Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

Orbit

Xe đạp
Kính các cụ !
Xe em Nu 1.bị hở phớt trục cân số >>> hao nhớt máy. Cụ nào có kinh nghiệm tư vần em với. Em gà mờ mới tậu V2 Nu ít tháng.
Cảm ơn các cụ lắm lắm !
Bác Sơn vào giúp Cụ này cái đi ạ...
Phớt này rẻ như cho khoảng 12 nghìn 1 cái và dể thay lắm. Cụ hỏi thân phụ cụ Longchinsu ấy

Luot song

Xe tải
Xe em đang đi bị tụt điện ắc quy => chết máy, câu bình nổ đc nhưng đi 1 đoạn lại tèo. Hiện tượng: xe đang chạy mà điện vẫn tụt và lịm đi.
Không biết có phải máy phát ngỏm rồi không hả các cụ. Hu hu... :(

chienkda

Xe tải
Xe em đang đi bị tụt điện ắc quy => chết máy, câu bình nổ đc nhưng đi 1 đoạn lại tèo. Hiện tượng: xe đang chạy mà điện vẫn tụt và lịm đi.
Có vẻ như cụ đúng rồi. Chia buồn cùng cụ.

cuccucukd

Xe tăng
1. Cụ kiểm tra áp lực bơm xăng. em nghi bơm xăng sắp tèo, lọc xăng bẩn.
2. Cụ kiểm tra dây cao áp, buzi
3. Cụ kiểm tra MF: lấy đồng hồ vạn năng đo 2 cọc ắcquy khi nổ máy (điện áp >13V là máy phát không việc gì)

Chỉnh sửa cuối:

vuducthinh1981

Xe tải
Nhờ các cụ bắt bệnh giúp vợ hai em phát:
Triệu chứng như sau: Bật điều hoà chạy khoảng 10km là có dấu hiệu tụt ga, máy giật và yếu giống hiện tượng bỏ máy. Không bật điều hoà thì chạy ngon lành 300km ko vấn đề gì cả!
Các cụ giúp em nhanh chứ mùa hè đến nơi rồi, ko dám bật điều hoà thì em xông hơi mỗi ngày!

Chelseagun

Đi bộ
E Tuấn, lái mới, 33 tuổi. E vừa cưới V2 Nubira 2s 2004, BKS 29A-85198. Kính mong các cụ cho E ra nhập hội ạ. Để có kiến thức cho V2 nó chiều mình hết lòng ạ :). SDT của E 0942786668.

Chelseagun

Đi bộ
Các cụ cho E hỏi tý ạ.Tình hình là E muốn bảo dưỡng V2 Nu 1.6. Có địa chỉ nào tin cậy (ở HN) các Cụ cho E với ạ. E gà mờ, chẳng hiểu gì về xe cộ.

Chỉnh sửa cuối:

cuccucukd

Xe tăng
Nhờ các cụ bắt bệnh giúp vợ hai em phát:
Triệu chứng như sau: Bật điều hoà chạy khoảng 10km là có dấu hiệu tụt ga, máy giật và yếu giống hiện tượng bỏ máy. Không bật điều hoà thì chạy ngon lành 300km ko vấn đề gì cả!
Các cụ giúp em nhanh chứ mùa hè đến nơi rồi, ko dám bật điều hoà thì em xông hơi mỗi ngày!
Cụ vệ sinh van ko tải, bướm ga đi. Nếu ko đc em dự van ko tải cụ cần thay rồi

vuhoanglong

Đi bộ
bác xem đèn báo Acquy có sáng kg nha! nếu sáng có thể mòn than máy phát thôi. cái này xe em bị rồi. e tự thay đc.

Bác biết về điện thì kiểm tra cái mạch này nữa nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Luot song

Xe tải
bác xem đèn báo Acquy có sáng kg nha! nếu sáng có thể mòn than máy phát thôi. cái này xe em bị rồi. e tự thay đc.

Bác biết về điện thì kiểm tra cái mạch này nữa nhé!
Cám ơn cụ, dưng mờ nhìn sơ đồ loằng ngoằng quá em đọc chẳng hiểu

vuhoanglong

Đi bộ
Cám ơn cụ, dưng mờ nhìn sơ đồ loằng ngoằng quá em đọc chẳng hiểu
Cụ làm theo em nhu thế này nha:
1.Xem đèn báo acquy trên bảng taplo có sáng kg?
2.Bác nổ máy, rồi rút 1 cọc bình ra(dương, âm: cọc nào cũng đc)
nếu máy tắt là máy phát có vấn đề, nhẹ thì mòn than, thay kg 200k, tự thay thì 20k.

Sơ đồ trên là so đồ máy phát và đề của nubira.
nếu bác kg hiểu thì phải mang ra thợ rồi

trunghn

Đi bộ
Cụ nào k download được thi đưa email mik gửi cho nhé.
Kính chào cụ, em là thành viên mới, mới tập lái.

Xin lỗi cụ vì đào mộ cái bài này lên, cụ vui lòng gửi mail cho em cuốn sổ được không ạ?
Em vào 3 link đầu thì được mà link cuối bị die rồi cụ ạ (phần 2 trang chẵn).

Mong cụ giúp đỡ.
Email của em là: "cukhue@yahoo chấm cơm" cụ ạ.

Cám ơn cụ.

Chỉnh sửa cuối:

HoangVuhb

Xe đạp
Em xin Kính chào các Bác trong Chi hội!
Các Bác cho em hỏi một chút ạ. Xe nhà em Nu II, đời 2002 xảy ra tình trạng hễ cứ để máy lạnh hẳn khoảng trên một ngày không đi tới thì đề rất dễ nổ (chỉ vẵn chìa khóa là nổ ngay) nhưng đang đi để xe nguôi khoảng trên 30 phút đề lại thì xe rất khó nổ, mỗi lần đề phải tới 6, 7 giây, hoặc phải đề lại lần 2 mới nổ ạ. Xe đi vẫn bình thường ạ, ắc quy còn tốt ạ. Đi nhiều thợ rồi nhưng mỗi ông phán một kiểu mãi mà chẳng hết ạ. Hôm nay lên đây xin lĩnh hội kinh nghiệm của các bác nhà ta ạ.
Em xin cảm ơn các Bác nhiều ạ!

Taihoatu

Xe lăn
Em xin Kính chào các Bác trong Chi hội!
Các Bác cho em hỏi một chút ạ. Xe nhà em Nu II, đời 2002 xảy ra tình trạng hễ cứ để máy lạnh hẳn khoảng trên một ngày không đi tới thì đề rất dễ nổ (chỉ vẵn chìa khóa là nổ ngay) nhưng đang đi để xe nguôi khoảng trên 30 phút đề lại thì xe rất khó nổ, mỗi lần đề phải tới 6, 7 giây, hoặc phải đề lại lần 2 mới nổ ạ. Xe đi vẫn bình thường ạ, ắc quy còn tốt ạ. Đi nhiều thợ rồi nhưng mỗi ông phán một kiểu mãi mà chẳng hết ạ. Hôm nay lên đây xin lĩnh hội kinh nghiệm của các bác nhà ta ạ.
Em xin cảm ơn các Bác nhiều ạ!
Xe đề dai có mấy nguyên nhân:
1. Ắc quy yếu (mặc dù mắt vẫn xanh, đo dòng vẫn ok nhưng lúc vặn khóa dòng sụt xuống thấp không kéo được máy đề. Nhất là đang chạy tắt máy rồi đề lại). Xe em bị trường hợp này. Thay ắc quy phát hết ngay. mặc dù thợ phán nhiều nguyên nhân. Nên nếu ắc quy dùng >2 năm rồi thì thay.
2. Máy đề: Bảo dưỡng vệ sinh máy đề, chuột đề, chổi than- cái nào cần thiết thay thì thay.
3. Bơm xăng bị tụt áp.
Cụ lần lượt kiểm tra xem nhé!

vuducthinh1981

Xe tải
Xin lỗi cả nhà vì em bị vỡ gạch chương trình ngày mai, lý do vì em không chú ý trưa mai đám cưới con gái Giám đốc trung tâm Dậy nghề bên em. Thành thật xin lỗi cả nhà!

o0thanhbeo0o

Đi bộ
các cụ cho e hỏi vợ 2 e lanos 2004 khi đạt 80km/h thì đồng hồ báo khoảng 22000/p như thế có ổn ko ạ cảm ơn các cụ