các bác đi LX chú ý

1.5G

Xe tải
Chia xẻ kinh nghiệm thì bác phải khuyên anh em đi làm bảo hiểm mấy cái đó chứ. Có tốn mấy tiền đâu, các điểm của PI đều làm miễn phí cả, đồ bác mua thì chỉ hết 120k. Tất cả những cái bác nói Pi đều làm bảo hiểm cho xe em rồi, cái thì làm khung, cái thì khoan bắt vít, cái thì chằng buộc bên trong cẩn thận, cái thì thay ốc vit thường bằng ốc 6 cạnh và là loại ốc dài cho có vặn đc thì mất thời gian. Về thẩm mỹ thì vẫn đẹp như thường nhưng trộm thì mất thời gian hơn nhiều. :69::69:

Bác này ngây thơ lém, xe em chằng buộc đầy đủ, nhưng vẫn bị mất mặt nạ. Bác ko thể tin tuyệt đối vào bảo hiểm đâu, trộm nó ko ngu như bác tưởng. Mà ai cũng có giây phút lơ đãng cả.

Ken_girl

[Tịch thu bằng lái]
Em tưởng đang nói về lexus
:)):)):))
Bác này làm em cười té quay đơ ra đất
Đùa chứ. 4b kòi của em mua BH có 1 năm xong em còn chả mua nữa. Mặc kệ nó luôn. Thế mà LX nghe các bác kể hàng khủng tốn xăng rồi giá mắc khi thay đồ mà choáng quá. Đọc xong em tính ai chắc cũng bỏ chạy té khói

Chỉnh sửa cuối:

Xe là nhà

Xe hơi
LX rất hay bị mất vặt, ví dụ như mặt nạ, ốp chắn buzy, logo, nắp ốp máy mạ crom, ốp càng trước mạ crom, đèn xin nhan... Bọn trộm chủ yếu nhằm vào phụ nữ đi loại xe này. Vì họ hay lơ là nhất là để trước các cửa hàng thời trang, giày dép.

Những nắp nhựa này tuy nhỏ mọn nhưng rất đắt và hiếm. Trong hãng rất ít có, thậm chí khi xe đã lắp ở Việt Nam. Ví dụ mặt nạ 800K, nắp buzy 500K ... nên nếu mất đều phải ra tay bo với chợ giời.

Máy thì mới chạy 1 vạn đã thấm dầu ở ống thông gió, thợ bảo 100/100 xe đầu bị như vậy. Xe em bị chết đề nữa, may mà trong thời hạn bảo hành nên miễn phí chứ bây giờ hết bảo hành thì củ đề mất 3 củ.

Vì vậy, các bác nên cân nhắc khi mua xe này. Ngoài ra xăng thì ko nói rồi, 5 lit/100km ngang xe vios. Vài điều để các bác tham khảo.
Bác nói là rất hay bị, và bác nói là đã làm bảo hiểm rùi mà vẫn hay bị thì em ko tin lắm. Cái mặt nạ ng ta luồn dây thép buộc ra tận đằng sau, có muốn tháo thì cũng phải loay hoay vài phút, thế mà bác bảo bác hay bị mất chắc bác để xe ngoài bờ hồ quá.:77::77:

Xe là nhà

Xe hơi
Mấy cái lặt vặt thì bảo hiểm được, chứ mấy lỗi thấm dầu ống thông gió, khó đề, hay hỏng vặt, đèn hậu hay bị hấp hơi nước... thì làm thế nào hả bác, hay cũng làm cái bảo hiểm để đổi xe mới luôn :77:
Em hỏi bác Mec nó có hay hỏng vặt ko, mấy thứ vặt vãnh đó của mec có chết tiền ko. Bác chơi thì bác phải chấp nhận thui.
Tuy nhiên các bác thợ VN có nhiều cách khắc phục hay lắm. Con xe em cũng bị nước vào đèn hậu và xi nhan, em ra PI các bác ấy tháo ra xì khô rồi dán silicon thế là tắm rửa thoải mái.:)

Xe là nhà

Xe hơi
Mà em mới mua xe đc 2 tuần tại sao mấy cái này các bác lại hỏi em nhỉ. Các bác đi mấy năm rùi các bác phải truyền lại kinh nghiệm cho em mới đúng chứ.

Ken_girl

[Tịch thu bằng lái]
Thế mua xong rồi đi có sướng ko ấy? :D
Sướng là được rồi. Hỏi han cái j nữa???
Hỏng thì đem ra thợ sửa. Thế hay là post mấy địa chỉ sửa chữa lên đây đi

1.5G

Xe tải
Bác nói là rất hay bị, và bác nói là đã làm bảo hiểm rùi mà vẫn hay bị thì em ko tin lắm. Cái mặt nạ ng ta luồn dây thép buộc ra tận đằng sau, có muốn tháo thì cũng phải loay hoay vài phút, thế mà bác bảo bác hay bị mất chắc bác để xe ngoài bờ hồ quá.:77::77:
Bác cứ thử xe bác xem, rồi sẽ thấy. Bác ra phố Huế mặt nạ treo nhiều như lợn con, đồ nhập về thì ít, lấy đâu ra mà nó treo nhiều thế, chỉ có boc ở xe ra mà thui.

WTF

Xe tải
hnay đi lại gặp 1 couple 2 xe LX 1 vàng 1 trắng đi song hành cùng mất mặt nạ :redface:
bọn trộm cũng khéo thật múc là múc cả đôi chứ ko có để phí :redface:

kat_xyk

Xe hơi
sao em đi bảo dưỡng ngta bảo đèn bị nước vào cứ kệ nó nếu nc' k vào thì nó k thoát đc nhiệt :ohmy: