[Thảo luận] Các bác ơi giúp em đánh giá các chương trình VOV giao thông này với

langduca

Xe buýt
Website
www.com123.vn
Lởm nhất là vụ phóng viên hiện trường. Nói thì líu la líu lo, ngọng líu ngọng lô. Nội dung nhạt toẹt. Nhìn bao dung lắm rồi vì nó là chương trình xã hội nhưng vẫn không tiêu hóa được.

k66473

Xe tăng
hôm trước, em đi đến cầu Phù Đổng thì VOV thông báo tắc đường ở đầu cầu CHương Dương, đường 5 đoạn gần HN đang bị ùn ứ. THế là em chuyển hướng đi theo Cầu Thanh Trì luôn và không bị kẹt ở Lĩnh Nam hay Kim Ngưu. VOV cũng có ích đấy chứ./.

dzuy1010

Xe tăng
Em bổ xung thêm

Hôm nay VOV báo trên cầu Đuống, một xe Ben đâm nhau với một Taxi, tắc đường trầm trọng.

Phóng viên đến thì bảo tú sáng đến h chưa có vụ nào cả

Thía có chết không, làm em phải chuyển hướng khác

dzuy1010

Xe tăng
Em lại bổ xug

Chú Ngominhhoang mở top xong chắc chạy mất dép khi nghe các bác c.h.u.i hay sao nhảy mà chẳng có ý kiến gì.

Phamthai

Xe buýt
hôm trước, em đi đến cầu Phù Đổng thì VOV thông báo tắc đường ở đầu cầu CHương Dương, đường 5 đoạn gần HN đang bị ùn ứ. THế là em chuyển hướng đi theo Cầu Thanh Trì luôn và không bị kẹt ở Lĩnh Nam hay Kim Ngưu. VOV cũng có ích đấy chứ./.
em thấy có mỗi cụ khen...đành rằng nó cũng có ích, tuy nhiên cái đại ích của nó đang dần mất đi và biến tướng sang 1 loạt cái tiểu ích của một số đồng chí...:69:

ngaynha

Xe tăng
Con bé em em là SV, toàn ngồi nhà nghe VOV GT...

...

... để nghe ca nhạc :)):)):))

cuongnm

Xe hơi
Chương trình này càng ngày càng nhạt, nếu không điều chỉnh thì chắc cũng đầu voi đuôi chuột thành chương trình quảng cáo và ca nhạc.

kin_ha

Xe tăng
Em đang phải đánh giá về cái chương trình phát thanh VOV Giao thông. Các bác tài xế, bác ngồi sau, và các bác hay ngồi xe cho em ý kiến xem mọi người có bao giờ chú ý hay từng nghe về cái chương trình VOV Giao thông này khi đi xe không. Nếu có nghe rồi thì các bác thấy nó có bổ ích không hay là cũng bình bình thôi.

Em mới tham gia forum nhưng thấy mọi người rất vui, nhiệt tình, thoải mái.

Các bác cho em mấy cái ý kiến nhé :D
cụ thông cảm nhé. VOV mới nên chưa được tốt cho lắm. vd: các câu hội thoại nói chuyên trực tuyến, còn dài dòng và nhiêu khi vô duyên, còn VOV rất tốt cho thông tin trực tiếp về đường xá hiện tại, thời gian và địa điểm tắc đường , cũng như đường cấm, và các thông tin của phòng cảnh sát giao thông, và giải đáp 1 số các nhu cầu được giải đáp về thông tin đường xá, cho nên cũng có 2 mặt, bổ íchvaf nhiều khi rắc rối,

Dogia

Xe điện
Túm lại VOV cho iem hỏi câu: Đây là chương trình quẳng cáo? hay là phục vụ iem?:102::102::102:
....vui cuộc sống mieeeeeeng.............:'(:'(:'(

ngtc

Xe hơi
VOV91 thời gian đầu nghe hay và có giá trị cho những người điều khiển các phương tiện giao thông.
Dở: quảng cáo quá nhiều.
Nên:
- Giờ cao điểm: quảng cáo ít.
- Thông báo ngay những nút tắc đường, yêu cầu *** có mặt điều hành kịp thời và xử phạt nghiêm chỉnh (4b+2b) khi vi phạm Luật giao thông. Không được coi nhẹ 2b.
- Thông báo phải tương đối chính xác và kịp thời.

cuongnm

Xe hơi
cụ thông cảm nhé. VOV mới nên chưa được tốt cho lắm. vd: các câu hội thoại nói chuyên trực tuyến, còn dài dòng và nhiêu khi vô duyên, còn VOV rất tốt cho thông tin trực tiếp về đường xá hiện tại, thời gian và địa điểm tắc đường , cũng như đường cấm, và các thông tin của phòng cảnh sát giao thông, và giải đáp 1 số các nhu cầu được giải đáp về thông tin đường xá, cho nên cũng có 2 mặt, bổ íchvaf nhiều khi rắc rối,
Xin lỗi cụ, mới là mới thế nào, cụ xem lại thớt trước bắt đầu từ khi nào đi nhé. Anh em đã nói nhiều rồi. Cái bệnh nói nhiều là bệnh của nhà đài rồi - > khó chữa lắm, toàn hỏi và nói linh tinh....thông tin thì cực ít.---> theo em thì đây là giải pháp câu giờ.

blackcar

Xe hơi
Em lâu lắm rồi lên xe quên mất thói quen nghe VOV91 rồi.

omni1

Xe đạp
Cũng giống như nhận xét của các cụ trên này, sau 2 tháng nghe VOV, em tắt hẳn :
- Điểm thứ nhất là thông tin ngày càng nghèo nàn.
- Điểm thứ hai là đội ngũ phát thanh viên không chịu họp rút kinh nghiệm để nâng cao tay nghề : nói lắp, nói sai tiếng Việt rất phổ biến (vd : Bạn Thính Giả : Chỉ cần thính giả chư thêm Bạn vào là thừa) ; có lần nhầm Ưng Hoàng Phúc thành Ưng Hoàng Phắc ;bông đùa tuỳ tiện trên chương trình ...
- Điểm thứ ba là quá nhiều quảng cáo.
Em bổ sung tí :
- Điểm thứ tư, phóng viên hiện trường Lê Sang nói ngọng "L" thành "N", ví dụ : đây nà ....
- Điểm thứ năm, phóng viên hiện trường Khắc Chính nói cũng ngọng, nhưng là "N" thành "L", ví dụ : Hà Lội của chúng ta...

Chỉnh sửa cuối:

toanvinh_forever

Xe điện
em cũng ít nghe rồi, vì đường nào chẳng tắc, nghe cũng vẫn tắc thôi

XGame

Xe hơi
Có vẻ cụ chủ thớt khơi ra để mọi người ném đá VOV91 chứ chả phải đang làm đánh giá đánh giọt giề :^) Câu trước chửi câu sau dư thía nà dư lào :mad:
Hay nhà cháu mời cụ ly vang nhể :^)
cụ ko xem thông tin à?cụ có cho cụ chủ thớt ăn vang mệt nghỉ :))

5599

Xe buýt
Không nghe thì không thấy bực mình, nhiều lúc nghe thấy ức chế vô cùng...Như 7h37 phút sáng nay(ngày 11.02.2010) theo VOVGT đoạn đường Đe la thành từ giảng võ ra đến ô chợ dừa thì mật đông đang tăng lên rất nhanh, các phương tiện di chuyển chậm.
Thực tế, đường hôm nay đi rất tốt (hơn mọi ngày rất nhiều)==> Không hiểu mật độ tăng lên rất nhanh là như thế nào nữa ???????????

sienadadong

Xe tải
em thấy nghe mãi cũng nhàm , ừ à và quảng cáo nhiều, thôi năm mới rồi. chúc mấy anh chị em (đặc biệt là Tú Nhân :69:)VOV chịu khó thay đổi để còn đồng hành cùng anh em mình.
(b)(b)(b)

haiphus

Xe buýt
Cần thêm chuyên mục văn hóa giao thông. Nêu đích danh, biển số dùng những từ ngữ nặng với những hành động tham gia giao thông thiếu văn hóa; kêu gọi người tham gia giao thông cùng lên án etc

xeboxit

Xe hơi
Cần thêm chuyên mục văn hóa giao thông. Nêu đích danh, biển số dùng những từ ngữ nặng với những hành động tham gia giao thông thiếu văn hóa; kêu gọi người tham gia giao thông cùng lên án etc
Ví dụ: DCM cái thằng Benley biển xx-yyzz đi lần làn vượt phải...xxx cái thằng xe buýt cty 10-10 biển aa-bbcc đi như ăn cướp đề nghị công an phạt nguội 2 thằng trên...

ngaynha

Xe tăng
Ví dụ: DCM cái thằng Benley biển xx-yyzz đi lần làn vượt phải...xxx cái thằng xe buýt cty 10-10 biển aa-bbcc đi như ăn cướp đề nghị công an phạt nguội 2 thằng trên...
Em ủng hộ cái này :)