Các bác tư vấn cho em về vấn đề lắp phụ kiện cho xe mới.

lehatq

Xe đạp
Tình hình là ngày kia em xuống Hà Đông để nhận xe Camry G. Nhưng mà băn khoăn không biết có nên lắp đồ đạc trong hãng không? Em định lắp Camera lùi, 01 đầu DVD, dán phim, lắp vè che mưa. Theo các bác có nên lắp những thứ như là dán phim, vè che mưa ở trong hãng không, hay lại ra ngoài cửa hàng lắp. Ngoài ra cho em hỏi dán phim gì thì tốt? Giúp em với, lần đầu em mới mua xe:-q

phuongtv_76

Xe container
Cụ cứ mang về đi thời gian rồi lắp cũng ko muộn, vè che mưa, dán film thì nên làm ở ngoài, riêng phần điện đóm cụ làm bên ngoài sẽ bị mất bảo hành, cụ cân nhắc kỹ xem cần làm hay không

Luu Lehong

Xe container
Có khuyến mại thì lấy ko thì thôi ra ngoài làm sau bác ạ!
Kính lái thì nên dán sớm chỗ uy tín như V-Kool, Lurma..box chợ có nhiều gian hàng!
Cam lùi với lái mới cũng quan trọng nên làm sớm. Tuy nhiên nếu hãng không bảo hành khi làm ngoài (em nghe tin thế?) thì làm ở hãng!
Các cái khác chưa cần vì sau khi dùng vài tháng bác sẽ thấy nhu cầu nào là chính đáng thôi!
Về phim thì em đã dán mấy xe nhà đều V-kool ở 6 láng hạ, gầm KS Furtune cũng tháy thợ làm cẩn thận, ko phải tháo tapi cửa!

Mr. An

Xe hơi
Thế mấy cái linh kiện đó trong hãng có đắt hơn với ở ngoài không bác??

Viet Phat

[Tịch thu bằng lái]
Website
dochoiotovietphat.vn
Tình hình là ngày kia em xuống Hà Đông để nhận xe Camry G. Nhưng mà băn khoăn không biết có nên lắp đồ đạc trong hãng không? Em định lắp Camera lùi, 01 đầu DVD, dán phim, lắp vè che mưa. Theo các bác có nên lắp những thứ như là dán phim, vè che mưa ở trong hãng không, hay lại ra ngoài cửa hàng lắp. Ngoài ra cho em hỏi dán phim gì thì tốt? Giúp em với, lần đầu em mới mua xe:-q
Mấy cái đấy cụ ra ngoài lắp vừa rẻ hơn mà lại nhiều lựa chọn hơn, Phim cách nhiệt thì nên dán loại tốt như FSK, V KOOL, 3M... Cần tư vấn thêm gì cụ cứ alo cho em. Chào cụ!

Mr. An

Xe hơi
Giá đắt hơn ngoài nhiều cụ ah, tuy nhiên cái nào quan trọng thì nên thay trong hãng
Vậy theo bác cái nào quan trọng hở bác? Mình ra ngoài làm hãng nó có còn bảo hành cho mình không bác? Em chuẩn bị cưới vợ 2 nên muốn biết chút ít, xin bác chỉ giáo thêm ạ...

phuongtv_76

Xe container
Vậy theo bác cái nào quan trọng hở bác? Mình ra ngoài làm hãng nó có còn bảo hành cho mình không bác? Em chuẩn bị cưới vợ 2 nên muốn biết chút ít, xin bác chỉ giáo thêm ạ...
Theo tớ quan trọng là cái liên quan đến động cơ, hộp số, thiết bị an toàn, sau đó là phần điện, nếu làm ngoài phần điện, hãng nó biết ngay và lấy cớ đó ko bh cho cụ, chú ý là lốp liên quan đến an toàn thì ra ngoài dễ dàng mua đc hàng ngon giá hợp lý

Mr. An

Xe hơi
Theo tớ quan trọng là cái liên quan đến động cơ, hộp số, thiết bị an toàn, sau đó là phần điện, nếu làm ngoài phần điện, hãng nó biết ngay và lấy cớ đó ko bh cho cụ, chú ý là lốp liên quan đến an toàn thì ra ngoài dễ dàng mua đc hàng ngon giá hợp lý
Em định gắn cảng sau, bậc lên xuống, đuôi cá trong hảng thôi à, còn cam lùi em định gắn ở ngoài được không bác?

trongkhanh09

Xe tăng
Em định gắn cảng sau, bậc lên xuống, đuôi cá trong hảng thôi à, còn cam lùi em định gắn ở ngoài được không bác?

Ngược rồi cụ ơi... cụ phải lắp cam lùi trong hàng, mấy cái kia lắp ở ngoài... vì mấy cái kia chỉ phần vỏ không sao, cam lùi mà cụ đem ra ngoài cho nó tháo tung ra thì sau này hỏng hóc gì là hãng nó lờ luôn đấy cụ ạ :D

Mr. An

Xe hơi
Oh vậy àh, hihi thanks bác nhiều... 1 bộ cam lùi tích hợp vietmap lun là nhiêu xèng hở cụ? Em nghe nó báo giá la 18 củ em giật hết cả mình...

Chỉnh sửa cuối:

Viet Phat

[Tịch thu bằng lái]
Website
dochoiotovietphat.vn
Oh vậy àh, hihi thanks bác nhiều... 1 bộ cam lùi tích hợp vietmap lun là nhiêu xèng hở cụ? Em nghe nó báo giá la 18 củ em giật hết cả mình...
DVD tích hợp gps Vietmap+ camera lùi thì có nhiều loại giá rổ thì từ năm bảy triêu đến hơn chục triệu. Nói chung là cái này cụ lắp ở ngoài thì bao giờ cũng rẻ hơn, đầu dvd thì chỉ cắm phát ăn ngay không phải đấu đóm gì đâu mà phải lo cụ ah.

phuongtv_76

Xe container
Cam lùi liên quan đến đấu điện nên làm trong hãng, còn mấy cái kia làm bên ngoài đc, đuôi cá theo e cụ nên chơi loại dán thôi, loại khoan thì sau này ko thích tháo ra sẽ bị vết trên cốp xe

Mr. An

Xe hơi
Cam lùi liên quan đến đấu điện nên làm trong hãng, còn mấy cái kia làm bên ngoài đc, đuôi cá theo e cụ nên chơi loại dán thôi, loại khoan thì sau này ko thích tháo ra sẽ bị vết trên cốp xe
Loại dán có chắc không bác? Sau này nó có chết keo rồi rơi ra không?

POLICE_HN

Xe đạp
Xe mới bạn chỉ cần lắp chắn bùn thôi. Còn mấy cái khác thì để sau cũng được. Mình cũng mới lấy em 2.5Q chỉ lắp duy nhất chắn bùn. Đi chán rồi lắp gì thì lắp .

coolpix8700

Xe ngựa
...Phim cách nhiệt thì nên dán loại tốt như FSK, V KOOL, 3M... Cần tư vấn thêm gì cụ cứ alo cho em. Chào cụ!
Phim cách nhiệt, nếu đủ tiền bác dán luôn của mấy hãng có danh tiếng và họ bảo hành khá dài!
Nhưng nếu không thì bác vẫn phải chú ý phim cho kính lái và kính sau. Còn cửa bên thì tùy, em thấy ngoài đường nhiều bác dán loại rẻ tiền nhưng khoét cái lỗ để quan sát gương chiếu hậu cho dễ nhìn!
Nhưng ngay phim xịn thì cũng nhiều loại giá rất khác nhau, bác vẫn nên ưu tiên cho 2 tấm kính trên!

dinhngan

Xe tăng
Cái gì quan trọng thì mới làm trong hãng ạ, dán kính vè che mưa cụ nên làm bên ngoài cho rẻ. Thực sự quan trọng thì hay vào hãng, không bọn nó chém kinh lắm

starchoice

Xe hơi
DVD tích hợp gps Vietmap+ camera lùi thì có nhiều loại giá rổ thì từ năm bảy triêu đến hơn chục triệu. Nói chung là cái này cụ lắp ở ngoài thì bao giờ cũng rẻ hơn, đầu dvd thì chỉ cắm phát ăn ngay không phải đấu đóm gì đâu mà phải lo cụ ah.
Dạ thưa cụ, em đố cụ lắp Camera lùi hàng ngoài lên xe Camry 2013 mà chỉ cắm phát ăn ngay đấy. Thế hệ mới này jack cắm đã thay đổi (chả theo chuẩn chung nữa) nên phải mua cái dây điện Camera lùi của hãng ợ. Sau đó chịu khó tìm cái Camera lùi nào có chân cắm tương thích với cái dây điện này cắm vào mới được. Camera hàng ngoài hay chính hãng đều được, miễn là chân cắm phù hợp.