[Funland] Các chàng rể hãy biết trân trọng vợ mình, đừng nghĩ mình là người duy nhất yêu thương vợ các cậu.

F.ACURA

Xe container
Nó u được thì nó cũng ở nhà nó là chủ yếu, mấy khi ở nhà cụ.;))
Thế cụ tưởng thằng ku nó ở nhà với cụ 24/24 đấy ah.. E thấy có ông khéo cả năm éo về uống với ông già bữa rượu nào, may ra về đc 1,2 ngày tết rồi lại cút ý chứ.. Mà nó lớn rồi thì kệ cha nó chứ :))

Michael J

Xe điện
Có một điều rất chắc chắn đó là con cái hay nhìn vào gương là bố mẹ mình, do đó cccm cũng lo bớt đi cho nhẹ nhàng, hãy sống tốt - hạnh phúc làm gương cho con. Còn lại kệ cmn:)). Thế cho nhẹ nhàng:D

Hoacomay17

Xe tăng
Lấy con vợ ,bố mẹ thì chiều. Động tí là về nhà ngoại. Hở 1 tí là anh k đc thế này, ở nhà tôi thế kia, sao con khổ thế về đây bố mẹ nuôi cho...con gái được thể lại về thái độ với thằng chồng. Gặp thằng cục tính nó không táng cho hơi phí. Chốt lại, nó có gd riêng thì sưởng hưởng,khổ chịu. Có lễ lạt xin làm dâu nhà khác rồi thì tự mà biết cân đối cs của chính mình. Hết!:D
Gái nói ntn là chuẩn đấy, sợ nhất mấy ông thương con k phải lối, nó chưa lấy ck đã tính đến chuyện giã thằng rể rồi :)

Kiểu chưa ra trận đã lo thua thì chắc chắn te tua. Chưa đi lấy ck bố đã tính con k ở đc thì về đây là xong hẳn.

Michael J

Xe điện
Thế cụ tưởng thằng ku nó ở nhà với cụ 24/24 đấy ah.. E thấy có ông khéo cả năm éo về uống với ông già bữa rượu nào, may ra về đc 1,2 ngày tết rồi lại cút ý chứ.. Mà nó lớn rồi thì kệ cha nó chứ :))
Tỉ lệ ông bà già ở cùng con trai/ ở cạnh con trai ở xứ ta còn rất cao cụ a.

Hoặc ngày lễ tết thì nó cũng về, chứ con gái thì khó hơn nhiều.

Trường hợp cụ nói cũng có, nhưng tỉ lệ ít.

Michael J

Xe điện
E cứ cho rằng tuyền con gái sẽ có lúc buồn bỏ me;));));));));))

F.ACURA

Xe container
Tỉ lệ ông bà già ở cùng con trai/ ở cạnh con trai ở xứ ta còn rất cao cụ a.

Hoặc ngày lễ tết thì nó cũng về, chứ con gái thì khó hơn nhiều.

Trường hợp cụ nói cũng có, nhưng tỉ lệ ít.
Vậy thì vẫn còn cách là cụ làm cái chạn gầm cao cao tú, để cho rể nó chui cho thoải mái ;))

mmxhung

Xe điện
Sống mà phải lệ thuộc người khác thì hên xui lắm, cụ chủ nên dạy dỗ con gái mình phải luôn giữ vững độc lập về mọi mặt, tránh dựa dẫm, phụ thuộc vào bất cứ người nào. Thời đại ngày nay phụ nữ hoàn toàn làm chủ tri thức, kỹ năng, nhiều mặt còn vượt trội đàn ông nên không việc gì phải chịu lép vế.

MAGIC LIFE

Xe buýt
Cụ chắc ở quê. Giờ lấy chồng toàn ở riêng. Ko ở nội cũng ko ở ngoại.
Thích ko xa thì bắt nó lấy chồng gần. :))

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hôm nọ ngồi vui chuyện với mấy ông có con gái cũng bàn vui như thế cụ ạ, nhưng đời nào gia đình người ta chịu :D
Sau này zai ít, đó là lợi thế đàm phán mà cụ :D

Michael J

Xe điện
Sống mà phải lệ thuộc người khác thì hên xui lắm, cụ chủ nên dạy dỗ con gái mình phải luôn giữ vững độc lập về mọi mặt, tránh dựa dẫm, phụ thuộc vào bất cứ người nào. Thời đại ngày nay phụ nữ hoàn toàn làm chủ tri thức, kỹ năng, nhiều mặt còn vượt trội đàn ông nên không việc gì phải chịu lép vế.
Tự chủ hết thì ở một mình:))

Mphco

Xe tải
Em có hai thằng rể nhà các cụ đây, em dạy chúng nó tử tế (ngoan hư tuỳ góc) em cũng đang lo hai đứa con gái em (chúng mang về) như thế nào đây? Lo lắm ạ, em thật đấy.

Miền Trung 38.43

Xe điện
Rồi em cũng làm rể...
2 ba con đều uống tốt rượu bia vậy mà bn lần về nhà đều ko uống rượu bia, mấy thằng anh vợ tương lai toàn bảo "bố con mày diễn đạt lắm" :))
Cười lên nào cụ chủ thớt :D

Michael J

Xe điện
Em có hai thằng rể nhà các cụ đây, em dạy chúng nó tử tế (ngoan hư tuỳ góc) em cũng đang lo hai đứa con gái em (chúng mang về) như thế nào đây? Lo lắm ạ, em thật đấy.
Chuẩn luôn. Kinh nhất loại cứ thích là yêu, mà yêu là lại hết mình.

Không sợ vợ

Xe tăng
E là bố của con gái em. Em vẫn chỉ muốn nó về nhà :)

Giomua1002

Xe máy
Em cứ đầu tư cho con gái ăn học tử tế, có nghề nghiệp ổn định, kiếm được để nuôi thân-nuôi con mới tính chuyện chống lầy.:)

Lúc đó môi trường để nó chọn lựa cũng ít nguy cơ gặp thằng rể đểu hơn.

Để tiền-của cải vật chất ... cho nó có khi lại trở thành mục tiêu không trong sáng.:P
Nhiều khi mình nghĩ vậy muốn vậy nhưng con gái nó lại muốn lấy chồng sớm cũng phait chịu thôi cụ :))

trauxanh

Xe lăn
Bây giờ thì em nghĩ, nếu con gái mình ko hạnh phúc và con mình đồng ý em bưng về hết... con mình đau 1 mình đau 10.
Nói nhỏ không thằng con rể nó lại đấm cho...như các cụ đã dạy, thì toi!:-$:-$:-$

Mphco

Xe tải
Chuẩn luôn. Kinh nhất loại cứ thích là yêu, mà yêu là lại hết mình.
Dạ còn nữa, con nó về lại như công chúa (cái này tại các cụ mợ nhé) em thế nào cũng được nhưng vợ em như hoàng hậu. Công chúa về nhì cụ mợ nghĩ sao? Ban đầu chúng nó khó khăn vất vả nên để chúng phấn đấu trưởng thành hay bú mớm như lúc bé? Em nhà trai nên em thật em đứng xem, đừng nói em k yêu chúng.

Giomua1002

Xe máy
Đã đang buồn dồi cụ còn bổ cho câu này. Thực ra ko có con trai buồn bỏ bà, nói thật các cụ 2,3 gái đừng giận, dm ngày lễ tết còn có thằng u bia cùng, bốc phét cùng. Còn gọi thằng rể xem, lúc được lúc ko lại giữ ý, bằng thế dek nào con trai mình được. E thật.;))
Cụ nói thế nào chứ quanh em toàn thấy bố vợ uống bia với con rể, con trai nó đi uống ở đâu chứ về nhà có uống với bố bao giờ.
Em có đủ zai gái, em thấy có zai có gái thì vui rồi nhưng toàn gái cũng chả sao, toàn zai thì hơi buồn thôi.