[Funland] Các bệnh về tiêu hóa.

thầy mộc

Xe tăng
kính chào các cụ các mợ, thời gian vừa qua, phần vì bận, phần vì mải chơi, nên em ít lên diễn đàn chém gió.
vậy các cụ các mợ không may bị các bệnh, đại tràng dạ dày, trĩ nội, trĩ ngoại....
vào hết em sẽ bớt thời gian tư vấn thất kỹ giúp các cụ.
nếu cụ nào muốn nhanh, kiểu 24/ hai bốn thì gọi thẳng cho em, sdt 0912.595.936
thân ái

lymdym

Xe tăng
Cụ cho em hỏi chút ạ. Cụ nhà em năm nay hơn 70 tuổi, gần đây cụ có triệu chứng tê chân, lúc đầu tê phí dưới bàn chân nhưng gần đây lan lên đùi. Cộng với đó là đau hông. Do có tiền sử loãng xương nên em đã cho cụ uống loại thuốc loãng xương (loại thuốc mỗi tuần 1 viên) nhưng chỉ giảm đau hông còn tê chân thì ko giảm. Nhờ cụ tư vấn giúp em với bệnh lý như vậy thì nên đi khám và điều trị ở đâu ạ?

AnhKhoa29

Xe đạp
Dạo gần đây bụng dạ e rất hay đầy hơi (dù không có ăn đồ lạ), và có dấu hiệu "trương phềnh" bất thường, nhưng sức khoẻ của e vẫn bình thường, không biết có mắc bệnh tiêu hoá gì k cụ?

adng

Xe điện
kính chào các cụ các mợ, thời gian vừa qua, phần vì bận, phần vì mải chơi, nên em ít lên diễn đàn chém gió.
vậy các cụ các mợ không may bị các bệnh, đại tràng dạ dày, trĩ nội, trĩ ngoại....
thân ái
Cụ giúp em cách phân biệt giữa cảm giác đói với đau dạ dày với.
Trước đây thì em ăn 1 bát cơm lớn là đủ và giữ cân nặng tầm 63kg (ko phủ bì).
Sau đợt vừa rồi phải uống kháng sinh 4-6 lần từ tháng 6 đến tháng 11 thì từ tháng 8 trở đi cân nặng em giảm dần phải gia tăng gấp đôi lượng cơm ăn mà không béo lên được như xưa. Lâu lâu sau bữa ăn tầm 2 tiếng là dạ dày cảm thấy có gì đó là lạ không phải là đau bụng, rất khó tả.
Trong khoảng tháng 7 thì em cảm giấy đau ức, đi bác sỹ họ nói thực quản và cho uống thuốc 1 tuần rồi đỡ.
Theo dõi phân thì thấy trong giai đoạn uống thuốc thường xuyên bị táo bón nặng. Sau này nhớ ra mỗi lần bác sỹ kê kháng sinh em lại nói bác sỹ cho em thuốc làm mềm phân.
Cũng trong giai đoạn từ tháng 7 trở đi thì thấy màu phân thay đổi nhiều: Lúc thì nó xanh thẫm thật thẫm (dark blue), lúc thì vàng, lúc thì nát. Khi táo thì đương nhiên nó màu nâu sẫm. Khi uống thuốc cũng thấy có lúc màu phân vàng và có lẫn các chấm đen.
Bụng cũng hay bị sôi. Thỉnh thoảng đau bụng dưới rốn thì đi phân nát.
Nhìn chung hệ tiêu hoá em là có vấn đề nhưng không biết nó ở đâu.
Đọc tin trên mạng thì không phân biệt được đau dạ dày với đói nó khác nhau như thế nào.
Cách đây 1 tháng đi khám tổng quát thử máu thì nhìn chung bình thường chỉ bị máu nhiễm mỡ nhẹ thôi. Các chức năng gan thấy báo cáo bình thường qua thử máu.

mrlive

Xe hơi
Bị dạ dày thì uống thuốc tây tốt hay thuốc đông y tốt hơn ạ?

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Lão chủ thớt chắc lại mải chơi nữa rồi ;))

thầy mộc

Xe tăng
Cụ cho em hỏi chút ạ. Cụ nhà em năm nay hơn 70 tuổi, gần đây cụ có triệu chứng tê chân, lúc đầu tê phí dưới bàn chân nhưng gần đây lan lên đùi. Cộng với đó là đau hông. Do có tiền sử loãng xương nên em đã cho cụ uống loại thuốc loãng xương (loại thuốc mỗi tuần 1 viên) nhưng chỉ giảm đau hông còn tê chân thì ko giảm. Nhờ cụ tư vấn giúp em với bệnh lý như vậy thì nên đi khám và điều trị ở đâu ạ?
chào cụ, như vậy là cụ nhà ta bị các chứng loãng xương khớp gây lên tình trạng này, nhưng cần phải kiểm tra cả thận nữa, vì thận chủ cốt , tuổi càng cao thì các chứng này càng tăng, cần kiểm tra cả hệ tiêu hoá, vì hệ tiêu hoá kém nên không hấp thụ được, vậy cụ có thơi gian thì nên đưa cụ nhà ta đi khám chuyên khoa, hoặc đến nhà em cũng ok .
mọi chi tiết cụ cứ gọi em sdt 0912,595936 để được tư vấn kỹ hơin.
thân ái.
Dạo gần đây bụng dạ e rất hay đầy hơi (dù không có ăn đồ lạ), và có dấu hiệu "trương phềnh" bất thường, nhưng sức khoẻ của e vẫn bình thường, không biết có mắc bệnh tiêu hoá gì k cụ?
99% là dạ dày rồi, mơi cụ đi khám chuyên khoa tiêu hoá, hoặc đến nhà em tại mễ trì vào các buổi chiều là ok ngay.
0912,595,936 để được tư vấn kỹ hơn.
thân ái.

thầy mộc

Xe tăng
Cụ giúp em cách phân biệt giữa cảm giác đói với đau dạ dày với.
Trước đây thì em ăn 1 bát cơm lớn là đủ và giữ cân nặng tầm 63kg (ko phủ bì).
Sau đợt vừa rồi phải uống kháng sinh 4-6 lần từ tháng 6 đến tháng 11 thì từ tháng 8 trở đi cân nặng em giảm dần phải gia tăng gấp đôi lượng cơm ăn mà không béo lên được như xưa. Lâu lâu sau bữa ăn tầm 2 tiếng là dạ dày cảm thấy có gì đó là lạ không phải là đau bụng, rất khó tả.
Trong khoảng tháng 7 thì em cảm giấy đau ức, đi bác sỹ họ nói thực quản và cho uống thuốc 1 tuần rồi đỡ.
Theo dõi phân thì thấy trong giai đoạn uống thuốc thường xuyên bị táo bón nặng. Sau này nhớ ra mỗi lần bác sỹ kê kháng sinh em lại nói bác sỹ cho em thuốc làm mềm phân.
Cũng trong giai đoạn từ tháng 7 trở đi thì thấy màu phân thay đổi nhiều: Lúc thì nó xanh thẫm thật thẫm (dark blue), lúc thì vàng, lúc thì nát. Khi táo thì đương nhiên nó màu nâu sẫm. Khi uống thuốc cũng thấy có lúc màu phân vàng và có lẫn các chấm đen.
Bụng cũng hay bị sôi. Thỉnh thoảng đau bụng dưới rốn thì đi phân nát.
Nhìn chung hệ tiêu hoá em là có vấn đề nhưng không biết nó ở đâu.
Đọc tin trên mạng thì không phân biệt được đau dạ dày với đói nó khác nhau như thế nào.
Cách đây 1 tháng đi khám tổng quát thử máu thì nhìn chung bình thường chỉ bị máu nhiễm mỡ nhẹ thôi. Các chức năng gan thấy báo cáo bình thường qua thử máu.
chào cụ, vừa rồi bận quá nên không vào trang, nghe cụ kể như vậy thì đầu tiên là bị dạ dày, điều trị bằng thuốc tây gây nóng và có rối loạn các chức năng đại tràng, phân có mầu nâu như vậy theo em có cac trĩ nội, cái này không đơn giản....
nếu cụ vẫn ăn nhiều thịt đặc biệt là đồ cay nóng, cụ có ăn gấp 3-5 lần thì cân nặng không những không tăng mà còn giảm, và các triệu chứng sẽ nặng hơn nhiều, muốn điều trị rứt điểm , em nghĩ cụ nên đi khám chuyên khoa hoặc điều trị bằng thuốc đông y.
còn chưa đi khám được thì em khuyên cụ :
1 giảm 99% thịt, ăn rau nhiều, uống đủ nước , tăng cơm, vì cơm gạo, có đủ 3 âm, đủ 3 dương, bản thân cây lúa đủ 3 tháng mới tạo thành hạt gạo nên được 9x9 81 ngày nó cũng lấy được những tinh tuý của trời đất, đặc biệt là phù hợp với cơ thể con người.
và sẽ bồi bổ được thận và nguyên khí.
2/ uống đủ 2,5-3 lit nước/ ngày,
3/ ngủ đúng giờ( trước 23 h) dậy trước 6 h sáng.
chắc 90 là cũng ok .
có gì cụ cứ gọi em sdt 0912,595936.
thân ái.

anonmfb1

Đi bộ
Điều trị hp dạ dày đợt 1 thất bại sau 2 tuần ks và 2 tuần ppi. Kết quả tưd c350 xuống c281. Kể từ lúc ngưng thuốc ppi tới nay là hơn 2 tuần. Bụng không còn đau nữa. Theo bác thì có nên đ trị tiếp ko

thầy mộc

Xe tăng
Điều trị hp dạ dày đợt 1 thất bại sau 2 tuần ks và 2 tuần ppi. Kết quả tưd c350 xuống c281. Kể từ lúc ngưng thuốc ppi tới nay là hơn 2 tuần. Bụng không còn đau nữa. Theo bác thì có nên đ trị tiếp ko
em nghĩ là cụ nên điều trị cho ổn hẳn đê, cái quan trọng là bảo dưỡng nó thì mới cần phải bớt mồm bớt miệng.
em khẳng định là bệnh từ miệng mà ra hết.
chúc cụ mau khỏi bệnh.
thân ái.

thầy mộc

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

nomnom

Xe buýt
Dạo gần đây bụng dạ e rất hay đầy hơi (dù không có ăn đồ lạ), và có dấu hiệu "trương phềnh" bất thường, nhưng sức khoẻ của e vẫn bình thường, không biết có mắc bệnh tiêu hoá gì
k cụ?
Cụ giống em quá,cứ mỗi lần như thế em hay uống thuốc có in vỏ ngoài hình dạ dày là đỡ.

NioCordonnerie

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Cụ nhà giống em quá, theo em thì có khi cụ nhà đang bị bệnh về thần kinh tọa cụ à, cụ cho bác nhà đi khám thần kinh tọa xem sao?

bacnguyen70

Xe hơi
thân ái
Nhà cháu bị trào ngược nhẹ từ cách đây vài năm rồi,đã đi nội soi dạ dày không sao. Dạo gần đấy có hiện tượng tái phát: Thỉnh thoảng ợ hơi và đau vùng ngực trái gần ức (đã loại trừ tim mạch...), sáng dậy chua mồm...Cụ cho hỏi bây giờ nhà cháu có cần đi nội soi lại không? Bệnh này dùng thuốc của cụ có chữa dứt điểm được không ah? Thanks cụ nhiều!

AnhKhoa29

Xe đạp
Cụ giống em quá,cứ mỗi lần như thế em hay uống thuốc có in vỏ ngoài hình dạ dày là đỡ.
Cụ uống thuốc j vậy? Cho em xin hình hộp thuốc được k cụ?

timtoi

Xe tăng
Em có các triệu chứng như hội chứng ruột kích thích, sáng ăn sáng xong hoặc uống cafe là phải đi đại. Nhiều lúc bất tiện. Liệu có cách nào xử lí vấn đề này không ạ? Em tiền sử cách đây 5 năm có bị viêm hang vị, đã nội soi và uống Bình Vị Nam của BV K54.

nomnom

Xe buýt
Cụ uống thuốc j vậy? Cho em xin hình hộp thuốc được k cụ?
Em tìm ko còn vỏ thuốc nào cụ ạ.cụ cứ ra hàng thuốc tả là loại vỏ bạc có hình dạ dày là ok,có 2 loại màu xanh và màu đỏ em hay uống màu xanh ạ.

AnhKhoa29

Xe đạp
Em tìm ko còn vỏ thuốc nào cụ ạ.cụ cứ ra hàng thuốc tả là loại vỏ bạc có hình dạ dày là ok,có 2 loại màu xanh và màu đỏ em hay uống màu xanh ạ.
ok, thanh ciu cụ :-bd

thầy mộc

Xe tăng
trên tinh thần fun là chính, từ 1/1/2018 em chính thức tiếp quản phòng khám công nghệ cao tại 26 lương ngọc khuyến ( trung tâm y tế quận hoàn kiếm)
làm việc vào giờ hành chính , vậy các cụ, các mợ nhà ta không may bị bệnh này cứ đến, em sẽ kiểm tra và tư vấn thuốc miễn phí.
sdt 0912.595.936.
thân ái.