Các bác đánh giá giúp em K3 và Vios..

AccentLB

Xe tải
So sánh K3 với Vios thì khập khiễng quá ..! Có điều tôi muốn nói về K3 như sau :
==>K3 nhập khẩu, con này thì ngon khỏi nói rồi ( cứ nhìn Forte nhập thì biết )
===>K3 anh Hải thì đúng là khung bệ vỏ, chán lắm
Nói về xe hàn xe nhật : Tôi trước dùng xe hàn tôi luôn cãi sống cãi chết cho rằng nó là ngon, bổ rẻ. Giờ đây tôi mới chuyển sang TOYOTA ( cụ thể Altis )thì cảm nhận của tôi là người ta bảo nó là LÀNH cấm có sai và cũng ko tự nhiên người ta nói vậy
. Tôi nhìn K3 rồi nói chung nếu nhìn kỹ nó mất đi cái dáng lịch lãm ở FORTE đời trước

nguyendung3456

Xe tải
nếu là mua xe ngay tại thời điểm này thì chắc em chọn K3 1.6g at động cơ gdi (ko chơi bản 2.0 nhé, vừa đắt lại, chạy vừa tốn xăng mà lại ko phải động cơ GDi hiện đại nhất của hãng
Kia K3 tại Việt Nam được Trường Hải trang bị động cơ Động cơ Nu 2,0 lít MPI có công suất cực đại 159 mã lực tại 6.500 vòng/ phút, momen xoắn cực đại 194 Nm tại 4.800 vòng/ phút. Xe được trang bị hộp số tự động 6 cấp. Tuy chưa phải là dòng động cơ GDI hiện đại nhất của hãng, nhưng động cơ được lắp trên Kia K3 được xem là phù hợp với điều kiện vận hành tại Việt Nam hiện nay.
http://autovina.vn/tin-tuc/23/11728/Kia-K3-Con-dau-Forte-ngay-nao.html
hoặc ko thì mua hôn da xì ty :D
tóm lại là ko chơi Vi ọt thời điểm này
tuy nhiên nếu để sang năm mua thì em sẽ chọn Vi ot 2014 hehe ;))

F&G

[Tịch thu bằng lái]
Mua cho vợ thì K3 cho an toàn cụ ạ. Còn mua cho mẹ vợ thì có lựa chịn khác :D

phuongtv_76

Xe container
So sánh K3 với Vios thì khập khiễng quá ..! Có điều tôi muốn nói về K3 như sau :
==>K3 nhập khẩu, con này thì ngon khỏi nói rồi ( cứ nhìn Forte nhập thì biết )
===>K3 anh Hải thì đúng là khung bệ vỏ, chán lắm
Nói về xe hàn xe nhật : Tôi trước dùng xe hàn tôi luôn cãi sống cãi chết cho rằng nó là ngon, bổ rẻ. Giờ đây tôi mới chuyển sang TOYOTA ( cụ thể Altis )thì cảm nhận của tôi là người ta bảo nó là LÀNH cấm có sai và cũng ko tự nhiên người ta nói vậy
. Tôi nhìn K3 rồi nói chung nếu nhìn kỹ nó mất đi cái dáng lịch lãm ở FORTE đời trước
E thấy cụ này nói chuẩn, k3 là phân khúc cao hơn vios, tuy nhiên về khung gầm, máy móc và độ ổn định cao, tiết kiệm nhiên liệu k3 ko có cửa

RAVA

Xe ba gác
-Nghe các bác so sánh con K3 đời mới với con Vios ra đời từ tám hoánh mà em thấy cũng chả khác gì tầm cách đây hơn 1 năm, các bác khen lấy khen để con Sonata 2009 so với con Cam 2006-07, đến khi con Cam mới 2012 ra thì tắt điện hết!:-w

fantome524292

Xe buýt
-Nghe các bác so sánh con K3 đời mới với con Vios ra đời từ tám hoánh mà em thấy cũng chả khác gì tầm cách đây hơn 1 năm, các bác khen lấy khen để con Sonata 2009 so với con Cam 2006-07, đến khi con Cam mới 2012 ra thì tắt điện hết!:-w
chuẩn luôn>:D<
thật ra thì cụ có tiền chơi K3 nhập cũng được, em thấy nó đẹp, chạy cũng ổn hơn Vios ạ
còn so sánh mấy cái xe không cùng phân khúc, lại đều là xe mới, thì so thế nào đây ạ
hay em lập thớt trong box Toy luôn: cần tư vấn nên chọn LS460 mới hay GS350 mới(ko quan tâm đến vấn đề xăng)=))=)) - em đùa tí cho xôm tụ

fantome524292

Xe buýt
Hưởng thụ đi xe Hàn
Lâu tàn đi xe Nhật
Vỡ mật đi xe Tàu
Nhà giàu chơi xe Đức.......Cụ cứ thế mà làm...b-)
em thích câu của cụ quá đi:-bd
http://www.encar.com/fc/fc_carsearchlist.do?colortext=&carType=for&searchType=&comflag=&pageid=&companyOrderType=&company=031&modelGroupOrderType=name&modelgroup=005&modelOrderType=name&model=005&mdlgroupcd=&gradeOrderType=name&paramGrade=&gradeheadval=&gradeDetailOrderType=make&paramGradedetail=&gradedetailval=&paramStdmndprc=&stdmndprc=&paramEnddmndprc=&enddmndprc=&stdmndprc_direct=&enddmndprc_direct=&paramYear1=&paramMonth1=&yrChk=&year1=&month1=&paramYear2=&paramMonth2=&year2=&month2=&sellgbn=&model_firstcd=005

Cho mấy cụ sùng Toyota xem nhé: giá xe Corolla đời 2011 ở HQ, chạy dưới 2 vạn giá từ 13k đến 16k USD.
Tầm đó tiền thì cũng tương đương mấy em Avante cùng đời mua mới.

Thế các cụ rõ là Hàn Quốc bảo hộ xe trong nước như thế nào rồi nhé.
Có cụ sẽ lập luận là do chủ nghĩa dân tộc, xin thưa là không có. Bằng chứng là thị phần Iphone phải cỡ 30~40%. Nhưng hiện tại thì Samsung lại đang lấn lướt trở lại.

"Sao thằng ngu mà lại kiếm tiền giỏi thế nhỉ"
Bọn Hàn đúng là "ngu", Toyota ngon thế giá rẻ thế mà không dùng đi dùng Hyundai làm gì.
em vẫn không hiểu ý cụ là gì, nhưng hình như Hàn Quốc có bảo hộ mà ạ, vì em xem phim hàn xẻng, dân có tiền vẫn cứ Cadillac, Lex,... Mer, Bim, Audi thì khỏi nói, khắp thế giới đâu đâu cũng chạy:)>-

adng

Xe điện
em thích câu của cụ quá đi:-bd

em vẫn không hiểu ý cụ là gì, nhưng hình như Hàn Quốc có bảo hộ mà ạ, vì em xem phim hàn xẻng, dân có tiền vẫn cứ Cadillac, Lex,... Mer, Bim, Audi thì khỏi nói, khắp thế giới đâu đâu cũng chạy:)>-
Cụ xem giá xe cũ sản xuất cách đây 2 năm như em đưa là biết có bảo hộ hay không bảo hộ. Bảo hộ là phải như cái xứ mình đó, giá xe gấp 3 lần xe người ta ấy. Mà cụ nào sang Hàn sẽ chả thấy bóng dáng Toyota mấy đâu, đa phần xe ngoại nhập là hãng của Đức thôi.
Thấy đó, giá xe cũ của Corolla và Avante cũng cũ như nhau chênh nhau không đáng kể (1-3 ngàn USD/xe coi như sai khác do phí nhập khẩu), vậy mà có thấy nó chạy ngoài đường đâu. Xe hãng Hyundai vẫn chiếm ưu thế. Câu hỏi của em cho các cụ là không lẽ dân người ta ngu? hay ngược lại?

vietran

Xe ba gác
Heheh em còn đang phân vân kia k3 2.0 mới với camry 2009 taiwan chứ vios thì so làm gì bác
Chuẩn
Em thấy k3 có tham vọng vượt trên altis để tiếp cận với cam.
Em chưa ngồi k3 nhưng vios ngồi kém xa con spectra của kia ngày xưa. Đi nội thành thì dc chứ đường trường nó cứ bung ba bung biêng, đường xấu mà đi nhanh thì nó lúng la lúng liếng. Mấy cái tiện ích thì em k quan tâm lắm mà chỉ quan tâm đến độ thoải mái khi đi thôi

trandat198x

Xe hơi
Em thì hay thuê xe đi nhiều rồi. Em thấy con Vios 2010 em thuê đi đường trường thì thôi rồi, cứ như kiểu ngồi trên mây ấy, xe rung - lắc - ồn. Chỉ được cái tiết kiệm xăng, đi 140km mà hết có 170k tiền xăng ;))

Cruzels.836

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em thì hay thuê xe đi nhiều rồi. Em thấy con Vios 2010 em thuê đi đường trường thì thôi rồi, cứ như kiểu ngồi trên mây ấy, xe rung - lắc - ồn. Chỉ được cái tiết kiệm xăng, đi 140km mà hết có 170k tiền xăng ;))
Bác lái giỏi nhờ? có 4l/100Km. ( Đã trừ hao phí do cây xăng ăn gian và thời gian xe nổ máy ko đi):))

ngotuanbn

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

phucbonguyen

Xe điện
Đây là thánh phán đấy ah ko phải thầy bói đâu cụ ngotuanbn ah

RAVA

Xe ba gác
Chuẩn
Em chưa ngồi k3 nhưng vios ngồi kém xa con spectra của kia ngày xưa. Đi nội thành thì dc chứ đường trường nó cứ bung ba bung biêng, đường xấu mà đi nhanh thì nó lúng la lúng liếng. Mấy cái tiện ích thì em k quan tâm lắm mà chỉ quan tâm đến độ thoải mái khi đi thôi
-Em chả hiểu bác nói K3 tiếp cận với Cam là ntn, K3 thì chỉ cùng phân khúc với Altis, còn cùng pk với Cam là K5 thì mất hút rồi. K3 cạnh tranh với Altis thì suốt đời chỉ về nhì với doanh số bằng từ 1/2-2/3 thôi chứ cạnh tranh thế qué nào được với Cam?:-w

arsenelupin

Xe buýt
Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

bum

Xe buýt
Lại một ông vào box TOY hỏi một câu rất vớ vẩn: " Mua xe Hàn hay mua xe Nhật?" :D

Hoa Vinh

Xe tải
Chuẩn
K3 so với altis còn không xong mà lại đọ với cam ư , xét cả về phân khúc lẫn doanh số bán K3 tuổi gì?
Chẳng qua nó mới về, mấy ông quen dùng xe thời Lý hay mới đi mua lần đầu còn háo hức, để đến cuối năm sau cho tròn 1 năm ra đời xem số phận nó thế nào :-?