[Funland] Các bác cho em lời khuyên với !!

TrungTTB

Xe máy
phải trường hợp em có thiện trí ngay từ đầu như bác, mà bên kia không muốn hợp tác. e mà là bác thì e gọi luôn công an, lập biên bản, nhốt luôn 2 xe, bao giờ giải quyết xong cùng xong. kaka
Khổ lúc đấy họ 5 người quây e mà vợ con ngồi trong xe..e cũng nghĩ đơn giản là hôm sau xuống nói chuyện với nhau đàng hoàng..k nghĩ là họ khó dễ vậy ạ..chứ biết từ đầu e cũng gọi CA cho họ phân xử rồi ạ

Ca phê thôi

Xe tăng
E cám ơn bác..ai cũng tử tế như bác thì e cũng đỡ đau đầu ạ..em cũng chưa thấy ai chỉ xước xát 1 tí mà bắt người ta thay mới cả như thế bác ạ..theo bác chủ xe thì chắc ai va vào xước xe bác đấy thì bác ấy bắt người ta đền cả cái xe mới mất
Điều khá quan trọng là thái độ lúc xảy ra sự việc, nhiều khi thái độ tốt sẽ giải quyết được vấn đề nhẹ nhàng hơn. Theo cụ thuật lại thì thái độ của cụ tốt, vụ việc tổn thất rất nhỏ (chỉ cần hàn lại là được) nếu gặp người bình thường thì sẽ giải quyết trong phút mốt. TH này cụ gặp chủ xe "củ chuối" rồi, họ coi trọng cái xe quá đáng.

Tran.Toan

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em hỏi họ có bảo hiểm không thì họ bảo xe họ không mua bảo hiểm bác ạ 😕
Là bảo hiểm bắt buộc của cụ sẽ đền cho xe cụ kia ạ! Mà như cụ nói thì cụ gặp phải cụ kia là đen cho cụ rồi ạ!

Chỉnh sửa cuối:

Tran.Toan

Xe tăng
Chào các bác trên diễn đàn ạ!!
Tình hình em cũng là lái mới..hôm vừa rồi đi trên đường em có không may va quệt với phần gương xe của 1 bác đi Cross..hậu quả là phần nhựa ốp dưới gương lái của xe cross bị bong ra..em cũng có nhận sai với bác chủ là do lỗi của em nên em sẽ khắc phục hậu quả.. lúc đó bác chủ xe đòi em luôn 10 triệu nhưng em không đồng ý..em nói cứ ra hãng check lại xem hỏng chỗ nào em sẽ khắc phục chỗ đó..bác chủ xe đòi giữ CCCD của e làm tin để hôm sau giải quyết nên bất đắc dĩ e cũng đồng ý.
Hôm sau khi gặp thì bác chủ xe yêu cầu em phải thay cho bác ấy gương mới 100%..e không đồng ý nên yêu cầu ra hãng check thì về phần động cơ điện hoàn toàn không có vấn đề gì vẫn hoạt động bình thường..ngoài miếng nhựa bị gãy chốt ra thì gương vẫn rất bình thường thậm chí còn không có cả vết xước.. anh em sửa hãng có nói miếng nhựa này hãng không bán lẻ nên nếu thoả thuận được thì có thể chỉ hàn vào là ổn không vấn đề gì..nhưng bác chủ xe k đồng ý kiên quyết đòi em phải thay mới gương hoàn toàn vì bảo động cơ điện có thể bị ảnh hưởng..giờ chưa thấy gì nhưng sau không đảm bảo được..em cũng đề xuất lại là em sẽ tìm miếng nhựa đấy ở ngoài rồi sẽ thay lại cho bác ấy cũng như làm cam kết sau 1 thời gian nữa mà gương xe có vấn đề thì e vẫn có phần trách nhiệm trong đó ngoài ra sẽ thêm 1 phần tiền coi như là chi phí đi lại phòng ngừa rủi ro ạ..nhưng chủ xe vẫn không đồng ý kiên quyết đòi thay mới các bác ạ..em chỉ thấy vì 1 miếng nhựa mà bắt thay 1 gương mới hãng báo giá hơn 12 triệu thì đúng là nặng đô cho em quá ạ vì tham gia giao thông không ai muốn thế cả hơn nữa đây cũng là 1 va chạm rất nhẹ thôi ạ!!
Theo các bác thì giờ em nên giải quyết thế nào ạ..em thấy 2 bên không thống nhất được phương án giải quyết nên định nhờ bên công an vào để họ phân xử ạ..lúc đấy họ có phân quyết thế nào thì em cũng dễ chấp nhận hơn ạ!! Các bác cho em lời khuyên với ạ!!
Mô tơ và bánh răng toyota bền lắm, e va mấy chục lần có hỏng đâu. Cùng lắm thì cụ thoả thuận ra ngoài mua vỏ khác thay. K thì cụ cho next như các cụ khuyên ở trên ạ

coixay13

Xe tăng
E thì cũng chẳng né tránh gì trách nhiệm đâu..hỏng đâu sửa đấy e chấp nhận luôn ạ..vì bác chủ xe yêu cầu cao quá nên e mới không chấp nhận thôi ạ
"..lần nào gặp e cũng thiện chí là thay phần hỏng và thêm cả 1 khoản gọi là bồi dưỡng cho thoải mái.. ". Cứ nhẹ nhàng như thế này và mong bác chủ xe thông cảm...

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Tham gia giao thông ai cũng nghĩ và thông cảm được cho nhau thế thì tốt quá bác ạ
Vâng cụ ak, phải nghĩ đến lúc mình k may va ng khác thì sao. Cái gì là vô tình thì nên châm chước :D, chúc cụ mau giải quyết ổn thoả cho nhẹ đầu.

cusao

Xe lăn
Va chạm chắc chắn là ngoài ý muốn...nhưng không ai có quyền giữ giấy tờ cá nhân hay giữ phương tiện ngoài cơ quan chức năng nhỉ.
Cố gắng đàm phán, không đưa giấy tờ hay phương tiện nhỉ

TN1805

Xe điện
Trước đây, tôi cũng bị 1 xe khác va vào làm nứt vỡ cái đèn pha trước ( vỏ đèn), nứt vỡ chứ chưa vỡ vụn, lỗi hoàn toàn do xe kia.
Va chạm xong, lái xe kia thương lượng tôi là để bạn ý đi hàn lại cái vỏ đènpha cho tôi....Tôi chán chả buồn nói nữa, mới bảo " Tôi vào hãng thay vỏ đèn mới, cậu hỗ trợ bao nhiêu thì hỗ trợ, tùy cậu...." .
Xong cậu ta đưa tôi 1 tr....tôi phẩy tay bảo "thôi, tôi cho cậu, cầm tiền và đi đi...."
Sau đó, tôi vào Hãng thay hết hơn 3tr. :D

tomtomchát

Xe container
10 trang chưa thấy chủ xe vào phân trần nhỉ hehe

BOPMIT

Xe tải
Cụ cứ thương lương với chủ xe lại xem sao , hỏng đâu sửa đấy. Nó cũng chỉ là cái gương thôi ,nếu là các bộ phận khác quan trọng thì mới cân nhắc thay mới. Nếu bên họ vẫn kiên quyết đòi thay mới thì cụ ra công an báo mât CCCD và làm cái mới thì cũng có sao đâu .

funfunfun

Xe buýt
Nhiều ông kiểu để xe lên bàn thờ
Có cái gương cũng mất zin ,đâm đụng hay thuỷ kích éo nói ,mấy cái xước với hỏng nhẹ bên ngoài xe nào chả dính nếu đi ở nội thành
Zin thì đắp chiếu
Tóm lại thằng cross bên trên rẻ rách

Hoàng Vũ 2388

Xe buýt
Cụ chủ tử tế phết, nhưng cụ hơi đen :))
E thấy có cụ gì nói chuẩn: mình đền nhưng đền theo phương án đồ đã qua sử dụng.

Chúc cụ từ từ tháo gỡ thành công nhé.

Z90

Xe tăng
Có BHTNDS mà nhiều cụ k biết sử dụng nhỉ? Bôi thường tối đa 150 củ mà k khai thác triệt để đi chứ

Bomber82

Xe hơi
Cùn thì mình cùn lại cụ… CCCD làm lại dễ ấy mà 🤣🤣🤣