Thảo luận Các bác giúp em với xe vios e cvt dạo gần đây đạp ga bị giật giật

Nguyenkhactu

Đi bộ
Kính chào các bác. Chả là con ghệ của em vios e cvt 2021 dạo này tự nhiên đạp ga nó bị giật giật sau đó thì lại hết thỉnh thoảng lại bị. E vừa bảo dưỡng thay lọc xăng vệ sinh cổ hút bướm ga mà vẫn bị.Cắm máy check lỗi của hãng thì ko bị gì Mong các bác tư vấn giúp. Xăng thì e chỉ đổ A95 của cây petrolimex

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Cụ kiểm tra bugi đi ạ, em nghĩ có một trong 4 cái yếu hoặc tèo rồi

RAVA

Xe ba gác
Kính chào các bác. Chả là con ghệ của em vios e cvt 2021 dạo này tự nhiên đạp ga nó bị giật giật sau đó thì lại hết thỉnh thoảng lại bị. E vừa bảo dưỡng thay lọc xăng vệ sinh cổ hút bướm ga mà vẫn bị.Cắm máy check lỗi của hãng thì ko bị gì Mong các bác tư vấn giúp. Xăng thì e chỉ đổ A95 của cây petrolimex
-Xe bác chạy đc mấy vạn km rồi? Nếu đã thay lọc xăng thì chắc cũng phải >4 vạn rồi ấy nhỉ?

TMSD

[Tịch thu bằng lái]
Cụ kiểm tra bugi đi ạ, em nghĩ có một trong 4 cái yếu hoặc tèo rồi
Đạp gas mà xe giật giật ,điều đầu tiên phải nghĩ tới là bị bỏ máy . Liên quan tới bỏ máy sẽ cần kiểm tra :buzi , bobin chia điện ( là cái tẩu 1 đầu nối với cao áp ,1 đầu chụp vào buzi ) , bobin tổng và cao áp...

RAVA

Xe ba gác
Vâng e chạy đc 5 vạn rưỡi bác ạ
-Xe bác e dự là sd buzi loại thường nên hãng khuyến cáo thay mới sau 4 vạn km thì ko biết là bác đã thay chưa? Xe Toy mà chạy lâu nó cũng hay có 1 cái lỗi là bị thấm dầu gioăng nắp máy, nếu chỉ bị bên ngoài thì nom bẩn mắt tý thôi nhưng nếu bị ngấm bên trong thì nó sẽ bị thấm qua gioăng phớt chỗ lắp buzi, cái này thì mỗi lần bd bác nên nhờ thợ họ tháo 1 cái buzi ra để ktra thì mới biết đc? Mà xe bác bd trong hãng hay ở ga ra bên ngoài đấy, xe 2021 mà đã chạy đc 5,5v thì cũng ác phết đấy nhỉ?

Nguyenkhactu

Đi bộ
-Xe bác e dự là sd buzi loại thường nên hãng khuyến cáo thay mới sau 4 vạn km thì ko biết là bác đã thay chưa? Xe Toy mà chạy lâu nó cũng hay có 1 cái lỗi là bị thấm dầu gioăng nắp máy, nếu chỉ bị bên ngoài thì nom bẩn mắt tý thôi nhưng nếu bị ngấm bên trong thì nó sẽ bị thấm qua gioăng phớt chỗ lắp buzi, cái này thì mỗi lần bd bác nên nhờ thợ họ tháo 1 cái buzi ra để ktra thì mới biết đc? Mà xe bác bd trong hãng hay ở ga ra bên ngoài đấy, xe 2021 mà đã chạy đc 5,5v thì cũng ác phết đấy nhỉ?
E bảo dưỡng trong hãng bác ạ. Khả năng phải mang xuống để họ kiểm tra bugi mobin cho mới đc

dracula_bg

Xe điện
-À mà xe bác đời mới 2021, vẫn còn bh thì cứ ra đấy mà ăn vạ thôi, chả phải lo đâu? :-"
ăn vạ mấy kiểu này cũng khoai mà mệt mỏi lắm cụ, khi mà thằng háng nó tìm mãi không ra nguyên nhân nó sẽ bảo tại xăng :D