Các bác đánh giá giúp em K3 và Vios..

phucbonguyen

Xe điện
E đồg ý với cụ, bh mà mua xe lo giữ giá thì thi trường oto và dân trí sẽ mãi ko phát triển đc.nên học hỏi phương tay

vuBach

Xe buýt
Cụ chủ thớt mua cho F1 thì sao ko chọn Yaris? Cuối tuần cụ mượn xe F1 đi cf với ... bạn gái cũng tiện :))

ducletrung

Xe container
Hiện tại em trai em cũng đang sở hữu con MN 2012 thấy cũng chán lắm không bằng con MN 2010..Em quyết mua cho Gấu nhà em con MN 2010 cho nó kinh tế vừa khấu hao thấp mà lại ít tốn xăng :D

Mazda 929

Xe điện
Em đang phân vân không biết chơi loại nào K3 hay Vios?Bỏ qua vấn đề thương hiệu tập trung chủ yếu vào tính năng vận hành cảm giác, lái và option..Mong sự hồi âm của các bác
Như tiêu chí của cụ thì em chọn K3 !

Hoa Vinh

Xe tải
Cruze đi chán lắm, sướng hơn đi altis có tý thôi, mua làm gì.
Em thấy ae bên box Chevrolet nói Cruze có dàn đèn ở táp lô nhấp nháy theo nhạc như quầy bar hay cực. Mà con này ae hay độ độ logo, đèn hậu, ca lăng hay ống xả dễ nhất trong các loại xe hàn, trông đầu rất giống Bim mà đuôi lại giống Mer ! Đúng là hơn Altis cái chắc ;))

arsenelupin

Xe buýt
Em thấy ae bên box Chevrolet nói Cruze có dàn đèn ở táp lô nhấp nháy theo nhạc như quầy bar hay cực. Mà con này ae hay độ độ logo, đèn hậu, ca lăng hay ống xả dễ nhất trong các loại xe hàn, trông đầu rất giống Bim mà đuôi lại giống Mer ! Đúng là hơn Altis cái chắc ;))
Bên này CAM đang nhấp nháy kìa, đồ đàn bà, cái gì có thì nói ko thì thôi! Mở mồm ra là muốn bảo câm mồm rồi! Trích ( 2 cụ rồi )

RAVA

Xe ba gác
Nhờ các cụ giúp tí em có MN 2012 mua cũng được gần 1 năm nay nhưng không hiểu sao sáng nổ máy không ga mà vòng tua máy cứ giật giật là sao??Cách khắc phục là thế nào?
-Cái này đơn giản ý mà, bác đi vệ sinh cổ hút là lại ngon ngay, nhớ bảo thợ nó mang máy ra để check xem còn lỗi gì khác ko, ngoài ra cũng còn do 1 lý do khác là xăng có vấn đề, thay lọc xăng và đổi cây xăng khác. Như em đã nói ở trên cùng 1 cái xe nhưng việc vs cổ hút thì xe Nhật phải cỡ 8 vạn km mới phải làm trong khi con xe Hàn thì 1,5 vạn, công nhận là có lành nhưng chỉ bằng 1/5 thôi nhỉ?:))

ducletrung

Xe container
Cruze thì chưa từng sử dụng,trước có mua con Lac CDX chạy được 6 tháng thì bán..Lac CDX đi đầm phết,chạy cao tốc cũng chắc chắn tay lái vớ vẩn hơn cả Altis đấy,nhưng cái quan trọng nhất của cái xe là cỗ máy thì quá tồi lên tiễn em nó lên đường :D

adng

Xe điện
-Cái này đơn giản ý mà, bác đi vệ sinh cổ hút là lại ngon ngay, nhớ bảo thợ nó mang máy ra để check xem còn lỗi gì khác ko, ngoài ra cũng còn do 1 lý do khác là xăng có vấn đề, thay lọc xăng và đổi cây xăng khác. Như em đã nói ở trên cùng 1 cái xe nhưng việc vs cổ hút thì xe Nhật phải cỡ 8 vạn km mới phải làm trong khi con xe Hàn thì 1,5 vạn, công nhận là có lành nhưng chỉ bằng 1/5 thôi nhỉ?:))
Phét, con xe Hàn của em 9 vạn 9 em đi thay một loạt những thứ đến kỳ như đai cam bơm nước bi tỳ etc ... lúc đó cũng quên chẳng vệ sinh cổ hút. Vưỡn tốt.

Luu Lehong

Xe container
Cruze thì chưa từng sử dụng,trước có mua con Lac CDX chạy được 6 tháng thì bán..nhưng cái quan trọng nhất của cái xe là cỗ máy thì quá tồi lên tiễn em nó lên đường :D
Cruze hay Lac CDX cũng đều từ anh Kim chi ra cả nên giống nhau thôi mà bác! Bên box Chevrolet thấy ae cũng phàn nàn chất lượng máy móc ỳ với lỗi nhiều! Hồi mới ra khoảng 2009 có tin giang hồ đồn hơn 10 chiếc nhập về bị đắp chiếu vì ko nổ đuợc máy, phải gọi chuyên gia bên HQ sang!

RAVA

Xe ba gác
Phét, con xe Hàn của em 9 vạn 9 em đi thay một loạt những thứ đến kỳ như đai cam bơm nước bi tỳ etc ... lúc đó cũng quên chẳng vệ sinh cổ hút. Vưỡn tốt.
-Phét cái giề, xe nhà vẫn còn đang sd đây này, ko phải cái xe "nghe nói" với "biết thế" đâu? Dù sao thì xe Nhật nó tốt đều chứ ko có cái kiểu cái được cái ko như mấy chú cuốc xẻng đâu!:D

Chidixemoi

Xe máy
Vios và K3 không thể so sánh được vì 2 e này thuộc 2 phân khúc khác nhau bác ạ, xét về giá cả và option K3 đều vượt trội so với Vios, giá K3 gần tương đương với Altis rồi, vận hành thì K3 hơn hẳn. Tuy nhiên Vios lại là thương hiệu Nhật. Nếu mua để đi và không tính toán lỗ lãi khi bán thì bác nên mua K3, nếu sợ mất giá thì Vios là vô địch

adng

Xe điện
-Phét cái giề, xe nhà vẫn còn đang sd đây này, ko phải cái xe "nghe nói" với "biết thế" đâu? Dù sao thì xe Nhật nó tốt đều chứ ko có cái kiểu cái được cái ko như mấy chú cuốc xẻng đâu!:D
Xác suất thôi cụ.
Cụ vẫn nói phét, cụ dẫn chứng đi. Cụ định dùng con xe cụ bao nhiêu chục năm?

them.4o

Xe buýt
K3 đắt hơn 100t mà, không so sánh được

KenBull

Xe đạp
Xe máy honda, oto toyota. Phò béo bở cho bãi rác công nghiệp. Poor Most of Vietnamese!