[Funland] Cá mập Giấy là có thật

HoaMaudon

Xe tăng
Mới đây, nhà sáng lập Cello Fundamento Đinh Hoài Xuân cho biết, bà không thể cùng shark Hưng đi đến thỏa thuận đầu tư 2 tỷ đồng cho CF6. Mặc dù Cen Land không trở thành nhà đầu tư nhưng sẽ là nhà tài trợ cho chương trình. Shark Hưng cũng xác nhận thông tin trên là đúng. Trên fanpage chính thức của mình, ông Phạm Thanh Hưng, Phó Chủ tịch HĐQT Công ty cổ phần Bất động sản Thế Kỷ (Cen Land) cho biết, thương vụ đã không thể diễn ra. Đồng nghĩa với việc, Shark Hưng không thể rót vốn cho chương trình CF6. Tưởng thế nào cũng chỉ là Cá mập Giấy hay lợi dụng để quảng cáo thôi.
Anh Hưng ở CEN cũng là truyền thông hình ảnh thôi, đâu có phải người quyết đâu ạ

CEN hiện giờ cũng dính dáng đến một số chuyện, dân trong nghề BĐS cũng nghe mong manh hay biết rõ rành tùy người cả ạ

Yến sào Mợ Thảo

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Em cũng thỉnh thoảng xem
Thấy kiến thức của Shark Hưng cũng ghê mà

nhutinhco

Xe tăng
Anh Hưng ở CEN cũng là truyền thông hình ảnh thôi, đâu có phải người quyết đâu ạ

CEN hiện giờ cũng dính dáng đến một số chuyện, dân trong nghề BĐS cũng nghe mong manh hay biết rõ rành tùy người cả ạ
Thế CEN và Đất Xanh thì bạn nào ổn hơn mợ nhỉ?

XSim

Xe container
em xem cho vui nhưng thấy có cái bà tên Liên, có lẽ là người thiếu kiến thức nhất về kinh doanh, đầu tư toàn ba lăng nhăng kiểu thích thì đầu tư, đầu tư vì xã hội này nọ. Em đánh giá là kém, ko nên ngồi chém với bọn lẻo mồm kia :D
Mợ Liên thì em xem trên TV thấy cũng hâm hâm đồng bóng :D Có điều em đọc báo thì thấy mợ ấy cũng tự gây dựng được cơ ngơi kha khá đấy, ngày xưa là bảo hiểm AAA, sau này FWD đang quảng cáo taxi suốt :D Mợ này còn có nhà máy nước sông Đuống bán được mấy ngàn tỉ cơ mà.

Tóm lại mợ này có nhiều tiền thực, tự thân thật, còn có phải tự lực không thì em không rõ :D

Luke2018

Xe hơi
Cen chỗ ông Hưng thật ra chỉ là nhà phân phối dự án (một dạng trung gian, đấu thầu mua lại các sản phẩm của Vin và các nhà khác) sau đo bán lại cho khách hàng. Chính xác là mô hình mua sỉ bán lẻ. hết

HoaMaudon

Xe tăng
Thế CEN và Đất Xanh thì bạn nào ổn hơn mợ nhỉ?
Em không đầu tư theo kênh dự án nên chịu ạ, em cứ đi tha thẩn nhặt đất nền nông thôn thôi ạ

Nhưng bạn em đầu tư vào 1 số shophouse có liên quan đến CEN thì hiện đang đi đòi tiền vì chậm giao nhà ạ

suppernova112

Xe buýt
Em thấy ở đây nhiều cụ có vẻ rất cay cú với mấy ông Xác, nhất là xác Hưng, cá mập Cen Land :D
Mà anh Xác này thấy bảo cũng đang dấn thân vào Sâu Bít rồi thì phải, đợt này nổi phết, show nào trên tivi cũng thấy anh này có mẹt :D

HoaMaudon

Xe tăng
Sao lại phải mở hẳn 1 topic về ông này thế? Cụ cũng cay cú ạ?

Quê bầm

Xe điện
Xác này chém hay mà cụ, hay làm cờ nhíp nhiều view phết ạ

butchikim

Xe ba gác
Xác này là ai thế cụ chủ?

XSim

Xe container
Em không đầu tư theo kênh dự án nên chịu ạ, em cứ đi tha thẩn nhặt đất nền nông thôn thôi ạ

Nhưng bạn em đầu tư vào 1 số shophouse có liên quan đến CEN thì hiện đang đi đòi tiền vì chậm giao nhà ạ
Em tưởng giao nhà là trách nhiệm chủ đầu tư, CEN chỉ là sàn?

JWalker

Xe buýt
Vì shack vừa giàu, vợ đẹp lại thông minh, nổi tiếng. Người ta chỉ hay ghen tị với người hơn mình thôi, chứ có ai cay cú với người dưới đâu.

suppernova112

Xe buýt
Sao lại phải mở hẳn 1 topic về ông này thế? Cụ cũng cay cú ạ?
Em thì ko cay, em thích nghe anh này chém, đã tai phết cụ ạ :D
Trong mấy baby xác đấy em thích bà Liên nói điệu điệu với anh cá mập Cen Land này :D

HoaMaudon

Xe tăng
Em tưởng giao nhà là trách nhiệm chủ đầu tư, CEN chỉ là sàn?
Theo như bạn em nói thì đó là 1 mê cung các hợp đồng giữa Chủ đầu tư, Công ty phân phối, Công ty môi giới với 1 loạt hình thức hợp đồng: ủy quyền, hợp tác kinh doanh, hợp đồng bảo đảm ( cho việc mua bán) ...

Đến khi chậm giao nhà thì bắt đầu từ ông nọ sang ông kia, ông thì giãn thời gian trả tiền, ông thì tránh phạt theo hợp đồng mà thỏa thuận sẽ bù bằng xuất đầu tư khác, ông thì thỏa thuận lại đền bù theo lãi ngân hàng ....

thientudolong

Xe container
trước khi lên chương trình này thì ko biết a Hưng ntn, chứ từ ngày lên show thì a ấy thành KOL, người có sức ảnh hưởng, lan toả, đắt show từ quảng cáo, bán hàng đa cấp, hội thảo, đào tạo.....
chứng tỏ cv chính của a ấy quá nhàn hoặc ko tạo ra thu nhập cho a ấy như a ấy đi chạy show
thế là đủ biết thực lực đến đâu :D

Giờ các cụ mới biết à. Em làm việc với đội này lâu rồi. Cỡ từ 2013-2020. Toàn mõm thôi.

nhtho

Xe buýt
Cháu không xem gameshow này vì cháu nghĩ nó là nơi để đánh bóng tên tuổi và thương hiệu của các Xác.
Và khi đã là Game, đâu có giống đời thực mà các cụ hy vọng game thành ... thật

Linhcuuhoa

Xe tải
Hưng nói tốt nhưng theo dõi kỹ thì thấy anh bạn này luôn tỏ ra thích phông bạt, màu mè nhiều hơn. Kỹ năng thực chiến, chặt chẽ nhất phải nói đến ông Phú Sunhouse. Cách bóc tách vấn đề rất căng, có chiều sâu nhất so với số tất cả các ông khác trong Game Shark tank Vietnam cả 5 mùa. Tiếp sau ông Phú là ông Bình, rất OK khi tiếp cận vấn đề, tiếp sau ông Bình thì ông Dũng cũng rất chất.... Tóm lại ông Hưng không có vẹo gì nếu so về độ chất khí ra deal so với 3 ông này. Khả năng cao là không có thực quyền ra quyết định cuối cùng. Phốt bị bóc của em Xuân quả thật quá đắng với ông Hưng. Thật đáng tiếc
E làm ngạch pccc,cái sunhouse của Xác Phú dưới hoà lạc nhiều cái hay ho lắm,đến a e cán bộ còn khuyên e tránh xa cái chỗ đó ra