Các bác thường bảo dưỡng TOY ở đại lý nào? ( Hà Nội )

phongvvv

Xe tải
Với tình hình xe tăng giá, tiền mất giá, xăng dầu vật tư chuẩn bị leo thang ảnh hưởng không nhỏ đến những người sở hữu 4b như anh em chúng ta. Thế nên bảo dưỡng tốt xe cũng là một cách hạn chế chi phí, góp phần giảm lạm phát đấy ạ...$-)
Nói riêng với TOY, các cụ thường hay bảo dưỡng ở đại lý nào? Đánh giá, nhận xét, kinh nghiệm....Mời các cụ vào đây chia sẻ nhé ( Em mới làm ở TOY Láng Hạ và TOY Mỹ Đình, thấy Toy LH chật chội, khá đông và thợ thuyền không pro lắm. TOY MD thì thấy rộng hơn, thợ thuyền chắc cũng như LH. Được cái service của bọn TOY tuy chưa hoàn hảo, nhưng so với các hãng khác đã là OK rồi. Hôm nọ đi bảo dưỡng cùng ông bạn con C ghẻ mới thấy ở nhà ta còn lắm gian nan quá )

lexus_bk

Xe điện
đúng là service ở VN còn đang ở thời kỳ đồ đá, nhưng xem ra TOY là ngon so với mấy ông khác. cụ thử qua TOY GIẢI PHÓNG xem, thấy thằng bạn bên baỏ hiểm bảo bên TOY giải phóng giá thành hợp lý nhất...

phongvvv

Xe tải
Vodka cụ nhé...Nhưng em xuống GP hơi xa, gần nhất là Láng hạ và Mỹ đình nên rất mong có cụ nào làm rồi cho em mấy dòng nhận xét về hai chỗ ấy. Nếu tệ quá em sẽ đi xa tí xuống GP cũng được

nambombom

Xe buýt
Em không rõ lắm nhưng mới thấy bên đoạn cầu Chui có quả Toyota Long Biên to vật, hôm trước ông anh vác con Lexus LS430 vào kiểm tra thấy bảo là hiện đại phết, quy trình dịch vụ cũng ổn. Cụ chuột bạch thử xem.

HUNGSMUN

Xe container
Em chuyên làm ở TOY Láng Hạ, em thấy thái độ và tính chuyên nghiệp cũng được mỗi tội hơi chật.

xaydungkientruc

Xe đạp
Website
www.xaydungkientruc.vn
Vodka cụ nhé...Nhưng em xuống GP hơi xa, gần nhất là Láng hạ và Mỹ đình nên rất mong có cụ nào làm rồi cho em mấy dòng nhận xét về hai chỗ ấy. Nếu tệ quá em sẽ đi xa tí xuống GP cũng được
Mỹ Đình hơi kém, vừa bắt đền bọn nó (lái xe vào gara làm xước *** nó sườn)

phongvvv

Xe tải
Toy Mỹ Đình thì "bỏ qua" đi, còn các ông Toy khác thì em không giám "phán"!

Smee april

Xe điện
Em hay làm ở Toy Láng Hạ. Lý do là gần nhà và gần cả công ty. Có vẻ quy trình chuyên nghiệp, tương đối nhanh tuy vẫn ẩu, ốc vẫn hao đều. Nhưng hôm trước có cụ nào lên diễn đàn bảo là bảo dưỡng xong mất 1/2 bình xăng do thợ nổ máy chạy điều hòa để đọc báo. Em mới để ý cái đồng hồ xăng thì thấy đúng là lần tiếp theo e bảo dưỡng xong cũng hao hơn một vạch xăng. KL là cái comment của cụ nào đó là đúng.

Còn Toy Mỹ Đình: Hôm trước tết âm lịch em đưa xe cho chị gái đi, bà ấy quệt xe tứ tung nên bảo em là để bà ấy đi làm bảo hiểm, có người quen ở Toy MĐ. Kết quả là lần 1 em đi taxi 5 ngày từ t5 đến t2 xong nhận lại xe mới sơn lại một bên. Hẹn 2 tuần sau quay lại làm tiếp. Lý do TMĐ đưa ra là do nhiều việc quá nên thợ mới chỉ làm được thế. Em đã định bỏ luôn sang gara khác nhưng mà em nhân viên bên PVI bảo em là thôi c quay lại làm nốt ở TMĐ chứ đằng nào chúng nó cũng làm hồ sơ bảo hiểm rôi, em mà bỏ thì bên bảo hiểm lại phải thanh toán thêm một lần nữa. KL của em là TMD cũng bỏ qua luôn.

Người nhà em bảo Toy GP làm tốt hơn. Em có người quen cũ, giờ làm ở TGP. Chả biết có nên sang đó làm chuột bạch phát nữa không???

Cụ Liệt Vòi thì rủ em sang Lâm Gia Trang cụ ấy làm cho vừa nhanh vừa rẻ lại còn khuyến mại bao là trò mới. Híc

thanhtoyota

Xe hơi
- Có bán tất cả các loại xe oto Toyota, giá tốt nhất trên thị trường.
- Hố trợ vay trả góp
- Có bán tất cả phụ kiện chính hãng Toyota, bán bảo hiểm thân vỏ xe oto
Lh:0973558363, Ms Thanh

phongvvv

Xe tải
Híc híc, 2 cái Toy gần nhà em nhất đều bị các cụ chém te tua, làm ăn thế thì dở hơi nhỉ? Em cũng có người quen dưới GP, thôi thì xa chút mà yên tâm còn hơn gần mua cái bực vào người. Mong các cụ duy trì thớt này để anh em có được chỗ bảo dưỡng tốt nhất nhé. Đồng thời cũng là nơi phản ánh cho service của nhà TOY được tốt hơn

coolpix8700

Xe ngựa
Tuân này em cũng định mang đến Toy Giải Phóng sơn lại cái nắp Ca pô bị xước chằng chịt, vì tiện về nhà hơn mấy chỗ kia!

binh008

Xe tải
Minh thay Toyota Hoan kiem cung kha on.>:/

coolpix8700

Xe ngựa
Sơn xe thì phải xuống tận Toy Pháp Vân cơ. Họ mới mở và tách phần sơn xuống Pháp Vân, Toy Giải Phóng bây giờ chỉ làm gầm!

aotim

Xe container
Người OF
Bảo dưỡng xe không thì quá đơn giản, cứ theo đúng công đoạn trong hãng làm, em thấy như nhau cả thôi, chỗ nào rộng, tiện thì vào. Còn sửa chữa sơn sửa thì có mấy gara như Nhà Vòi là ok rồi:-bd Nói chung cá nhân em ít khi quá chú trọng vào xe lắm, nô lệ cho ô ý mệt lắm

coolpix8700

Xe ngựa
Sơn xe thì phải xuống tận Toy Pháp Vân cơ. Họ mới mở và tách phần sơn xuống Pháp Vân, Toy Giải Phóng bây giờ chỉ làm gầm!
Em vừa lấy cái xe sơn lại nắp bô do trẻ con nhẩy lên nghịch làm xước chằng chịt. Nắn và sơn lại cả cái nắp cốp sau bị cành cây khô rơi xuống nữa, mất gần 2 ngày. Toy Pháp Vân (mới) họ làm cũng cẩn thận!