[Funland] Các bác cho em lời khuyên với !!

Húp sụp sụp

Xe điện
E thì cũng chẳng né tránh gì trách nhiệm đâu..hỏng đâu sửa đấy e chấp nhận luôn ạ..vì bác chủ xe yêu cầu cao quá nên e mới không chấp nhận thôi ạ
2 bên đều không chấp nhận thì giữ nguyên hiện trang thôi :))
Nếu sự việc như cụ mô tả, cụ chưa ký nhận là đi sai và đền cụ kia thì chấp nhận chi tiển và mất thời gian em bày cho nè:
Cụ làm đơn trình báo sự việc với phòng csgt và chỉ cho họ chỗ cái xe kia đang đỗ :)) cộng với sự "khéo miệng" thì xxx sẽ giữ xe của hai bên để giải quyết

TrungTTB

Xe máy
2 bên đều không chấp nhận thì giữ nguyên hiện trang thôi :))
Nếu sự việc như cụ mô tả, cụ chưa ký nhận là đi sai và đền cụ kia thì chấp nhận chi tiển và mất thời gian em bày cho nè:
Cụ làm đơn trình báo sự việc với phòng csgt và chỉ cho họ chỗ cái xe kia đang đỗ :)) cộng với sự "khéo miệng" thì xxx sẽ giữ xe của hai bên để giải quyết
Vầng e cũng bảo là k thích giải quyết tình cảm thì cứ bảo cơ quan chức năng vào làm việc..mà thấy nhiều người bảo Công an họ cũng k giải quyết mấy vụ lặt vặt thế này bác ạ 😅

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Nay em gặp tình huống giao thông tương tự, cái ngã rẽ phải đó thường thì đèn luôn xanh, em có bao giờ phải dừng chờ đèn đâu. Nay đi sau cái xe biển 20 thấy dừng lại, em tưởng hắn nhìn thấy CSGT nên rén, nên nháy pha giục đi, thấy xe họ vẫn đứng.
Em bảo, sao tình huống lạ nhỉ, chắc xe biển lạ họ thận trọng hơn mình.
Lúc chờ thì em nhìn xung quanh. thì ôi thôi, cái cột đèn rẽ phải bị gương chiếu hậu trong xe che khuẩn, đang đỏ lòm, phía dưới là vạch sơn liền.
May là hôm nay em đi sau xe đó, chứ theo thói quen thông thường, chắc nay ăn nguyên cái lỗi vượt đèn đỏ, khỏi cãi. :))
Cho phép em hỏi lại một chút nhé, tại sao cụ biết là cụ sai?
Tình huống cụ thể như nào ạ?
Nếu được, mong cụ chia sẻ thêm.

Lá Mơ

Xe buýt
Mấy thể loại lom dom vì ba cái tai nạn vặt này rất dễ va phải một vụ nặng nề gấp trăm lần, ví dụ xe bị đâm nát đít hoặc nát hông nhưng thằng đâm nó chạy mất chả hạn, nói chung khôn ngoan ko lại được với giời. Đến lúc bị tai nạn nát bét xe thì mới ngộ ra những vụ nhỏ nhỏ trước chỉ là gãi ghẻ mà thôi.

Cho nên ra đường tránh xa mấy thằng đi Vios, Altis, Cross ra cho lành :D

TrungTTB

Xe máy
Mấy thể loại lom dom vì ba cái tai nạn vặt này rất dễ va phải một vụ nặng nề gấp trăm lần, ví dụ xe bị đâm nát đít hoặc nát hông nhưng thằng đâm nó chạy mất chả hạn, nói chung khôn ngoan ko lại được với giời. Đến lúc bị tai nạn nát bét xe thì mới ngộ ra những vụ nhỏ nhỏ trước chỉ là gãi ghẻ mà thôi.

Haha của thiên trả địa cụ nhỉ 😅

Trục

Xe ba gác
Người OF
Hãng báo nếu thay cả cụm gương là hơn 12tr bác ạ
Đấy là mới chỉ va vào gương, chứ và vào xe hắn lại lý luận thay cả xe thì mệt, vì va chạm có thể về lâu dài, ảnh hưởng tới máy, phải đền xe mới. =))

TrungTTB

Xe máy
Đấy là mới chỉ va vào gương, chứ và vào xe hắn lại lý luận thay cả xe thì mệt, vì va chạm có thể về lâu dài, ảnh hưởng tới máy, phải đền xe mới. =))
Haha e cũng nói giống bác đấy..e bảo chả nhẽ ai va vào thân xe thì phải đền cả xe mới vì ảnh hưởng đến khung xe sau này à..cả nhà cụ chủ xe kia xúm vào nói e là ăn nói xấc xược..đen ai thì phải chịu chứ k được nói lý bác ạ 😅

Trục

Xe ba gác
Người OF
Haha e cũng nói giống bác đấy..e bảo chả nhẽ ai va vào thân xe thì phải đền cả xe mới vì ảnh hưởng đến khung xe sau này à..cả nhà cụ chủ xe kia xúm vào nói e là ăn nói xấc xược..đen ai thì phải chịu chứ k được nói lý bác ạ 😅
Cụ yên tâm, tay này chỉ đi được cross thôi, không đi được Bỉm, mẹc đâu.
Hắn là nô lệ cho cái xe mình đi, khổ lắm, nên cụ thông cảm cho hắn đi. :))

polizia

Xe container
Bảo tay ý là anh cứ cầm cccd thoải mái, em xài VNEid đủ rồi. Anh ko ưng anh có thể kiện em ra toà dân sự nơi anh cư trú.
Done!

Nói chung thằng kia cũng bẩn.
Em hồi mua xe mới đc mấy tháng cũng dính 1 quả.
Một ông xe tải đi đúng đến chỗ xe em đang đậu thì chết máy, 2 ông bạn ra ủn. Lúc ủn lại đi mở cái cửa thùng xe ra. 2 thằng ủn thì cái cửa nó tỳ vào hông xe em mà bọn nó ko biết, cứ thế ủn. Nó kéo cho 1 vệt từ đèn hậu lên gần cửa, lõm cả vào.
Em cũng cầm tạm bằng bảo để anh ra gara xem nó báo gò hết bn, xong đến trưa 2 chú ý gọi hỏi xem hết bn thì e bảo a chưa hỏi đc, thôi qua nhà mà lấy bằng vì mày ở tỉnh chở chuyến hàng về đây xong tối phải quay về, di tỉnh ko có bằng thì cũng dở.
Nó hỏi gửi tạm em chỉ lấy 500k gọi laf có trách nhiệm vs coi như mấy hôm ko có xe đi.
Hôm sau gọi bh bảo do mình lùi ko để ý tỳ vào cái mấu sắt thò ra.
Cuối cùng mất đúng 500k tiền tối thiểu của BH còn chi phí sơn gò bh thanh toán tất.
Cũng gọi là mấy zin nhưng e ko quan trọng zin hay ko, xe nó hầu mình chứ méo phải mình hầu xe.

Chỉnh sửa cuối:

coquay

Xe container
Cụ nhắn với ông kia là e báo mất cccd rồi xem í ông ta như nào
Còn tử tế thì nhắn e gửi bác 3 tr ko thì thôi làm cccd mới

cdcn

Xe điện

Cụ đi xe gì thế để ra đường em biết còn tránh xe cụ ạ!

Chicken113

Xe tải

Chuẩn cụ, ko đánh đồng tất cả nhưng phần nhiều các vị chọn Toy nhất là mấy dòng bền bỉ giữ giá chi phí ít … thường rất chi là chắt lép mới chọn - người sao của chiêm bao là vậy mà.

funfunfun

Xe buýt
BH thì 5 lít thôi
10tr quá đáng quá ,ăn người thế không tốt
Em đi cross đây ,nhưng không đến mức như th này,và lỗi này là vặt vãnh cụ nhé ,thế cụ đã đưa nó 10tr chưa ?

JWalker

Xe buýt
Đi đường HN 2 xe đấu gương là chuyện thường mà. Chả hiểu sao làm quá lên vậy. Đòi 10tr mà chấp nhận giữ mỗi cái cccd. Về căn bản thì cái cccd chỉ là vấn đề niềm tin. Hỏng phần nhựa thì tìm mua phần nhựa mà thay thôi, shopee hay aliexpress chắc có mà. Còn bắt phải thay gương mới đúng hãng như em thì chịu.

TrungTTB

Xe máy
BH thì 5 lít thôi
10tr quá đáng quá ,ăn người thế không tốt
Em đi cross đây ,nhưng không đến mức như th này,và lỗi này là vặt vãnh cụ nhé ,thế cụ đã đưa nó 10tr chưa ?
E chưa đưa cụ ạ..lúc đầu cả nhả 5 người quây vào đòi e chuyển luôn 10tr mà..e k đồng ý nên mới cầm CCCD của e

TrungTTB

Xe máy
Đi đường HN 2 xe đấu gương là chuyện thường mà. Chả hiểu sao làm quá lên vậy. Đòi 10tr mà chấp nhận giữ mỗi cái cccd. Về căn bản thì cái cccd chỉ là vấn đề niềm tin. Hỏng phần nhựa thì tìm mua phần nhựa mà thay thôi, shopee hay aliexpress chắc có mà. Còn bắt phải thay gương mới đúng hãng như em thì chịu.
Ảnh e chụp đấy bác..e bảo tìm được hàng thay thế rồi thì chê bảo hàng lởm k chấp nhận bác ạ..cứ phải hàng hãng..trong khi biết rõ hãng họ k bán rời từng bộ phận