Đánh giá Cá nhân e thấy xe tàu Beijing X7 không hot như báo nói, còn dân mình đổ xô mua là do ham hàng pha ke

Huyn Runi

Xe tăng
Em thì không chạy xe tàu, nhưng thiết nghĩ chạy xe tàu ở Việt Nam lại có lợi thế về mặt phụ tùng,, tại sao e nói vậy, vì VN nằm sát tq, hàng tiểu nghạch dễ dàng như chợ quê, cứ xe gì bên tq còn chạy là bên này cũng có luôn. Trc e chạy Honda accord, hỏng công tắc lên xuống kính tổng. Vào Honda tây hồ báo 3 triệu, nhập thái, hai tháng sau mới có hàng, nưa gió ai mà chờ lâu thế đc. Ra chợ giời họ báo 1 triệu 6 , không bảo hành nên k dám mua .e oder luôn trên tao bao, về đến HN 7 trăm sau 10 ngày, cả ship, nhanh, rẻ .Dùng hai năm nay rất oke. Thế nên cccm cứ tìm hiểu thực tế, tiền mình mình mua,tỉnh táo đừng để báo chí thương mại, seeder nó dẫn dắt.
vâng, em chỉ nói quan điểm của em, vì em ko phục cái hãng chốt đơn 1000 xe bán 1 tháng ấy chứ em cũng chưa ngồi con này bao giờ. cảm ơn cụ góp ý

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
vâng, em chỉ nói quan điểm của em, vì em ko phục cái hãng chốt đơn 1000 xe bán 1 tháng ấy chứ em cũng chưa ngồi con này bao giờ. cảm ơn cụ góp ý
Cụ vào hội trên Facebook, hoặc xuống đại lí của kylin hải phòng trực tiếp mà xem. số lượng ấy là chính xác đó. Cụ hình dung, cả Việt Nam này , một con xe ngon vs giá như thế ( ít nhất ở thoi điểm này), chỉ có "duy nhất "một đại lí bán thì số lượng như thế là hoàn toàn bình thường.

Lucas_lee

Xe tăng
Em ủng hộ xe TQ vào Vn để mấy ông hãng xe VN bớt lãi đi tí, ae còn được nhờ.

thanhtrung052

Xe tăng
E đổi xe lần tới sẽ là xe tàu. Bj40 thì voc

poiuy

Xe cút kít
Công nghệ hoàn thiện và nội ngoại thất của xe tàu giờ không thua kém hãng lớn nào
Nếu thua thì thua động cơ của bọn g7 và Hàn Quốc thôi
Còn giá xe tàu là vô đối
Động cơ giờ cũng ko quá quan trọng với xe gia đình. Xe GĐ đạt 20 vạn cũng còn khướt.

Huyn Runi

Xe tăng
Họ trả lời trong bài rồi bác:
"Tuy nhiên, không rõ Beijing X7 sẽ duy trì được độ hot đến bao giờ. Bởi trước đó, thị trường Việt cũng đã đón khá nhiều mẫu xe Trung như Zotye Z8, BAIC Q7, BAIC BJ40L, Brilliance V7... Kết quả thường thấy của những cái tên này, bán rất chạy giai đầu nhưng dần tụt dốc và mất hút ở giai đoạn sau. ".

Hót cái gì đâu.
Kể cả cái Đơn hàng 1,000 chú, cũng khá ảo.
Kia Seltos với CR-V chốt đơn sau 1 tháng bán em còn tin chứ BJ X7 ko ai kiểm chứng cụ nhỉ

Huyn Runi

Xe tăng
Bài này cũng dạng 1 số bài PR thường thấy trên báo thôi mà cụ. Kiểu như hôm qua có bài xe điện Vinfast đăng ký chạy test ở Mỹ, đọc là hiểu toàn thông tin là của hãng viết ra chứ có phải là thông tin từ nguồn thứ 3 khách quan tìm hiểu, viết lên đâu. Nhiều thể loại như thế này lắm cụ ạ. Nên đọc thì cứ đọc, nhưng mình phải lọc thông tin thôi cụ ạ.
hi hi chuẩn rồi cụ ơi

Huyn Runi

Xe tăng
Cụ chủ thực sự muốn tìm hiểu xe này cứ vào hội nhưng ng mua, đã dùng rồi trên face ấy, hoặc tìm tận nơi, lái thử, cụ sẽ có cái nhìn chính xác nhất thấy vì nghe mấy đội báo mạng đc thuê viết này. Xe tàu, công nghệ tàu rộng hơn là kinh tế tàu thực sự đang đe doạ tất cả các ông lớn trên mọi lĩnh vực trên thế giới. Vậy mà một diễn đàn gần như mạnh nhất về ô tô như otofun không có nổi một mục về oto trung quốc để mà bàn , mổ xẻ phân tích khách quan thì rất đáng tiếc.
em nghĩ chắc do chưa có nhiều cụ sở hữu xe tàu nên diễn đàn mình mới chưa có mục này, những hãng xe không phổ biến được cho vào mục hãng xe khác đó cụ. Trong tương lai chắc chắn các cụ mod sẽ mở rộng thêm nhiều mục cho cccm chém gió xôm tụ hehe

Huyn Runi

Xe tăng
Bảo là hot nhưng thành thật là em đi đường chẳng mấy khi thấy xe TQ, thậm chí vinfast còn nhiều hơn. Hay là xe TQ mua về rồi thay logo thành xe khác nhỉ? Em ở HN chủ yếu đi lại ở HN.
Vinfast thì nhiều là đúng rồi cụ. Năm nay Vinfast có mấy đại diện áp đảo các phân khúc luôn, thật kinh khủng. Xe TQ ko nhiều, thi thoảng đi đường mới thấy nên bảo đổ xô đi mua là ko đúng lắm ạ

Huyn Runi

Xe tăng
Một lần qua xem và lái thử để thấy thèng Khựa nó giỏi cỡ nào. Với số tiền đó mà nó hoàn thiện con xe phải nói là chất. Dù không ưa gì Khựa nhưng xem tận mắt cũng phải nể thật sự
giá thành thấp nên giá sửa cũng nhiều chăng cụ