Các bác đánh giá giúp em K3 và Vios..

ducletrung

Xe container
Nói thật thằng cha bố vợ nhà em kiệt bỏ mợ lên được,con gái sắp lấy chồng thích cái xe mà mãi mới phọt ra được đấy :))

Chỉnh sửa cuối:

ducletrung

Xe container
Nói tới chuyện nhà bố vợ. Có khi em cũng phải tính bài này để làm con xe đi cho nó oách thôi :))
Nhìn cái ngày lập nick và ngày bị xì hơi.Có phải lão LUU không xì hơi có 7 ngày thôi rồi MOD bơm lại lốp cho rồi vào chém tiếp sao lập nick mới làm gì? =))

coolpix8700

Xe ngựa
Nói thật thằng cha bố vợ nhà em kiệt bỏ mợ lên được,con gái sắp lấy chồng thích cái xe mà mãi mới phọt ra được đấy :))
Cả cái câu này:
...Mấy ông già mua Toy cũ toàn gà béo thôi chả biết cái gì cả?
có khi bác nên xem lại cách viết của bác!

Chắc chẳng có gì quá đâu, nhưng đọc những cái gì bác viết ở đây làm người ta đặt dấu hỏi xem liệu bà xã nhà bác mới lấy được có nhiều khuyết tật quá không mà bác lại tỏ ra "ban ơn" để họ phải quỵ lụy như vậy!
Nói chung lấy được nhà vợ khá giả chẳng xấu, cũng tốt nhưng ít người đàn ông đi khoe lắm. Cái gì cũng vậy, tự mình làm lên mới đáng anh hào, nhưng khi lực yếu có nhờ cậy ai cũng chẳng sao, nhưng cũng nên biết ơn người ta. Em không bao giờ quên khi mới ở lính trên Hà Giang về, mấy đứa bạn góp lại đứa cho cái áo Nato (áo ấm cũ của lính may theo kiểu lính của khói Nato), đứa cho vay tiền mua cái xe đạp "Cuốc"... khi mua cái nhà các cụ nhà em đang ở hiện nay chúng góp lại cho vay 2 chỉ vàng,...!
Còn phía nhà vợ, khi sinh đứa đầu tiên tụi em rất nghèo, ông anh vợ ở nước ngoài gửi về cho 5 nghìn đô (hồi ấy cái xe DD - tòa nhà di động - chỉ 6 trăm đô), em bảo bà xã gọi điện sang cảm ơn thật khéo và không nhận, nhưng mấy hộp sữa "Đầu xù" thì nhận, nhưng nhớ sau này trả lại anh ấy. Gần đây bên nhà vợ có cái nhà bà xã cứ về nhà là "con gì cũng là con" (nhà vợ chỉ có 2 anh em), em nói luôn "con gái như vịt trời, ra khỏi nhà là hết",... Quan điểm em rất đơn giản, nhà quá nghèo, con không có sữa, vợ không có cơm,... em đi vay hay đi xin mấy đứa bạn trước khi sang nhà vợ!

Em xin lỗi trước, viết như trên chỉ để tham khảo, mỗi người một quan điểm sống, thấy dược bác đọc, còn nếu không bác cứ coi như mấy chữ trên không tồn tại!

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Cụ thế là hơi khái tính quá đấy!
Lúc cần thì người nhà giúp trước rồi mới đến aebb chứ!
Đấy không phải khái tính mà theo truyền thống của các cụ!
Sang vì vợ thì ý các cụ nói không phải vì nhà vợ mà là cách đối xử của vợ khi khách đến nhà,
còn giầu vì bạn thì không nói nữa, quá nhiều dẫn chứng cả từ xưa đến ngày nay rồi!

ducletrung

Xe container
Các cụ U50 mua Toy toàn bị lừa hết taxi,xe tai nạn,tua công tơ mét cái đấy em gặp nhiều lắm rồi..Không gà béo là gì?

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Vịt trời nó bay đi rồi bay về tránh rét, cụ chưa nắm đc quy luật rồi :))
Thì các cụ vẫn nói rồi: "con gái, cái bòn". Nhưng đấy chỉ là tính cách của phụ nữ, trong nhà đâu phải chỉ có mỗi vợ!

ducletrung

Xe container
Thì các cụ vẫn nói rồi: "con gái, cái bòn". Nhưng đấy chỉ là tính cách của phụ nữ, trong nhà đâu phải chỉ có mỗi vợ!
Mà cụ đang đi Tiquan đúng không??Xe đấy 2.0 cụ đi rồi cụ chia sẻ kinh nghiệm?Em tính đổi lên GLK hay Tiquan

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Tiguan theo tiêu chí của các bác thích xe hàn thì thua toàn tập đấy!
Bản rẻ nhất về VN giá đã ngót nghét tỷ ba rồi (mà mới chỉ chào hàng chứ đã có cái nào rẻ như vậy về đâu). Một tỷ ba cho một cái xe ghế nỷ, vành sắt, ốp sừng để nhìn thấy không có cái gì cả, chỉ có ốp sừng giấu kín bên trong cái xe, chỉ bấm cái màn hình Multi hay đọc trong hướng dẫn mới biết nó có. Xe có 2.0 ra ngoài đường cứ vượt cái nào là bị họ tìm cách vượt lại vì "nó chỉ có 2.0", mà con số 2.0 VW lại in rất lớn phía sau xe!

No Way

Xe tải
Tiguan theo tiêu chí của các bác thích xe hàn thì thua toàn tập đấy!
Bản rẻ nhất về VN giá đã ngót nghét tỷ ba rồi (mà mới chỉ chào hàng chứ đã có cái nào rẻ như vậy về đâu). Một tỷ ba cho một cái xe ghế nỷ, vành sắt, ốp sừng để nhìn thấy không có cái gì cả, chỉ có ốp sừng giấu kín bên trong cái xe, chỉ bấm cái màn hình Multi hay đọc trong hướng dẫn mới biết nó có. Xe có 2.0 ra ngoài đường cứ vượt cái nào là bị họ tìm cách vượt lại vì "nó chỉ có 2.0", mà con số 2.0 VW lại in rất lớn phía sau xe!
Đến chết cười với cụ:)):)):)).

Hoa Vinh

Xe tải
Em tính đổi lên GLK hay Tiquan
Nhạc phụ nhà cụ cũng có điều kiện nhỉ! Cho con gái xe lại còn cho cả con rể xe nâng cấp! Từ hồi bác mới vào box này, đọc những câu còm của bác em đã dự cảm không sai :D

coolpix8700

Xe ngựa
Đúng là mua cái Tý Ngoan này thì chỉ có loại "gà béo" tụi em như bác ấy viết!
Dùng cái lốp nào cho cái xe và cho đường hay chạy, chỉ khác bác Hồng em không lên đây hỏi, nhưng cũng tìm đọc khắp nơi, không chỉ các trang WEB nước ngoài mà cả ở VN để biết loại nào có, và xem người dùng rồi họ thấy thế nào. Cái lốp xe là vị trí đầu tiên của cái xe tiếp xúc với mặt đường, mọi hệ thống từ phanh, rồi ESP,... hoạt động tốt đến đâu phụ thuộc hết vào nó!
Vì không hiểu gì nên em mới phải tìm hiểu nhiều, còn biết nhiều như các bác ấy cứ xuống tiền rồi tự tin với quảng cáo của nhà sx: "mọi thứ đều nhất"!!!

Chỉnh sửa cuối:

ducletrung

Xe container
Đúng là mua cái Tý Ngoan này thì chỉ có loại "gà béo" tụi em như bác ấy viết!
Dùng cái lốp nào cho cái xe và cho đường hay chạy, chỉ khác bác Hồng em không lên đây hỏi, nhưng cũng tìm đọc khắp nơi, không chỉ các trang WEB nước ngoài mà cả ở VN để biết loại nào có, và xem người dùng rồi họ thấy thế nào. Cái lốp xe là vị trí đầu tiên của cái xe tiếp xúc với mặt đường, mọi hệ thống từ phanh, rồi ESP,... hoạt động tốt đến đâu phụ thuộc hết vào nó!
Vì không hiểu gì nên em mới phải tìm hiểu nhiều, còn biết nhiều như các bác ấy cứ xuống tiền rồi tự tin với quảng cáo của nhà sx: "mọi thứ đều nhất"!!!
Ai dám chê bác mà bác cứ "đá xoáy" nhau thế nhở??Đây là nói XH mình mấy cụ U50 mới lần đầu mua xe đi tham khảo ai ai cũng bảo mua Toy đi lành lắm nhưng cuối cùng toàn vớ phải xe lởm nghĩ cũng tội

Smile Lion

Xe buýt
Ai dám chê bác mà bác cứ "đá xoáy" nhau thế nhở??Đây là nói XH mình mấy cụ U50 mới lần đầu mua xe đi tham khảo ai ai cũng bảo mua Toy đi lành lắm nhưng cuối cùng toàn vớ phải xe lởm nghĩ cũng tội
Ở đây ối ông mua xe Toy cũng còn từ trẻ và toàn là xe mới, Có mấy ai U50 tham gia OF đâu!
Căn cứ vào đâu mà bác nói mấy ông ý toàn mua phải xe lởm! Chắc con mer cũ mua lại với kinh nghiệm xe pháo như bác đã được ngon đấy à!

ducletrung

Xe container
@Smile Lion:xe lão là xe gi? đời bao nhiêu?Mà có vẻ thích chê người thế nhỉ?

RAVA

Xe ba gác
-Bác nói chán bỏ mợ, đi mua xe lần đầu lại ko hiểu biết gì, ko nhờ vả được ai chẳng may dính phải con cave hoàn lương thì U20 hay U50 chả khác đêk gì nhau. Mà xe taxi thì đủ các loại của các Hãng khác nhau, cứ gì cứ phải là xe Toy? Chỉ được cái pót nhiều nhưng nghĩ ít quá!:D

ducletrung

Xe container
Mấy ông già mới mua xe lần đầu lấy đâu ra bản lĩnh chơi các loại xe khác cũ,chỉ đâm đầu vào mua Toy vừa đắt mà chả đúng giá trị thật của xe?