Các bác này lăng xê dữ quá

anhnn

Xe máy
Cá nhân mình thấy con này rất giống bác chủ xe và tóm lại là không thích. HOG hn như 1 hội tụ tập các bác nhiều tiền nhưng có vẻ (có vẻ thôi nhé - theo quan điểm cá nhân) chưa đủ độ hiểu và cá tính riêng khi chơi HD. Xe các bác ý chạy đa phần toàn hàng thửa, CVO, độc và giá trị (nếu nhập chính ngạch, ra biển trắng rút đc hồ sơ) rất lớn nhưng thực sự vẫn chưa thấy được tinh thần của HDers. 1 người khá dị (tai và tiếng đều có) mà e thấy thực sự yêu và xứng đáng sở hữu 1 cái HD là L tô ma hốc. Bản thân em rất yêu HD nhưng chưa đủ đk để sở hữu 1 em cho riêng mình.
Chơi gì thì cũng phải có quá trình nhưng ko có nghĩa là phải đủ độ hiểu thì mới được chơi HD. Và nếu mang đúng cái tinh thần của HDers về VN thì tất cả sẽ nhìn đội HOG HN giống như băng đảng của ông Long tomahoc thôi...

tuvit77

Xe tăng

bipboemlaxichlo

Xe điện
chắc hết chuyện rồi cụ nhể

xe siêu cỏ

Xe tải
có mỗi thế thôi mà cũng được 7 trang rùi đấy

deongang

Xe buýt
Chắc văn hóa của bác cũng cao lắm! Xin hỏi bác đang ở trong "hội" nào vậy?
Tôi tin chắc tôi thừa văn hóa và lòng tự trọng hơn những đối tượng tôi nêu ở trên. Còn tôi tham gia hội nào đâu có quan trọng hả dc, thậm chí là hội chạy bộ cũng có sao ko dc, tưởng dc cũng là người hiểu lý lẽ, té ra ...cũng vậy cả thôi

rgvmen

Xe container
Em thấy bác deongang nói có nhiều phần đúng, hôm nọ có 2 ông cưỡi Hắc Lây màu cá vàng có thùng bên hông đầu không đội mũ đi từ tiệm làm tóc ở Đê La Thành gần đầu Nguyễn Chí Thanh - Viện Nhi vượt đèn đỏ rẽ về Nguyễn Chí thanh tạt em một cái tí ngã, công nhận nhiều tiền nhưng mất dạy phết, trong đội HOG này em cũng có biết vài nhân nhưng không mấy thiện cảm, các anh trong SG chơi hay hơn :)

Alituti

Xe tải
Vấn đề là chuyển sang : Tư Cách & Đạo Đức khi tham gia giao thông rồi!!!

Khoaimy

Xe tăng
Túm cái váy là phải gặp nhóm này trên đường mới thấy họ đi láo và thiếu ý thức. Hôm CN em gặp đoàn này đi từ clb Mỹ ra hướng Yên Phụ. Cái đường hàng Vôi bé tẹo mà các chú lượn lờ, nẹt pô ầm ĩ. Điển hình là 1 chú chạy HD sidecar (sau chở con trai khoảng 10 tuổi ngồi vắt vẻo, thuyền vợ ngồi) đánh võng tạt đầu các xe trên đường để kombij cắt đuôi với đoàn đi phía trước. Chú ta càng phấn khích khi đc thằng con và cô vợ đồng tình. Thêm 1 chú chạy con Audi TTs màu bạc (chắc trong hội) xin vượt xe em nhưng đg đông nên chưa vượt được. Chú đạp lút ga vọt lên đầu xe em, phanh và tạt đầu. Nếu hôm đó e ko chở gấu và F1 thì ... Nói chung là yêu HD nhưng cái nhóm HOG Hn thấy đ.éo ngửi được, thiểu năng và chưa xứng đáng với cái tên HD về cả cách chơi và cách thể hiện.
Nhìn cách nhóm HOG SG họ rất trật tự và có ý thức. Ra 1 chỗ riêng rồi nẹt gì thì nẹt, biểu diễn gì thì biểu diễn.
http://xevathethao.vn/xvttdetail/moto/moto-khung-tu-hoi-tai-can-gio.717/

khucdaodau88

Xe tải
bác chủ thớt bị hâm!

anhnn

Xe máy
Túm cái váy là phải gặp nhóm này trên đường mới thấy họ đi láo và thiếu ý thức. Hôm CN em gặp đoàn này đi từ clb Mỹ ra hướng Yên Phụ. Cái đường hàng Vôi bé tẹo mà các chú lượn lờ, nẹt pô ầm ĩ. Điển hình là 1 chú chạy HD sidecar (sau chở con trai khoảng 10 tuổi ngồi vắt vẻo, thuyền vợ ngồi) đánh võng tạt đầu các xe trên đường để kombij cắt đuôi với đoàn đi phía trước. Chú ta càng phấn khích khi đc thằng con và cô vợ đồng tình. Thêm 1 chú chạy con Audi TTs màu bạc (chắc trong hội) xin vượt xe em nhưng đg đông nên chưa vượt được. Chú đạp lút ga vọt lên đầu xe em, phanh và tạt đầu. Nếu hôm đó e ko chở gấu và F1 thì ... Nói chung là yêu HD nhưng cái nhóm HOG Hn thấy đ.éo ngửi được, thiểu năng và chưa xứng đáng với cái tên HD về cả cách chơi và cách thể hiện.
Nhìn cách nhóm HOG SG họ rất trật tự và có ý thức. Ra 1 chỗ riêng rồi nẹt gì thì nẹt, biểu diễn gì thì biểu diễn.
http://xevathethao.vn/xvttdetail/moto/moto-khung-tu-hoi-tai-can-gio.717/
Em biết ông đi con TT bạc đấy đấy, hôm nào bác ko chở gấu và F1 thì em hẹn gặp cho bác nhé.

MinhPT

Xe tăng
Mình có 1 con HD nhỏ nhắn, đắp chiếu ở nhà, ra đường dễ bị hiểu nhầm lắm.
Đúng là ở HN còn có ít người đi xe to (có cả HD) mà ý thức chưa cao. Đó là xã hội mà.

anhnn

Xe máy
Mình có 1 con HD nhỏ nhắn, đắp chiếu ở nhà, ra đường dễ bị hiểu nhầm lắm.
Đúng là ở HN còn có ít người đi xe to (có cả HD) mà ý thức chưa cao. Đó là xã hội mà.
Xã hội như vậy mà mấy bác kia cứ vơ đũa cả nắm xong lại tỏ ra nguy hiểm nữa chứ :))

nguyenhai141190

Xe máy
E đọc bài báo thì thấy có viết hơn sự thật nhưng đấy là nghề nghiệp và công việc của họ là như vậy.
Bởi đơn giản là có những sự thật ai cũng biết nhưng không phải ai cũng viết đúng
Theo E nghĩ hội nào nhóm nào cũng như một xã hội thu nhỏ, có người này người kia không nên vơ đũa cả nắm

mychubg

[Tịch thu bằng lái]
kụ chủ cay cú gì à ,đam mê thì làm thế nào được nhiều núc em đi mua xe em gặp những người như thế này đấy ạ

ILX570

Xe đạp
thế thì bác không biết bác Mr.QUang anh là ai rồi:D
Cụ nói như thế thì cũng oan cho đồng chí QA , bởi có khi người ta nói cũng đúng , chứ bảo vậy chả khác nào : sếp hỏi lính thì quả nầy là quả gì ...dạ thưa anh quả chuối ....biêt thế nhưng theo tôi từ giờ nó là ....nghe chưa ...vv

Viết 1 bài không quan trọng là lời văn hay hoặc dở mà nó phải đúng hay sai , càng đúng với sự thật chừng nào càng tốt cho người đọc chừng nấy . Cho nên bọn khoai tây trên ba cái animal planet hay disco nó mới có những thiên phóng sự thực tế về những cái ngành nó ngâm kíu . Voi cọp , xe pháo , súng đạn ....vv . Và mấy cái kiểu nầy chắc tốn bộn tiền nhà đài thằng mẽo . Mà nói thẳng luôn là nếu những khía cạnh như tôi đã đề cập thì đồng chí nầy có đẽo đến 300 cây / h thì cũng nên có những cái comment cho nó thực tế chút và khi vào sân chơi , quan trọng là cái tài của mỗi người , chứ đừng đem voi nhà người khác quát lại gà nhà mình , như thế thì trở lại cái thời kỳ cắp *** đến trường , bố tao ...như nầy , chú tao ...như ..vv . Tạm gác những chyện đại loại như nầy bác rua nhé , chán lắm .

Forum thì chả cần biết ông nào làm cái gì đi xe khủng nào , bởi cứ như thế thì ra ngoài còn có hàng nghìn tay mà cái loại có vài trăm cái con arlen N hay quad của marcus wall ( các cụ vui lòng xem nhà thằng gô gù nó bảo là cái thứ gì nhé , tôi chỉ biết giá nó bán , còn xe chưa có rờ vào , nên không dám chém gió theo mưa ) , đấy mà có người ta mua được cả đoàn , nhưng có người thích thể hiện có người không . Luật pháp cũng chả cấm cái tội nhiều xèng mà hay show hàng , bởi đó là quyền tự do mà không gây hại là được . Thế nên mới bảo , cái điều quan trọng là không phải anh đi con gì mà cái cách anh xài nó như nào để tự khẳng định mình với mọi người .

Chẳng có hội đoàn nào xấu mà cũng chẳng group nào chuẩn hoàn toàn . Đã là cái tập thể thì phải có người nầy người nọ , Harley cũng không ngoại lệ và cách người ta chơi mình cũng chẳng có chuyện gì để bàn . Chỉ có cái chúng ta nên chia sẻ cho nhau những gì mình đã thực sự nếm trải , bằng những thứ làm nên bằng tay nghề hơn là xu hướng ném cục tiền ra xử lý , như thế thì tinh thần rider sẽ giúp ích được cho nhiều người hơn là cứ hùa theo những cái mạnh , những cái độc , những cái cao siêu mà chẳng chịu nhìn vào những cái khó , cái trắc trở của hàng ngàn người khác mà có khi mình cũng nằm trong số đó , bởi cái từ rider , hay driver ở 4 cẳng , là từ chỉ cái hình thức của phương tiện giao thông mà chúng ta đang sử dụng chứ không phải là chữ để chỉ mình là tỷ phú . Thôi kết cái chuyện nầy lại ở đây các Cụ nhá , gạch cũng đầy rồi , chuyển qua môn khác vậy

Chỉnh sửa cuối:

Maria Ozawa

Xe tải
Em thấy bác deongang nói có nhiều phần đúng, hôm nọ có 2 ông cưỡi Hắc Lây màu cá vàng có thùng bên hông đầu không đội mũ đi từ tiệm làm tóc ở Đê La Thành gần đầu Nguyễn Chí Thanh - Viện Nhi vượt đèn đỏ rẽ về Nguyễn Chí thanh tạt em một cái tí ngã, công nhận nhiều tiền nhưng mất dạy phết, trong đội HOG này em cũng có biết vài nhân nhưng không mấy thiện cảm, các anh trong SG chơi hay hơn :)
Em ủng hộ cụ và cụ deongang. Nói là "bọn" thì còn nhẹ nhàng quá!

Maria Ozawa

Xe tải
Em biết ông đi con TT bạc đấy đấy, hôm nào bác ko chở gấu và F1 thì em hẹn gặp cho bác nhé.
Cụ nói cứ y như muốn làm cha người ta ấy. Cụ kia bị ép tạt đầu bực là đương nhiên. Thế khi nào cụ không đi với gấu và f1 thì gặp em nhé.!