[Funland] Các bác cho em lời khuyên với !!

TrungTTB

Xe máy
Nhớ cách đây vài năm, lúc đó chưa có thu phí ETC, em dừng xe tại trạm thu phí cao tốc Hà Nội - Bắc Giang, làm trôi xe vào 1 cụ Altis, vết xước nhỏ không bằng que tăm. Cụ ấy bảo phải đem xe vào hãng sơn lại, và bắt đền em 2tr, thế mà vẫn còn lăn tăn. Em cho số điện thoại, bảo ông cứ sơn đàng hoàng, thiếu đâu gọi cho tôi, tôi trả thêm. Công nhận cụ ấy chém em quả khét thật.
Mấy hôm trước, chen chúc trên vành đai 3, 1 cụ xe tải 5 tấn, để trôi xe húc đít em, lõm cả biển số và cốp sau, ae xuống nói chuyện rồi đi.
Dễ người dễ ta.
Cụ chủ gặp người giống như em, cách giải quyết của cụ nên làm theo cụ avatar giai đẹp bị trục xuất là hứa hẹn và kệ bà nó là xong, còn CCCD cụ báo mất và đi làm cái mới cho nó đẹp zai.
E đề nghị gửi cụ chủ 5 triệu vì cũng k muốn to chuyện và giải quyết nhanh gọn với nhau nhưng họ yêu cầu cao quá nên e k đồng ý được bác ạ..suy cho cùng tiền cũng k phải dễ kiếm..mất thì mất cho đáng ạ

Giang đại tá

Xe buýt
E đề nghị gửi cụ chủ 5 triệu vì cũng k muốn to chuyện và giải quyết nhanh gọn với nhau nhưng họ yêu cầu cao quá nên e k đồng ý được bác ạ..suy cho cùng tiền cũng k phải dễ kiếm..mất thì mất cho đáng ạ
Thôi cách tốt nhất theo em: Cụ bỏ cái CCCD ấy đi, làm cái mới, giờ VnID dễ mà, còn bác Cross kia cho ôm cây đợi thỏ. Vậy là xong. Chúc cụ ngày mới tốt lành.

TrungTTB

Xe máy
Miếng nhựa ốp gương này em đi bị va quệt suốt. Có lần quệt mạnh vào gương xe tải ngược chiều hay sao ấy nghe cái bốp bay cả ốp gương ra ngoài. Em xuống nhặt lên rồi lắp lại vẫn đi tiếp như thường.
Cái này va chạm quá nhẹ, đi trong phố thỉnh thoảng xe máy họ cũng va gương mình suốt, nếu mà cứ cùn như cụ Cross bắt đền thay mới thì có oánh nhau suốt ngày à.
Cụ chủ cứ căng lên xem nào, xem làm gì được cụ. Em tưởng cụ đền 1tr là ấm lắm rồi, cụ còn đề xuất đền 5tr mà ko chịu thì loại kia cũng thuộc dạng yêu xe hơn bản thân rồi.
E nói là k ai muốn va chạm cả..gặp ai thì khi ra xưởng cũng muốn chọn giải pháp đỡ tốn kém hơn về mặt chi phí thì tốt cho cả 2 hơn ạ..cả nhà bác chủ nói e là đen ai thì ng đó phải chịu..k cho e nói lý gì đâu bác ạ

Xe bọ xít

Xe container
E nói là k ai muốn va chạm cả..gặp ai thì khi ra xưởng cũng muốn chọn giải pháp đỡ tốn kém hơn về mặt chi phí thì tốt cho cả 2 hơn ạ..cả nhà bác chủ nói e là đen ai thì ng đó phải chịu..k cho e nói lý gì đâu bác ạ
Hỏi gđ ông đó nếu ko phải va quệt vào gương, mà vào thân xe bị bẹp thì gđ ông đó bắt thay cả xe chứ ko cho sửa à ?????

TrungTTB

Xe máy
Thôi cách tốt nhất theo em: Cụ bỏ cái CCCD ấy đi, làm cái mới, giờ VnID dễ mà, còn bác Cross kia cho ôm cây đợi thỏ. Vậy là xong. Chúc cụ ngày mới tốt lành.
Vâng e cám ơn bác..nếu thiện chí thì e vẫn giải quyết thôi ạ..còn nếu vẫn cứ yêu cầu quá quắt quá thì e cũng đành chơi bài nhây với nhau thôi ạ

mabu44

Xe tăng
Cuộc sống khó người thì khó ta, càng chèn ép người khác thì sẽ có lúc bị người khác chèn ép mình. Va chạm nhẹ, ko hỏng thì thôi, va quệt là ko thể tránh khỏi khi sử dụng xe. Trường hợp cụ kia đi mượn xe, nhà ko có tiền mua xe, hay thuê xe thì còn có thể chấp nhận đc khi bị ép buộc bắt đền, chứ nếu xe nhà mà làm thế thì đúng là ko có lộc cho con cháu. Gương, vỏ, thân xe, ốp... sẽ va quệt theo thời gian sử dụng thôi, bắt bẻ làm gì những lỗi nhỏ vậy. Ví như bảo vỡ gương, hỏng motor, hỏng cam lề ... thì cứ đền xứng đáng, chứ cái gáo ốp thì làm gì ghê gớm vậy. Xe cũng chỉ là phương tiện đi lại thôi.

duongtver

Xe tăng
Cụ gặp phải loại cùn và như em nói họ yêu xe hơn yêu chính tính mạng của họ nên bảo vệ kinh quá.

harrynh

Xe điện
Ông đi cross cũng chuối thật có miếng nhựa ở cái gương chứ to tát gì, chắc giữ xe như vàng nhưng va chạm giao thông mà không giải quyết ngay được thì phải giữ giấy tờ chứ cụ. Đợt em mới lấy xe có ông xe tải chở hàng mải xem điện thoại tông vào đuôi xe, xuống còn khóc xin và đưa hết giấy tờ từ CCCD, giấy phép lái xe, đăng ký xe cho cơ. Vào hãng mà thay mới thì phải hơn 3 chục củ nhưng em sửa hết suýt chục mà cháu nó nhắn tin xin các kiểu cuối cùng thương nó lấy có 1/2 tiền sửa, mà xe em mới tinh đấy :((
Tất nhiên là cụ thương người, nhưng làm vậy nó sẽ vẫn đi láo và gây họa cho ng khác vì nó vẫn nghĩ xin đc.

TrungTTB

Xe máy
Cuộc sống khó người thì khó ta, càng chèn ép người khác thì sẽ có lúc bị người khác chèn ép mình. Va chạm nhẹ, ko hỏng thì thôi, va quệt là ko thể tránh khỏi khi sử dụng xe. Trường hợp cụ kia đi mượn xe, nhà ko có tiền mua xe, hay thuê xe thì còn có thể chấp nhận đc khi bị ép buộc bắt đền, chứ nếu xe nhà mà làm thế thì đúng là ko có lộc cho con cháu. Gương, vỏ, thân xe, ốp... sẽ va quệt theo thời gian sử dụng thôi, bắt bẻ làm gì những lỗi nhỏ vậy. Ví như bảo vỡ gương, hỏng motor, hỏng cam lề ... thì cứ đền xứng đáng, chứ cái gáo ốp thì làm gì ghê gớm vậy. Xe cũng chỉ là phương tiện đi lại thôi.
Cross bản V cũng chạy đầy đường mà bác..cứ lôi cái văn xe xịn..xe nhập khẩu ra với e làm gì k biết..nói vòng vo cuối cùng vẫn là muốn ng phải thay hẳn cái gương mới cho

caisua

Xe lăn
Bác ơi lúc xuống hãng xem thì ae trong hãng bảo là không vấn đề gì hết..chỉ gẫy cái nãy nhựa thôi..ý họ cũng muốn xử lý đơn giản vì họ thấy thay cả gương cũng là nặng nề quá ý ạ
đúng là chả có vấn đề gì, cái mô tơ đó sinh ra đã thiết kế phù hợp với tình huống va chạm này rồi nên nó chả sao cả. Như các cụ trên đã tư vấn, cù nhầy thì cứ mặc xác nó thôi, chả cần đôi co với cái giống ăn vạ làm gì, cho nó cầm CCCD thoải mái. Cụ cứ xác định vụ việc như này tối đa 2tr

TrungTTB

Xe máy
Cụ gặp phải loại cùn và như em nói họ yêu xe hơn yêu chính tính mạng của họ nên bảo vệ kinh quá.
Vâng thôi mình cũng sai nên cũng mong họ thiện chí thì tốt..còn k thì e cũng kệ thôi k thể họ đòi gì cũng đáp ứng được ạ

cuc_cu

Xe buýt
Không thương lượng đc thì thôi kệ :D

Thắng Formosa

Xe tăng
Họ giữ CCCD của cụ thì cụ giữ xe của họ lại để đi sửa, khi nào sửa xong thì trả lại thôi :D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Cụ gặp ng k tử tế thôi, chia buồn với cụ. E bị xe khác húc mít trầy xước hết mà họ xuống xin lỗi cũng cho qua.

TrungTTB

Xe máy
đúng là chả có vấn đề gì, cái mô tơ đó sinh ra đã thiết kế phù hợp với tình huống va chạm này rồi nên nó chả sao cả. Như các cụ trên đã tư vấn, cù nhầy thì cứ mặc xác nó thôi, chả cần đôi co với cái giống ăn vạ làm gì, cho nó cầm CCCD thoải mái. Cụ cứ xác định vụ việc như này tối đa 2tr
E mà biết chia sẻ lên đây sớm nghe ý kiến của các cụ thì e cũng chẳng bảo trả 5tr..nhưng thôi nếu họ đồng ý thì e cũng chấp nhận vì đã nói rồi..nhưng hiện tại thì vẫn chưa trả lời và chưa đồng ý ạ

TrungTTB

Xe máy

bjm.bjp8

Đi bộ
Chào các bác trên diễn đàn ạ!!
Tình hình em cũng là lái mới..hôm vừa rồi đi trên đường em có không may va quệt với phần gương xe của 1 bác đi Cross..hậu quả là phần nhựa ốp dưới gương lái của xe cross bị bong ra..em cũng có nhận sai với bác chủ là do lỗi của em nên em sẽ khắc phục hậu quả.. lúc đó bác chủ xe đòi em luôn 10 triệu nhưng em không đồng ý..em nói cứ ra hãng check lại xem hỏng chỗ nào em sẽ khắc phục chỗ đó..bác chủ xe đòi giữ CCCD của e làm tin để hôm sau giải quyết nên bất đắc dĩ e cũng đồng ý.
Hôm sau khi gặp thì bác chủ xe yêu cầu em phải thay cho bác ấy gương mới 100%..e không đồng ý nên yêu cầu ra hãng check thì về phần động cơ điện hoàn toàn không có vấn đề gì vẫn hoạt động bình thường..ngoài miếng nhựa bị gãy chốt ra thì gương vẫn rất bình thường thậm chí còn không có cả vết xước.. anh em sửa hãng có nói miếng nhựa này hãng không bán lẻ nên nếu thoả thuận được thì có thể chỉ hàn vào là ổn không vấn đề gì..nhưng bác chủ xe k đồng ý kiên quyết đòi em phải thay mới gương hoàn toàn vì bảo động cơ điện có thể bị ảnh hưởng..giờ chưa thấy gì nhưng sau không đảm bảo được..em cũng đề xuất lại là em sẽ tìm miếng nhựa đấy ở ngoài rồi sẽ thay lại cho bác ấy cũng như làm cam kết sau 1 thời gian nữa mà gương xe có vấn đề thì e vẫn có phần trách nhiệm trong đó ngoài ra sẽ thêm 1 phần tiền coi như là chi phí đi lại phòng ngừa rủi ro ạ..nhưng chủ xe vẫn không đồng ý kiên quyết đòi thay mới các bác ạ..em chỉ thấy vì 1 miếng nhựa mà bắt thay 1 gương mới hãng báo giá hơn 12 triệu thì đúng là nặng đô cho em quá ạ vì tham gia giao thông không ai muốn thế cả hơn nữa đây cũng là 1 va chạm rất nhẹ thôi ạ!!
Theo các bác thì giờ em nên giải quyết thế nào ạ..em thấy 2 bên không thống nhất được phương án giải quyết nên định nhờ bên công an vào để họ phân xử ạ..lúc đấy họ có phân quyết thế nào thì em cũng dễ chấp nhận hơn ạ!! Các bác cho em lời khuyên với ạ!!
phải trường hợp em có thiện trí ngay từ đầu như bác, mà bên kia không muốn hợp tác. e mà là bác thì e gọi luôn công an, lập biên bản, nhốt luôn 2 xe, bao giờ giải quyết xong cùng xong. kaka