các bác đánh giá giúp em giữa Vios 2010 và kia forte

mazda626

Xe buýt
hê..hê..bác chủ thớt quyết chưa???Theo em thì KF phải so với Altis 1.8 cụ ạ, chứ Vios ko có cửa đâu....Altis nếu so còn ko có cửa nếu cụ so sánh cả về chất lượng, giá thành, option, độ an toàn, cảm giác lái.....Đặc biệt, em ghét nhất bọn TOY, hút máu dân mình lâu quá rồi...

HobbyDriver

Xe tăng
Thực ra chạy xe của bọn Nhật LD cũng có cái sướng. Như e đây đang đi Honda civic, có vấn đề gì lại mang vào hãng, giao xe cho cố vấn dich vụ xong vào phòng điều hòa vểnh râu cafe internet miễn phí. Lúc nào sửa xong các em í gọi ra đánh xe về, đa số là không mất tiền. Mà bọn Honda nó thiết kế xưởng hay thật, ngồi trong phòng vẫn nhìn thấy hết thợ đang làm gì.
Thì nó cũng ăn vào giá thành rồi. Xe Hàn toàn nhập qua doanh nghiệp nhỏ lẻ: nhưng mà khi số lượng nhiều thì có dịch vụ theo thôi. Mà em thấy gara của Hyundai cũng ổn đấy chứ, như ở PVĐ chẳng hạn

kenu97

Xe container
cảm ơn các bác rất nhiều. thấy các bác nói vậy em cũng thấu nhiều. để ý một tý biết mà.
Nhiều sao bằng Vios được hả bác, tính riêng các hãng taxi đã chả biết bao nhiêu con rồi.
Nếu bác ngại sau này bán mất giá, đi ko đẳng cấp thì cứ mua Vios. còn thanh niên tính, thích thể thao 1 tí thì chọn forte thôi.
Các tính năng kỹ thuật các bác ở trên đã nói hết rồi.

Cuabien

Xe điện
Nhiều sao bằng Vios được hả bác, tính riêng các hãng taxi đã chả biết bao nhiêu con rồi.
Nếu bác ngại sau này bán mất giá, đi ko đẳng cấp thì cứ mua Vios. còn thanh niên tính, thích thể thao 1 tí thì chọn forte thôi.
Các tính năng kỹ thuật các bác ở trên đã nói hết rồi.
Lượn muộn thế Chủ tịch ???

-BIN-

Xe máy
Em thấy có bác nói về chuyện giữ giá của dòng Toy có vẻ đúng! ngoài ra em thấy Vios làm gì so được với KF!
Em không chọn Toy vì:
- mất tiền để mua thương hiệu nhiều, nhưng chất lượng thì càng ngày càng đi xuống!
- op kém (được mỗi cái máy bền hơn - đấy là em cũng chỉ nghe đồn thế chứ chưa đi được con nào đủ thời gian để đánh giá)

Em chọn xe Hàn (i30 hoặc F) nhưng chưa đủ tiền mua xe mới, đang săn con KF của bác cua đây ạ!

sun10

Xe buýt
Nhà êm đã có câu hỏi tương tự cụ chủ thớt khi mua xe! Nhà êm đã chạy KF 1 năm nay và chưa bao giờ ân hận về sự lựa chọn của mình. Chỉ nói riêng về giá: 27.4K so với 31.5K đã thấy có sự chênh lệch đáng kể. Tại sao nhà êm lại đưa ra chỉ số này? Vì các tiêu chuẩn khác nhà êm không đủ trình để so sánh. Tuy nhiên, ở xứ ta hiện nay: tất cả các loại hàng hoá, nếu có sự công khai về giá, thì thứ nào đắt hơn, thường tốt (theo quan niệm của người Việt) hơn! Chúc cụ có sự lựa chọn vừa ý mình!
hehehe, hùi nhà em lấy con KF giá ngang ngửa con Vios (27.4 so với 27.5) nên múc luôn, bà vợ cả cứ lăn tăn ko bít có hớ ko :)

KarinMoon

Xe tăng
bác lập thớt hơi thừa ạ :P:P

haiphus

Xe buýt
vios 2010:
thương hiệu tôyta,máy bền hơn một chút,ăn ít nhiên liệu hơn
Nhươc điểm:nội thất xấu,gần như không có gì,đi rất ồn mình đi nhiều lần rồi thấy ù tai vì khoang xe bé cách âm lại kém nên khi đi vào đường xấu là ù tai vì áp suất trong xe thay đổi đột ngột,vỏ xe chóng xuống cấp hơn vì là xe liên doanh
kia forte:
nhược điểm:Thương hiệu hàn quốc(vì dân mình vẫn thích toy),ăn nhiều nhiên liệu hơn trung bình 9 đến 11l/100km khi đi trong nội thị,máy kém bền hơn một chút(không chính xác lắm vì theo thông tin vỉa hè thì toy khoảng 50 vạn thì phải làm lại máy còn kia thì khoang 40 vạn)
ưu điểm: cách âm tốt,nhưng khi đi tốc đọ cao thì hơi ồn do tiếng lốp xe vì vành kia là 17 inch lốp mỏng,bánh béo(muốn khắc phục thì thay sanh vành 16inch nhưng lại xấu),nội thất đẹp và có nhiều đồ chơi hơn,vỏ xe tốt hơn vios
Theo mình thì bạn nên chọn kia forte vì xe phục vụ mình là chính chư s mình không nên đi phục vụ xe bạn à
Cái này là giang hồ đồn thế thôi chứ đã ông nào chạy đến hỏng đâu mà biết? Máy của cd5 được sản xuất từ cái thời Kia mới tập làm ô tô mà giờ vẫn còn chạy tốt. Hơn nữa, máy forte được sx ở HQ còn máy vios chắc là từ mấy nước loanh quanh trong khu vực.

bimbimzinzin

Xe tăng
Cái này là giang hồ đồn thế thôi chứ đã ông nào chạy đến hỏng đâu mà biết? Máy của cd5 được sản xuất từ cái thời Kia mới tập làm ô tô mà giờ vẫn còn chạy tốt. Hơn nữa, máy forte được sx ở HQ còn máy vios chắc là từ mấy nước loanh quanh trong khu vực.
Mà ông thày dạy lái xe cho em bảo là con KIA CD5 nó cũng phải đi 3-40 vạn mới phải làm lại máy, em nhẩm tính bây giờ em đi KIA Cerato, mỗi tháng có 1000Km như vậy cũng phải chờ đến 30-40 năm mới làm lại máy à? Em cứ thắc mắc và hỏi mấy thày dạy lái khác thì câu trả lời vẫn tương tự...

quyluong_3bánh

Xe điện
Em đã ngồi vios rùi và em đang đi forte thực sự là forte em thấy có cảm giác hơn hẳn(về mọi mặt luôn)ạh!chất lượng máy móc thì em không biết đâu(TOY bao giờ chẳng bền,bao giờ chẳng tiết kiệm chẳng tinh tế,thương hiệu,bán lại giữ giá nữa...v...v).lúc chọn xe em nghĩ đến những tiêu chí trong ngoặc này mà hoa hết cả mắt đau hết cả đầu các cụ ợ!

heroesdaubu

Xe điện
Em nghĩ Vios chắc bền hơn Forte (cái này chưa kiểm chứng). Nhưng em thấy đi forte nghiều đồ chơi hơi, an toàn tiện nghi hơn và quan trọng hơn là ko bị lác mắt như chạy vios ạ.

bitme

Xe buýt
Em nghĩ Vios chắc bền hơn Forte (cái này chưa kiểm chứng). Nhưng em thấy đi forte nghiều đồ chơi hơi, an toàn tiện nghi hơn và quan trọng hơn là ko bị lác mắt như chạy vios ạ.
Vios chưa chắc đã bền hơn Kia Pride CD5 nên cũng chưa thể nói là hơn Kia Forte được. Kia Pride CD5 chạy từ 1987-1990 đến giờ vẫn thấy chạy ngoài đường, bền chắc cũng chỉ như thế chứ còn muốn hơn thế nào nữa ?

coldwinter

Xe tải
Một đời mình mấy đời nó, cụ lăn tăn làm gì, cái em quan trọng nhất là mình sướng trước đã. Chẳng biết cụ mua VIOS rồi lỗ lãi khi bán đến đâu nhưng chắc chắn nếu cụ ngồi trong VIOS thì phải ngước nhìn KF ạ. Máy móc thì bền hay không bền đã có cụ nào đi đến mức độ kiểm chứng được chưa ạ o:-)

Elec

Xe buýt
Sao các bác cứ nghĩ là Kia ko bền nhỉ? có thể nó không bền bằng Toy nhưng mấy con Kia CD5 ngày xưa với Morning chạy taxi đi mấy chục vạn có sao đâu. Theo em như vậy là máy Kia cũng rất bền rồi, các bác ko phải lăn tăn về máy nữa nhé, chỉ là thích xe nào thì mua thôi./

heroesdaubu

Xe điện
Sao các bác cứ nghĩ là Kia ko bền nhỉ? có thể nó không bền bằng Toy nhưng mấy con Kia CD5 ngày xưa với Morning chạy taxi đi mấy chục vạn có sao đâu. Theo em như vậy là máy Kia cũng rất bền rồi, các bác ko phải lăn tăn về máy nữa nhé, chỉ là thích xe nào thì mua thôi./
Tại nó ăn quá sâu vào tiềm thức dân vn mình. Em cũng đi cerato nên chả phải lăn tăn chuyện bền hơn hay kém hơn.
Em nghĩ phải so forte với altis chứ ko so với Vios được. So với vios chỉ là trong tầm giá cùng nhau nhưng phân khúc của forte sinh ra ko phải để so với vios.

haiphus

Xe buýt
Vios chưa chắc đã bền hơn Kia Pride CD5 nên cũng chưa thể nói là hơn Kia Forte được. Kia Pride CD5 chạy từ 1987-1990 đến giờ vẫn thấy chạy ngoài đường, bền chắc cũng chỉ như thế chứ còn muốn hơn thế nào nữa ?
Máy móc thì các bác yên tâm rồi nhé :D

Bây giờ đến các phụ kiện khác: Thân vỏ, điều hòa, đèn đóm... Một thằng thì made in VN và đông nam á còn một thằng thì từ HQ thì các bác bảo thằng nào tốt hơn?

Quang 41946

Đi bộ
Em đang muốn tìm em vios số sàn 2012 mầu vàng xe gia đình có cụ nào có thì alo cho em nhé.0983651795