các bác đi LX chú ý

new_farmer

Xe container
Gấu nhà em cũng đòi đi LX (đã mua được 1 năm rồi) em cũng đã "tư vấn" tổng hợp, đầy đủ như các bác đã nêu trên nhưng như nước đổ là khoai. May phúc, cho đến giờ chưa dính cái gì ngoài ... ăn xăng. Nhân có cái tóp này, em xin chia xẻ với các bác.
Mà sao loài Gấu thích đi LX thế không biết ...

KTZ

Xe tải
e thấy gấu nhà em đi LX được gần 1 vạn km vẫn ngon lành cành đào chẳng sao cả chỉ mỗi thay dầu định kỳ!Còn e dùng Shi đi đến 8000 km cuộn điện hư luôn chết cả ác quy sửa chữa đến mệt!E thấy chưa chắc honda đã hơn piaggio về dòng xe ga độ bền đâu.

Xe là nhà

Xe hơi
Gấu nhà em cũng đòi đi LX (đã mua được 1 năm rồi) em cũng đã "tư vấn" tổng hợp, đầy đủ như các bác đã nêu trên nhưng như nước đổ là khoai. May phúc, cho đến giờ chưa dính cái gì ngoài ... ăn xăng. Nhân có cái tóp này, em xin chia xẻ với các bác.
Mà sao loài Gấu thích đi LX thế không biết ...
Vespa là tên 1 loài ong nên Gấu thích là phải bác ợ.

mr.pop

Xe hơi
Mà đã là ong thì các cụ chắc ai cũng thích nhỉ :69:

Ken_girl

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung rút cục là may ăn khôn thôi chứ gì?

Chỉnh sửa cuối:

MeoVSB

Xe tải
LX nhà em mua từ 11/2007 qua tay em sử dụng thì thấy lúc đầu khá ngon, đi dễ điều khiển vì đầu xe nhẹ,xe bốc và lướt. Nhưng bây h thì côn kêu, vít ga lên là nghe tiếng nó réo "khẹt khẹt khẹt" rõ to. Chán! nhưng em vẫn yêu vì gắn với nó nhiều kỉ niệm :6:

nphung

Xe tải
Cá nhân em nghĩ thế này: của bền tại người. LX là dòng xe tốt của Ý nên:
1. Chưa chắc các yếu tố kỹ thuật đã phù hợp với điều kiện thời tiết VN -> có thể sẽ có 1 số trục trặc
2. Là dòng xe cao cấp -> đòi hỏi chủ xe phải chăm sóc nó -> nên chú ý bảo trì, bảo dưỡng thường xuyên, thay thế phụ tùng dầu nhớt đúng phẩm cấp thì sẽ hạn chế được rất nhiều
3. Ăn xăng, nếu muốn tiết kiệm thì mua SCR

Gcar

Xe lăn
bán vào thị trường nào thì phải nghiên cứu kỹ nó!
nói "Là dòng xe cao cấp -> đòi hỏi chủ xe phải chăm sóc nó" : cái này thì bó tay rồi!

lx125_black

Xe container
Bác nói như vậy cũng chuẩn nhưng chuẩn ở góc độ xe Ý tại Ý, chứ tại VN thì ko phải roài.

Dòng ET8 trước đây là xe Ý nhập nguyên chiếc, về đây, nhiều linh kiện đã phải thay thế thì ko thích nghi với khí hậu VN.

Đến dòng LX đời đầu và đến đời biển 29U, V còn sót là dòng LX nhập nguyên chiếc từ Ý, nhưng gần như linh phụ kiện đã là của TQ. Còn đời LX về sau này thì hoàn toàn của TQ thôi. Đến giờ là VN. Chẳng hiểu VN có rứa rứa với TQ ko nữa ? Nhưng đó là tất cả những gì em được biết, vì anh bạn em chơi với tổng GĐ đại diện của Piaggio tại VN nói rõ là như thế luôn ! Bạn em thì làm bên bảo hành của Piaggio cũng nói thế ! Biết vậy mà hồi đó em đâm đầu mua em ý, đến giờ lại phải bán... Tiếc lắm, vì em ý đi dáng đẹp hơn em SCR vịt bầu :21:
Nhà em còn 1 cái biển U2 đời ngon nhập nguyên chiếc đây, cụ máu ko để nhà em lấy tiền mua LEAD vịt bầu :21:

Phú Ông

Xe container
Rời ạ! Em lang thang ở Box này để nhờ vả các cụ mờ cụ lại bán lúc lào thế!:102:
Số em thật là ruồi!:102:
Em đương có suất mua xe tại Honda VN (được đít cao 10% theo hóa đơn xuất kho cho đại lý), cụ nào để LX150 hoặc Liberty125 mơi mới cho em, em nhường suất ấy cho!:6:
Em đương mong cho thằng Honda nó chít mựa nó đi nên không mua nữa! Sẽ kiếm 1 cái Piaggio hoặc sang Suzuki cho cô con gái!:102:

1.5G

Xe tải
LX bánh nhỏ, lên xuống vỉa hè sẽ rất dễ đổ, vào ổ gà thì xóc bổ chảng. SH hay PS bánh to hơn ko sợ xóc.

Xe là nhà

Xe hơi
Giờ em mới hiểu bác lập ra thớt này là để bài Vespa.

Đúng rùi, ngoài nét văn hóa và thời trang ra thì vespa có gì đâu. Bác về thuyết phục vợ bác mua mấy đồ hàng china sài tạm nhé

trangjackie

Xe máy
theo em thì đi mấy con tay ga chẳng có gì là cái thú đi xe, nhưng được cái là đại tiện (các bác đừng hiểu nhầm) do đó bác muốn thì chọn con nào máy móc ổn định là ok. LX thấy mọi người chê lắm, chỉ LX thôi nhé, xe PI vẫn nhiều con ngon, chơi mới thấy thú!

Xe là nhà

Xe hơi
theo em thì đi mấy con tay ga chẳng có gì là cái thú đi xe, nhưng được cái là đại tiện (các bác đừng hiểu nhầm) do đó bác muốn thì chọn con nào máy móc ổn định là ok. LX thấy mọi người chê lắm, chỉ LX thôi nhé, xe PI vẫn nhiều con ngon, chơi mới thấy thú!
Nếu bác bảo đi xe tay ga là ko hay bằng xe vào số thì bác qua bảo mấy bác đi 4 bánh cứ mua xe số sàn cho rẻ hộ em nhé. Bác cứ thích quay ngược bánh xe lịch sử thế nhỉ.

1.5G

Xe tải
Giờ em mới hiểu bác lập ra thớt này là để bài Vespa.

Đúng rùi, ngoài nét văn hóa và thời trang ra thì vespa có gì đâu. Bác về thuyết phục vợ bác mua mấy đồ hàng china sài tạm nhé
bác nhầm rồi, em đã mua và sử dụng 2-3 năm nay, ở đây em muốn chia sẻ kinh nghiệm cho các bác đã dùng, đang dùng và sẽ mua. Nếu sắp mua thì nên cân nhắc, nếu đang dùng thì chú ý. Bác ko đóng góp được gì thì đừng tỏ ý như vậy, ko có tinh thần xây dựng.

trangjackie

Xe máy
bác nhầm rồi, em đã mua và sử dụng 2-3 năm nay, ở đây em muốn chia sẻ kinh nghiệm cho các bác đã dùng, đang dùng và sẽ mua. Nếu sắp mua thì nên cân nhắc, nếu đang dùng thì chú ý. Bác ko đóng góp được gì thì đừng tỏ ý như vậy, ko có tinh thần xây dựng.
hoan hô bác nè, em nhất trí với bác, cần có ý kiến xây dựng chứ(l)

Xe là nhà

Xe hơi
Chia xẻ kinh nghiệm thì bác phải khuyên anh em đi làm bảo hiểm mấy cái đó chứ. Có tốn mấy tiền đâu, các điểm của PI đều làm miễn phí cả, đồ bác mua thì chỉ hết 120k. Tất cả những cái bác nói Pi đều làm bảo hiểm cho xe em rồi, cái thì làm khung, cái thì khoan bắt vít, cái thì chằng buộc bên trong cẩn thận, cái thì thay ốc vit thường bằng ốc 6 cạnh và là loại ốc dài cho có vặn đc thì mất thời gian. Về thẩm mỹ thì vẫn đẹp như thường nhưng trộm thì mất thời gian hơn nhiều. :69::69:

Alexus

Xe máy
Chia xẻ kinh nghiệm thì bác phải khuyên anh em đi làm bảo hiểm mấy cái đó chứ. Có tốn mấy tiền đâu, các điểm của PI đều làm miễn phí cả, đồ bác mua thì chỉ hết 120k. Tất cả những cái bác nói Pi đều làm bảo hiểm cho xe em rồi, cái thì làm khung, cái thì khoan bắt vít, cái thì chằng buộc bên trong cẩn thận, cái thì thay ốc vit thường bằng ốc 6 cạnh và là loại ốc dài cho có vặn đc thì mất thời gian. Về thẩm mỹ thì vẫn đẹp như thường nhưng trộm thì mất thời gian hơn nhiều. :69::69:
Mấy cái lặt vặt thì bảo hiểm được, chứ mấy lỗi thấm dầu ống thông gió, khó đề, hay hỏng vặt, đèn hậu hay bị hấp hơi nước... thì làm thế nào hả bác, hay cũng làm cái bảo hiểm để đổi xe mới luôn :77:

MinhBum

Xe container
Em tưởng đang nói về lexus

trangjackie

Xe máy
các bác ơi, Pi có nhận bảo hiểm cho vét cũ không nhỉ, PX chẳng hạn.