[Funland] Cả nhà chia vui với em đi

UFA

Xe điện
Chúc mừng cụ và gia đình nhé, nhà đông con thì đúng cũng vất vả, nhưng mà cũng sướng cụ ah, em còn 4 đứa cơ he he

BinhLee

Xe tăng
Chúc mừng cụ và gia đình nhé, nhà đông con thì đúng cũng vất vả, nhưng mà cũng sướng cụ ah, em còn 4 đứa cơ he he
Em cảm ơn cụ .Cụ kiếm thằng cu hay sao mà xuất chuồng ác thế cụ ?

Xe bọ xít

Xe container
Em vừa nhận tin cách đây ít phút. Em có bé lớn 7 tuổi cu con mới 20 tháng. Vợ chồng cũng định kế hoạch để phấn đấu trả hết nợ ổn định kinh tế và vợ em cũng đặt mục tiêu giành chiến sĩ thi đua để được tăng lương trước thời hạn. Vợ bên ngành y nên cũng rất tự tin khoản kế hoạch, chiều nào vợ em cũng lắc vòng ầm ầm vậy mà người tính không bằng trời tính, mấy hôm nay vợ cứ bảo ăn cơm thấy kinh kinh, linh tính trong nghề vợ em thử thì 2 vạch có bầu thật rồi, quả thật khá là choáng,
việc này chưa có trong ý nghĩ của 2 vợ chồng. Lỡ hết kế hoạch của mình và thằng cu con cũng còn nhỏ nữa, vợ bảo hay bỏ nhưng em nghĩ đi nghĩ lại rồi con cái là của trời cho nên em quyết định giữ. Vậy là gánh nặng tăng gấp 3 lại phải cố gắng thêm 1 phần nữa, nhưng nghĩ lại đến nhà có thêm một thành viên thì cũng hạnh phúc thêm em sẽ cố gắng làm việc chăm chỉ hơn, bớt tụ tập bạn bè đi,....Chia sẻ với các cụ tí vậy giờ em phải chở vợ đi siêu âm xem thai nhi khỏe mạnh không đây.

Nét căng :) Chúc mừng Cụ, một QĐ sáng suốt, thêm con thêm của!

UFA

Xe điện
Em cảm ơn cụ .Cụ kiếm thằng cu hay sao mà xuất chuồng ác thế cụ ?
Ko cụ he he, tại e khoái đông con thôi , nhà e công chúa đầu, 2 ông nhõi kế, giờ chốt cô công chúa nữa mới 7 tháng, trộm vía nhìn yêu lắm lắm luôn

BinhLee

Xe tăng
Ko cụ he he, tại e khoái đông con thôi , nhà e công chúa đầu, 2 ông nhõi kế, giờ chốt cô công chúa nữa mới 7 tháng, trộm vía nhìn yêu lắm lắm luôn
Mừng cho cụ, 1 gia đình nhỏ, 1 hạnh phúc to

co.ntt

Racing Girl
Chúc mừng cụ chủ và gia đình.

BinhLee

Xe tăng
Tốt. Chúc phúc gđ cụ.
Ba con đang được khuyến khích. Nếu chỗ vk cụ làm mà cắt thi đua là vớ vẩn.
Xét về kinh tế số dân thì 3 là phát triển, dưới là suy thoái. Tuy nhiên nó có áp lực với mỗi cá thể và xã hội ở những giai đoạn nhất định nhưng về lâu dài là tốt. Không phải tất cả đều 3 con, nên tỷ suất sinh và tỷ suất tăng tự nhiên cũng không gây áp lực lâu dài.
Dạ chỗ vợ em vẫn cắt thi đua chắc trong ngành y nên phải gương mẫu. HIc

hatinh5760

Xe điện
Dạ em đang chuẩn bị gấp hồ sơ cho đi nhà trẻ để có thời gian chăm đứa trong bụng
Vâng em cũng nghĩ đến vĩ mô nên ko đẻ nữa ai dè lại nhỡ nên đành cố đẻ vậy, bố chịu khó cày cuốc hơn sau cho chúng nó đỡ khổ
Khổ nhất gấu nhà: đang tăng cường thể dục lấy lại vóc dáng sau khi sinh đứa thứ 2, lại bị mất danh hiệu tiên tiến gì ở Đảng ý, lại chậm mất 6 tháng mới được nâng lương,...Dẫu sao mất cái này được cái kia thế là sướng rồi cụ ạ
Ng phụ nữ sinh con là mất ít nhất là 3 năm để phục hồi sức lực và công việc.
Để có sự sung sướng của cả gia đình, vợ cụ đã phải đổi đi sức lực, vị trí cơ hội trong công việc, xã hội. Cái danh hiệu gì đó, chậm nâng lương mấy tháng chỉ là tức thời, ko hề quan trọng. Quan trọng là phải cân đối giữa sự nghiệp với gia đình, con cái.
Cu con phải đi trẻ sớm hơn, cũng phải ghi nhận sự cố gắng của bé. Bé nhà tôi 30 tháng đi mẫu giáo, cô là ng nhà, nên cháu rất đc quan tâm. Vậy mà cháu đi học về vẫn than: cháu mệt lắm bà ạ. Ở nhà, muốn nằm thì nằm, muốn ăn, muốn ngủ như nào, tùy thích. Ở lớp, ở trường thì khác...
Vậy nên: là chủ, là trụ cột, cụ phải động viên họ rất nhiều, vì cụ cũng cố gắng, nhưng họ đã phải cố gắng nhiều hơn, bền bỉ hơn!
Chúc cả nhà tiến lên!

BinhLee

Xe tăng
Ng phụ nữ sinh con là mất ít nhất là 3 năm để phục hồi sức lực và công việc.
Để có sự sung sướng của cả gia đình, vợ cụ đã phải đổi đi sức lực, vị trí cơ hội trong công việc, xã hội. Cái danh hiệu gì đó, chậm nâng lương mấy tháng chỉ là tức thời, ko hề quan trọng. Quan trọng là phải cân đối giữa sự nghiệp với gia đình, con cái.
Cu con phải đi trẻ sớm hơn, cũng phải ghi nhận sự cố gắng của bé. Bé nhà tôi 30 tháng đi mẫu giáo, cô là ng nhà, nên cháu rất đc quan tâm. Vậy mà cháu đi học về vẫn than: cháu mệt lắm bà ạ. Ở nhà, muốn nằm thì nằm, muốn ăn, muốn ngủ như nào, tùy thích. Ở lớp, ở trường thì khác...
Vậy nên: là chủ, là trụ cột, cụ phải động viên họ rất nhiều, vì cụ cũng cố gắng, nhưng họ đã phải cố gắng nhiều hơn, bền bỉ hơn!
Chúc cả nhà tiến lên!
Vâng cảm ơn cụ đã động viên mẹ bận trông em bé nên chắc bố sẽ phải dành nhiều tình cảm hơn cho thằng cu bé. Được cái hợp bố toàn đòi bố ru ngủ thôi nên chắc cụ đỡ đần cho mẹ nó nhiều

Qui Vous

Xe máy
Em vừa nhận tin cách đây ít phút. Em có bé lớn 7 tuổi cu con mới 20 tháng. Vợ chồng cũng định kế hoạch để phấn đấu trả hết nợ ổn định kinh tế và vợ em cũng đặt mục tiêu giành chiến sĩ thi đua để được tăng lương trước thời hạn. Vợ bên ngành y nên cũng rất tự tin khoản kế hoạch, chiều nào vợ em cũng lắc vòng ầm ầm vậy mà người tính không bằng trời tính, mấy hôm nay vợ cứ bảo ăn cơm thấy kinh kinh, linh tính trong nghề vợ em thử thì 2 vạch có bầu thật rồi, quả thật khá là choáng,
việc này chưa có trong ý nghĩ của 2 vợ chồng. Lỡ hết kế hoạch của mình và thằng cu con cũng còn nhỏ nữa, vợ bảo hay bỏ nhưng em nghĩ đi nghĩ lại rồi con cái là của trời cho nên em quyết định giữ. Vậy là gánh nặng tăng gấp 3 lại phải cố gắng thêm 1 phần nữa, nhưng nghĩ lại đến nhà có thêm một thành viên thì cũng hạnh phúc thêm em sẽ cố gắng làm việc chăm chỉ hơn, bớt tụ tập bạn bè đi,....Chia sẻ với các cụ tí vậy giờ em phải chở vợ đi siêu âm xem thai nhi khỏe mạnh không đây.

Chúc mừng cụ chủ thớt

mrducpru88

Xe buýt
Lộc trời đấy cụ ạ, thêm người là thêm của mà

Ct.Thang

Xe tăng
tăng dân số là hồng phúc cho dân tộc ta roài!

Leanh65

Xe container
Vâng cảm ơn cụ đã động viên mẹ bận trông em bé nên chắc bố sẽ phải dành nhiều tình cảm hơn cho thằng cu bé. Được cái hợp bố toàn đòi bố ru ngủ thôi nên chắc cụ đỡ đần cho mẹ nó nhiều
Em công chúa thứ 3 đã tròn 3 tuổi,anh thứ 2 năm nay vào lớp 1,cô chị cả mới hết lớp 6 cũng vỡ kh như cụ.Nhưng em vất vả hơn vì em năm nay u60 rồi.Gấu em nó cũng vừa hoàn thành mục tiêu lấy lại vóc dáng và đi làm trở lại sau mười mấy năm chỉ ở nhà đẻ với trông con.Cũng vui.Gấu nó rất hay nựng cô út là mẹ quyết định đón con về là qđ sáng suốt nhất đời dù sau anh con mẹ bảo có đẻ ra tổng thống thì cũng thôi.Nhìn lũ nhóc sáng sủa ai cũng khen thích thế dù trước anh chị em với bà ngoại cứ bảo thôi đừng đẻ nữa ,có tuổi rồi .

wae alpha

Xe tải
Chúc mừng cụ chủ con với của là trời cho thêm người thêm của,nhà cháu rất muốn 3 con nhưng già mất rồi.

RJ5

Xe máy
Ôi chúc mừng cụ vui cửa vui nhà. Có người bảo là: yêu chưa? Yêu đi. Cưới chưa? Cưới đi. Có con chưa? Có con đi, con nhiều vào.... Đại khái là cứ vui với hạnh phúc gia đình cụ ạ