Các bác cứu em với! Em sắp chết cóng rồi!

guidingstar

Xe tăng
Nhà ông anh em cũng có con Funai mất điều khiển, hôm ra chợ em tìm mãi mới có hàng bán giống điều khiển này vì dung universal không được. Nhưng mà nó hét cao quá (850 k) Bác nòa có chỗ nào bán rẻ hơn không chỉ em phát! Bật bằng cơm rõ khổ!@

FeRAM

Xe điện
Làm gì có Manual hả cụ? Có 1 cái nút trên điều hòa thui nó ghi On/Off Auto. Bấm 1 cái thì nó chạy, bấm cái nữa thì nó tắt. MÀ nó đã chạy rùi, thì ko dừng nữa. Chả lẽ phải để đồng hồ báo thức để dậy tắt bật điều hòa à! huhuhu.. Cái này cũng là xịn đấy ạ, em kiểm tra đèn hồng ngoại của nó vẫn hoạt động rất tốt! Ko hỉu là còn chế độ gì cho nó thì nó mới chạy không hả các cụ?
Điều hòa nào cũng có cách điều khiển bằng cơm, nhưng chỉ được một số tính năng thôi, trong đó có chỉnh nhiệt độ. Muốn rõ, phải lấy User's Manual của nó đọc, rồi bắc thang lên, lật nắp nó ra mà tìm nút. Em chưa dùng Pana lần nào nên chả tìm hiểu kỹ. Samsung thì chắc chắn là được.

Lạ nhỉ ... các model mới của Pana đều điều kiển được với các loại tay DK cũ mà ... hay cái của bác mua là loại của TQ ???

luis

Xe hơi
Bác Libo mua ở miễn thuế mà gặp phải trường hợp này cũng oái oăm nhẩy .Hay nó thấy bác là dân kỹ thuật nên nó chơi đểu bác chăng?iêm gửi biếu bác chăn bông nhá?

CapXV

Xe tải
Nhà e dùng Pana, chả hỉu chú tễu nhà e nghịc ngợm cái ĐK thế nào mà nó chuyển từ đơn vị độ C sang độ F, các bác cao thủ chỉ giùm e cách đổi ngược lại với ạ

Libor

Xe điện
Lạ nhỉ ... các model mới của Pana đều điều kiển được với các loại tay DK cũ mà ... hay cái của bác mua là loại của TQ ???
Vâng, lạ thế đấy cụ ạ! Cảm ơn cụ đã ra tay cứu giúp nhà em cái vụ này nhá! Quả đúng là cái số nhà em nó hẩm hưu thật, vớ đúng phải cái loại điều hòa dở hơi, một mình một kiểu...cực kỳ chung thủy với em điều khiển đi theo nó cụ ạ. Kỹ thuật của cụ đã báo cho em roài, em này phải mua đúng điều khiển đời 2006 thì mới ..như "cậu với mợ" được mà trên cái điều khiển chả có tý thông tin nào về đời của điều hòa cả..giống nhau tất tật! :102::102::102::102::102: Thật ra nếu rét quá thì cũng chả sao, đắp nhiều chăn là được, em chỉ sợ nhất lạnh quá nó sun mịe nó hết cả lại thì chít! Cụ cứu em nhanh nhanh đi nhá! :21::21::21::21::21::21:

Vâng, lạ thế đấy cụ ạ! Cảm ơn cụ đã ra tay cứu giúp nhà em cái vụ này nhá! Quả đúng là cái số nhà em nó hẩm hưu thật, vớ đúng phải cái loại điều hòa dở hơi, một mình một kiểu...cực kỳ chung thủy với em điều khiển đi theo nó cụ ạ. Kỹ thuật của cụ đã báo cho em roài, em này phải mua đúng điều khiển đời 2006 thì mới ..như "cậu với mợ" được mà trên cái điều khiển chả có tý thông tin nào về đời của điều hòa cả..giống nhau tất tật! :102::102::102::102::102: Thật ra nếu rét quá thì cũng chả sao, đắp nhiều chăn là được, em chỉ sợ nhất lạnh quá nó sun mịe nó hết cả lại thì chít! Cụ cứu em nhanh nhanh đi nhá! :21::21::21::21::21::21:
Cho cụ mượn cái rì mót nhà em rồi , nếu ko được em cho mượn cái kim băng... nếu sun quá thì nhể nó ra mà dùng :)):)):)):))

Libor

Xe điện
Cho cụ mượn cái rì mót nhà em rồi , nếu ko được em cho mượn cái kim băng... nếu sun quá thì nhể nó ra mà dùng :)):)):)):))
Dạ quí hóa quá ạ, cũng may trên đường về em cũng sáng kiến mua 1 tá kim băng rùi đấy ạ! Hum nay chắc phải dùng mất mấy cái! :)):)):)):))
Đây ạ, cái tem dở hơi của em nó đây ạ, cụ tìm cho em mau mau đi nhá! Cứ phải dậy tắt bật cái điều hòa sẽ gây nên mất ngủ, mà bệnh mất ngủ là kẻ thù không đội trời chung của ủy ban Dân số và kế hoạch hoá gia đình đấy ạ!:P:P:P

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Em không thạo lắm về điều hòa, nhưng em thấy là cái Nokia 6708 của em hồi trước có thể điều khiển được các loại điều hòa, trong đó có panasonic của bác --> điều khiển của panasonic có thể dùng chung được cho nhau --> cái cảm biến hồng ngoại của bác có vấn đề.

Tiếc là cái Nokia của em nó ko còn nữa, ko có thì cho cụ mượn để thử :(

PS. sao cái điện thoại di động của cụ Lý cứ tắt mãi thể hay là đổi số rồi

Em không thạo lắm về điều hòa, nhưng em thấy là cái Nokia 6708 của em hồi trước có thể điều khiển được các loại điều hòa, trong đó có panasonic của bác --> điều khiển của panasonic có thể dùng chung được cho nhau --> cái cảm biến hồng ngoại của bác có vấn đề.

Tiếc là cái Nokia của em nó ko còn nữa, ko có thì cho cụ mượn để thử :(

PS. sao cái điện thoại di động của cụ Lý cứ tắt mãi thể hay là đổi số rồi
Mang cả 2 cái của nhà em về mà vẫn ko được bác ơi :D. lúc đầu em cũng tưởng là Panasonic là nhận hết vì nhà em 2 cái 2 đời vẫn nhận nên dùng chung 1 cái. cho cụ ý 1 cái nhưng vẫn bó tay :)

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Mang cả 2 cái của nhà em về mà vẫn ko được bác ơi :D. lúc đầu em cũng tưởng là Panasonic là nhận hết vì nhà em 2 cái 2 đời vẫn nhận nên dùng chung 1 cái. cho cụ ý 1 cái nhưng vẫn bó tay :)
Thì thế, em mới lại đoán tiếp là cái senssor có vấn đề :D

quangdzung

Xe điện
Trước nhà em có cái điều hòa hiệu National. Một ngày đẹp giời bông nhiên nó mất cái điều khiển. Em tìm mãi ko mua được cái điều khiển National nào điều khiển nó được, Bọn bán điều khiển ở chợ giời nó mới đưa cho 1 rổ điều khiển các loại hãng về thử. Thế quái nào cái điều khiển được toàn bộ lại là cái điều khiển có nhãn hiệu là Toshiba. :)) :))

Libor

Xe điện
Thì thế, em mới lại đoán tiếp là cái senssor có vấn đề :D
Em cũng nghi thế , dưng Kỹ thuật nhà Nakio đã dính quả này rùi ạ...nó bẩu là phải đúng đời ạ! khổ thân em thế!:'(:'(:'(:'( Từ tối đến giờ mất 2 cái kim băng roài!

Chỉnh sửa cuối:

ChiePCW

Xe tăng
Cụ có mua không em để lại cho cụ 1 cái kit ngày xưa em học VĐK có đủ công cụ cho cụ ngồi mò xem cái điều hòa nhà cụ nó thích tia hồng ngoại nhấp nháy theo kiểu gì :D cầm cái kit đấy lên điều khiển nhìn pro cực :))

Libor

Xe điện
Cụ có mua không em để lại cho cụ 1 cái kit ngày xưa em học VĐK có đủ công cụ cho cụ ngồi mò xem cái điều hòa nhà cụ nó thích tia hồng ngoại nhấp nháy theo kiểu gì :D cầm cái kit đấy lên điều khiển nhìn pro cực :))
Ơ, cái này hay nhể? cụ phọt cái ảnh lên để em chiêm ngưỡng đi nào? PDA cũng làm được trò này đấy ạ, dưng nó phải có 1 cái mãu để dạy nó thì nó mới nhại theo và điều khiển được. Vì chương trình có sẵn thì lại không có của loại này! :102::102::102:

CapXV

Xe tải
Nhà e dùng Pana, chả hỉu chú tễu nhà e nghịc ngợm cái ĐK thế nào mà nó chuyển từ đơn vị độ C sang độ F, các bác cao thủ chỉ giùm e cách đổi ngược lại với ạ
Chán nhỉ, chả bác nào thèm giúp e:'(

tiger

Xe tăng
Em cũng dính trưởng này; VP lắp 2 đời pana khác nhau, dùng 2 loại điều khiển khác nhau, vừa chuyển VP thất lạc đâu mât 2 cái ĐK - thế là mấy hôm nóng vừ rùi chịu chết - tha cái ĐK đa năng về chỉ bật đc, ko chỉnh đc đâu
Chán

9Dragon

Xe tăng
Không nhẽ lại phải vác cả cái điều hòa ra cửa hàng bán điều khiển để thử trước khi mua nhở :)) Thế thì nặng quá :'(

Chỉnh sửa cuối: