các bác thi bài đề 3 lên dốc như thế nào???????

21Bis

Xe tải
cáp pác ơi, thế đíu nào thầy iem nó bắt lùi chữ chi nữa, tuy ko có trong thi sa hình nhưng iem thấy cũng bổ ích phết:^)
Bác gặp may rồi đấy, có tốt mới cho học viên luyện thêm bài khó, hồi em học muốn thầy đíu cho mới buồn.:21::21:

ngocpt82

Xe đạp
có 1 cách kiểm tra xem xe có đủ khỏe để lên dốc không là các bác thử xe trước khi vào bài, tức là xe vừa lên được dốc là các bác côn, phanh luôn rồi xem nó có bò lên được không. Hôm vừa rồi em thấy ở sân thi có 1 bác thử như thế 2 lần đều tụt dốc, lần thứ 3 vào bài thì ngon lành, khói hơi phụt ra 1 tí (chắc là mớm ga).

Toinguoilaixe

Xe tải
Bằng là một chuyện quan trọng nhất là đi đường thôi cụ, mới là điều kiện cần chứ chưa đủ, chúc cụ lái xe an toàn.

minhchi

Xe tải
bó chiếu chấm côm thui. Các thầy dạy thì vẫn phải nói lý thuyết như rứa chứ. Đừng có cãi thầy kẻo teo đó nhá. Đã học thì lấy thầy làm cha nha. :102:

cityphonehanoi

Xe tải
Chúc mừng cụ chủ thớt chính thức tham dự đội ngũ lái xe, còn kinh nghiệm theo em cụ cứ học từ từ trên này các cụ ở đây chỉ giáo cho hết, đảm bảo ngon lành luôn

moihocdi

Xe tải
cáp pác ơi, thế đíu nào thầy iem nó bắt lùi chữ chi nữa, tuy ko có trong thi sa hình nhưng iem thấy cũng bổ ích phết:^)
Chắc bác học ở Phú Thọ có phải kg, trên đó còn làm hẳn mấy cái hình chữ chi để cho học sinh học

totorauxom

Xe điện
Lùi chữ chi và ghép toa tàu là xe tải quân đội phải học bài này thôi, dân sự k phải học

vauhoi

Xe container
Chúc mừng bác thi xong. Bác lưu ý là vẫn phải học tiếp đấy ạ, mãi vẫn chưa thấy đủ đâu ạ(b)

Fiat1.6

Xe buýt
Ngày xưa mới tập mình sợ nhất bài lên dốc này .Nhưng kinh nghiệm của mình là k kéo phanh tay giảm côn vừa phải sau đó tăng ga nhả phanh tay . chứ không nên nhả côn sâu quá như thầy nói dễ chết máy lắm .

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Lúc mới học lái và thi thì làm theo các bước thấy bảo là đúng rồi, em đố bác nào mới học lái mà không kéo phanh tay bài đề pa lên dốc, lúc mình đi quen rồi thì chân côn nó mới ngon lành, k cần kéo phanh tay.

Tuỳ thấy thôi bác ạ. Có nhiều ông thấy không dạy kéo phanh tay đâu, mà hướng dẫn dừng trên dốc bằng côn đấy!

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Bác phải cảm ơn ông thầy ấy đấy! Nhiều bác đi chỉ biết tiến thôi, lùi thẳng không lùi được, nói gì đến chữ chi.

Longnguyen

Xe tải
chết, cái đề tài này có vẻ bị chìm rồi. mạn phép em móc ra vậy cho các bác còn thi khóa sau nữa cùng vào bàn bạc.
em thì cũng sắp thi rồi (cỡ 2,3 hôm nữa chi chứng chỉ, 1 tuần nữa thi sát hạch)
em thì toàn chơi phanh chân, trước vẫn ngon, chưa bao h coi đề 3 ra j. nhưng có đúng 1 hôm đi 2 vòng tạch cả 2 quả đề 3. em rét quá hôm sau lên làm thêm 2 vòng nữa đều trăm điểm. thế nhưng đúng là 1 lần rắn cắn sợ dây thừng cả đời. h em thấy sợ đề 3 mới chết. em chỉ thắc mắc 1 điều là:
lúc mình đang dừng rồi, chân phanh chân côn lút cán rồi. bây h e nhả chân côn ra từ từ. thấy xe nó rung rung (kinh nghiệm của em là nhìn cái râu bộ đàm của chíp nó cú rung loạn lên- các xe ở Ngọc hà đều có cái bộ dàm ở bên cạnh cái đồng hồ chấm điểm ấy) thì em nhả phanh chân ra. nhưng vì các lần làm em đều chả để ý nên em thắc mắc là không biết lúc ấy liệu em nhả hết chân phanh ra rồi và chưa đạp ga thì xe có bị lùi ko.
bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo em với nhé
em chân thành cảm ơn

Hiepkt

Xe buýt
Em thấy bài đề pa lúc thi ko khó, cứ phanh chân thôi cũng qua tốt, lúc đi thực tế sẽ khó hơn. Chiều nay em mới chạy thử xe chip 1 vòng, cuối cùng mất toi 10 điểm lãng xẹt (1 nhát tắt nhan sớm lúc xuất phát, 1 nhát ra chuồng cán vạch) :102::102:, còn lại thì ngon ơ, chả lỗi phát nào

giangcoi

Đi bộ
neu la xe tai thi nen dung phanh tay cho chac an cac bac a

thichlexus

Xe điện
Kinh nghiệm thi đề pa là các bác cứ ga lên một chút, cỡ 2500 vòng/phts rồi hãy nhả côn thấy đồng hồ tụt xuống khoảng 1500 vòng thì nhả phanh tay, chắc chắn xe qua dốc.

xeđạp

Xe buýt
Hi all
Tui vừa đi thi về mệt nhưng mà cũng hay phết.
- Phát hiện mới về bài thi này:
Khi các bạn học thì thày dạy rất nhiều thứ nào là
1. Đạp cồn, - đạp phanh chân.
2. Kéo phanh tay.
3. Ra côn một teo, đạp ga vừa đủ ( thầy còn dọa Ga to trừ điểm :21::21:)
4. Khi xe rung rùng - Hạ phanh tay - xe di
5. nêu xe tụt dốc - ra thêm ít côn là qua dốc.
học đươc thế này là rất mệt

Đến lúc thi - vào xe chíp :'( nếu áp dung thế thì về luôn :mad:

- vào đó chỉ việc
1. Đạp côn, Đạp phanh chân
2. ra côn (đến khi nhìn thấy kim áp xuất đến ~ vạch một thì nhả chân phanh ra là OK :)):69:(l)
3. đảm bào còn mguyeen 100 điểm

--> theo tui thi: Bây giờ mới biết tại sao nhiều ng thi đạt kết quả thât (b)
Thầy dậy là chuẩn, làm như thầy thì xe nào cũng qua, dốc nào cũng ok
còn ko kéo phanh tay chỉ áp dụng được khi quen xe & xe đủ mạnh để leo dốc.

xeđạp

Xe buýt
chết, cái đề tài này có vẻ bị chìm rồi. mạn phép em móc ra vậy cho các bác còn thi khóa sau nữa cùng vào bàn bạc.
em thì cũng sắp thi rồi (cỡ 2,3 hôm nữa chi chứng chỉ, 1 tuần nữa thi sát hạch)
em thì toàn chơi phanh chân, trước vẫn ngon, chưa bao h coi đề 3 ra j. nhưng có đúng 1 hôm đi 2 vòng tạch cả 2 quả đề 3. em rét quá hôm sau lên làm thêm 2 vòng nữa đều trăm điểm. thế nhưng đúng là 1 lần rắn cắn sợ dây thừng cả đời. h em thấy sợ đề 3 mới chết. em chỉ thắc mắc 1 điều là:
lúc mình đang dừng rồi, chân phanh chân côn lút cán rồi. bây h e nhả chân côn ra từ từ. thấy xe nó rung rung (kinh nghiệm của em là nhìn cái râu bộ đàm của chíp nó cú rung loạn lên- các xe ở Ngọc hà đều có cái bộ dàm ở bên cạnh cái đồng hồ chấm điểm ấy) thì em nhả phanh chân ra. nhưng vì các lần làm em đều chả để ý nên em thắc mắc là không biết lúc ấy liệu em nhả hết chân phanh ra rồi và chưa đạp ga thì xe có bị lùi ko.
bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo em với nhé
em chân thành cảm ơn
Bác cứ kéo phanh tay, mớm ít ga xem vòng tua tới 3000v/ph thì buông thắng tay ( đảm bảo ko bao giờ rớt )

lyndahim

Xe hơi
em sắp thi rồi đầu tháng 4 này, mong là ko có vấn đề gì ko thì mệt lắm :77: