Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

Novak rua

Xe máy
Em trước chơi matiz nên cũng có mon men sang đó, nói chung các hội thì hội nao em cũng thích được giao lưu, đời sống được mấy cứ vui vẻ bạn bè nhiều là sướng đã "GIẦU VÌ BẠN SANG VÌ VỢ" mà cụ:)
Sao em cũng thích giao lưu các nơi mà chả thấy giàu gì cụ ợ.

forester.sld

Xe hơi
Bẩm các cụ, chiếc antenna cắm trên mông con nu của em nó bị hỏng (chỉ còn một đoạn chừng 20cm, không thò thụt được nữa) nên em không ứng ý lắm, các cụ cho em hỏi em vặn cổ nó đi có được không, hoặc có cách lắp antenna nào nhìn ổn hơn không ạ.

Hỏi hơi gà gà các cụ đừng cười nhé!

xe bagac

Xe buýt
Sắp thu phí cao hội sắp giải tán đén nơi rồi các cụ nhỉ nếu không thì gọi là hội sưu tập bảo tàng thôi

Luot song

Xe tải
Bẩm các cụ, chiếc antenna cắm trên mông con nu của em nó bị hỏng (chỉ còn một đoạn chừng 20cm, không thò thụt được nữa) nên em không ứng ý lắm, các cụ cho em hỏi em vặn cổ nó đi có được không, hoặc có cách lắp antenna nào nhìn ổn hơn không ạ.

Hỏi hơi gà gà các cụ đừng cười nhé!
Cụ vứt luôn nó luôn có khi cũng chẳng ảnh hưởng gì (Em đoán thế :) ). Bởi vì xe em từ đầu đến đ.ít phẳng lì, chẳng có cái ăng nào thò ra mà nghe AM, FM... vưỡn cứ rõ mồn một.
Tiện đây em hỏi nhờ các cụ cái là không bít Nubira có lọc gió điều hòa không nhể. Hôm trước em tháo tung hết cả cái hộp để đồ đằng trước ghế phụ ra mà chẳng thấy nó ở đâu cả.

Taihoatu

Xe lăn
Hôm nọ em nghe anh Lưu ở nhà máy Dai u nói là có, nó ko ở cái hốc đựng đồ đâu mà ở phía ngoài, hôm ấy vội anh ấy cũng ko kịp vệ sinh cho em. Đấy là anh ấy nói thế, còn em ko biết. Và điều hòa của em em đã làm lại, mát lừ

Taihoatu

Xe lăn
Mời cụ PM SMS Call em đều nhận tuốt, hôm trước em còn nhớ cụ vụ đồ mà cụ ko mang về, tiện đòi luôn:P

Mời cụ về cùng luôn cụ tài Hoa nữa nhá, em dạo này hơi bận vẫn chưa gặp cụ Martit được
Cái loa sub em vẫn còn, đang vứt chổng chơ ở phòng khác, hôm nào rủ cụ lướt sóng về ninh bình chơi luôn nhé, giao lưu cho phấn khởi. Em vẫn nhớ cụ phúc lộc ạ.

Taihoatu

Xe lăn
Cụ Phúc Lộc có biết ga ra dũng đen ở ninh bình ko? phía bên trên thành phố một tí

Luot song

Xe tải
Cái loa sub em vẫn còn, đang vứt chổng chơ ở phòng khác, hôm nào rủ cụ lướt sóng về ninh bình chơi luôn nhé, giao lưu cho phấn khởi. Em vẫn nhớ cụ phúc lộc ạ.

Chủ nhật này em có ông anh đang rủ về Hải Hậu (Nam Định). Từ Hải Hậu sang Ninh Bình có xa không các cụ nhỉ? Nếu gần thì CN này anh em làm 1 buổi off thịt dê ở Ninh Bình đê!

Chỉnh sửa cuối:

phucloc8899

Xe container
Chủ nhật này em có ông anh đang rủ về Hải Hậu (Nam Định). Từ Hải Hậu sang Ninh Bình có xa không các cụ nhỉ? Nếu gần thì CN này anh em làm 1 buổi off thịt dê ở Ninh Bình đê!
có 28km đường to như sân bay, nhớ đi đúng tốc độ quy định trong nội đô nội thị, nói chung cứ biển hạn chế 40-50km/h thì tránh, còn đoạn 80km/h thì cụ đi 180km/h cũng không có ai ra bắn đâu:P
Cảm ơn cụ đã nhớ em, cụ hẹn cụ sóng và một số cụ off chui NB vào ngày đẹp giời đi em lóng nòng rồi:D

forester.sld

Xe hơi
Cụ vứt luôn nó luôn có khi cũng chẳng ảnh hưởng gì (Em đoán thế :) ). Bởi vì xe em từ đầu đến đ.ít phẳng lì, chẳng có cái ăng nào thò ra mà nghe AM, FM... vưỡn cứ rõ mồn một.
Cảm ơn cụ, vậy để hôm nào rảnh em cho nó đi luôn!

Cho em hỏi một vấn đề nữa ạ, đó là cái chìa khóa của Nu, cụ thể là khóa điều khiển từ xa ấy ạ!

Chìa khóa của em bấm phát được phát không, hơi chập chờn kiển gì ấy. Em thấy nó có một con ốc nhỏ nhỏ chắc để tháo nó ra xem ruột gan có cái gì, em định tháo nhưng không chắc có lắp lại được không nên nhân đây hỏi cụ nào có kinh nghiệm (hoặc đã từng là chuột bạch) thì chỉ giáo cho em với ạ!
Cảm ơn các cụ nhiều!

Luot song

Xe tải
Cảm ơn cụ, vậy để hôm nào rảnh em cho nó đi luôn!

Cho em hỏi một vấn đề nữa ạ, đó là cái chìa khóa của Nu, cụ thể là khóa điều khiển từ xa ấy ạ!

Chìa khóa của em bấm phát được phát không, hơi chập chờn kiển gì ấy. Em thấy nó có một con ốc nhỏ nhỏ chắc để tháo nó ra xem ruột gan có cái gì, em định tháo nhưng không chắc có lắp lại được không nên nhân đây hỏi cụ nào có kinh nghiệm (hoặc đã từng là chuột bạch) thì chỉ giáo cho em với ạ!
Cảm ơn các cụ nhiều!
Tháo ra lắp lại dễ lắm cụ ạ. Chập chờn có thể có nhiều nguyên nhân: Pin yếu, dây dẫn đến bộ điều khiển chập chờn, bộ điều khiển sắp hỏng... Nếu pin yếu thì cụ có thể tự tháo ra, mang mẫu pin đấy ra mua viên pin mới giống hệt thay vào, hoặc ra hiệu sửa đòng hồ nhờ nó thay mất khoảng vài chục K. Tuy nhiên, để tiết kiện cụ có thể tháo ra và mượn 1 viên pin còn tốt thay vào xem có được không để đỡ phải thay oan.
Nếu thay pin tốt vào rồi mà vẫn chập chờn thì có thể dây dẫn hoặc bộ điều khiển hỏng. Nếu hỏng bộ điều khiển hỏng hẳn thì chính ra lại dễ: Ra chợ dời mua luôn 1 cái vài trăm nghìn về tự thay được bằng cách tìm trong đống dây điện lằng nhằm dưới tapblo, phía trên chân côn. Có thể cụ phải mở 1 cái nắp nhựa ra, soi đèn pin tìm trong đống dây dợ lằng nhằm đấy thấy cái cục hình chữ nhật (thường màu đen đen to khoảng bằng bao thuốc lá). Cụ rút giắc ra, cắm cái mới vào là xong luôn.
Tuy nhiên, có thể có trường hợp không phải do bộ điều khiển hòng mà chập chờn dây dẫn ở đâu đấy nên nếu cụ thay mới luôn thì cũng có thể bị thay oan, phí tiền. Cái này thì cụ có thể kiểm tra siết lại các chỗ nối, nếu không được thì lúc nào đi sửa xe ra gara bảo thợ điện nó kiểm tra hộ, nhiều khi chỉ lỏng lẻo vớn ở đâu đó, thợ nó siết lại hộ cho chắc cũng chỉ mất vài chục khìn.

Chỉnh sửa cuối:

forester.sld

Xe hơi
Cảm ơn cụ Luot song!

Hè hè, để em mổ bụng nó ra xem sao ạ!

n62

Xe tải
Tiện đây em hỏi nhờ các cụ cái là không bít Nubira có lọc gió điều hòa không nhể. Hôm trước em tháo tung hết cả cái hộp để đồ đằng trước ghế phụ ra mà chẳng thấy nó ở đâu cả.
Lọc gió điều hòa thì cụ phải bật nắp capô lên, ở gần cái gạt mưa ý, có hai cái vít cụ vặn ra là được !

n62

Xe tải
@ cụ forester.sld:
Cụ không nên tháo cái anten ra vì như thế nước mưa hoặc nước rửa xe sẽ vào cốp.
Cái chìa khóa thì đơn giản, cụ tháo ra nó cũng ko hỏng được đâu, pin tìm bên ngoài khó đấy cụ vào hãng mua chắc khoảng 30k.
Chắc khả năng là bị chập chờn chìa khóa hoặc nút bấm chìa khóa, cụ thử loay hoay với cái chìa khóa xem sao.
Hoặc nếu cụ mua bộ mới hình như hàng ngoài cũng vài trăm thôi, nhưng hàng ngoài thì chắc cũng nhanh hỏng.
Hàng chính hãng lần trước trong hãng báo là hơn 2 triệu thì phải.

Chỉnh sửa cuối:

forester.sld

Xe hơi
Cảm ơn cụ n62!

Em chỉ định tháo bỏ cái antenna sắt rồi kiếm cái gì đó đẹp đẹp bịt cái lỗ lại thôi. Mà không biết ở hãng nó có antenna mới không các cụ nhỉ!

Luot song

Xe tải
Lọc gió điều hòa thì cụ phải bật nắp capô lên, ở gần cái gạt mưa ý, có hai cái vít cụ vặn ra là được !
Thế hả cụ, để hôm nào em tháo thử ra vệ sinh cái. Chắc là bửn lém vì em mua xe hơn 2 năm nay chưa vệ sinh nó lần nào :((.

@ cụ forester.sld:
Hoặc nếu cụ mua bộ mới hình như hàng ngoài cũng vài trăm thôi, nhưng hàng ngoài thì chắc cũng nhanh hỏng.
Hàng chính hãng lần trước trong hãng báo là hơn 2 triệu thì phải.
Theo cá nhân em thì cái này không cần thiết mua đồ trong hãng cho nó đắt. Hồi mới mua xe cái của em nó cũng bị hỏng, em thay cái của Tàu có 250 khìn, dùng phe phé gần 2 năm nay chưa thấy hỏng (Bập bập, trộm vía ). Theo em thì những cái không liên quan nhiều đến an toàn kỹ thuật của xe thì cứ Tàu khựa cho nó ngon - bổ - rẻ. Hỏng lại thay cái khác :).

Taihoatu

Xe lăn
Cụ Luot song oi, cụ xem tổ chức một buổi off hội Nu và nốt về Ninh Bình đi, bố trí đi ngày T7 nào đó là hợp lý đấy ợ. Về với cụ Phúc Lộc anh em làm tí thịt dê cho phấn khởi nhỉ. Còn chương trình, anh em mình sẽ cùng bàn và lên lịch nhé

Luot song

Xe tải
Cụ Luot song oi, cụ xem tổ chức một buổi off hội Nu và nốt về Ninh Bình đi, bố trí đi ngày T7 nào đó là hợp lý đấy ợ. Về với cụ Phúc Lộc anh em làm tí thịt dê cho phấn khởi nhỉ. Còn chương trình, anh em mình sẽ cùng bàn và lên lịch nhé
Em cũng thích đi, nhưng chắc em chỉ đi được vào Chủ Nhật vì sáng thứ 7 em vẫn phải đi làm cụ ạ.