Các bác sau khi coi video này sẽ quyết định được mua xe nào :D

mercedesviet

Xe buýt
E250 2012 ở VN có mấy túi khí hả các bác? Không biết khi đâm ở vận tốc 200km/h người lái có sao ko ạ? Em đi khuya toàn 180km/h - 215km/h nên nhiều lúc nghĩ cũng hơi sợ sợ.

1- Xe E250 Be - 2012 có tổng cộng 12 túi khí.
+ 8 túi trước cho 2 ghế trên bào gồm mỗi vị trí 4 túi khí : cột A, vô lăng ( bên ghế phụ thì trên táp lô), và 2 túi bến hông ghế.
+ 4 túi sau : cột C và bên hông của ghế .
Cụ nào đi xe Mer E250 Be thì mở cửa ra nhìn sẽ thấy tại các vị trí em nói.
2- 2 vị trí của Thọ nói đó là hệ thống NECK-PRO nhằm bảo vệ đốt sống cổ khi có sự va chạm từ phía sau xe. Hệ thống NECK-PRO sẽ hoạt động là đỡ gáy của 2 người ở vị trí trên tránh cho việc ảnh hưởng đốt sống cổ ----> tránh gây liệt
3- Xe GLK của Thọ nói là xe đã nộp Trước Bạ nhưng chưa ra Biển, xe gây tai nạn khiến vùng co rụm bị chẻ ra làm 2, túi khí nổ hết, nằm tại xưởng An Du 2 tháng. Giờ phiêu bạt phương trời nào thì nhà em cũng chả rõ. Em chỉ biết làg Bảo Hiểm gạ chủ xe bán với giá 10K OBAMA và chi phí làm mới lại chiếc xe hết 1,5 tỷ.
4- T5 này về GLK 300 bản 2012, GLK 2013 thì dân tình bàn tán là tháng 9 nhưng chưa có thông tin cụ thể từ phía MBV.

Chỉnh sửa cuối:

honam

Xe tải
80k cho con Cam thì Đa phần nhưng người lớn tuổi họ ko hiẻu gì về xe..chỉ cân bền và thấy nhiều Lãnh đao đi thì là sang trọng, còn hỏi sao ko mua merc thì họ nói là ăn xăng và xe Đức quá sang trọng đi vượt mặt xếp là chết..nó còn phu thuộc nhiều thứ cụ ah..

giuvung

Xe hơi
80k cho con Cam thì Đa phần nhưng người lớn tuổi họ ko hiẻu gì về xe..chỉ cân bền và thấy nhiều Lãnh đao đi thì là sang trọng, còn hỏi sao ko mua merc thì họ nói là ăn xăng và xe Đức quá sang trọng đi vượt mặt xếp là chết..nó còn phu thuộc nhiều thứ cụ ah..
Nói chung là đừng có đi Mer phải ko em, đi rồi mắc công nghiện nó hết tiền.:))

thanks bác đã làm cho mọi người thấy độ an toàn của xe Đức các bố Vn cứ thấy con nào giữ giá là múc, đâu quan tâm đến tính mạng, cho đến bao jo mình mới bằng nước bạn LÀO thôi đây, ôi cái XHCN

quyhopvn

Xe hơi
demo này khá sát thực nhỉ, khoái phết, bác làm em mất 30 phút có ích rồi đấy, thks bác

capu

Xe tải
Em thì cũng trải được qua 2 chục đời xe: Nhật , Hàn, Mỹ, Ý, Đức từ 300tr đến 2,7 tỷ. Em nhận thấy là có 1 cái mà các loại xe Nhật (GX470, Altis, Camry, Lancer), Hàn (Sorento, Sonata) đều không có 1 cái mà xe Đức (Bim S3, Mer C W203, Mer GLK) có, đó là: "cảm giác lái".

muonmuaxe

Xe tăng
nhìn quả logo của Merc C bay ra ngoài đẹp thế
Thằng Vios còn bị thương nặng hơn cả Smart

Chỉnh sửa cuối:

hola

Xe tải
túm cái quần 1 ống lại [ váy ] là như thế này . bm [ bố] mẹc [ mẹ] toyota [ tôi tớ] camry [ con ] . thế theo khuân khổ trong gia đình thì hàng con cái , tôi tớ thì làm sao dám qua mặt bố mẹ ???????????? nên em cứ theo cái gia phong này mà chọn xe . cứ xe đức mà chọn hoặc ko thì xe mỷ còn ko nữa thì xài volvo thụy diển cũng ok
kụ ới thế volvo thì chắc định nghĩa là vợ kụ nhể, cho nó liền mạch minh họa ở trển :D

tan7079

Xe máy
tất nhiên là mer rồi cụ ak. xe đức an toàn đẳng cấp.

4banhhanoi

Xe tải
Xe Mer nó là xe sang nên tiêu chuẩn của nó cực cao bác ạ chứ không như xe phổ thông đâu bác nhá! bác xem cam mẽo nó mấy túi khí về việt còn mấy cái túi khí nào cả hệ thống an toàn nữa em nói đến thế thôi! mà bác cứ xem mượn ai có con Mer C đời 2003 thôi bác đi thử xem thế nào! con Cam bác có dám đi 180km/h mà vô lăng không rung lắc không? Merc thì nó thế đấy quất ầm ầm bất kể tốc độ nào vô lăng chính xác từng cm! đây là í kiến nhiều người ko phải tự dưng em áp đặt đâu
Trước e cũng chạy mec C và mua vì các tính năng an toàn của dòng xe châu Âu. Tuy nhiên, theo e thì người TD VN vẫn thích chạy Cam Toy vì những lý do sau:

Thứ nhất, ai cũng biết là đi xe khoảng 3 - 5 năm là đổi, nhưng mẹc cũ mất giá nhiều hơn.
Thứ hai, đi xe mẹc đi đâu cũng lo mất gương. Những chỗ có nơi gửi thì ko sao, nhưng có những chỗ ko có, để tạm ở đường thì lo nơm nớp. Nhiều lúc nghĩ xe để phục vụ mình thế mà mình cứ phải phục vụ nó. Thà làm con xe quăng đâu cũng đc, nhàn thân.
Thứ ba, dân mình vẫn phải lăn tăn về kt, về khoản nuôi xe thì phải thừa nhận là mẹc tốn kém hơn. Cái tâm lý ko muốn phải bỏ thêm tiền lặt vặt sau khi sắm xe vẫn còn trong đầu nhiều người. Trường hợp này giống như bỏ 1 đống tiền ra mua chung cư nhưng đến lúc nộp phí thì luôn kêu đắt.

E chỉ phân tích về mặt tâm lý và hành vi người tiêu dùng thôi, ko bàn về tính năng an toàn.

MoonMax

Xe điện
Mấy thằng tư bản ngu làm ra 2 clip vở vẩn thế nhỉ!!!

Tự nhiên làm hỏng mựa nó 4 con xe, đem xuất sang Vn thu được đống tiền rồi không;))

sale_haiphong

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Mấy thằng tư bản ngu làm ra 2 clip vở vẩn thế nhỉ!!!

Tự nhiên làm hỏng mựa nó 4 con xe, đem xuất sang Vn thu được đống tiền rồi không;))

Hé Khôn ghê vãi Cụ lun thôi hỏng cũng được cgo em xin con C về bán lúa đi sửa chữa cũng được

GLK AMG 250

Xe tải
Ô mec ơi em không dám mơ, em mơ về các dòng xe bình dân các cụ cho em ý kiến để lựa chọn ạ, em thì chỉ cần công nghệ vừa đủ, an toàn cao. em đưa ra các dòng bình dân mà có Nhật, hàn, Đức

Hoài Phi

Xe hơi
Hiện tại người Việt cũng đã có tư duy về vệc chọn mua xe với Tiêu chí an toàn đã bắt đầu được đặt lên hàng đầu. Bằng chứng là những mẫu xe ô tô Mec, BMW, VW... của Đức đã bắt đầu trở thành những thương hiệu được nhiều người tiêu dùng tìm tới. Thị trường xe cũ cũng không ”kỳ thị” xe cũ của Đức nữa. Bằng chứng là xe cũ của Đức không còn quá mất giá như trước đây, thậm chí có những mẫu xe Mec còn giứ giá hơn xe Nhật.
Bây giờ đường xá ở Việt Nam ngày càng tốt, tốc độ tham gia giao thông của xe ô tô ngày càng được nâng cao. các tai nạn ngày càng có mức độ thảm khốc. Việc bảo đảm tính mạng của mình nếu không may tai nạn xảy ra rõ ràng không thể có tiền bạc nào có thể mua nổi. Với lý do đó nên tôi chọn xe Đức cho dù là bình dân còn hơn ngồi trên một chiếc xe đắt tiền của Nhật, của Hàn. Đó là quan điểm cá nhân của tôi. Mong các cụ đừng ném đá.

Vie.ABC

Xe điện
Các bác cứ xem 2 video này rồi kết luận mua xe gì thì tùy các bác!
1 C class và smart ( thằng này là cùi nhất dòng Mer)
2 Camry và yaris ( cũng cùi nhất dòng To)
http://www.youtube.com/watch?v=uHiYS...feature=relmfu
Em so sánh trên đây dựa vào các tiêu chí cùng dòng xe. các bác sẽ thấy con Smart nhỏ nhưng sau khi va chạm thì khoang lái gần như ko hề hấn gì còn con Yaris thì tung cả cửa trông thật thảm hại thằng nào lái con Yaris này chắc 1 là chết 2 là thực vật em xin thề luôn! khoang lái con Cam cũng lún vào kha khá còn con C 200 thì khoang lái ko xi nhe! Tầm tiền này thì em nói thẳng Cam giữ giá tốt hơn Mer C nhưng giữ an toàn và tính mạng thì kém nhiều! Các bác xem giữ giá tốt hơn hay giữ tính mạng tốt hơn nào :D ( Cam và Yaris là xe Mẽo nhá còn xe liên doanh Việt thì em không dám nghĩ đến vì em đã biết trước kết quả ^:)^^:)^^:)^. Các bác Toy vào đâu đấu khẩu nào :D
Ở Nước em lên cao tốc hịn nhất nước mí bon được 120Km/h ... còn lại toàn cắm biển Dân Cư Max là 50Km/h , Kinh tế thì > 90% hộ Cận nghèo và 100% Bất cứ ai cũng đều muốn mua xe Hịn nhưng vấn đề là lãng phí , không có điều kiện và lại như thế không đúng quy trình !... =))

Tienthinh

Xe tăng
Vấn đề là hãng Mer nó bán phụ tùng cho chủ xe mắc quá, nó bán hợp lý tí nữa thì ổn và nạn vặt gương không còn nữa.