[Thảo luận] Các bác ơi giúp em đánh giá các chương trình VOV giao thông này với

ngominhhoang132

Đi bộ
không e không ném đá gì đâu cụ ah`. Ban đầu em nói thế để cho nó khách quan chứ ai lại nói cảm nhận của mình luôn từ đâu, dễ làm ảnh hưởng đến ý kiến mọi người, thiếu khách quan
Về sau e thấy mọi người ý kiến thế thì e cũng nêu cảm nhận của mình (b) chứ ý kiến mọi người ai chẳng thế hả bác. Rượu vang là rượu nghĩa đen hay là thế nào hả bác. Em mới lên diễn đàn không hiểu :P
Cảm ơn các bác đã cho e ý kiến nhé. :6::6::6:

xăng A95

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
không e không ném đá gì đâu cụ ah`. Ban đầu em nói thế để cho nó khách quan chứ ai lại nói cảm nhận của mình luôn từ đâu, dễ làm ảnh hưởng đến ý kiến mọi người, thiếu khách quan
Về sau e thấy mọi người ý kiến thế thì e cũng nêu cảm nhận của mình (b) chứ ý kiến mọi người ai chẳng thế hả bác. Rượu vang là rượu nghĩa đen hay là thế nào hả bác. Em mới lên diễn đàn không hiểu :P
Nếu VOV phối hợp được với Táo Giao thông giải quyết ngay những điểm ùn tắc cục bộ thì hay nhất !! vì có thông báo điểm ùn tắc mà không có giải pháp giải nguy thì cũng không có giá trị lắm . Những điểm ùn tắc thì cố định về thời gian rồi , tránh đi đâu được . (b)(b)(b)

khoai_ngua

Xe buýt
kụ uống rượi vang là cái động cơ của kụ đang màu xanh nó chuyển thành màu đỏ đệp lắm ợ:21::21::21:

trankhangred

Xe tải
Em có ý kiến:
1. Ra đời kênh này là rất tốt, nhất là chương trình giờ cao điểm.
2. Tuy nhiên cách làm thì có một số vấn đề sau:
* Bỏ qua chuyện PTV vấp váp hay nói một số từ ngữ chưa hợp lý ( vì đây là CT trực tiếp các bác cũng phải thông cảm cho PTV) thì việc biên tập thông tin chưa hợp lý lắm có thể do biên tập viên chuẩn bị cho PTV tư duy về bản đồ giao thông HN chưa tốt dẫn tới thông tin nhiều khi chưa phù hợp với từng thời điểm, khi thừa khi thiếu.
* Các đoạn quảng cáo có thời lượng quá dài gây sự khó chịu cho người nghe mặc dù ai cũng biết VOV cũng phải kiếm xiền, nhưng thực tế cách để thời lượng QC dài như vậy gây phản cảm cho sản phẩm QC ( người nghe khó chịu khi nghe QC thì còn lâu họ mới mua, như e còn lâu e mới mua bình nước nóng Tân .. hay Pi... hay phòng khám ... trên VOV giao thông vì khi nghe thấy khó chịu ) Thiết nghĩ chỉ nên để 10s hay 15s rồi tiếp đến các thông tin giao thông nóng, tăng mật độ QC lên thôi.
* Chuyên mục Bảo hiểm xem chừng hơi quá lộ hàng.
3. Sóng sánh kênh này rất ok, ngược lại các kênh FM khác của VOV công suất phát yếu quá, nghe trong nội thành mà còn ọt à ọt ẹt, không hiểu có phải tại kênh có nhiều QC thì VOV phát CS lớn hơn kênh tuyên truyền khác hay không, em nghĩ VOV cũng nên cân nhắc chút.

Vài dòng suy nghĩ để góp ý với các bác VOV, sự thật mất lòng nhưng vì giao thông HN em cứ liều mình góp ý với các bác, hy vọng kênh VOV GT đạt được những gì đã đề ra khi tuyên bố ra đời. Chúc các bác VOV GT khỏe (b)

paragames

Xe máy
VOV giao thông hiện nay sau 1 thời gian phát sóng đã đang dần xuống cấp, mặc dù lúc đầu cũng đang còn hạn chế về chuyên môn :
Phát thanh viên thì chưa chuyên nghiệp, rất hay nói thừa à à,ừ ,vâng, như chúng ta đã biết!... nên chấm dứt các từ này.
Quảng cáo kiếm thóc nhiều quá . nếu cần QC thì chỉ gom lại 1 mục, không dàn trải.
Vào cao điểm HN đa phần là tắc đường, nên chăng chỉ nói đoạn nào thông, còn không nói đến là đương nhiên TẮC :)) như thế sẽ giảm :21:

Chỉnh sửa cuối:

vanperse

Xe buýt
Cái khó chịu nhất là: Để tải** bài hát hay nhất của ca sĩ xyz bạn chỉ cần soạn tin !@#$%^&* gửi 87**. Nghe ức chế lắm lắm:77:.

Yoyo

Xe tải
Ý tưởng về kênh này quả là rất hay, ở nhiều nước tây họ có từ rất lâu, có vài kênh và rất hiệu quả. Ít nhiều phần nào cũng giúp ích người tham gia giao thông. Kể có tắc khi nghe vẫn như thấy được chia sẻ. Tuy nhiên VOV tù khi có tiếng cái là thương mại hóa nhanh quá, QC, hát hò gây phản cảm cho người nghe. Đợi mãi chẳng thấy nói đến chỗ mình sắp sửa đi, gọi hỏi cũng không được.

Em nghĩ: Đã là của nhà nước rồi sao không "nuôi" hết cả đi chứ còn cho "có thu" để làm QC làm gì nhỉ. Kênh này để giúp dân chứ đâu phải để thu tiền đâu?!?! Từ khi có đến giờ chưa bao gio em gọi được, mặc dù nhiều lúc rất muốn đóng góp. Hình như họ chỉ nghe phóng viên của họ báo về thôi, còn mấy cái số đt kia để trong phòng riêng làm cảnh, đóng kín của cho đỡ nhức đầu...:P.

Nên có 1 kênh nưa cạnh tranh thì mới fair.

hoang204

Xe buýt
VOV lợi dụng giờ cao điểm 7h-8h30 phát QC nhiều quá, DT hỏi đường từ đầu Tây sơn chạy ra Láng Hòa lạc thì được nghe cô bé dễ thương thỏ thẻ: anh nghe trả lời trên sóng nhé, chờ hết bản tin thì được nghe QC rồi lại quà tặng âm nhạc... rồi lại QC.... :102:chạy ra giữa Hòa lạc rồi mà vẫn chưa thấy VOV trả lời xem đầu đường láng và Lê Văn Lương có tắc ko:mad::mad::mad:. Chán và tắt VOV đi cho đỡ bực mình:redface:.

Từ ngày ấy đến giờ tớ ko hỏi đường qua VOV nữa, đường tắc thì vẫn phải đi.:)

hoang204

Xe buýt

Bác có rượu vang đỏ rồi đó:)):)):))

kiamorningfun

Xe tăng
Em cũng đang có ý định nhặt "sạn" để góp ý cho VOV GT đấy, vì được thì chưa rõ lắm, nhưng nghe nhiều khá ức chế.
Ví dụ: Chương trình nào có bạn Tú Nhân là em tắt luôn.
Vì âm sắc thì tốt, nhưng ngôn ngữ thì rắm rối lắm.
Quá nhiều từ lặp, từ tối nghĩa... Dùng mỹ từ không đúng lúc, đúng mức...

duongtm

Xe tăng
Từ lâu rồi em cũng chẳng nghe nữa, mấy tuyến em đi về Kim liên - Chùa Bộc - Nguyễn Trãi hay Trường Chinh ngày nào chả tắc :)) muốn "tìm lộ trình khác" cũng chẳng được. Mí lại, quảng cáo nghe nhiều điên hết cả đầu

Bác chủ thớt bao nhiêu công tu luyện trên OF, giờ đỏ đít mất rồi, đen thế :21: :21: :21:

CIVIC-HN

Xe buýt
Nghe làm cái gì VOV toàn đi khóc mướn lấy tiền thôi!
ko biết mấy thằng đông y TQ nó thí cho mấy đồng mà khóc mướn mấy tháng trời giờ lại thấy đúng mấy thằng đông y TQ đấy lên VTV1 rồi đấy!
Nếu VOV lấy thu bù chi hay nói cách khác là 1 hình thức KD thì em ko bàn! nhưng đây là chủ trương của Đảng là giảm ùn tắc cho nhân dân đi lại đỡ khổ mà lại tiện đường dắt Dê như thế này thì lại lấy dân làm thớt thôi vì dân đóng thuế mà!

X125

Xe máy
Hehe nhờ VOV mà em đi đỡ ngủ gật

quanghuy2003

Xe hơi
Vui nhất là mấy chương trình ca nhạc "tà phế lù". Sau bài nhạc phim hàn quốc lại nhẩy bụp sang "chào em cô gái Lam Hồng". Nhoằng phát qua luôn "Công chúa bong bóng" rồi trở về "Đất nước lời ru". Đánh võng như phong cách tổ lái, nghe phản cảm "vãi":77::77::77:

vtlam

Xe buýt
...Theo quan sát của chúng tôi hiện nay tuy chưa có xung đột xảy ra trên thớt này nhưng có lẽ cần các anh abc có mặt để đảm bảo giao thông của các bạn được thông suốt. Một lần nữa chúng tôi mong các bạn hãy tuân thủ....

Mandarker

Xe tải
em buồn cười nhất là anh PV nào nói giọng nghe khàn khàn mà lại con thích nhấn trọng âm :21::21::21::21::21:
ôi giời , hình như gọi điện thoại đặt bài hát mất tiền hay sao ý , anh ý hỏi cô em gọi đến đủ điều : em tên gì , nhà ở đâu , em ffang làm gì , em gửi bài nào , cho ai , sao lại gửi .... :)):)):)):)):)):))

Nghếch

Xe tăng
VOV hướng dẫn người hỏi đường từ Trần Khát Chân đi Trần Đại Nghĩa thế này: "Bạn đi thẳng qua ngã tư phố Huế rồi ra Đại Cồ Việt, sau đó rẽ trái sang Trần Đại Nghĩa" :21::21::21:
Ông này hướng dẫn cho người đi xe đạp hay sao ý. Chỗ nào không đi được thì bê xe :21::21::21: