Các bác tư vấn cho em về vấn đề lắp phụ kiện cho xe mới.

Prius

Xe buýt
Tình hình là ngày kia em xuống Hà Đông để nhận xe Camry G. Nhưng mà băn khoăn không biết có nên lắp đồ đạc trong hãng không? Em định lắp Camera lùi, 01 đầu DVD, dán phim, lắp vè che mưa. Theo các bác có nên lắp những thứ như là dán phim, vè che mưa ở trong hãng không, hay lại ra ngoài cửa hàng lắp. Ngoài ra cho em hỏi dán phim gì thì tốt? Giúp em với, lần đầu em mới mua xe:-q
Vài ý tham khảo:
1.Camera lùi nếu hàng chính hãng từ 5-7 củ nên lắp trong Hãng(nếu có điều kiện kinh tế) vì loại này ngoài không có, còn nếu từ 1,5-2,5 tr chắc chắn là hàng Tàu ---> nên ra ngoài lắp còn hơn vì rẻ hơn trong Hãng.
2. DVD nếu hàng chính Hãng(loại lắp theo xe Camry 2.5Q) thì lắp trong hãng mất vài chục củ nhưng HỊN nếu cụ chịu nổi nhiệt thì chơi tuy nhiên phải đặt được cam theo nó vì giao tiếp video input chuyên dụng, muốn dùng Cam có jack hoa sen phải chế cháo --> đòi hỏi thợ phải cao tay 1 chút.Loại 15-17 củ thì nên ra ngoài lắp vì mấy loại rẻ rẻ như Kovan cũng gọi bên ngoài vào lắp cũng phải hơn chục củ rồi.
3. Dán phim thì ra ngoài lắp vì đc chiết khấu và không mất thuế VAT như trong Hãng.
4. Vè che mưa nếu là hàng chính hãng(Made in Thailand) thì nên lắp( mặc dù đắt gấp 3 bên ngoài) nhưng nó dày dặn và rất đẹp, hàng bên ngoài không bao giờ tìm được loại như thế.
5. Dán kính thì Vkool là đc rồi mặc dù giá chưa chắc đã tốt hơn một số loại khác nhưng bù lại thợ dán rất đẹp(do dán nhiều nên có KN) hơn nữa màu phim rất đẹp và sang hơn các loại khác.Cụ cứ vào trụ sở của VKool hoặc VKool Outlet mà dán cho rẻ, tuy nhiên theo em thì nếu là lái mới không nên dán vội vì còn đang rét chưa cần thiết, để đến mùa hè dán là vừa cho quen xe(phần lớn va quệt trong giai đoạn đầu của lái mới ngoài việc tay lái yếu,thiếu quan sát ..... còn do 1 phần dán kính tối hơn làm giảm tầm quan sát).
Các CH Nội thất thì cụ cứ chịu khó tìm trên các gian hàng kinh doanh chuyên nghiệp trên OF là đc rồi vì các gian hàng này đã được OF bảo đảm, chủ yếu là nên đầu tư time để đọc và chọn lựa 1 số gian hàng có tỷ lệ feedback cao sẽ yên tâm hơn.
Tạm thời cứ Thế đã cụ nhé!

Chỉnh sửa cuối:

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Tình hình là ngày kia em xuống Hà Đông để nhận xe Camry G. Nhưng mà băn khoăn không biết có nên lắp đồ đạc trong hãng không? Em định lắp Camera lùi, 01 đầu DVD, dán phim, lắp vè che mưa. Theo các bác có nên lắp những thứ như là dán phim, vè che mưa ở trong hãng không, hay lại ra ngoài cửa hàng lắp. Ngoài ra cho em hỏi dán phim gì thì tốt? Giúp em với, lần đầu em mới mua xe:-q
Xe của cụ chẳng phải làm gì nữa, chỉ cần dán phim cách nhiệt là ok. xe camry mà lắm vè che mưa còn trông ra gì nữa, tự nhiên lại bị khoan 1 lỗ để lắm camera cũng không nên, vì xe đã có cảm biến lùi, cái xe đang đẹp thế không nên thay đổi hay thêm mới cái gì đó làm xe không đẹp, chỉ có mỗi rán kính để cho nó màu tối không nhìn thấy ở trong và tác dụng cách nhiệt ngày hè nữa là được