[Thảo luận] các bác đi ông bảy lưu ý

toyota_ls

Xe tải
Em nghĩ cho họ vài chục thì có gì đâu,mình đi lễ thì kể làm gì. Có hôm hai xe quặng bị đổ ở đó gây tắc đường họ còn phá cả vườn nhà để cho xe đi tất nhiên là có thu,em thấy việc này cũng là bình thường.dân miền núi họ khổ lắm,mình chia sẻ một chút cũng không có vấn đề gì đâu cụ ạ! Thôi hỉ xả đi.:D
vâng em cũng định đưa nó tiền nhưng chưa kịp thì nó đã chưi em chước rồi mắt dậy thế không biết

toyota_ls

Xe tải
Em nghĩ cho họ vài chục thì có gì đâu,mình đi lễ thì kể làm gì. Có hôm hai xe quặng bị đổ ở đó gây tắc đường họ còn phá cả vườn nhà để cho xe đi tất nhiên là có thu,em thấy việc này cũng là bình thường.dân miền núi họ khổ lắm,mình chia sẻ một chút cũng không có vấn đề gì đâu cụ ạ! Thôi hỉ xả đi.:D
nhưng mà đây là nó khác vác đá ra chặn đường mà cụ chứ tăc đường mà họ mở đường cho đi thì em lại không dám lên đây kể vơi các cụ

Mercedes-0o0

Xe tải
gặp mấy cái trường hợp này thì ức chế thật.

wogon

Xe máy
thôi gặp tụi này thì coi như bỏ đi cụ ạ, an toàn là bạn mà

wogon

Xe máy
e đang định đi lên đó xin tí lộc của ông, cảm ơn cụ đã alo

wogon

Xe máy
đúng là cướp ở mọi nơi cụ nhỉ, khổ cho dân đen như anh e mình thôi, lúc này không thấy ai vì dân ở đâu cả

Sprinter 1626

Xe buýt
nhưng mà đây là nó khác vác đá ra chặn đường mà cụ chứ tăc đường mà họ mở đường cho đi thì em lại không dám lên đây kể vơi các cụ
Có những trường hợp dân họ vác đá ra để chặn xe tải phá đường,xe chở quặng ở đó đã bị cấm nhưng vẫn chạy, có thể trong lúc bối rối cụ có phản ứng mạnh nên hai bên không hiểu nhau thôi.Chứ bản chất dân miền núi ở đó họ cũng hiền lành mà,họ phá rào vườn cho em thoát tắc,sau đó lại còn phải đẩy nữa mà họ lấy có 30k,em thấy thương nên đưa thêm 50k mà họ cứ cảm ơn mãi.:D

toyota_ls

Xe tải
Có những trường hợp dân họ vác đá ra để chặn xe tải phá đường,xe chở quặng ở đó đã bị cấm nhưng vẫn chạy, có thể trong lúc bối rối cụ có phản ứng mạnh nên hai bên không hiểu nhau thôi.Chứ bản chất dân miền núi ở đó họ cũng hiền lành mà,họ phá rào vườn cho em thoát tắc,sau đó lại còn phải đẩy nữa mà họ lấy có 30k,em thấy thương nên đưa thêm 50k mà họ cứ cảm ơn mãi.:D
em đã bảo trường hơp đấy thì em không dám trắch nhưng đây là họ lấy đá để chạn xe đi lễ mà cụ

hanoi24h

Xe tải
Chán hai lúa quá. Không biết có phải đó là kiếm nạn không nhỉ ... Nghe cụ chủ nói cứ như là 3 Tạng đi lấy kinh chạm mặt yêu quái ấy

getzbac

Xe tăng
Cuối năm ngoái em đi lễ tạ Ông Hoàng Bảy. Bốn anh em đi từ 9h tối đến Phố Ràng khoảng hơn 3h sáng, nghĩ bụng còn hơn 20km túc tắc đi. Biết là đường xấu nhưng em cũng không ngờ xấu như vậy bởi đầu năm em đi cũng chả đến nỗi. Từ ngã ba đi vào khoảng 2km gặp xe 9 chỗ quay ra bảo quay đầu vì lầy không đi được. Em đang định quay ra để theo hướng lên Lào Cai rồi vòng xuống chấp nhận xa hơn 100km. Ông em trai đi cùng bảo thôi cố đi vào bởi đường vòng xa quá. Nghiến răng đi vào đường xấu thậm tệ, toàn ổ khủng long chứ không phải ổ voi nữa. Đường trơn lầy lội trong khi xe em là sedan. 3 ông xuống xe đi bộ và căn đường. Em toàn phải trèo lên các gờ do xe tải để lại chứ không dám bò theo vệt bánh xe. Hành xác hơn 3 tiếng mới vào đến Đền, lễ xong cũng mất ngần ấy thời gian để ra đường 70.
Đầu năm nay rút kinh nghiệm đi cùng xe Ford 16 chỗ, hẹn nhau ở Vĩnh Yên. Tuy nhiên chắc Ông Bảy thử thách lên đến Vĩnh Yên xe 16 chỗ lại đầy khách, thế là lại tiếp tục sử dụng sedan cho hành trình. Lần này còn khiếp hơn vẫn hành trình như vậy bọn em còn đi tiếp lễ Đền Đông Cuông theo đường bờ phải sông Hồng qua Mậu A, Trái Hút. Đường thì thôi rồi toàn vượt suối leo đèo. Ở đây xa quá chứ gần em tư vấn cho OF lấy đây làm cung đường cho VOC2012, đỡ phải san ủiX_X

nvthu

Xe buýt
Bọn này thế nào cũng bị ông Bảy hành hạ thôi, dã man quá!

toyota_ls

Xe tải
Cuối năm ngoái em đi lễ tạ Ông Hoàng Bảy. Bốn anh em đi từ 9h tối đến Phố Ràng khoảng hơn 3h sáng, nghĩ bụng còn hơn 20km túc tắc đi. Biết là đường xấu nhưng em cũng không ngờ xấu như vậy bởi đầu năm em đi cũng chả đến nỗi. Từ ngã ba đi vào khoảng 2km gặp xe 9 chỗ quay ra bảo quay đầu vì lầy không đi được. Em đang định quay ra để theo hướng lên Lào Cai rồi vòng xuống chấp nhận xa hơn 100km. Ông em trai đi cùng bảo thôi cố đi vào bởi đường vòng xa quá. Nghiến răng đi vào đường xấu thậm tệ, toàn ổ khủng long chứ không phải ổ voi nữa. Đường trơn lầy lội trong khi xe em là sedan. 3 ông xuống xe đi bộ và căn đường. Em toàn phải trèo lên các gờ do xe tải để lại chứ không dám bò theo vệt bánh xe. Hành xác hơn 3 tiếng mới vào đến Đền, lễ xong cũng mất ngần ấy thời gian để ra đường 70.
Đầu năm nay rút kinh nghiệm đi cùng xe Ford 16 chỗ, hẹn nhau ở Vĩnh Yên. Tuy nhiên chắc Ông Bảy thử thách lên đến Vĩnh Yên xe 16 chỗ lại đầy khách, thế là lại tiếp tục sử dụng sedan cho hành trình. Lần này còn khiếp hơn vẫn hành trình như vậy bọn em còn đi tiếp lễ Đền Đông Cuông theo đường bờ phải sông Hồng qua Mậu A, Trái Hút. Đường thì thôi rồi toàn vượt suối leo đèo. Ở đây xa quá chứ gần em tư vấn cho OF lấy đây làm cung đường cho VOC2012, đỡ phải san ủiX_X
em toàn đi đông cuông rồi mơi ra ông bảy cụ ạ đường đông cuông cũng xầu lấm sáng em từ lạng sơn đi 2h chiều đến đông cuông 7 h tối em đến ông bảy cụ ạ

trungk8888

Xe tải
hcs cụ hôm nay đen rồi

touaregvn

Xe đạp
hôm vừa rối em đi ông bảy gặp môt quả mà em còn không ngờ.đó là từ phố giàng vào ông bảy đường đã sấu thì thôi nhưng cách ông bảy khoảng 2 km gạp ngay môt vũng nước mà xe 4 chỗ không tài nào đi được lúc đấy là 7h30 phút em liền xuông xe thì thấy bên đường có một đoạn lắch lên là xe qua nhưng lại có 2 tảng đá để 2 đầu đường em chạy ra chỗ đấy để bê tảng đá ra thì gặp 3 thằng thanh niên đứng đấy.nó bảo đá đấy là của tao mày bê đi đâu em bảo xe em 4 chỗ không qua đjươc vũng nước anh cho em đi nhờ qua đây.thì thằng thứ 2 chay lại chỗ em rồi quát và không cho đi. nó bảo mày lách đươc qua thì đi còn không để tảng đá đấy. rồi cả ba thàng vừa cười vừa nói với vào nhà là bọn mày ơi chuẩn bị ra đẩy xe kiếm tiền em tức quá nhưng không làm gì đươc đành cố lắch qua may mà chỉ xước tí đầu xe.nhưng mà tức không làm gị được
chia buồn với bác, em đi ông Hoàng 7 toàn đi tầu cho nhẹ nợ, mất thời gian nhưng đỡ xót xe ạ

Boy_Friend

Xe máy
Thượng bất chính thì hạ tắc loạn...............

doilamegi

Xe buýt
chia buồn với bác, em đi ông Hoàng 7 toàn đi tầu cho nhẹ nợ, mất thời gian nhưng đỡ xót xe ạ
Cụ chủ ở Lạng Sơn cơ mà cụ!
e thấy nhìu người nói đoạn vào ông Bảy nhìu bọn chở quặng lắm, chưa kể bọn làm nhà máy j đó nữa nên fá nát bét hết cả đg nhưng ko chịu làm lại j cả. Vì thế tạo điều kiện cho đám cao bồi thôn mới có điều kiện kiếm tiền!

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Gặp nhà cháu thì nhà cháu cũng đỗ luôn xe ở đó rồi khoảng vài chục cái xe tắc đường không đi được xem bọn c.hó ấy nó có dám làm gì không

getzbac

Xe tăng
Gặp nhà cháu thì nhà cháu cũng đỗ luôn xe ở đó rồi khoảng vài chục cái xe tắc đường không đi được xem bọn c.hó ấy nó có dám làm gì không
Thế thì cụ phải đợi đến tối mất, đường đó không phải mùa lễ thì vắng xe lắm.