Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

VKELY

Đi bộ
Tình hình là sắp tới nghỉ lễ 30 tháng 04 mà em được nghỉ tới 9 ngày lận, thế là vợ cả em mới lên kế hoạch bắt em cùng con vợ 2 Nubira của em còng lưng đi chơi, vợ cả lên kế hoạch xong nói là mình đi chơi gần thôi anh sau đó vợ em liệt kê ra đi những nơi sau mà vợ em cho là gần :((:((.
Ngày 1 : Buổi chiều Xuất phát ở Biên Hòa --> Xuân Lộc nghỉ qua đêm ăn uống ở nhà bạn em. (tầm 70Km)
Ngày 2 : Buổi sáng 6h Xuân Lộc --> Mũi né nghỉ qua đêm và ăn uống ở KS. (tầm 70Km)
Ngày 3 : Buổi sáng 7h Mũi né ---> Phan Rang nghỉ qua đêm và ăn uống nhà bạn em + bạn vợ (hịc tầm 150Km)
Ngày 4 : tham quan + đi đây đó ở phan rang.
Ngày 5 : Buổi sáng 7h Phan Rang --> Nha Trang (tầm 180Km)
Ngày 6 : abc, xyz ở Nha Trang (nhà bạn em )
Ngày 7 : Nha Trang --> Đà lạt (tầm 120Km) ở nhà bà Cô em hic toàn là mình gánh phần gì đâu không.

Ngày 9 : Go Home.
Hic, vợ phán xanh rờn 1 câu : kế hoạch em lên rồi đó anh lo mà chuẩn bị đi nhé, không đưa tiền thì chuẩn bị kiểu gì.
mấy hôm nay phải vác vợ 2 đi kiểm tra, nào là thay nhớt, bơm ga, kiểm tra Côn, phuộc nhún và Thắng, còn phải sửa lại âm thanh cho nó chuẩn và kiếm mấy cái DVD vợ thích nữa chứ, lại còn phải đi kiểm định xe nữa chứ 21 này hết hạn roài, BH 2 chiều cũng hết hạn vào ngày 26, chưa gì đã hết 1 mớ tiền hỏi vợ thì vợ cứ lờ đi coi như không nghe gì cả trong khi từ ngày lấy vợ thì thẻ ATM để lãnh lương vợ cầm và đăng ký SDT của vợ rõ khổ.
Hic kể chuyện vui tí mong các bác thông cảm em dài dòng chút ấy mà các bác đưng khó chịu nhé.

Tình hình là em có 1 chút mù tịt nên nhờ các bác tư vấn giùm em cái.
1 . cho em biết về thông tin các điểm sửa chữa hay Gara, Hãng và SĐT để có gì trục trặc còn biết đường mà cầu cứu
2. Các bác tư vấn cho em mấy chỗ nào đi chơi và cái quan trọng là Nhà nghỉ hay KS nào rẻ rẻ chút vì đang nghèo :((:((
3. Về ăn uống thì cứ tiêu chí Ngon bổ rẻ chỉ giúp em với

Xin lỗi vì hỏi ngoài lề nhé các bác, nếu thấy không ổn hoặc làm các bác khó chịu thì admin hoặc GM xoa giúp em với nhé, Thanhk các bác nhiều

cuccucukd

Xe tăng
Tình hình là sắp tới nghỉ lễ 30 tháng 04 mà em được nghỉ tới 9 ngày lận, thế là vợ cả em mới lên kế hoạch bắt em cùng con vợ 2 Nubira của em còng lưng đi chơi, vợ cả lên kế hoạch xong nói là mình đi chơi gần thôi anh sau đó vợ em liệt kê ra đi những nơi sau mà vợ em cho là gần :((:((.
Ngày 1 : Buổi chiều Xuất phát ở Biên Hòa --> Xuân Lộc nghỉ qua đêm ăn uống ở nhà bạn em. (tầm 70Km)
Ngày 2 : Buổi sáng 6h Xuân Lộc --> Mũi né nghỉ qua đêm và ăn uống ở KS. (tầm 70Km)
Ngày 3 : Buổi sáng 7h Mũi né ---> Phan Rang nghỉ qua đêm và ăn uống nhà bạn em + bạn vợ (hịc tầm 150Km)
Ngày 4 : tham quan + đi đây đó ở phan rang.
Ngày 5 : Buổi sáng 7h Phan Rang --> Nha Trang (tầm 180Km)
Ngày 6 : abc, xyz ở Nha Trang (nhà bạn em )
Ngày 7 : Nha Trang --> Đà lạt (tầm 120Km) ở nhà bà Cô em hic toàn là mình gánh phần gì đâu không.

Ngày 9 : Go Home.
Hic, vợ phán xanh rờn 1 câu : kế hoạch em lên rồi đó anh lo mà chuẩn bị đi nhé, không đưa tiền thì chuẩn bị kiểu gì.
mấy hôm nay phải vác vợ 2 đi kiểm tra, nào là thay nhớt, bơm ga, kiểm tra Côn, phuộc nhún và Thắng, còn phải sửa lại âm thanh cho nó chuẩn và kiếm mấy cái DVD vợ thích nữa chứ, lại còn phải đi kiểm định xe nữa chứ 21 này hết hạn roài, BH 2 chiều cũng hết hạn vào ngày 26, chưa gì đã hết 1 mớ tiền hỏi vợ thì vợ cứ lờ đi coi như không nghe gì cả trong khi từ ngày lấy vợ thì thẻ ATM để lãnh lương vợ cầm và đăng ký SDT của vợ rõ khổ.
Hic kể chuyện vui tí mong các bác thông cảm em dài dòng chút ấy mà các bác đưng khó chịu nhé.

Tình hình là em có 1 chút mù tịt nên nhờ các bác tư vấn giùm em cái.
1 . cho em biết về thông tin các điểm sửa chữa hay Gara, Hãng và SĐT để có gì trục trặc còn biết đường mà cầu cứu
2. Các bác tư vấn cho em mấy chỗ nào đi chơi và cái quan trọng là Nhà nghỉ hay KS nào rẻ rẻ chút vì đang nghèo :((:((
3. Về ăn uống thì cứ tiêu chí Ngon bổ rẻ chỉ giúp em với

Xin lỗi vì hỏi ngoài lề nhé các bác, nếu thấy không ổn hoặc làm các bác khó chịu thì admin hoặc GM xoa giúp em với nhé, Thanhk các bác nhiều
Cụ toàn nghỉ ở nhà bạn và nhà bà cô thì lo gì ks và chỗ ăn uống nữa. Theo em cụ làm ít cơm nắm, muối vừng. Đem theo mấy can nước. Chỗ ngủ thì khỏi lo, vì ngủ luôn trong xe cũng đc. Đúng tiêu chí của vc cụ: ngon, bổ, rẻ lại vui :))

HoangVuhb

Xe đạp
Xe đề dai có mấy nguyên nhân:
1. Ắc quy yếu (mặc dù mắt vẫn xanh, đo dòng vẫn ok nhưng lúc vặn khóa dòng sụt xuống thấp không kéo được máy đề. Nhất là đang chạy tắt máy rồi đề lại). Xe em bị trường hợp này. Thay ắc quy phát hết ngay. mặc dù thợ phán nhiều nguyên nhân. Nên nếu ắc quy dùng >2 năm rồi thì thay.
2. Máy đề: Bảo dưỡng vệ sinh máy đề, chuột đề, chổi than- cái nào cần thiết thay thì thay.
3. Bơm xăng bị tụt áp.
Cụ lần lượt kiểm tra xem nhé!
Vâng em cảm ơn Cụ. Để em về kiểm tra laị ạ. Ắc quy chắc là không phải rồi vì xe đang đi chết máy đề lại được luôn ạ. Em cũng đang nghi có vấn đề ở phần xăng vì lúc mới nổ em thấy có mùi xăng sống ạ, bắt đầu nổ ống bô có tiếng lộp bộp ạ.

Orbit

Xe đạp
Vâng em cảm ơn Cụ. Để em về kiểm tra laị ạ. Ắc quy chắc là không phải rồi vì xe đang đi chết máy đề lại được luôn ạ. Em cũng đang nghi có vấn đề ở phần xăng vì lúc mới nổ em thấy có mùi xăng sống ạ, bắt đầu nổ ống bô có tiếng lộp bộp ạ.
Lúc trước cái xe nhà em cũng bị y thế này, em cũng đã thay cả củ đề mơid nhưng vẫn bị, sau đó đổi xe rồi nên chưa làm tiếp được. Cụ làm hết bệnh thì báo anh em biết cách làm viiws nhé.

lanph2

Xe buýt
[@longchjnsu;79648] Cụ xem chương trình đi Nghệ An 30-4 thế nào, lên sớm anh em còn sắp xếp có chơi được ko?
Năm nay nghỉ dài, mà em đói kém quá. Nên tính xách vợ 2 đi lang thang thoai :))

Taihoatu

Xe lăn
[@longchjnsu;79648] Cụ xem chương trình đi Nghệ An 30-4 thế nào, lên sớm anh em còn sắp xếp có chơi được ko?
Năm nay anh chịu roài, chắc xong nhà mới đi chơi bù đc

longchjnsu

Xe buýt
28 xuất phát đi, mùng 1/5 về cụ ơi. Đêm 30/4 xem bắn pháo hoa :)

lanph2

Xe buýt
28 xuất phát đi, mùng 1/5 về cụ ơi. Đêm 30/4 xem bắn pháo hoa :)
Nghệ An cũng bắn pháo hoa ở Cửa Lò hả em? Em lên chương trình dự kiến ( Kinh phí - ăn ngủ - khách sạn) Để anh em đăng ký bao xe đi thì vui.

Anh nghĩ có hoạch định trước, sẽ có nhiều cụ tham gia đấy.

Luot song

Xe tải
Tóm lại là đi đâu đấy?

Taihoatu

Xe lăn

lanph2

Xe buýt
Sao cái đèn này nhìn lạ đời thế các cụ nhẩy? Em chưa hiểu cái đèn để ĐỘ là thuộc dòng nào

SuperDriver

Xe buýt
trước em cũng đi con lá nốt biển 29M 3665 ủn lên cho các cụ

Hai cu

Đi bộ
Kính chào cụ, em là thành viên mới, mới tập lái.

Xin lỗi cụ vì đào mộ cái bài này lên, cụ vui lòng gửi mail cho em cuốn sổ được không ạ?
Em vào 3 link đầu thì được mà link cuối bị die rồi cụ ạ (phần 2 trang chẵn).

Mong cụ giúp đỡ.
Email của em là: "cukhue@yahoo chấm cơm" cụ ạ.

Cám ơn cụ.
em cũng thiếu phần này nếu cụ có thì mail choi em với Email của em là: Haicua714@yahoo.com.vn thanks các cụ

trunghn

Đi bộ
em cũng thiếu phần này nếu cụ có thì mail choi em với Email của em là: Haicua714@yahoo.com.vn thanks các cụ
Em cũng đang đợi mà chưa có cụ nào phản hồi cụ ạ. Cụ nào có sách hướng dẫn Nu II bản đầy đủ thì gửi giúp em với ạ.
Email của em là: "cukhue@yahoo chấm cơm".

HoangVuhb

Xe đạp
Lúc trước cái xe nhà em cũng bị y thế này, em cũng đã thay cả củ đề mơid nhưng vẫn bị, sau đó đổi xe rồi nên chưa làm tiếp được. Cụ làm hết bệnh thì báo anh em biết cách làm viiws nhé.
Vâng! Có gì em sẽ thông tin lại ạ.

BinhPQ

Đi bộ
Em chào các cụ. Em là lái mới. Em đang tìm 1 em lanos màu bạc để cưới làm vợ 2. Cụ nào cần bán thì gả cho em với. Em cảm ơn các cụ.

tatthoi

Xe hơi
chào các cụ. thấy cá cụ nói về lanos nên em cũng vào hóng hớt tý. vì vợ 2 cũng lanos. và có 1 số vấn đề sau. em đang cần thay 2 mô tơ nâng hạ kính trước và 1 tay mơ cửa bên phụ phía trong. bác nào biết chỗ bán y tín thì cho em số ĐT liên lạc nhé. em chân thành cảm ơn các cụ. chúc hội NULA phát triển.