Các bác thợ điện ô tô cứu em phát

xanha04

Xe đạp
Xe em Chevo đời 2011 AT nay đi thay nước làm mát + con đèn gầm bị cháy bóng
quá trình thay bóng đèn gầm thì khi tháo bóng ra thợ có làm 2 đầu chạm vào nhau hay chạm vào mát hay sao ý nà cháy mất 1 con cầu chì làm cho toàn bộ bên phụ mất đèn ( cả trước và sau ). Sau khi thay cầu chì thì ok. Sau đó là quá trình thay nước làm mát.
Thợ ko thấy van xả đáy nên tháo ống ra. Sau khi thay xong nước làm mát thì báo lỗi check (đèn vàng) dùng G-scan thì ra lỗi P0700 (Hệ thống hộp số gì gì đấy ạ ) không xóa được. Xóa lại hiện. Đến h thợ vẫn chưa tìm ra lõi mà tết nhất đến nơi rồi em lo quá.
Bác thợ nào vào phán hộ em vài tiếng xem có thể lấy xe về đi qua tết xử lý được không hay là chỉ cho e để e bảo thợ sửa cái đi cho yên tâm.
Xin cảm ơn các bác thợ nhà ta nhiều
Chúc a e OF năm mới an khang thịnh vượng gặp nhiều may mắn!!

Lỗi này là lỗi bên hộp số nó báo nhờ sang ECM động cơ, vậy nên cụ bảo thợ vào phần hộp số xóa lỗi thì mới đc, nếu ko xóa đc bên HS thì cần phải biết nó lỗi gì thì mới giúp tiếp cụ đc.

sageln

Xe tăng
Nhà em ké thớt của cụ chủ ạ,con matiz 3 nhà em tự dưng thấy cháy bóng đèn phanh bên phải em đã thay rồi nhưng đèn hậu bên phải,đèn táp lô,đèn báo vị trí số đều mất,nhà em nghi bị đứt cầu trì,nhà em không biết hộp cầu trì dòng xe này nằm ở đâu vậy cụ nào biết vị trí hộp cầu trì của xe nằm ở vị trí nào trên xe chỉ cho nhà em với,nhà em xin đội ơn ạ.

thanhnam85

Xe hơi
hôm trước xe của em tự nhiên bị mất đèn lùi cả 2 bên đi đăng kiểm may quen anh ấy nhắc rồi cho qua. về nhà kiểm tra thì bóng vẫn bình thường chết toi cái top lùi

ngoaidg

Xe hơi
em hóng vụ này.

binhfantasy

Xe buýt
gara vớ vẩn rùi, chữa lành thành què,cụ báo địa chỉ để ae tránh

smartcarvn

Xe hơi
10B Võ Chí Công, P. Xuân La, Q. Tây Hồ, TP. HN
Website
techcar.vn
http://techcar.com.vn/20PNPIT5/vi-VN/Thong-Tin/Tra-Loi.aspx
Xe em Chevo đời 2011 AT nay đi thay nước làm mát + con đèn gầm bị cháy bóng
quá trình thay bóng đèn gầm thì khi tháo bóng ra thợ có làm 2 đầu chạm vào nhau hay chạm vào mát hay sao ý nà cháy mất 1 con cầu chì làm cho toàn bộ bên phụ mất đèn ( cả trước và sau ). Sau khi thay cầu chì thì ok. Sau đó là quá trình thay nước làm mát.
Thợ ko thấy van xả đáy nên tháo ống ra. Sau khi thay xong nước làm mát thì báo lỗi check (đèn vàng) dùng G-scan thì ra lỗi P0700 (Hệ thống hộp số gì gì đấy ạ ) không xóa được. Xóa lại hiện. Đến h thợ vẫn chưa tìm ra lõi mà tết nhất đến nơi rồi em lo quá.
Bác thợ nào vào phán hộ em vài tiếng xem có thể lấy xe về đi qua tết xử lý được không hay là chỉ cho e để e bảo thợ sửa cái đi cho yên tâm.
Xin cảm ơn các bác thợ nhà ta nhiều
Chúc a e OF năm mới an khang thịnh vượng gặp nhiều may mắn!!
Tra lỗi ở đây :
http://techcar.com.vn/20PNPIT5/vi-VN/Thong-Tin/Tra-Loi.aspx
Lỗi báo trục trặc hệ thống điều khiển hộp số, nếu xe cụ vẫn vận hành ngon lành thì cụ thử vệ sinh giắc hộp điều khiển số sau đó xóa lỗi lại xem