[Funland] Các chàng rể hãy biết trân trọng vợ mình, đừng nghĩ mình là người duy nhất yêu thương vợ các cậu.

G810

[Tịch thu bằng lái]
"Giai nhớn lấy vợ, gái nhớn gả chồng".

Quy luật nó là thế, thương con gái thì giữ cmn con ở nhà mà ấp ủ chứ đã cho đi lấy chồng còn khóc lóc giề. Chuyện gia đình thất bại thì đàn ông & đàn bà đều khổ dư nhau thôi.

Bảo tân tiến dư Mỹ cho phụ nữ nó bình đẳng thì lại thích truyền thống, thích truyền thống thì lại lo con gái khổ, lo con khổ cũng không dám để nó ở với mình cả đời......thế là sao?;))

tralaingay

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy cứ rõ ràng. Yêu con gái tớ hả. Tớ với cậu uống với nhau cốc beer và thế này.

1. Dù bất kể là thế nào, tôn trọng và không xâm hại bạn gái tức là con gái tớ.
2. Chưa muốn có con. Hãy sinh hoạt tình dục với dụng cụ bảo vệ. Hãy bảo vệ cậu và giúp tớ bảo vệ con gái tớ.
3. Cái gì của tớ. Của con gái tớ là của cậu, của con gái tớ và của cháu tớ. Không phải ủ mưu cho nặng đầu. Để mọi điều thoải mái và còn yêu thương nhau.

Em chuẩn bị sẵn mỗi cô 1 căn hộ, SG hay HN tuỳ chọn và em sang tên ngay qua tên con gái khi đủ 18 tuổi. Em sẽ đồng hành với con nhưng sau 22 thì em sẽ chỉ sống cho mình em.
Bố ơi! Bố cho con 1 căn ở Thảo Điền nhé

happyhn

Xe container
Hôm nọ ngồi vui chuyện với mấy ông có con gái cũng bàn vui như thế cụ ạ, nhưng đời nào gia đình người ta chịu :D
Hôm nào cụ cháu mình uốn nướt nàm quen cái nhể. CHo em đến xem nhà cụ hoành tráng cỡ nao. Nhà em chịu dồi đới:)):)):)):)):))

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Em đang định nâng lên 3G, mà gấu chưa đồng ý :))
Gấu bảo 2G đã tốn rồi :))

B

LeTai1979

Racing Boy
Cách đây hơn 20 năm, trước khi chị em lấy chồng, bố em bảo: “Con lúc nào cũng có thể về nhà, phòng của con lúc nào bố cũng để chờ con như lúc con đi”. Đến giờ vẫn thế, bố em nhất bét không còn gì ăn chứ còn một miếng cũng giang tay xoè tay che con.

Nhiều nhà quan niệm “con gái là con người ta”, lỡ có về nhà thì coi là điều xấu hổ, các bạn gái trong trường hợp ấy có nhà mà như không có nhà, có bố mẹ mà như từ cái bắp cải chui ra. Bước lên phía trước ngoái về sau thấy khi đi mắc núi khi về mắc sông, bơ vơ giữa đời. Nói gì thì nói, người có chỗ dựa, có bệ phóng, có bàn đạp, vẫn dễ được cuộc đời ưu ái. Dù trai hay gái, có gia đình, có bố mẹ để nhìn vào, dựa vào, dù là vật chất hay tinh thần, đều muốn sống, muốn yêu thương hơn nhiều lần chứ?

Bố mẹ không đến nỗi, vì sao phải để con mình chịu khổ?

SanHoBien

Xe container
E bây giờ có con gái rồi nên cũng lo lắng các cụ àh :(

jany

Xe tăng
Em có 2 cô công chúa, sau này chúng đi lấy chồng thì ko biết cảm xúc mình ra sao???
Trên này em biết nhiều cụ còn mạng 3G, 4G... thậm chí còn cả 5G cơ.

Xem clip mà xúc động quá, con gái mình sinh ra, nuôi nấng dạy dỗ hi sinh bằng tất cả tình yêu mình có, có được rể tốt còn mừng, chứ lấy phải chàng rể hư hỏng đốn mạt hành hạ con gái mình thì không biết chuyện gì sẽ xảy ra!!!

Thoáng lo lắng CCCM ạ.

Clip được 1 nhiếp ảnh ra ghi lại Khi tham dự 1 đám cưới ở miền Tây. Ca khúc "Cha và con gái" trong clip.

haiz. Lấy chồng chứ có phải đi ra trận đánh nhau đâu mà cha khóc con khóc.
Đối với con gái, cụ chỉ cần nói: đây là nhà con, nếu ở ngoài con sống ko vui, ko ai thương con, thì về đây với cha, cha nuôi con cả đời, thương con cả đời.
Chỉ cần 1 câu đó thôi cụ ạ.

vios77

Xe buýt
Cụ chủ chắc là rể tốt. Phải làm gương mà

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Em nói với các cụ là em có 2 CÔ CON GÁI.... Mà em đã nói em ko có con trai đâu, em có con trai đầu lòng...nhưng thật sự em lo cho các cô con gái rất nhiều, ngẫm từ mình mà ra thôi... Mình làm chồng làm cha tốt không dễ tí nào.

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Nhưng thường thì con mình nó lại chọn con nó nên nó ko về đâu ;))
Em hiểu mà, chúng mà đã yêu thì đáp đầu vào tường... Nghĩ về các cô đã từng yêu mình thì hiểu.. Lo thì cứ phải lo, rồi cố gắng điều chỉnh cho hài hòa thôi ạ.

meotamthe

Xe cút kít
Em nói với các cụ là em có 2 CÔ CON GÁI.... Mà em đã nói em ko có con trai đâu, em có con trai đầu lòng...nhưng thật sự em lo cho các cô con gái rất nhiều, ngẫm từ mình mà ra thôi... Mình làm chồng làm cha tốt không dễ tí nào.
Đồng cảm với cụ thớt, em có 2 con trai, nhưng mà tính thằng lớn tươi vui hoà đồng quá, bạn gái nào cũng quen nhanh, mà các bạn gái lại thích nó mới chết, nhiều lúc sợ nó thành trăng hoa quá trớn, tuy cái sự thích của chúng nó là kiểu trẻ con, nhưng mà cũng ghê ghê, thi thoảng nửa trêu nửa thật nói với nó, con phải chú ý khi nói thích ai yêu ai, nói ra phải có trách nhiệm với lời, nên không nên tuỳ tiện mà nói với các bạn gái được, ông con vâng vâng dạ dạ nhưng mà bản tính nó như vậy, phiêu lắm.

• Vodka
Reactions: N2S

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Đồng cảm với cụ thớt, em có 2 con trai, nhưng mà tính thằng lớn tươi vui hoà đồng quá, bạn gái nào cũng quen nhanh, mà các bạn gái lại thích nó mới chết, nhiều lúc sợ nó thành trăng hoa quá trớn, tuy cái sự thích của chúng nó là kiểu trẻ con, nhưng mà cũng ghê ghê, thi thoảng nửa trêu nửa thật nói với nó, con phải chú ý khi nói thích ai yêu ai, nói ra phải có trách nhiệm với lời, nên không nên tuỳ tiện mà nói với các bạn gái được, ông con vâng vâng dạ dạ nhưng mà bản tính nó như vậy, phiêu lắm.
Ha ha, cu cháu giống em đấy, làm gì thì làm, yêu nhiều ko sao cả cụ ạ, miễn là cháu ko được để bất kỳ người phụ nữ nào dù đến dù đi nhưng ko đc để họ buồn và quay lưng lại với mình là được.

Vệt sáng

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều Ông cứ khéo lo, đôi khi thương con vớ vẩn thành tác nhân phá vỡ gia đình chúng nó, con gái hay rể thì đứa nào cũng có cái tốt xấu cả. Xích mích lục đục nhà nào cũng có, cứ xía mũi vào cho rằng con mình ngoan thì chỉ làm nó hư đi và cả đời chạy theo bợ đít cho nó. Đừng khéo lo kiểu ấu trĩ dành thời gian kiếm tiền thì tốt hơn.

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Nhiều Ông cứ khéo lo, đôi khi thương con vớ vẩn thành tác nhân phá vỡ gia đình chúng nó, con gái hay rể thì đứa nào cũng có cái tốt xấu cả. Xích mích lục đục nhà nào cũng có, cứ xía mũi vào cho rằng con mình ngoan thì chỉ làm nó hư đi và cả đời chạy theo bợ đít cho nó. Đừng khéo lo kiểu ấu trĩ dành thời gian kiếm tiền thì tốt hơn.
Cụ The Light cứ nặng lời thế... Lo ở đây là lo cho con mình có happy hay ko, chứ cccm nào e chưa biết, nhưng em là ng kỹ tính, con gái em dạy đến nơi đến chốn từ lời ăn tiếng nói, đối nhân xử thế lễ nghĩa rõ ràng... Lo là lo cái tình yêu của mình dứt ruột từ lúc lọt lòng đến khi khôn lớn cụ ạ :)

quangsot

Racing Boy
Các Cụ có con gái sướng bủ mịa ra ấy chứ lại còn kêu, ít nhất trong vấn đề nuôi dậy nó cũng nhẹ nhàng hơn và quan trọng là con gái nó tình cảm với bố mẹ hơn mấy thằng con trai.