[Thảo luận] các bác đi ông bảy lưu ý

toyota_ls

Xe tải
hôm vừa rối em đi ông bảy gặp môt quả mà em còn không ngờ.đó là từ phố giàng vào ông bảy đường đã sấu thì thôi nhưng cách ông bảy khoảng 2 km gạp ngay môt vũng nước mà xe 4 chỗ không tài nào đi được lúc đấy là 7h30 phút em liền xuông xe thì thấy bên đường có một đoạn lắch lên là xe qua nhưng lại có 2 tảng đá để 2 đầu đường em chạy ra chỗ đấy để bê tảng đá ra thì gặp 3 thằng thanh niên đứng đấy.nó bảo đá đấy là của tao mày bê đi đâu em bảo xe em 4 chỗ không qua đjươc vũng nước anh cho em đi nhờ qua đây.thì thằng thứ 2 chay lại chỗ em rồi quát và không cho đi. nó bảo mày lách đươc qua thì đi còn không để tảng đá đấy. rồi cả ba thàng vừa cười vừa nói với vào nhà là bọn mày ơi chuẩn bị ra đẩy xe kiếm tiền em tức quá nhưng không làm gì đươc đành cố lắch qua may mà chỉ xước tí đầu xe.nhưng mà tức không làm gị được

ndkhoivtv

Xe tăng
Bần tăng... vô tội! :((

Chỉnh sửa cuối:

Hyundai_Getz

Xe máy
nhà cháu chịu không biết ông bảy bà bảy là ở đâu nữa, HN có ông bảy hả kụ? Đường mới à?

xe than

Xe tăng
giữa cửa trời phật mà chúng nó dám làm vậy thì bọn này sẽ bị trời đánh thánh vật thôi,chính quyền đâu nhỉ.

sudoku

Xe buýt
Du côn nông thôn đây mà

minck

Xe container
"Ông Bảy" là cái ông của khỉ nào thế nhỉ? Chà chà... vụ này thật lạc hậu kinh!!! :((
Cụ không biết thì đừng BÁNG BỔ nhé... Đền ông Hoàng Bảy ở Bảo Hà, Lào cai-Yên bái.
Có phải ngay tại đỉnh dốc không cụ?

Chỉnh sửa cuối:

toyota_ls

Xe tải
bọn này mắt dậy lắm các cụ đi nhớ để ý nhé trời tối nên em không hầu ảnh cắc cụ đươc

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Mình không quen ông này

toyota_ls

Xe tải
giữa cửa trời phật mà chúng nó dám làm vậy thì bọn này sẽ bị trời đánh thánh vật thôi,chính quyền đâu nhỉ.
nó không sợ đâu cụ ơi em còn nghe bọn đấy nói với nhau. ra làm thịt con 4 chỗ đê anh em ơi:))

ndkhoivtv

Xe tăng
Cụ không biết thì đừng BÁNG BỔ nhé... Đền ông Hoàng Bảy ở Bảo Hà, Lào cai-Yên bái.
Có phải ngay tại đỉnh dốc không cụ?
Ực, thế hóa ra là có liên quan đến tâm linh. Ấy mà... cũng tại cụ chủ thớt lại typing mấy cái chữ về danh xưng của các vị ấy nghe tầm thường quá, luận không ra!

minck

Xe container
Ực, thế hóa ra là có liên quan đến tâm linh. Ấy mà... cũng tại cụ chủ thớt lại typing mấy cái chữ về danh xưng của các vị ấy nghe tầm thường quá, luận không ra!
Không biết thì không có tội cụ ạ; Ông Hoàng Bảy là anh hùng chông giặc ngoại xâm đã được rất nhiều triều vua phong thánh. không tin thì cụ hỏi "Gu Gù" thì biết

ndkhoivtv

Xe tăng
Không biết thì không có tội cụ ạ; Ông Hoàng Bảy là anh hùng chông giặc ngoại xâm đã được rất nhiều triều vua phong thánh. không tin thì cụ hỏi "Gu Gù" thì biết
Chẹp chẹp... nhà cháu đã edit ở trên. Cơ mà góp ý với cụ chủ thớt, khi đã nhắc đến một vị cao nhân nào đấy thì cũng nên chăng phải có sự trân trọng cả về câu từ, chữ nghĩa đặng tránh hiểu lầm đáng tiếc! :D

Chỉnh sửa cuối:

Nicolas1980

Xe tải
Đền ông 7 nếu các cụ có đi thì nên đi tàu, xuất phát HN từ đêm hôm trước, sáng hôm sau đến, lễ xong đến trưa lại có tàu về luôn, ga Bảo Hà cách đền có 2km thôi. Còn nếu đi oto thì khuyên các cụ đừng đi sedan, đường cực xấu nguy hiểm nhất là đi vào chiều muộn hay có sương mù.

Móp

Xe tăng
hôm vừa rối em đi ông bảy gặp môt quả mà em còn không ngờ.đó là từ phố giàng vào ông bảy đường đã sấu thì thôi nhưng cách ông bảy khoảng 2 km gạp ngay môt vũng nước mà xe 4 chỗ không tài nào đi được lúc đấy là 7h30 phút em liền xuông xe thì thấy bên đường có một đoạn lắch lên là xe qua nhưng lại có 2 tảng đá để 2 đầu đường em chạy ra chỗ đấy để bê tảng đá ra thì gặp 3 thằng thanh niên đứng đấy.nó bảo đá đấy là của tao mày bê đi đâu em bảo xe em 4 chỗ không qua đjươc vũng nước anh cho em đi nhờ qua đây.thì thằng thứ 2 chay lại chỗ em rồi quát và không cho đi. nó bảo mày lách đươc qua thì đi còn không để tảng đá đấy. rồi cả ba thàng vừa cười vừa nói với vào nhà là bọn mày ơi chuẩn bị ra đẩy xe kiếm tiền em tức quá nhưng không làm gì đươc đành cố lắch qua may mà chỉ xước tí đầu xe.nhưng mà tức không làm gị được
Đúng rồi cụ ạ, đoạn đường này dân nó hay vứt đá to ra vệ đường trước nhà nó, em cũng léo hiểu nó để làm gì, xe đi qua rất khó khăn:D, bây giờ đi ông 7 bọn em toàn đi tàu hỏa, tiện hơn cụ ạ:)

QUYNHCHI

Xe buýt
Xác nhận với cụ chủ, chỗ này là chỗ ổ gà rất to do xe chở quạng để lại, bình thường không có nước, chắc mấy hôm mưa nên nước đọng thành vũng sâu. Xe 7 chỗ qua ngon, không vấn đề gì. Nếu trèo lên chỗ cao (bên phải hố) thì cụ cho bọn du côn xã đó 20k thì nó ra bê đá sang 1 bên mà còn xi nhan cho bác đi nữa.

Pa Panh

Xe tải
Giang sơn đâu anh hùng đó ( mấy thằng mất dạy cậy gần nhà) lên đây E là chỉ đi tàu thôi