. Rồi cụ hét lên tiếng vietnamese ra lệnh cho cụ gấu caikhi quần xắn móng lợn cũng, phải giữ chăt cổ gà, con cụ thì giữ cánh (vì cụ ko phải là tay chuyên). Sau đó cụ vặt sạch các túm lông cổ gà trong khi con gà kêu quang quác rất chi là bi ai, làm cho gấu và con cụ caukhi khóc sươt mướt nhưng *éo giám kêu một lời vì sợ. Cụ nhẹ nhàng dùng dao nhọn cứa một phát vào cổ gà rồi hứng từng dọt, từng dọt máu vào cái bát trước sự chứng kiến của hàng xóm và các con cụ. Lúc gần chết con gà dãy mấy phát làm máu bắn tung toé lên người cụ và vợ con cụ, bọn hàng xóm hét rú lên rồi kéo hết bon trẻ con đang hóng chui vào nhà.  Chúc mừng cụ đã đạt được ước mơ. 

TaiMV

Xe điện
Em cứ tưởng tượng ở một làng quê anh quốc êm đềm, đẹp như tranh vẽ, có cụ caukhi đang quần xắn móng lợn, một tay cầm một con dao nhọn, một tay cầm cổ con gà sống thiến dơ lên hua hua trong không khí đầy phấn khích. Rồi cụ hét lên tiếng vietnamese ra lệnh cho cụ gấu caikhi quần xắn móng lợn cũng, phải giữ chăt cổ gà, con cụ thì giữ cánh (vì cụ ko phải là tay chuyên). Sau đó cụ vặt sạch các túm lông cổ gà trong khi con gà kêu quang quác rất chi là bi ai, làm cho gấu và con cụ caukhi khóc sươt mướt nhưng *éo giám kêu một lời vì sợ. Cụ nhẹ nhàng dùng dao nhọn cứa một phát vào cổ gà rồi hứng từng dọt, từng dọt máu vào cái bát trước sự chứng kiến của hàng xóm và các con cụ. Lúc gần chết con gà dãy mấy phát làm máu bắn tung toé lên người cụ và vợ con cụ, bọn hàng xóm hét rú lên rồi kéo hết bon trẻ con đang hóng chui vào nhà.  Chúc mừng cụ đã đạt được ước mơ. 
Cụ làm gì mà tả như tiểu thuyết kinh dị thế, kinh hết cả hoàng :((. Có thể cụ [@caukhi;334450] nói đến việc nuôi mấy con gà Tre để sớm sớm nó gáy te te cho vui cửa vui nhà thì sao.:D