[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xe bọ xít

Xe container
22 triệu liều thì ko phải là ít tiền đâu
Ko hiểu tỷ lệ PH ủng hộ tiêm cho trẻ từ 6-11tuổi là bao nhiêu % thực sự. Nếu tỷ lệ thực mà ko như trên tivi hay nói thì các LĐ sẽ định làm gì để sử dụng hết số vắc xin đã nhập về nhỉ

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cụ không ủng hộ, rốt cục có tránh được không? Muốn tránh mà được à, tránh mãi cũng vẫn mắc thì mất công tránh làm gì ?

Tôi biết nhiều nhà sợ lắm, tránh đủ các kiểu vẫn cứ bị, lần lượt vất vả cách ly từng người vài tháng. Thậm chí F0 còn thuê phòng khách sạn ở.

Trong khi những nhà khác thoải mái vô tư thì bị trong 1-2 tuần là hết, sạch bóng virus. Sạch cả virus lẫn sự hồ nghi, lo sợ...

Nếu có giải pháp gì giúp người ta tránh mà vẫn học, vẫn làm việc được thì cụ chia sẻ, chắc chắn 100% người ta sẽ nghe theo thôi.
Chuẩn rồi cụ!
Em chả hiểu giờ này còn muốn tránh xa covid làm gì?
Lớp con gái em chỉ còn ccos 15/35 vẫn học bình thường, mà em cũng ủng hộ sự bình thường này...

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Ko hiểu tỷ lệ PH ủng hộ tiêm cho trẻ từ 6-11tuổi là bao nhiêu % thực sự. Nếu tỷ lệ thực mà ko như trên tivi hay nói thì các LĐ sẽ định làm gì để sử dụng hết số vắc xin đã nhập về nhỉ
Cháu chị bạn em bên Mỹ đã tiêm từ trc Tết, 1 bạn 5 và 1 bạn 7.
Nếu họ đã tiêm cho cả thế hệ trẻ con của họ, thì mình ngại gì mà ko tiêm chứ?

xe thủng lốp

Xe container
Ra nghị quyết Đảng viên phải làm gương cho nhân dân, tự nguyện tiêm cho con cháu mình trước cho nhân dân tin tưởng, mấy ông nghỉ hưu thì hơi khó chứ đang công tác bố bảo ko dám cãi lúc ấy lại tặc lưỡi “Mỹ nó khôn gấp vạn mình mà nó còn ...” :))

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Em kết luận chỗ nào cụ? Cụ lại nhét chữ rồi :))

Chuẩn bị 1 số bài thống kê, kể....lều báo định hướng tiêm nốt lô VX.
Có điều lạ là rất nhiều người bảo trẻ con nhà họ bị nhanh khỏi, đối diện nhà em cũng tận mắt chứng kiến 2 đứa bị mà nghịch như quỷ. Ko biết cái số ca trẻ em bị nặng kia báo chí lấy nguồn từ đâu ra ấy nhỉ.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Ra nghị quyết Đảng viên phải làm gương cho nhân dân, tự nguyện tiêm cho con cháu mình trước cho nhân dân tin tưởng, mấy ông nghỉ hưu thì hơi khó chứ đang công tác bố bảo ko dám cãi lúc ấy lại tặc lưỡi “Mỹ nó khôn gấp vạn mình mà nó còn ...” :))
Đã triển khai và rất thành công với vụ mũ bảo hiểm. Cơ quan thằng nào ko đội kỷ luật. Thế là răm rắp nghe theo có gì đâu.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn rồi cụ!
Em chả hiểu giờ này còn muốn tránh xa covid làm gì?
Lớp con gái em chỉ còn ccos 15/35 vẫn học bình thường, mà em cũng ủng hộ sự bình thường này...
Đám ban phu huynh lớp F1 nhà em còn ra hẳn khẩu quyết giờ cho con đi học là đẩy con vào chỗ chết nên nếu nhà trường bảo đi học offline thì ban cũng sẽ yêu cầu cho học online. Xong tự vỗ ngực thế mình mới là giỏi còn đám cho đi học online là ngu hết. Não toàn để trông cây.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Đám ban phu huynh lớp F1 nhà em còn ra hẳn khẩu quyết giờ cho con đi học là đẩy con vào chỗ chết nên nếu nhà trường bảo đi học offline thì ban cũng sẽ yêu cầu cho học online. Xong tự vỗ ngực thế mình mới là giỏi còn đám cho đi học online là ngu hết. Não toàn để trông cây.
Ko hiểu ý cụ lắm, hình như off với on cụ có tí nhầm lẫn thì phải?

thuocla1

[Tịch thu bằng lái]
Chán thật, người ta thống kê đàng hoàng tỷ lệ nhiễm, tỷ lệ nhập viện thì không xem.
Toàn lấy ví dụ con lớn tôi khỏe, con bé tôi cũng khỏe để kết luận. Chịu :))
Thớt này có vài ba nick chuyên định hướng hay sao ấy, suốt ngày lải nhải "dính không sao đâu, khyến khích cho cả nhà dính hết đi để đến trường"., v.v...
Kết quả là hầu hết phụ huynh vẫn ko cho con đến trường, trường cũng phải đóng cửa, vì mở là thành cái ổ dịch ngay.
Sau tết tjhìcho mở tung tóe lễ hội rạp phim, trẻ con thì đến trường nên số ca nhiễm mới của VN mới tăng vọt lên top 3 thế giới như giờ.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Phường con em học nâng lên mức độ 3 thế là các trường trên địa bàn phường về Online hết. Em thấy đi học mà on off loạn quá thì cứ online hết kỳ này đi cho rồi. Bộ Dục có vẻ ít tính toán hành động nhể.

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Thớt này có vài ba nick chuyên định hướng hay sao ấy, suốt ngày lải nhải "dính không sao đâu, khyến khích cho cả nhà dính hết đi để đến trường"., v.v...
Kết quả là hầu hết phụ huynh vẫn ko cho con đến trường, trường cũng phải đóng cửa, vì mở là thành cái ổ dịch ngay.
Sau tết tjhìcho mở tung tóe lễ hội rạp phim, trẻ con thì đến trường nên số ca nhiễm mới của VN mới tăng vọt lên top 3 thế giới như giờ.
Có thành tích xuất sắc lọt vào top 3 thế giới

xe thủng lốp

Xe container
Còn có thuocla2 3 4 nữa à cụ :))

2congai

Xe tải
Dù ko đi học mà lớp 2 đứa nhà em nổ đôm đốp f0 rồi đấy. Ko thấy đứa nào đi viện hay nặng như báo nói, còn 2 đứa nhà em cách đây hơn 3 tuần đến nhà bạn chơi tết cả ngày, khoảng chục đứa lâu ngày ko gặp nhau vui lắm, ăn ngủ chơi cả ngày với nhau ko khẩu trang luôn. Sau đó thì nhóm đó nổ vài bạn f0, phụ huynh báo em xông mũi họng cho con rồi test đi xem thế nào, em kệ cm, bao giờ có dấu hiệu thì xử lí. Trộm vía 2 đứa nhà em chả sao cả nên giờ dù Hà nội 20k ca/1 ngày em vẫn tự tin cho đi học, cơ mà tình hình này thì chắc ko nước non gì với 2 lão Toang Bung, em dự các lão bắt học online hết năm thôi :)) :)) :))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thì như kiểu phụ huynh có con gái/dâu bầu mà ko cho tiêm phòng covid ấy, hixx.
Giờ ở Mỹ, đến trẻ con 5-7 tuổi còn tiêm, thì VN chả tiêm vội đi :P

ngoc_phuong

Xe lăn

Mỗi ngày đến trường là 1 niềm vui.
Khú khú.
Hôm đầu còn ở ngoài, dần dần vào sân.
Mai mốt vào cửa lớp đón.
Thích nghi dần thôi các cụ.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Dù ko đi học mà lớp 2 đứa nhà em nổ đôm đốp f0 rồi đấy. Ko thấy đứa nào đi viện hay nặng như báo nói, còn 2 đứa nhà em cách đây hơn 3 tuần đến nhà bạn chơi tết cả ngày, khoảng chục đứa lâu ngày ko gặp nhau vui lắm, ăn ngủ chơi cả ngày với nhau ko khẩu trang luôn. Sau đó thì nhóm đó nổ vài bạn f0, phụ huynh báo em xông mũi họng cho con rồi test đi xem thế nào, em kệ cm, bao giờ có dấu hiệu thì xử lí. Trộm vía 2 đứa nhà em chả sao cả nên giờ dù Hà nội 20k ca/1 ngày em vẫn tự tin cho đi học, cơ mà tình hình này thì chắc ko nước non gì với 2 lão Toang Bung, em dự các lão bắt học online hết năm thôi :)) :)) :))
Báo chí đưa tin chuyên có kiểu chuyên ra xyz thì trẻ con có thể bị biến chứng abcd. Toàn cố định hướng sao cho trẻ con ở nhà ko đến trường càng tốt. Chả thấy thống kê bao nhiêu trẻ bị, biến chứng là bao nhiêu toàn đưa kiểu chung chung.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Oh. Thế ah. Vậy mà có mấy ông xúi dại. Cả XH toang vì dịch :))

thuocla1

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề không phải lải nhải “ đinh không sao đâu “ mà là thông minh 1 chút thôi ai cũng phải hiểu “ tất cả phải dính dù có tiêm vaccine” vậy chỉ là thời gian đên nhanh hay đến chậm mà thôi.
Nó giống như cấp số nhân… đến một thời điểm nào đó dù có cho trẻ ở nhà thì một ngày nó vẫn nhân 100k-200k/ ngày. Đúng là mở cưa trường học hay các nơi công cộng làm tăng nhanh ( hay nói chính xác thúc đẩy miễn nhiễm cộng đồng ) nhưng về luỹ kế tất cả phải về đích 70% dân phải nhiễm ( dù đã tiêm vaccine 3 mui) là điều không thể tránh khỏi.
Như nhà tôi cả nhà nhiễm , trẻ con nhiễm ( ko đi học nhé) tự chữa không trách ai và ko nhờ ai, coi như bệnh thông thường.
Quan trọng tâm lý đám đông có dám đối mặt sự thật sau gần 2 năm bị nhồi để thuyết phục zero covid… và con virus này xẽ đc cả hệ thống đánh bại… thực tế bây giờ xoay chuyển tâm lý đám đông khó.
ps: Nói thật tôi trả thích con covid này cả… vì tôi mất trắng 2 đêm ko ngủ trông 2 đứa trẻ sốt 39 độ cả đêm… vấn đề phải đối mắt sự thật, ko lẩn tránh.
Tàu nó kiên quyết quản chặt và đã quản được dịch, chắc do ngâu hơn mấy ông nhà mình :D

"Miễn nhiễm cộng đồng" chẳng qua là không quản được thì xõa thôi.
Dân Nga nó xõa thế sao TT nó vẫn phải ngồi học à quên làm việc :D , tiếp khách cách xa nhau cả km mét vậy, chắc ổng thiếu "thông minh" hơn mấy cụ mợ ở đây =))

Screenshot 2022-03-03 12.16.32.png

phihanhgia

Xe điện
Thủ đô HN đã có mấy cháu từ 3-10 tuổi (loại các cháu đang ung thư) mà đã tử vong vì Covid rồi nhỉ?
Tôi đoán là đếm trên 1 bàn tay, chắc cỡ 1/100 số trẻ tử vong do chấn thương.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Tàu nó kiên quyết quản chặt và đã quản được dịch, chắc do ngâu hơn mấy ông nhà mình :D

"Miễn nhiễm cộng đồng" chẳng qua là không quản được thì xõa thôi.
Dân Nga nó xõa thế sao TT nó vẫn phải ngồi học à quên làm việc :D , tiếp khách cách xa nhau cả km mét vậy, chắc ổng thiếu "thông minh" hơn mấy cụ =))

View attachment 6934367
Cụ thì kinh rồi, ngồi ở Việt Nam biết tận nước Nga có ông Putin ngồi cách xa nhau thế cơ mà. Trưa nay cụ ăn có nhiều rau muống không.

Trạng thái
Thớt đang đóng