Các bác này lăng xê dữ quá

xaunhatxahoi

Xe điện
Chết thật, cụ chủ thớt bị sao vậy.
Dẫu biết HD là mẫu xe mang tính biểu tượng là nhiều. Nhưng cụ lại so tỉ số truyền, đề-pa với chiếc cb400 là sao ạ? Chiếc glide cvo này đề pa thừa sức bóp chết cả xe sport như cbr600 chứ đừng nói là cb còi cụ à. Gặp phải tài già như bác Lân cu tí thì thanh niên sport bám dài hơi bác ạ :).
Còn về chuyện sơn thì cá nhân e kiểm chứng rồi. Ship sang bển mới làm lại đc. Ko đơn giản đâu cụ à :).
em chưa được chạy hd nhưng nghe bác nói dùng này đề pa mà dòng sport nhưng cbr600 mà ko lại được thì chắc nó kinh khủng lắm thế thì nói gì đến cb

waytovietnam

Xe đạp
Bài viết hết sức bình thường mà. Cụ chủ thớt bảo CVO nào chẳng có giá đó thì xem lại đi nhé

Kenket

Xe điện
Cụ chủ bức xúc chuyện gì thế, em thấy có lăng xê quái gì đâu ?

cu_3333

Xe buýt
hình như cụ chủ thớt chạy honda shadow spirit 750 hử?????

Gumybear

Đi bộ
Bác chủ thớt nói đúng đấy các bác ợ, em vodka bác. Sơn harley là sơn gốm, rất khó xước, nhưng bị nứt và gãy, như cái bát sắt tráng men ngày xưa. Nói là xước phải chuyển sang Mỹ mới làm lại được là chủ xe không hiểu xe của mình, nếu sơn bị hư, thì mua cái ba đờ xốc khác chứ không ai mất công gửi sang Mỹ sơn lại, trừ phi, xe đã bị sơn lại. Đi xe tỉ rưỡi mà lo ngay ngáy bị xước thì chắc không còn sơn zin. Xe không sơn zin mà tỉ rưỡi thì người ta thấy ngán là đúng rồi con oan ức nỗi dề?

tuvit77

Xe tăng
Bác chủ thớt nói đúng đấy các bác ợ, em vodka bác. Sơn harley là sơn gốm, rất khó xước, nhưng bị nứt và gãy, như cái bát sắt tráng men ngày xưa. Nói là xước phải chuyển sang Mỹ mới làm lại được là chủ xe không hiểu xe của mình, nếu sơn bị hư, thì mua cái ba đờ xốc khác chứ không ai mất công gửi sang Mỹ sơn lại, trừ phi, xe đã bị sơn lại. Đi xe tỉ rưỡi mà lo ngay ngáy bị xước thì chắc không còn sơn zin. Xe không sơn zin mà tỉ rưỡi thì người ta thấy ngán là đúng rồi con oan ức nỗi dề?
em nghi cụ này là âm binh của chủ thớt ......:))

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Trong bài báo viết về 1 chiếc CVO bị đâm toác thùng sau, sơn flame. Vì đặt thùng mới quá đắt (đồ phụ kiện của HD chưa bao giờ rẻ) nên làm lại rồi gửi Bển sơn xong mang về thì sao hở cụ :).
Xước xát thì là chuyện thường rồi.

tuvit77

Xe tăng
Thế bác nghĩ chủ thớt có âm mưu gì chăng? Diễn đàn mà cứ tung hô theo số đông thì tôi đành làm âm binh vậy!
xin lỗi cụ chứ cái số đông mà cụ nói (trong đó có em ) đều nói là chẳng có gì lăng xê cả mà em cũng thấy vậy đấy , cụ thử chỉ ra cho mọi người hiểu nhỉ...?

tungduong

Xe đạp
Nói về bài viết của xe thì em cũng thấy bt k có gì lăng xê cả, còn về phần sơn thì nếu sơn lại như zin ( đúng với tính chất lý-hóa của nó ) mà VN chưa sơn được thì phải gửi sang là đúng rồi
Nói thế không có nghĩa là chỉ hãng Harley mới sơn được, vì mỗi xe đều có mã code của sơn nên thợ sơn có thể làm được ( em nghĩ thợ VN mình sẽ làm được vấn đề là phải có nơi bán vật liệu vì nó không phải sơn thông thường )
Trông bọn Mỹ thế chứ chạy xe hay bị ngã lắm vì chúng nó không chạy hàng ngày ( em không nói dân chuyên nghiệp ), mùa hè chúng nó vác ra chạy cuối tuần và em rất hay gặp cảnh ngồi bệt ôm gối trên đường, xe bị sao cứ mang đến chỗ sơn nào họ cũng nhận và làm hết, số lượng Harley bên Canada cũng nhiều nhưng cũng không có ai gửi về Mỹ sơn cả

waranty

Xe hơi
Bình thường thôi mà cụ

Camm2.4

Xe tải
Chủ thớt chắc vừa bị vợ mắng hoặc bị CSGT phạt mất tiền nên viết vậy thôi, thông cảm cho cụ ấy các cụ ạ

anhnn

Xe máy
Dạ, em xl các cụ, em dở hơi nên chưa được thấy con xe nào mà đi không bị xước,và khi xước thì phải đem qua bển để sơn, em là em mua luôn hộp sơn chống rỉ em sơn ngay ạ, cho dù có là Hammer đi nữa thì em cũng sơn ạ, hơn nữa xe mà hộp số của nó có tỉ số truyền "cực lớn" thì em cũng chưa được thấy, và cũng không thấy oai nếu xe mình 1,8 l hay có tỉ số truyền cực lớn đâu ạ, con CB400cc đời 1998 của thằng em em mà vít lên thì con CVO này ăn khói, chạy trong phố thì em chấp exciter ạ; thế con xe còi 2lit của thằng bạn Mẽo nhà vợ em thì tỉ số truyền của nó chắc bé nhể. Và những chuyện ba hoa ba lăng nhăng về con xe thì em độ nhà báo không tự mình bốc phét được đâu ợ. Nào là phiên bản 110 năm thì giá 32,999$, CVO nào nó chẳng giá đó; nào là "cặp đèn pha LED cực kỳ độc đáo" - pha LED Tàu rẻ bèo các cụ nhá, với lại đâu nó có độc đáo gì, trông như SH cải tiến; thôi các cụ cứ đọc và nghiên cứu kỹ đi ạ. Nhẽ ra nhà báo nên quan tâm đến con CVO màu đen của ông người Mỹ trong đội HOG HN ấy, con đấy mới là con xe đáng quan tâm, còn xe khác ... các cụ tự tìm hiểu tiếp nhé. Các cụ mà cứ đọc chuyện của các bác nhà HOG lăng xê xe như cổ tích ấy rồi chẳng may mua phải xe của các bấc ấy thì rụng hết cả hàm răng mà vẫn còn thấy thích đấy !
Chẳng hiểu cụ này bị làm sao??? Nói như cái gì cũng biết ấy ;))
- Đố ông nào ở VN này sơn được Harley CVO, chỉ ăn được phần sơn màu thôi chứ ăn sao nổi phần tem và họa tiết của nó? Người ta thà để xe xước be bét cũng ko thèm bôi cái sơn chống gỉ của cụ đâu
- Chẳng ai so Touring với Sport cả, sức tải và gia tốc khác nhau.
- Cặp đèn Led này là hàng độ của Harley, đắt bằng con Exciter của cụ định đem ra đua đấy ạh.
- Còn chiếc Harley của ông Lucas ở ĐSQ Mỹ là Street Glide bản thường date 2011 chứ CVO ở đâu?
Về sau cụ biết thì thưa thớt, tránh để những anh em khác hiểu sai về tinh thần của những người đam mê motor [-X

ILX570

Xe đạp
Chết thật, cụ chủ thớt bị sao vậy.
Dẫu biết HD là mẫu xe mang tính biểu tượng là nhiều. Nhưng cụ lại so tỉ số truyền, đề-pa với chiếc cb400 là sao ạ? Chiếc glide cvo này đề pa thừa sức bóp chết cả xe sport như cbr600 chứ đừng nói là cb còi cụ à. Gặp phải tài già như bác Lân cu tí thì thanh niên sport bám dài hơi bác ạ :).
Còn về chuyện sơn thì cá nhân e kiểm chứng rồi. Ship sang bển mới làm lại đc. Ko đơn giản đâu cụ à :).
Bác xếp nầy sao không ngờ có comment " lạ " thế nhỉ , không ngờ đấy . Biết thằng 600 depart ra sao không bác ? nếu có chạy rồi nói thử giúp anh em mường tượng ra coi số 1-2 -... hết số 2 thôi nó lên bao nhiêu , trong mấy giây , mà bẩu con 1.8 nầy depart ăn đứt CBR . Xe nầy to , lực , nhưng không phải thiên về depart kiểu sport nhé ! Bác muốn người ta nghe mình một cách thuyết phục thì nên đưa những gì mình từng chạy ra mà nói . Biết là mỗi người mỗi kiểu chạy , có những người họ có khiếu là đằng khác . Trong thread nầy cụ chủ cũng complain đôi khi hơi quá , nhưng với bác mình xin nói thẳng luôn là đừng có dùng tên tuổi người nầy người nọ cho cái câu chuyện của mình , bởi những người ấy họ vô can , và cũng đừng nghĩ rằng mình quen biết với bác nầy bác nọ , rồi bảo là ăn đứt ăn trọn , cái kiểu nói năng như thế thì tuổi như mình đừng có thì hay hơn và đặc biệt là bác đang ngồi tổng quản trị của cái phần xe pkl nầy thì càng phải nên làm gương cho mọi người . Tôi góp ý thẳng thắn , nếu có gì không đúng ý bác thì phải thông cảm thôi .

Chỉnh sửa cuối:

anhnn

Xe máy
Cho các bác xem http://www.youtube.com/watch?v=20_xHkSd_ps
Đây chỉ là con Softtail thường 1584cc, còn nếu là bản CVO 1800cc thì em cũng ko biết là CBR600RR có ăn nổi không. Em toàn toàn chạy dòng super trở lên nhưng cũng chưa chạy quá 100mph bao giờ nên chịu :))

ILX570

Xe đạp
Cho các bác xem http://www.youtube.com/watch?v=20_xHkSd_ps
Đây chỉ là con Softtail thường 1584cc, còn nếu là bản CVO 1800cc thì em cũng ko biết là CBR600RR có ăn nổi không. Em toàn toàn chạy dòng super trở lên nhưng cũng chưa chạy quá 100mph bao giờ nên chịu :))
Cái Clip 17s , mình dốt tiếng Anh , nhưng cũng ngợ ngợ là ...thôi đã trót thì trét nhờ Cụ giải thích giùm

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Bác xếp nầy sao không ngờ có comment " lạ " thế nhỉ , không ngờ đấy . Biết thằng 600 depart ra sao không bác ? nếu có chạy rồi nói thử giúp anh em mường tượng ra coi số 1-2 -... hết số 2 thôi nó lên bao nhiêu , trong mấy giây , mà bẩu con 1.8 nầy depart ăn đứt CBR . Xe nầy to , lực , nhưng không phải thiên về depart kiểu sport nhé ! Bác muốn người ta nghe mình một cách thuyết phục thì nên đưa những gì mình từng chạy ra mà nói . Biết là mỗi người mỗi kiểu chạy , có những người họ có khiếu là đằng khác . Trong thread nầy cụ chủ cũng complain đôi khi hơi quá , nhưng với bác mình xin nói thẳng luôn là đừng có dùng tên tuổi người nầy người nọ cho cái câu chuyện của mình , bởi những người ấy họ vô can , và cũng đừng nghĩ rằng mình quen biết với bác nầy bác nọ , rồi bảo là ăn đứt ăn trọn , cái kiểu nói năng như thế thì tuổi như mình đừng có thì hay hơn và đặc biệt là bác đang ngồi tổng quản trị của cái phần xe pkl nầy thì càng phải nên làm gương cho mọi người . Tôi góp ý thẳng thắn , nếu có gì không đúng ý bác thì phải thông cảm thôi .
Em ngồi luận mãi chả hiểu bác muốn diễn giải điều gì cả?
Em biết "thằng 600 nó đề pa ra sao", và em cũng biết thằng 110cubic đề pa ra sao. Trên đây chỉ là chia sẻ của cá nhân em, có cần thiết phải khoe hết ra là tôi đi xe này thế này, đi xe kia thế kia không?
Video trên của bác Ngọc Anh cũng cho bác thấy 1 phần vấn đề rồi đúng không? Còn nếu bác vẫn muốn, em có thể giúp bác kiểm chứng bằng mắt thường được. Đề pa CBR600 và CVO Ultra Classic nhé :).

deongang

Xe buýt
Bài viết thì mình nghĩ ko có gì nghiêm trọng, nhueng nhân tiện có nói về hội hét đê e cũng mạn phép chia sẻ cảm xúc bấy lâu
Mình cực dị ứng với mấy anh chàng này vì 2 lý do:
- các kiểu ngông cuồng, ko đội mũ bh hôm ra mẳt clb mà đi ngônh nghênh ngoài đường
- hôm e gặp đi đón đoàn hd thái lan cách đây khoảng 4 tháng về hn. Nhìn thấy đoàn từ xa e đã cố ép xe mình sát vào phần đường của mình nhưng cũng bị 2 thằng chạy lên chỉ thẳng vào mình cố ý nói mày đi dẹp vào và tạt đầu xe của e, ko lẽ lúc đó e đánh lái cho nó chết m đi, e nghĩ sao nó đi xe giá trị vậy mà đầu nó như cục k vậy, đúng là bọn văn hóa lùn. Trong khi ae hd thái lan đi rất từ tốn, đàng hoàng, lịch sự. Nghĩ mà thương cho hình ảnh mấy thằng đầu đất mà chạy hd. E hơi bức xúc