Các bác giúp em cái vụ Stand by trong Windows XP với !!!

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
Nhà BB cứ phang lời giải đê, thôi em đành mất chầu cà phê vậy. :D
thế cụ có cái BKAV ko??
nếu cài 1 là bỏ nó đi, hai là dỡ ra rồi cài cái phiên bản mới nhất vào
ko đc thì lại gọi em
nhanh nhất là mang cả lab ra cafe là xong :69:

GTS

Xe tăng
Vừa cài phiên bản mới nhất sáng nay, hic.
Dạo này cứ bị 1 em virus mạng quấy rồi, vào đọc báo là bị, máy nó bẩu quét xong chạy CHKDSK, sạch sẽ rồi nhưng khi khởi động lại là nó cứ chạy, hic.

bes

Xe lăn
mai mang lab đi ngồi đâu đó em xử cho :D
Bây giờ mới đọc tin này, mai rảnh rỗi chạy qua chỗ Khôi Phệ đê - đang định ra đó dán 3M với lắp mấy thứ linh tinh lang tang. Sáng mai alo nhé, anh mang máy đi luôn. Xử được có luôn ăn trưa + cafe ( vụ này mất điểm với vợ quá)

GTS

Xe tăng
Cụ bes và cụ BB ngồi đâu alo cho em với nhé.
Em cũng thử liều một phen, không được thì em và cụ bes đè nhà BB ra bắt vote+ một tháng liền. :)) :)) :))

dongnat

Xe điện
há há há, biết ngay là nhà Bes này phí tiền mua Mac để ngắm mà, chứ mua Mac mà cái XP thì mua làm giề, há há há
@ Bes : em làm con Dell Votro chíp 2x2.4 T7700 rồi, 4Gb RAm, card rời 256mb, chạy Vista ầm ầm, phê lòi

67 xoáy nòng

Xe đạp
Dễ xử lí thôi 2 bác Bes và Bé : Mời Bluebloe một chầu cafe :)) Nhớ làm hợp đồng giao hẹn trước nếu làm hỏng phải đền 1 cái máy mới !!!
Có thể bị lỗi trình điều kiển màn hình. Máy tính của tôi đã từng bị thế. Tôi đã làm cách này:
1) Máy tính đang ở chế độ Standby (màn hình đang đóng) -> Mở màn hình;
2) Nếu màn hình vẫn tối um mà máy có thức dạy (có chạy) -> chuyển đọc tiếp mục 3) nếu không dừng đọc ở đây;
3) Để nguyên màn hình, đợi máy nạp lại xong -> sử dụng phím nóng ép trở lại chế độ Standby (VD như IBM: Fn + F4);
4) Lại dùng phím nóng để làm máy tính thức dậy;
5) Nếu OK thì những lần sau bạn cứ gập ... thoải mái!

Chúc thành công!

bes

Xe lăn
Cảm ơn các bác đã tư vấn,em quên không thông báo kết quả . Mang lên bảo hành FPT để kiểm tra thì cũng éo biết lỗi gì, chỉ xác định là tại phần cứng . Máy em giờ đang chu du bên Mỹ để đổi cái ruột mới . Đáng lẽ được đổi máy mới ngay tại FPT nhưng vì mang ra chậm 2 ngày nên quá hạn .
PS : Trong cái rủi lại thấy cái may . Em chưa bao giờ chủ động mua cái gì có bảo hành, lần này tự nhiên được, rồi tự nhiên hỏng . Mua ngoài thì cầm chắc toi 2 chục chai rồi .

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Cuối cùng em cũng chưa hiểu nguyên nhân bị lỗi này là gì ?